`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

มือใหม่แต่อยากเปิด share ghwt zone 1 สนใจเ...

MishimoO's Photo MishimoO 09 Sep 2009

มีใครมี แผ่น GH5 แล้วบ้างครับ รู้สึกว่า ต้องเสียตังถึงจะ import เพลงจาก GHWT เข้ามาได้ครับ
ขาดว่าจะซื้อกันในอนาคตหรือป่าวครับตัว import ถ้าไม่มีใครซื้อผมจะได้แยกซื้อเฉพาะตัว import ครับ

flukesound's Photo flukesound 09 Sep 2009

ผมก้อสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ยังไม่มีแผ่นหรอก แต่โหลดเก็บไว้ก่อนก้อได้ คิดว่าได้ใช้แน่ๆ อิอิ ท่านอื่นว่าไงครับ

indydeput's Photo indydeput 09 Sep 2009

ผมจัดตัวเซต กีตาร์+แผ่นGH5 มาแล้วครับ z1 3900
เล่นๆดูเหมือนกีตาร์มันดีกว่าตัวภาคwtอีกน่ะครับ ทั้งๆที่มันเป็นbodyตัวเดียวกันเปลี่ยนแค่วัสดุนิดหน่อย
เวลาดีดมันแน่กว่าตัวเก่าเยอะเลย สงสัยภาค5 มันไม่delayไหรด้วยมั้ง
แต่listเพลงมันไม่ค่อยสนุกเท่าภาคที่แล้วตามความเห็นผมน่ะครับ

ส่วนตัวimportนี่ถ้าเสียตังผมvoteเอาด้วยคนครับ yoyo_57.gif

มีใครมีแผ่นภาค3บ้างไหมครับอยากโหลด Guitar Virtuoso Track Pack 3เพลง
1.Surfing with the Alien - Joe Satriani yoyo_33.gif
2.For the Love of God - Steve Vai yoyo_08.gif
3.Soothsayer -Buckethead
เสียดายเพลงมันใช้กับภาคwtกับภาค5ไม่ได้

ปล.PSN ID: MrFreekk ช่วยแอดผมหน่อยครับเผื่อได้เล่นด้วยกัน yoyo_52.gif

MishimoO's Photo MishimoO 10 Sep 2009

แล้วคุณ เก่งกับคุณ botaty ว่ายังไงบ้างครับเรื่องตัว import ของ GH5
เพราะตัว import นี้นับจาก vote 3 คน แล้วซื้อ เหมือนแต่ก่อนคงไม่ได้ครับ เพราะ คนที่ไม่คิดจะซื้อ GH5 คงไม่ได้ใช้งานส่วนนี้แน่

Laml3o's Photo Laml3o 10 Sep 2009

อยากได้ตัวimportมั่งง่าแต่อยู่คนละวง yoyo_33.gif yoyo_02.gif

kenghot's Photo kenghot 10 Sep 2009

QUOTE (indydeput @ Sep 9 2009, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมจัดตัวเซต กีตาร์+แผ่นGH5 มาแล้วครับ z1 3900
เล่นๆดูเหมือนกีตาร์มันดีกว่าตัวภาคwtอีกน่ะครับ ทั้งๆที่มันเป็นbodyตัวเดียวกันเปลี่ยนแค่วัสดุนิดหน่อย
เวลาดีดมันแน่กว่าตัวเก่าเยอะเลย สงสัยภาค5 มันไม่delayไหรด้วยมั้ง
แต่listเพลงมันไม่ค่อยสนุกเท่าภาคที่แล้วตามความเห็นผมน่ะครับ

ส่วนตัวimportนี่ถ้าเสียตังผมvoteเอาด้วยคนครับ yoyo_57.gif

มีใครมีแผ่นภาค3บ้างไหมครับอยากโหลด Guitar Virtuoso Track Pack 3เพลง
1.Surfing with the Alien - Joe Satriani yoyo_33.gif
2.For the Love of God - Steve Vai yoyo_08.gif
3.Soothsayer -Buckethead
เสียดายเพลงมันใช้กับภาคwtกับภาค5ไม่ได้

ปล.PSN ID: MrFreekk ช่วยแอดผมหน่อยครับเผื่อได้เล่นด้วยกัน yoyo_52.gif

แฮะๆ ไม่ได้เข้ามาดูนาน
แผ่น gh3 ผมมีนะ จะยืมไปโหลดก้อได้

ส่วน gh5 ผมสั่งเข้ามาแล้ว ราคาได้ที่ 1800 แต่หามาได้แผ่นเดียว
กำลังพยายามหาเพิ่มอยู่ครับ

kenghot's Photo kenghot 10 Sep 2009

อ้อ psn ผม kenghot นะครับ
แอดผมล่วย

อย่าลืมเข้าไปโหวตเพลงด้วยน้า

ซื้อ "Camel's Night Out" - Eric Johnson กับ Nirvana Track Pack 02 เพิ่มมานะครับ เงินเหลือ 23.55$

botaty's Photo botaty 11 Sep 2009

gh5 นี่ใช้ rb2 เล่นได้ไหมครับ ไงฝากคุณเก่งหาให้ซักแผ่นด้วยได้ไหมครับ ^_^

indydeput's Photo indydeput 11 Sep 2009

QUOTE (botaty @ Sep 11 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
gh5 นี่ใช้ rb2 เล่นได้ไหมครับ ไงฝากคุณเก่งหาให้ซักแผ่นด้วยได้ไหมครับ ^_^

