`

Jump to content

มือใหม่แต่อยากเปิด share ghwt zone 1 สนใจเข้ามาครับ

61 replies to this topic

#41 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 September 2009 - 01:19 AM

มีใครมี แผ่น GH5 แล้วบ้างครับ รู้สึกว่า ต้องเสียตังถึงจะ import เพลงจาก GHWT เข้ามาได้ครับ
ขาดว่าจะซื้อกันในอนาคตหรือป่าวครับตัว import ถ้าไม่มีใครซื้อผมจะได้แยกซื้อเฉพาะตัว import ครับ

#42 flukesound

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 09 September 2009 - 02:34 AM

ผมก้อสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ยังไม่มีแผ่นหรอก แต่โหลดเก็บไว้ก่อนก้อได้ คิดว่าได้ใช้แน่ๆ อิอิ ท่านอื่นว่าไงครับ

#43 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 09 September 2009 - 03:43 PM

ผมจัดตัวเซต กีตาร์+แผ่นGH5 มาแล้วครับ z1 3900
เล่นๆดูเหมือนกีตาร์มันดีกว่าตัวภาคwtอีกน่ะครับ ทั้งๆที่มันเป็นbodyตัวเดียวกันเปลี่ยนแค่วัสดุนิดหน่อย
เวลาดีดมันแน่กว่าตัวเก่าเยอะเลย สงสัยภาค5 มันไม่delayไหรด้วยมั้ง
แต่listเพลงมันไม่ค่อยสนุกเท่าภาคที่แล้วตามความเห็นผมน่ะครับ

ส่วนตัวimportนี่ถ้าเสียตังผมvoteเอาด้วยคนครับ yoyo_57.gif

มีใครมีแผ่นภาค3บ้างไหมครับอยากโหลด Guitar Virtuoso Track Pack 3เพลง
1.Surfing with the Alien - Joe Satriani yoyo_33.gif
2.For the Love of God - Steve Vai yoyo_08.gif
3.Soothsayer -Buckethead
เสียดายเพลงมันใช้กับภาคwtกับภาค5ไม่ได้

ปล.PSN ID: MrFreekk ช่วยแอดผมหน่อยครับเผื่อได้เล่นด้วยกัน yoyo_52.gif

#44 MishimoO

Posted 10 September 2009 - 10:55 AM

แล้วคุณ เก่งกับคุณ botaty ว่ายังไงบ้างครับเรื่องตัว import ของ GH5
เพราะตัว import นี้นับจาก vote 3 คน แล้วซื้อ เหมือนแต่ก่อนคงไม่ได้ครับ เพราะ คนที่ไม่คิดจะซื้อ GH5 คงไม่ได้ใช้งานส่วนนี้แน่

#45 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 10 September 2009 - 11:03 AM

อยากได้ตัวimportมั่งง่าแต่อยู่คนละวง yoyo_33.gif yoyo_02.gif

#46 kenghot

Posted 10 September 2009 - 11:02 PM

QUOTE (indydeput @ Sep 9 2009, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมจัดตัวเซต กีตาร์+แผ่นGH5 มาแล้วครับ z1 3900
เล่นๆดูเหมือนกีตาร์มันดีกว่าตัวภาคwtอีกน่ะครับ ทั้งๆที่มันเป็นbodyตัวเดียวกันเปลี่ยนแค่วัสดุนิดหน่อย
เวลาดีดมันแน่กว่าตัวเก่าเยอะเลย สงสัยภาค5 มันไม่delayไหรด้วยมั้ง
แต่listเพลงมันไม่ค่อยสนุกเท่าภาคที่แล้วตามความเห็นผมน่ะครับ

ส่วนตัวimportนี่ถ้าเสียตังผมvoteเอาด้วยคนครับ yoyo_57.gif

มีใครมีแผ่นภาค3บ้างไหมครับอยากโหลด Guitar Virtuoso Track Pack 3เพลง
1.Surfing with the Alien - Joe Satriani yoyo_33.gif
2.For the Love of God - Steve Vai yoyo_08.gif
3.Soothsayer -Buckethead
เสียดายเพลงมันใช้กับภาคwtกับภาค5ไม่ได้

ปล.PSN ID: MrFreekk ช่วยแอดผมหน่อยครับเผื่อได้เล่นด้วยกัน yoyo_52.gif

แฮะๆ ไม่ได้เข้ามาดูนาน
แผ่น gh3 ผมมีนะ จะยืมไปโหลดก้อได้

ส่วน gh5 ผมสั่งเข้ามาแล้ว ราคาได้ที่ 1800 แต่หามาได้แผ่นเดียว
กำลังพยายามหาเพิ่มอยู่ครับ

#47 kenghot

Posted 10 September 2009 - 11:06 PM

อ้อ psn ผม kenghot นะครับ
แอดผมล่วย

#48 kenghot

Posted 10 September 2009 - 11:10 PM

อย่าลืมเข้าไปโหวตเพลงด้วยน้า

#49 kenghot

Posted 10 September 2009 - 11:30 PM

ซื้อ "Camel's Night Out" - Eric Johnson กับ Nirvana Track Pack 02 เพิ่มมานะครับ เงินเหลือ 23.55$

#50 botaty

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 11 September 2009 - 10:13 AM

gh5 นี่ใช้ rb2 เล่นได้ไหมครับ ไงฝากคุณเก่งหาให้ซักแผ่นด้วยได้ไหมครับ ^_^

#51 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 11 September 2009 - 01:51 PM

QUOTE (botaty @ Sep 11 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
gh5 นี่ใช้ rb2 เล่นได้ไหมครับ ไงฝากคุณเก่งหาให้ซักแผ่นด้วยได้ไหมครับ ^_^

