`

Jump to content

มือใหม่แต่อยากเปิด share ghwt zone 1 สนใจเข้ามาครับ

61 replies to this topic

#1 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 August 2009 - 11:12 PM

ไปที่ไหน ก็ช้ากว่าเขา เปิดมันเองซะเลย
ตอนนี้มีคุณ indydeput กับผม สองคนแล้ว

จะโหลดทุกเพลง หรือ โหวตก็ได้ เห็นคุณ indydeput บอกว่าเพลงไม่เยอะ คงไม่กี่ตัง
ใครสนใจ pm มานะครับ โทรมาก็ได้

0818666856 เก่ง

อ้อ Zone 1 ครับ

#2 flukesound

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 August 2009 - 03:00 AM

ผมขอด้วย1ที่ครับ ผมมันคลั่งดนตรี

#3 kenghot

Posted 14 August 2009 - 10:41 AM

QUOTE (flukesound @ Aug 14 2009, 03:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอด้วย1ที่ครับ ผมมันคลั่งดนตรี

จัดไปครับ เหลืออีกสอง

#4 botaty

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 14 August 2009 - 11:37 AM

เอาด้วยคนสิครับ ^^

#5 kenghot

Posted 14 August 2009 - 01:48 PM

QUOTE (botaty @ Aug 14 2009, 11:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาด้วยคนสิครับ ^^

จัดไป เหลือ 1 อ้าววววววว เฮ

#6 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 14 August 2009 - 03:27 PM

จะครบแล้ว เร็วจริงๆ yoyo_67.gif yoyo_67.gif yoyo_67.gif
list รายชื่อเพลงครับ ลองเอาไปดูๆกัน จากที่ดูคร่าวๆน่าจะราวๆ150เพลง ในนี้มีให้โหลดฟรีประมาณ10กว่าเพลงได้
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_songs...Hero_World_Tour
ส่วนตัวผมอยากโหลดมันหมดทุกเพลงเลยประมาณ130เพลง yoyo_77.gif แต่ใครงบจำกัดก็voteกันก็ได้ครับ

-ผมโหลด Metallica Death Magnetic ทั้งอัลบั้มมาแล้วน่ะครับใช้ psn card เติมแล้วซื้อเอา อยู่ในid ผมเองมันจะเอาให้เพื่อนๆมาแชร์ได้ไหมครับคุณkenghot
ถ้าได้เด๋วผมแจกเอาไปโหลดกันฟรีๆเลยจะได้ไม่ต้องซื้อ+ประหยัดงบกันไปอีกครับ yoyo_53.gif

#7 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 14 August 2009 - 03:32 PM

อ้อลืมพูดไปอีกอย่างครับ เท่าๆที่ผมอ่านข่าวมา dlc ของภาค wt เอาไปใช้เล่นในภาค5 ที่จะออกเดือนหน้าได้ด้วยน่ะครับ yoyo_67.gif

#8 MishimoO

Posted 14 August 2009 - 03:38 PM

สนใจครับ เพราะ GH5 มันสามารถ import GHWT เข้ามาเล่นได้
แต่ตอนนี้ผมไม่มี แผ่น GHWT Z1 นี่ซิปัญหา yoyo_57.gif มีแต่ Z4 เซงเป็ด
เดี๋ยวผมลอง ประกาศรับ ซื้อดูก่อน ถ้าซื้อทันจะมาแจมด้วยครับ
แต่ถ้าไม่ทันไม่เป็นไรนะครับไม่ซีเรียส

ปล. อันนี้เล่าสู่กันฟังเฉยๆนะครับ จาก ประสบการณ์ DLC ของ RB2 คือ ถ้าคนไดคนหนึ่งเลิกเล่นไป วงแชร์ก็แตกครับ แล้วจะไปหาวงใหม่ก็ยากครับ เพราะว่า เพลงที่ download ไปแล้วก็จะมีที่ซ้ำกับที่ จะ download ของวงใหม่ ฉนั้นถ้าได้คนร่วมวงแชร์ แบบว่า สามารถ load เพลง ที่จะมีในอนาคตได้ด้วย ไม่เลิกเล่นไปซะก่อน ก็จะแจ่มมากเลยครับ

