`

Jump to content

(กระทู้ซาดิสซ์ อย่าให้บอร์ดเงียบ)เวลา ที่คุณเล่นกับคนที่เก่งกว่า....

47 replies to this topic

#1 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 June 2009 - 10:15 PM

ส่วนตัวผม ไม่รู้เป็นไง มันฮึดๆๆๆ อยากจะสู้ๆๆ ขอซักยกก็ยังดีฟระ

มันมีความรู้สึกว่า มันส์ และ สะใจมากครับ เวลาโดนยำแบบ สุดๆ ไปเลย จนผมคิดว่า ผมน่าจะเป็นโรคซาดิสซ์ หรือ อะไรสักอย่าง

แต่ไม่เคยคิดนะ ว่าไม่อยากสู้แล้วไม่ไหว ยิ่งแพ้ยิ่งมันส์ โอว้.... ได้อารมณ์คับ

พอชนะสักตานึงนะ แทบโดด โอ้ย.... มันยิ่งกว่าได้เหรียญทอง โอลืมปิค ครับ!!!!!!

ยิ่งโดนคุณ III... คุณ T.. อัดนะครับ โอวววว มันซี้ด ซ้าดดด ซะนี่กระไร ชอบจิงๆๆ

ผมแน่ใจว่า ผมไม่ได้เป็นคนเดียวที่รู้สึกแบบนี้ เพื่อนๆ หลายคนต้องชอบ ซาดิสซ์เหมือนผมแน่

-----------------------------------------------------------------------------------

#2 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 17 June 2009 - 11:14 PM

ผมก็เป็นครับถึงแพ้แต่ก็มันครับเพราะเราสู้เต็มที่

อิอิ ขอชนะซักตาก็ดีใจและ 555

#3 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2009 - 11:32 PM

สู้ว๊อยยย

#4 karasu

[TGRN]Phantasy Post

• Royal Executive Members

Posted 18 June 2009 - 02:37 AM

ผมรู้สึกตรงข้ามแฮะ

ผมกลับรู้สึกว่า VF5 มั้ย แซดดดดดดด

#5 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2009 - 04:23 AM

รู้สึกเฉยๆ เพราะแพ้จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว แต่ถ้าฟลุ๊คชนะกลับไปสักเกมก็จะรู้สะใจเล็กๆ

แต่จะหงุดหงิด ถ้าคู่ต่อสู้ ออมมือ หรือ อัดเราเจียนตาย แล้วไม่อัดต่อ รอให้เราอัดกลับจนได้เกจอัลตร้า ค่อยอัดกลับ เจอแบบนี้ผมออกห้องเลยนะ + ลบชื่อ ทิ้งเลย

#6 KaNom

เซียนเกม

Posted 18 June 2009 - 07:51 AM

ผมเจอ 35 - 0 โดนเละเลย ขอชนะซักตายังไม่ชนะ - -

#7 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 18 June 2009 - 08:17 AM

QUOTE (KaNom @ Jun 18 2009, 07:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเจอ 35 - 0 โดนเละเลย ขอชนะซักตายังไม่ชนะ - -

โอ้ว 35-0 เลยเหรอครับ แบบว่า เยอะจริงๆๆๆ สงสัย ต้อง หัดเล่น online บ้างแล้ววว
(อยากโดน ว่างั้นเหอะ 555)

#8 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 June 2009 - 09:29 AM

เวลาแพ้ แล้วผมเกิดแรงบันดาลใจครับ ให้เห็นจุดบกพร่องของตัวเอง กลับรู้สึกขอบคุณผู้เล่นคนนั้น ที่ทำให้ผมมองเห็นจุดอ่อนตัวเอง
แต่ในทาง ตรงกันข้าม ผมหล่ะเกลียดไอ้พวก เฝ้าบ้าน ที่สุด อาจจะเป็นเพราะว่าผมเป้นคนใจร้อนชอบปะทะก็ได้

เกมนี้เป็นเกมที่คาดเดาอะไรยากครับ เพราะ สมมุดว่า ผมชนะนาย A ตลอด แต่ผมแพ้ B ในขณะเดียวกัน นาย A ชนะนาย B อย่างขาดลอย แต่แพ้ ผม ซึ่งแพ้นาย B

มันก็ไม่สามารถสรุปได้ว่า ใคร ใน 3 คนนี้เก่งกว่ากัน มันอยู่ที่ แนวทางการต่อสู้แพ้ทาง กันมากกว่าครับ

ยังไงว่าง ๆ ก็ add มาเล่นกันนะครับ psn bobobobo_rider ครับ

ผมเองก็ไม่ได้เล่นเก่งอะไรนักหนาหรอกครับ ก็แค่หาเพื่อนเล่น อยากเห็นฝีมือ อยากสู้กับทุก ๆ คนก็เท่านั้นแหละ

#9 TONBO

Quit.