ถ้าหมายถึงตัวกีต้าร์ของRB2 เล่นกับเกม GH5 ได้แน่นอนครับผมใช้สลับเล่นกันอยู่ yoyo_56.gif

#52 kenghot

Posted 28 September 2009 - 05:50 PM

QUOTE (botaty @ Sep 11 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>

มีแผ่นนะครับ สนใจ pm มาเลย วงนี้ จัด gh5 มือ 1 โซน 1 ให้พิเศษ 1720 ครับ

ส่วน import gh นี่มันกี่ตังอะครับ
ถ้ามีแผ่นครบทุกคนก็น่าสนใจครับ

ช่วยยืนยันหน่อย

#53 MishimoO

Posted 29 September 2009 - 03:06 PM

เหลือ คุณ botaty คนเดียวแล้วนะครับ ช่วย confirm ด้วยครับ ว่าจะเอา ตัว import หรือป่าว สี่คนที่เหลือสนใจหมด yoyo_56.gif

#54 botaty

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 02 October 2009 - 02:59 PM

เอาครับ คุณเก่งมีแผ่นใช่ไหมครับงั้นช่วย pm เบอรบัชชีมาให้ทีครับ

#55 kenghot

Posted 03 October 2009 - 08:50 PM

QUOTE (botaty @ Oct 2 2009, 02:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาครับ คุณเก่งมีแผ่นใช่ไหมครับงั้นช่วย pm เบอรบัชชีมาให้ทีครับ

pm ไปแล้วนะครับ
ไม่ทราบว่ามีแผ่น gh5 กันทุกคนป่าวครับ
จะให้จัด ตัว import ghwt เลยไหมครับ

#56 MishimoO

Posted 05 October 2009 - 08:34 PM

QUOTE (kenghot @ Oct 3 2009, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
pm ไปแล้วนะครับ
ไม่ทราบว่ามีแผ่น gh5 กันทุกคนป่าวครับ
จะให้จัด ตัว import ghwt เลยไหมครับ

จัดเลยครับ ถ้าไล่ดูจาก ที่ post เก่าๆแล้ว ทุกคนเอาหมดครับ
สอยเลยครับคุณเก่ง yoyo_52.gif

#57 kenghot

Posted 08 October 2009 - 10:02 AM

QUOTE (MishimoO @ Oct 5 2009, 08:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดเลยครับ ถ้าไล่ดูจาก ที่ post เก่าๆแล้ว ทุกคนเอาหมดครับ
สอยเลยครับคุณเก่ง yoyo_52.gif

yoyo_04.gif อย่าว่าผมเลยนะ คือว่าผมหาที่โหลดไม่เจออะ ใครทำเป็น โหลดไปเลยครับ

จัดมาเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_04.gif

#58 MishimoO

Posted 09 October 2009 - 10:57 AM

QUOTE (kenghot @ Oct 8 2009, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_04.gif อย่าว่าผมเลยนะ คือว่าผมหาที่โหลดไม่เจออะ ใครทำเป็น โหลดไปเลยครับ

จัดมาเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_04.gif

ไม่ว่าครับ เพราะเมื่อวานผมลองไปหา load ที่ PS store แล้ว ปรากฎว่า หาไม่เจอเหมือนกันครับ ไม่รู้อยู่ส่วนไหน ดูใน add on ก็ไม่เจอ yoyo_90.gif
แต่ confirm ว่ามีให้ download ครับ เพราะมันอยู่ใน feature ที่บอกไว้ในหน้าเวปของ GH5 ครับ
เดี๋ยวลอง search ดูอีกทีครับ ยังไงใครเจอก่อนก็ load เลยนะครับ

#59 indydeput

Posted 09 October 2009 - 11:41 PM

หาไม่เจอเหมือนกันครับ yoyo_63.gif
มันน่าจะมีให้โหลดแล้วน่ะแต่ทำไมหาไม่เจอนี่ดิ

#60 indydeput

Posted 11 March 2010 - 09:47 AM

เธฃเธšเธเธงเธ™เธ‚เธธเธ”เธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เธ™เธตเน‰เธ‚เธถเน‰เธ™เธกเธฒเธญเธตเธเธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡เธ„เธฃเธฑเธš

เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เธœเธกเนƒเธŠเน‰เน„เธญเธ”เธตเนเธŠเธฃเนŒเธ™เธตเน‰ เน‚เธซเธฅเธ” import song เธ‚เธญเธ‡ band hero เธกเธฒเนƒเธซเน‰เนเธฅเน‰เธงเธญเนˆเธฒเธ„เธฃเธฑเธš
เธกเธตเนƒเธ„เธฃเธชเธ™เนƒเธˆเธญเธขเธฒเธเน„เธ”เน‰ smash hit เธเธฑเธš world tour เน„เธซเธกเธ„เธฃเธฑเธšเธ„เธทเธญเธ•เธฑเธ‡เนƒเธ™idเธกเธฑเธ™เน„เธกเนˆเธกเธตเนเธฅเน‰เธงเธ•เน‰เธญเธ‡เน€เธชเธตเธขเน€เธžเธดเนˆเธกเธญเธตเธเธญเธšเนˆเธฒเธ‡เธฅเธฐ4.99
เธงเนˆเธฒเธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เธ•เธญเธšเธเธฅเธฑเธšเธ”เน‰เธงเธขเธ„เธฃเธฑเธš yoyo_08.gif

เธญเนˆเธญเธฅเธทเธกเธšเธญเธเน„เธ› guitarhero5 เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš yoyo_56.gif