#9 kenghot

Posted 14 August 2009 - 03:42 PM

ใครจะเอา zone 1 บอกผม เดี๋ยวผมหาซื้อให้ได้ครับ

#10 kenghot

Posted 14 August 2009 - 03:53 PM

QUOTE (indydeput @ Aug 14 2009, 03:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะครบแล้ว เร็วจริงๆ yoyo_67.gif yoyo_67.gif yoyo_67.gif
list รายชื่อเพลงครับ ลองเอาไปดูๆกัน จากที่ดูคร่าวๆน่าจะราวๆ150เพลง ในนี้มีให้โหลดฟรีประมาณ10กว่าเพลงได้
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_songs...Hero_World_Tour
ส่วนตัวผมอยากโหลดมันหมดทุกเพลงเลยประมาณ130เพลง yoyo_77.gif แต่ใครงบจำกัดก็voteกันก็ได้ครับ

-ผมโหลด Metallica Death Magnetic ทั้งอัลบั้มมาแล้วน่ะครับใช้ psn card เติมแล้วซื้อเอา อยู่ในid ผมเองมันจะเอาให้เพื่อนๆมาแชร์ได้ไหมครับคุณkenghot
ถ้าได้เด๋วผมแจกเอาไปโหลดกันฟรีๆเลยจะได้ไม่ต้องซื้อ+ประหยัดงบกันไปอีกครับ yoyo_53.gif

คุณ indydeput ครับ ผมงง กับที่คุณบอกอะครับ นึกภาพไม่ออก ผมมือใหม่ซะด้วย แต่เห็นบอกแจกฟรี นี่คงไม่มีใครปฎิเสธมั๊งครับ หุหุ

ตอนนี้ผมไม่รู้เลยว่ามันโหลดเพลงละกี่ตัง ต้องเติมเงินยังไง T T
ยังไงคงต้องให้ คุณ indydeput นำทีมแหละมั๊งครับ

หรือว่าจะใช้ psn คุณ indydeput ไปเลย แล้วหารกัน ยังไงวานสรุปค่าใช้จ่ายเบื้องต้นให้หน่อยได้ไหมครับ

#11 MishimoO

Posted 14 August 2009 - 03:53 PM

QUOTE (kenghot @ Aug 14 2009, 03:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครจะเอา zone 1 บอกผม เดี๋ยวผมหาซื้อให้ได้ครับ

เอาครับ เพิ่ง search เห็นเหมือนกันครับ ว่า คุณเก่งขายอยู่ รบกวน PM ราคาให้หน่อยครับ

#12 kenghot

Posted 14 August 2009 - 03:56 PM

QUOTE (MishimoO @ Aug 14 2009, 03:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาครับ เพิ่ง search เห็นเหมือนกันครับ ว่า คุณเก่งขายอยู่ รบกวน PM ราคาให้หน่อยครับ

ของมาอาทิตย์หน้าครับ เดี๋ยวจัดราคาพิเศษให้เฉพาะคนในกระทู้นี้เลย ^^
ยังไงขอให้ของมาก่อน แล้วค่อยบอกราคานะครับ เพราะมันเป็นมือสอง ต้องดูสภาพก่อน

#13 MishimoO

Posted 14 August 2009 - 04:00 PM

ครับ งั้น ผมจอง slot สุดท้ายเลยละกันครับ คิดว่ายังไงคงหาแผ่นได้
ส่วนเพลงไม่เกี่ยงครับ ได้ทุกเพลง จัดโหลดได้เลยครับ

#14 kenghot

Posted 14 August 2009 - 04:17 PM

QUOTE (MishimoO @ Aug 14 2009, 04:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับ งั้น ผมจอง slot สุดท้ายเลยละกันครับ คิดว่ายังไงคงหาแผ่นได้
ส่วนเพลงไม่เกี่ยงครับ ได้ทุกเพลง จัดโหลดได้เลยครับ

โอเคครับ ครบแล้ว yoyo_67.gif จะบอกว่าในนี้ 3 ใน 5 ยังไม่มีแผ่น zone 1 เลย yoyo_77.gif รวมทั้งผมด้วย
เดี๋ยวผมหามาให้ครับ

สรุปนะครับ 5 ท่าน

kenghot
indydeput
flukesound
botaty
MishimoO

พอดีคุณ indydeput เสนอ ไอดีตัวเองมา เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาชี้แจงนะครับ

