`

Jump to content

PC ลงชื่อเล่นกันเถอะ Super Street Fighter IV Arcade Edition กันดีกว่าครับ รวมรายชื่อให้แล้ว

220 replies to this topic

#121 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 July 2009 - 11:25 AM

QUOTE (neodens @ Jul 20 2009, 11:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวานจะเล่นกับคุณ lunartales โชคดีจอยกันไม่ได้
อยากรู้จังว่าทำไมบางคนเล่นกันได้ บางคนเล่นกันไม่ได้ ใครมีความรู้หาคำตอบให้หน่อยครับ ผมกับเพื่อนผมอุสาห์ซื้อแผ่นแท้มาจะเล่นกับมันดันจอยกันไม่ได้ซะงั้นแต่มันก้อบอกว่า
มันเล่นกับคนอื่นได้ ผมก้อเล่นกับคนอื่นได้ ที่เล่นไม่ได้น้อยมากแต่ดันเล่นไม่ได้กับคนที่อยากเล่น เซง
ฝากผู้รู้ตอบให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ลอง key yo joy ดูครับ ผมอัพโหลดไว้ให้แล้วน่าจะอยู่หน้า3ของกระทู้ปักหมุดคนเล่นเกมส์PC ในห้องนั่งเล่น
มีxinput ด้วย มีให้ใช้2แบบเลย

#122 Mohigan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Play Magazine

Posted 20 July 2009 - 11:42 AM

ถามหน่อยครับ อยากทราบว่าถ้าเราออนไลน์ PC นี่จะไปเล่นกับคนที่ออนไลน์ผ่าน XB360 ได้มั้ยครับ

พอดีได้ลองกับเพื่อนที่เล่นผ่าน XB360 แล้วมันเล่นไม่ได้อ่ะ -*-

#123 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2009 - 11:51 AM

QUOTE (ROOKYCABLE @ Jul 20 2009, 11:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลอง key yo joy ดูครับ ผมอัพโหลดไว้ให้แล้วน่าจะอยู่หน้า3ของกระทู้ปักหมุดคนเล่นเกมส์PC ในห้องนั่งเล่น
มีxinput ด้วย มีให้ใช้2แบบเลย

รบกวนคุณ Rooky อีกทีครับ พอดีหา key yo joy ไม่เจออ่ะ ครับ บางท่าน ผมก็ไม่สามารถ Join เข้าเล่นกับเค้าได้ รบกวนขอ Link ด้วยครับ
คุณ Rooky เล่น ริว คล่องดีครับ ไว้มาเจอกันใหม่นะครับ ตอนนี้ผมกำลังฝึกแดน อยู่ฝึกตัวที่ไม่ค่อยมีคนใช้ ไว้มาเจอหน่อยนะครับ

#124 ROOKYCABLE

Posted 20 July 2009 - 01:08 PM

ตัวนี้ไว้แปลงจอยทั่วไปให้เกมส์นึกว่าเป็นจอย360(บางเกมส์จะสั่นด้วย)
xinput

ตัวนี้พิมพ์นิยม แปลงปุ่มบนคีย์บอร์ดมาบนจอย(แต่ยังมีจุดบกพร่องเล็กน้อยในบางเกมส์)
K2J

แต่ถ้าใครเน้นเล่นเกมส์อื่นที่ไม่ใช่SF4บนPCด้วย แนะนำว่าให้ลงทุนซื้อจอย360ราคาสุดโหด
มาใช้เพราะมันสั่นด้วยเวลาเล่นเกมส์อื่นๆที่ portมาจากx360 ซึ่งเกมส์ที่portมานั้นคุณภาพดี
กว่าเล่นบนx360เยอะในเรื่องเฟรมเรท ++++RE5 กำลังจะมา++++

#125 neodens

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 July 2009 - 03:06 PM

ฝากคลิป 2 สุดยอดคนเล่นริวของ 2 ประเทศมาเจอกัน
Diago สุดยอดริวของ Japan (Idol ผมเอง) 1st of Japanese Arcade's Ranking of 2008
Poongko สุดยอดริวของ Korea Korea National Champion
เจอกันในรายการ SF4:World Finals

ฝากอีกคลิปนะครับ รายการเดียวกัน
แต่เป็น JP vs JP
Daigo Umehara (Ryu) - 1st of Japanese Arcade's Ranking of 2008
Iyo (Dhalsim) - Japan National Champion
คลิปนี้Diagoสุดยอดมากๆครับอยากให้ดูกัน

#126 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2009 - 06:45 PM

clip เจ็งมากครับ คุณ neo ขอบคุณครับ

#127 neodens

Posted 20 July 2009 - 07:51 PM

QUOTE (Mio and Mayu @ Jul 20 2009, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
clip เจ็งมากครับ คุณ neo ขอบคุณครับ

มิเป็นไรครับ yoyo_47.gif

#128 hotsudsud

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 20 July 2009 - 09:21 PM

เพื่อนฝากมาครับ DomeVador

#129 hotsudsud

Posted 20 July 2009 - 10:17 PM

QUOTE (hotsudsud @ Jul 20 2009, 09:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อนฝากมาครับ DomeVador