ถ้าหมายถึงตัวกีต้าร์ของRB2 เล่นกับเกม GH5 ได้แน่นอนครับผมใช้สลับเล่นกันอยู่ yoyo_56.gif

kenghot's Photo kenghot 28 Sep 2009

QUOTE (botaty @ Sep 11 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>

มีแผ่นนะครับ สนใจ pm มาเลย วงนี้ จัด gh5 มือ 1 โซน 1 ให้พิเศษ 1720 ครับ

ส่วน import gh นี่มันกี่ตังอะครับ
ถ้ามีแผ่นครบทุกคนก็น่าสนใจครับ

ช่วยยืนยันหน่อย

MishimoO's Photo MishimoO 29 Sep 2009

เหลือ คุณ botaty คนเดียวแล้วนะครับ ช่วย confirm ด้วยครับ ว่าจะเอา ตัว import หรือป่าว สี่คนที่เหลือสนใจหมด yoyo_56.gif

botaty's Photo botaty 02 Oct 2009

เอาครับ คุณเก่งมีแผ่นใช่ไหมครับงั้นช่วย pm เบอรบัชชีมาให้ทีครับ

kenghot's Photo kenghot 03 Oct 2009

QUOTE (botaty @ Oct 2 2009, 02:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาครับ คุณเก่งมีแผ่นใช่ไหมครับงั้นช่วย pm เบอรบัชชีมาให้ทีครับ

pm ไปแล้วนะครับ
ไม่ทราบว่ามีแผ่น gh5 กันทุกคนป่าวครับ
จะให้จัด ตัว import ghwt เลยไหมครับ

MishimoO's Photo MishimoO 05 Oct 2009

QUOTE (kenghot @ Oct 3 2009, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
pm ไปแล้วนะครับ
ไม่ทราบว่ามีแผ่น gh5 กันทุกคนป่าวครับ
จะให้จัด ตัว import ghwt เลยไหมครับ

จัดเลยครับ ถ้าไล่ดูจาก ที่ post เก่าๆแล้ว ทุกคนเอาหมดครับ
สอยเลยครับคุณเก่ง yoyo_52.gif

kenghot's Photo kenghot 08 Oct 2009

QUOTE (MishimoO @ Oct 5 2009, 08:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดเลยครับ ถ้าไล่ดูจาก ที่ post เก่าๆแล้ว ทุกคนเอาหมดครับ
สอยเลยครับคุณเก่ง yoyo_52.gif

yoyo_04.gif อย่าว่าผมเลยนะ คือว่าผมหาที่โหลดไม่เจออะ ใครทำเป็น โหลดไปเลยครับ

จัดมาเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_04.gif

MishimoO's Photo MishimoO 09 Oct 2009

QUOTE (kenghot @ Oct 8 2009, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_04.gif อย่าว่าผมเลยนะ คือว่าผมหาที่โหลดไม่เจออะ ใครทำเป็น โหลดไปเลยครับ

จัดมาเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_04.gif

ไม่ว่าครับ เพราะเมื่อวานผมลองไปหา load ที่ PS store แล้ว ปรากฎว่า หาไม่เจอเหมือนกันครับ ไม่รู้อยู่ส่วนไหน ดูใน add on ก็ไม่เจอ yoyo_90.gif
แต่ confirm ว่ามีให้ download ครับ เพราะมันอยู่ใน feature ที่บอกไว้ในหน้าเวปของ GH5 ครับ
เดี๋ยวลอง search ดูอีกทีครับ ยังไงใครเจอก่อนก็ load เลยนะครับ

indydeput's Photo indydeput 09 Oct 2009

หาไม่เจอเหมือนกันครับ yoyo_63.gif
มันน่าจะมีให้โหลดแล้วน่ะแต่ทำไมหาไม่เจอนี่ดิ

indydeput's Photo indydeput 11 Mar 2010

เธฃเธšเธเธงเธ™เธ‚เธธเธ”เธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เธ™เธตเน‰เธ‚เธถเน‰เธ™เธกเธฒเธญเธตเธเธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡เธ„เธฃเธฑเธš

เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เธœเธกเนƒเธŠเน‰เน„เธญเธ”เธตเนเธŠเธฃเนŒเธ™เธตเน‰ เน‚เธซเธฅเธ” import song เธ‚เธญเธ‡ band hero เธกเธฒเนƒเธซเน‰เนเธฅเน‰เธงเธญเนˆเธฒเธ„เธฃเธฑเธš
เธกเธตเนƒเธ„เธฃเธชเธ™เนƒเธˆเธญเธขเธฒเธเน„เธ”เน‰ smash hit เธเธฑเธš world tour เน„เธซเธกเธ„เธฃเธฑเธšเธ„เธทเธญเธ•เธฑเธ‡เนƒเธ™idเธกเธฑเธ™เน„เธกเนˆเธกเธตเนเธฅเน‰เธงเธ•เน‰เธญเธ‡เน€เธชเธตเธขเน€เธžเธดเนˆเธกเธญเธตเธเธญเธšเนˆเธฒเธ‡เธฅเธฐ4.99
เธงเนˆเธฒเธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เธ•เธญเธšเธเธฅเธฑเธšเธ”เน‰เธงเธขเธ„เธฃเธฑเธš yoyo_08.gif

เธญเนˆเธญเธฅเธทเธกเธšเธญเธเน„เธ› guitarhero5 เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš yoyo_56.gif