#15 indydeput

Posted 14 August 2009 - 04:22 PM

สรุปตอนนี้ครบ5คนแล้ว
แต่ผมสับสนกับคุณ kenghot นิดหน่อยคือผมคิดว่าคุณkenghotเป็นคนจัดการแต่ผมกับคุณ kenghot ดันทำไม่เป็นทั้งคู่ซะงั้น yoyo_71.gif
ทุกทีเวลาผมจะซื้อของในpsn ผมใช้psn card เติมเงินโหลดตลอดอ่ะครับ
-ตอนนี้มีใครสักคนในวงจัดการเป็นบ้างไหมครับ-
ถ้าไม่มีคงต้องติดต่อพ่อค้าแชร์มาจัดการให้แล้วอ่ะครับ

#16 kenghot

Posted 14 August 2009 - 04:45 PM

สรุปเบื้องต้นคร่าวๆก่อนนครับ
ตอนนี้อาจใช้ id ของคุณ indydeput ซึงมีเพลง Metallica Death Magnetic ทั้งอัลบั้มอยู่แล้ว ราคา 18$
ถ้าทุกคนรับชุดนี้ได้เราจะได้เอา 18 หาร 5 ไปเลย ก็ตก ประมาณ 4$ หรือ 140 บาท ผมว่าโอนะ

ยังไงสามท่านที่เหลือ ลองพิจารณาดูนะครับ

ส่วนเรื่องให้ใครจัดการ เดี๋ยวผมจัดการเองก็ได้ครับ

#17 wahahajr

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 14 August 2009 - 06:52 PM

ว้า เพิ่งได้แผ่น GHWT Z1 มา เต็มซะแล้ว เสียดายจัง

เรื่องเติม PSN ไอดี ไม่รู้ว่าคุณ indydeput ซื้อ PSN $50 ได้ในราคาเท่าไหร่นะครับ แต่ผมขอแชร์ความรู้หน่อยนะครับ เพราะตอนนี้ผมเป็นหัววงแชร์ PSN US อยู่ มีสามทางเลือกครับ (เท่าที่ผมรู้นะ)

1. ซื้อบัตร PSN US โดยตรงเลย อันนี้ก็แล้วแต่ว่าซื้อมาได้เท่าไหร่ครับ เท่าที่เห็นขายอยู่จะราคาเกือบ ๆ 2,000 บาทหรือมากกว่า
2. ซื้อผ่านเว็บ Maximus Cards ครับ อันนี้แพงหน่อย $50 ตัดผ่านบัตรเครดิตครับ แต่เค้าคิดตั้ง $58.99 แน่ะ (สรุป แพง!!! ไม่แนะนำ)
3. ทางเลือกสุดท้าย ที่ผมใช้อยู่ เติมผ่าน Entropay ครับ อันนี้ก็เหมือนบัตรเติมเงินน่ะครับ เพียงแต่เราเติมเงินจากบัตรเครดิตเข้าในไอดี Entrolpay ซึ่งเป็นบัตรเครดิตเสมือน โดยเค้าคิดค่าธรรมเนียมการเติม 4.95% ของยอดเงินที่เติมครับ เช่น สมมติ เราเติมเงิน $50 ก็เสียค่าธรรมเนียม $50 x 4.95% = $2.475 รวมเป็น $52.475 ครับ

ก็ประมาณนี้ครับ เรื่องเติมเงินใน ID PSN เท่าที่ผมทราบครับ ถ้าสงสัยอะไรยังไงก็ถามได้ครับ ยินดีแชร์ความรู้กันครับ ^^

#18 flukesound

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 14 August 2009 - 09:23 PM

คุณkenghotอย่าลืมหาแผ่นz1ให้ผม1แผ่นด้วยนะครับ ราคาพิเศษใช่มั้ยครับ อิอิส่วนเรื่องเพลงผมตามได้หมด ทุกเพลงก้อได้ครับ

#19 kenghot

Posted 14 August 2009 - 10:17 PM

QUOTE (wahahajr @ Aug 14 2009, 06:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว้า เพิ่งได้แผ่น GHWT Z1 มา เต็มซะแล้ว เสียดายจัง

เรื่องเติม PSN ไอดี ไม่รู้ว่าคุณ indydeput ซื้อ PSN $50 ได้ในราคาเท่าไหร่นะครับ แต่ผมขอแชร์ความรู้หน่อยนะครับ เพราะตอนนี้ผมเป็นหัววงแชร์ PSN US อยู่ มีสามทางเลือกครับ (เท่าที่ผมรู้นะ)