พิมพ์ผิดครับ ต้องเป็น DomeVader

#130 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 21 July 2009 - 11:40 AM

เมื่อวาน เจอคุณ nongboom อัดซะ น่วมไปเลยย จำไม่ได้ ว่ากี่ ยก รู้สึกจะ 18 ต่อ 1 มั้ง (1 นี่ชนะแบบ ฟรุ๊ค นะ)
เผอิญ ผมเล่นเป็นอยู่ตัวเดียว นะคับ อย่าถือสา จะพอจะมี clip ฝึก ken เจ๋ง post ในเวปนี้หน่อยครับ จะเอาไปฝึก ค่า combo บ้างง

#131 Mohigan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Play Magazine

Posted 21 July 2009 - 01:25 PM

พึ่งโดนคุณ Lunartale ยำมาเหมือนกัน มันส์ดี แต่ทำไมเล่น เกม 2 เกม แล้วมันแลคน้า ปกติเล่นกะคนอื่นละไม่เป็น -*-

#132 NongBOOM

Posted 21 July 2009 - 02:37 PM

QUOTE (Mio and Mayu @ Jul 21 2009, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวาน เจอคุณ nongboom อัดซะ น่วมไปเลยย จำไม่ได้ ว่ากี่ ยก รู้สึกจะ 18 ต่อ 1 มั้ง (1 นี่ชนะแบบ ฟรุ๊ค นะ)
เผอิญ ผมเล่นเป็นอยู่ตัวเดียว นะคับ อย่าถือสา จะพอจะมี clip ฝึก ken เจ๋ง post ในเวปนี้หน่อยครับ จะเอาไปฝึก ค่า combo บ้างง

ไม่ถือสาหลอกคับ ผมก็เล่นอยู่ 2-3 ตัวเองคับ

ฝึกท่าเจ๋ง ๆ เข้า Challenge mode -> trial Hard ก็ได้คับ

เล่นกับคุณ Mio and Mayu บุกแหลกเลย จนผมต้องเฟ้าบ้านนิด ๆ

อยากจะบอกว่าถ้าคุณ Mio and Mayu จับทุ่มบ่อย ๆ ผมแพ้บ่อยแน่ ๆ

ไว้สู้กันใหม่คับ

#133 bobobobo_rider

Posted 21 July 2009 - 05:33 PM

คุณ Lunartale เขาเก่งดีครับ หลาย ๆ ท่านในนี้ก็บอกว่าเก่ง ถ้าผมจะขึ้นเป็นตัวสีแดง นี่มีใครจะว่าอะไรไม๊ครับ ผมแพ้เขารัวเลย 555 ส่วนไอ้ เกรียนน้องผมมันชนะได้ 1 ทีแบบฟลุ๊ก ๆ ดันแค๊ปเจอร์มาอวด แมร่ง แน่นอนจริง ๆ

ทุกท่านว่าไงครับถ้าผมจะเปลี่ยนชื่อคุณ Lunatale ให้เป็นสีแดง

#134 Mio and Mayu

Posted 21 July 2009 - 07:20 PM

QUOTE (bobobobo_rider @ Jul 21 2009, 05:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Lunartale เขาเก่งดีครับ หลาย ๆ ท่านในนี้ก็บอกว่าเก่ง ถ้าผมจะขึ้นเป็นตัวสีแดง นี่มีใครจะว่าอะไรไม๊ครับ ผมแพ้เขารัวเลย 555 ส่วนไอ้ เกรียนน้องผมมันชนะได้ 1 ทีแบบฟลุ๊ก ๆ ดันแค๊ปเจอร์มาอวด แมร่ง แน่นอนจริง ๆ

ทุกท่านว่าไงครับถ้าผมจะเปลี่ยนชื่อคุณ Lunatale ให้เป็นสีแดง

เห็นด้วย ครับ ต้องเตือนภัย yoyo_77.gif
ส่วนใครชอบ่ของ โหด คุณ Lunartale นี่ ได้เลยย (แบบว่า เค้าเล่นตลอดเลยนะครับ ไม่หนี ด้วยย)

แต่ผมนี่ซิจะ หนี เพราะสู้ไมได้จริงๆๆ ละอายใจจ (และ แบบว่า ขาดความมั่นใจไปเลย )

Edited by Mio and Mayu, 21 July 2009 - 09:33 PM.

#135 ROOKYCABLE

Posted 22 July 2009 - 01:39 PM

ผมลอง patch เปลี่ยนชุดตัวละครแล้ว ใช้งานตอนเล่นออนไลน์ได้ แต่.......
1.เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนเลย ใช้ได้แค่ชุดเดียว
2.เอาไปใช้เล่นออนไลน์ได้ แต่ฝ่ายตรงข้ามก็จะเห็นเป็นชุดธรรมดา
นอกจากเค้าจะลง patch เดียวกับเรา

แต่... ผมเคยสังเกตมีคนที่เล่นด้วยอยู่คนนึงเค้าเอาซากุระ ชุดนักวอลเลย์บอลมาเล่นได้โดยที่ผม
ก็มองเห็นชุดนี้ด้วยทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ลง patch ไม่รู้ว่าเค้ามีวิธีทำยังไง หรือคนที่เล่นแผ่นแท้
สามารถเอา CD key ไปดาวน์โหลดเพื่อปลดลอคหรือเปล่าไม่แน่ใจ ถ้าใครรู้ก็ลองบอกวิธีด้วยครับ

#136 hotsudsud

Posted 23 July 2009 - 08:37 AM

QUOTE (ROOKYCABLE @ Jul 22 2009, 01:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมลอง patch เปลี่ยนชุดตัวละครแล้ว ใช้งานตอนเล่นออนไลน์ได้ แต่.......
1.เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนเลย ใช้ได้แค่ชุดเดียว
2.เอาไปใช้เล่นออนไลน์ได้ แต่ฝ่ายตรงข้ามก็จะเห็นเป็นชุดธรรมดา
นอกจากเค้าจะลง patch เดียวกับเรา

แต่... ผมเคยสังเกตมีคนที่เล่นด้วยอยู่คนนึงเค้าเอาซากุระ ชุดนักวอลเลย์บอลมาเล่นได้โดยที่ผม
ก็มองเห็นชุดนี้ด้วยทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ลง patch ไม่รู้ว่าเค้ามีวิธีทำยังไง หรือคนที่เล่นแผ่นแท้
สามารถเอา CD key ไปดาวน์โหลดเพื่อปลดลอคหรือเปล่าไม่แน่ใจ ถ้าใครรู้ก็ลองบอกวิธีด้วยครับ

ชุดวอลเลย์คือชุดสีที่ 9 หรือ 10 นี่ล่ะ ซากุระปกติชุดนักเรียน ชุดใหม่เป็นชุดวอลเลย์คลุมด้วยชุดยูโด ถ้าเลือกสีที่ 10 ก็จะเป็นชุดวอลเลย์ ไม่คลุมด้วยชุดยูโด

ส่วนวิธีทำให้อีกฝ่ายเห็นยังไม่แน่ใจครับ

#137 ROOKYCABLE

Posted 23 July 2009 - 01:50 PM

^
^
ถ้ามาจากการเปลี่ยนสีแล้วชุดเปลี่ยนด้วย ผมว่าคงไม่ต้องลงpatchแล้วล่ะ ของผมตอนนี้ไม่ต้องเลือกอะไรเลย
ได้แค่ชุดเดียวตามที่เห็นในภาพ ว่าจะเปลี่ยนกลับไปใช้ของเก่าแล้วเนี่ย ชุดของริวยังกะเพิ่งไปสู้กะฟรีสที่ดาวนาเม็กมา

แบบนี้ไม่รู้ว่าสีที่9หรือ10 ของทุกตัวละครจะเปลี่ยนชุดไปเลยเหมือนกันกับซากุระไหม

#138 Mio and Mayu

Posted 23 July 2009 - 01:50 PM

รู้สกึ คุณ rookeycable01 นี่ จะหนี้งานมาเล่น ST4 PC ได้เฉพาะ ช่วง เที่ยงนะ พอเลยเวลา บ่ายโมง นี้ต้องทำงานแน่ๆๆๆ

วันนี้ได้เล่น กับrookeycable01 แรกๆ สู้สี่ มากก จนนำยก แล้ว สุดท้าย แพ้ 7 ยกติดด ต้องหาทาง แก้ทางให้ได้

สนุกมากครับ แล้วเจอกันใหม่คัรบ คุณ rookeycable01

#139 lovelymarky

Posted 23 July 2009 - 09:20 PM

ได้เจอคุณ mohigan360 ต้องขอบคุณจริงๆ ครับที่เล่นด้วยกัน เกรงใจจริงๆ ครับ
เพราะผมก็เล่นไม่ค่อยจะเป็นคุณก็ยังยอมเล่นด้วยตั้งนาน
แล้วก็ที่หยุดไปต้องขอโทษด้วยครับ พอดีแม่เรียกบวกกันเน็ตผมอืดๆ เลยหลุดไปเลย
อ้อ..ผมจะไปหัดเล่นตัวอื่นบ้างนอกจากเคนครับ หวังว่าคงได้เล่นกันอีก

#140 DOGDIG

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 24 July 2009 - 12:01 AM

ในที่สุด ผมก็มีโอกาสได้เล่นกับคุณ InFiNy แล้วครับผลปรากฎว่า ผม ชนะเค้า แค่ 2 ตาแรกครับนอกนั้นโดนยำ เละเลยครับ สนุกจริง ๆ ไว้มาเล่นกันใหม่นะครับ ได้ Feel เดียวกับถูก DIOMBK ยำเลยครับ
ผมจะเปลี่ยนชื่อเป็นสีแดงให้นะครับ

โดนท่าน Perfect ไปหลายตา ผมว่าผมพึ่งหัดใช้ Dan มาซักพักนึงแล้วนะ ท่านเล่น Dan เก่งมาก ที่ประทับใจที่สุดเห็นจะเป็น Cammy หล่ะครับถูกใจครับ อยากกด combo ได้แบบนั้นบ้างจ้งจิ้ม รัว ๆ ถูกใจครับ