1. ซื้อบัตร PSN US โดยตรงเลย อันนี้ก็แล้วแต่ว่าซื้อมาได้เท่าไหร่ครับ เท่าที่เห็นขายอยู่จะราคาเกือบ ๆ 2,000 บาทหรือมากกว่า
2. ซื้อผ่านเว็บ Maximus Cards ครับ อันนี้แพงหน่อย $50 ตัดผ่านบัตรเครดิตครับ แต่เค้าคิดตั้ง $58.99 แน่ะ (สรุป แพง!!! ไม่แนะนำ)
3. ทางเลือกสุดท้าย ที่ผมใช้อยู่ เติมผ่าน Entropay ครับ อันนี้ก็เหมือนบัตรเติมเงินน่ะครับ เพียงแต่เราเติมเงินจากบัตรเครดิตเข้าในไอดี Entrolpay ซึ่งเป็นบัตรเครดิตเสมือน โดยเค้าคิดค่าธรรมเนียมการเติม 4.95% ของยอดเงินที่เติมครับ เช่น สมมติ เราเติมเงิน $50 ก็เสียค่าธรรมเนียม $50 x 4.95% = $2.475 รวมเป็น $52.475 ครับ

ก็ประมาณนี้ครับ เรื่องเติมเงินใน ID PSN เท่าที่ผมทราบครับ ถ้าสงสัยอะไรยังไงก็ถามได้ครับ ยินดีแชร์ความรู้กันครับ ^^

โอ้ว ขอบคุณครับผม
ส่วน บัตร ผมหาซื้อได้ 20$ ในราค้า 22$ ไม่รู้คุุ้มหรือป่าวครับ

QUOTE (flukesound @ Aug 14 2009, 09:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณkenghotอย่าลืมหาแผ่นz1ให้ผม1แผ่นด้วยนะครับ ราคาพิเศษใช่มั้ยครับ อิอิส่วนเรื่องเพลงผมตามได้หมด ทุกเพลงก้อได้ครับ

ครับผม วงแชร์นี้รับราคาพิเศษแน่ครับ

ปล. ตอนนี้มหกรรมขาร็อค เริ่มแล้วครับ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=177038

#20 wahahajr

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 14 August 2009 - 10:50 PM

บัตร $20 ซื้อได้ในราคา $22 คิดซะว่าเสียค่าธรรมเนียม $2 เท่ากับเสียค่าธรรมเนียม 10% อะครับ ในขณะที่ ซื้อกับ Entropay เสียค่าธรรมเนียมเพียง 4.95% แถมไม่ต้องรอโอนเงินแล้วรอการส่งโค้ดกลับมา แค่เติมเงินใน Entropay แล้วก็ซื้อของใน PSN ได้เลย เพราะบัญชีของ Entropay จะไปผูกไว้กับ ID PSN ครับ

แต่วิธีที่ 2,3 ที่ผมเสนอไปนั่นหากคนไม่ได้ใช้บัตรเครดิตคงลำบากหน่อยครับ วิธีแรกซื้อตรงกับพ่อค้าเลยก็ง่ายกว่า

อธิบายการใช้ Entropay อีกนิดครับ เพราะผมอาจอธิบายไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่

1. เราใช้บัตรเครดิตของเราเอง เติมเงินเข้าบัญชีบัตรเครดิตเสมือนของ Entropay
2. เอาบัตร Entropay ไปใส่ในรายละเอียดของ ID PSN ซึ่งเวลาซื้อของใน PSN Store มันจะหักจากยอดเงินในบัตร Entropay โดยอัตโนมัติครับ
3. ไม่ต้องกลัวว่ามันจะหักเงินจากบัญชีเกิน เพราะว่าจำนวนเงินที่เราสามารถใช้ได้สูงสุดจะไม่เกินยอดเงินที่เติมลงในบัตร Entropay เช่น คุณเติมเงินลงใน Entropay $10 ก็ซื้อของได้อย่างมาก $9.99 (เพราะของใน PSN Store ไม่เห็นมีอันไหน ราคาถ้วน ๆ ซักอย่าง >.<)

ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้ว่าพอจะเก็ทไหม ผมก็อธิบายงง ๆ หน่อย

ปล. ลืมบอกไป เติมเงินใน Entropay ขั้นต่ำต้อง $20 ครับผม ตัวอย่างที่ผมยกไป $10 นั่นทำไม่ได้นะ