Posted 18 June 2009 - 09:55 AM

แหมๆ คุณ Auy เดี๋ยวนี้เก่งขึ้นเยอะจนผมไม่ได้กินเกม 0 แล้ว อีกหน่อยก็เก็บวินแซงผมจนได้ล่ะ เพราะขยันตั้งใจฝึกกว่าผมเยอะ
ตอนนี้ผมรู้สึกเริ่มๆหมดไฟแล้วล่ะ สงสัยจะแก่แล้ว 555

#10 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 18 June 2009 - 02:47 PM

คิดซะว่าเหมือนตี golf ใครแต้มน้อยกว่าชนะ

#11 pl005

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 June 2009 - 03:43 PM

นี่แหละการสู้แบบไร้ความกดดัน( เพาะคิดว่าไงก็แพ้อยู่แล้ว )โอ๊ส..... สู้มันทาเคชิ

#12 Auy

Posted 18 June 2009 - 08:53 PM

QUOTE (GamerJr. @ Jun 18 2009, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดซะว่าเหมือนตี golf ใครแต้มน้อยกว่าชนะ

------------------------------------------------

ถ้าเค้าคิดเหมือน กอล์ฟ แต้มน้อยก่าชนะจริงๆ คุณ III... กะ คูณ T... ยังไม่เคยชนะผมเลยนะเนี่ย เอิ้กๆๆ คิดแบบนี้แล้วมันดีจิงๆ yoyo_55.gif

#13 K i M o N G

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 18 June 2009 - 09:24 PM

เคยเป็นอยู่สองแบบครับ

สู้จนง่วง คือ แพ้ จนแบบ ว่า แทบจะไม่ชนะเลย เลยขอไปนอนก่อนดีกว่า เพราะยิ่งเล่น ยิ่งแพ้ ยิ่งหมดไฟ

กับอีกกรณี

เอาตัวที่คิดว่าเก่งที่สุดมาสู้ ถ้าสู้ไม่ได้อีก ก็เล่นโกงเลย อาศัยเร็วไว้ก่อน 555

อ้อ ถ้าผมอยากจะชนะ จริง ๆ ผมจะพยายามเลือกตัวละคร หลังจากที่เขาเลือกแล้วครับ จะได้พอเดาทางได้ว่าจะต้องเอาตัวไหนมาเล่น

#14 junkytk

Posted 18 June 2009 - 10:37 PM

รู้สึกเกรงใจคนเก่งๆที่ต้องมาสู้กับคนไม่เก่งอย่างเรา แต่ไม่เบื่อนะ
ถ้าเราชนะ ก็ดีใจนิดหน่ิอย แบบว่า กว่าจะชนะซักตา เฮ้อ

#15 jedimj

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 June 2009 - 07:52 AM

ตัวผมเองน่ะชอบนะเวลาเจอคนเก่งๆ แต่เกรงใจเค้าอ่ะ ไม่รู้เค้าจะเบื่อรึป่าว
อยากรู้เหมือนกันว่าพวกเก่งกว่าเยอะๆนี่เบื่อกันมั้ยเวลายำคนอื่น yoyo_48.gif

#16 Auy

Posted 19 June 2009 - 09:35 AM

QUOTE (jedimj @ Jun 19 2009, 07:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวผมเองน่ะชอบนะเวลาเจอคนเก่งๆ แต่เกรงใจเค้าอ่ะ ไม่รู้เค้าจะเบื่อรึป่าว
อยากรู้เหมือนกันว่าพวกเก่งกว่าเยอะๆนี่เบื่อกันมั้ยเวลายำคนอื่น yoyo_48.gif

--------------------------------------

อยากรู้เหมือนกัน ว่าเวลาเค้าเล่นกับเรา แล้วเค้าเบื่อเปล่า คุณ III ...... คุณ T..... คุณตั้ก มาตอบหน่อยครับ แฟนบอยอยากรู้ ^ ^

#17 omunize

ก้ามปู แบตเทิล !!!

Posted 19 June 2009 - 10:42 AM

อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แพ้ทุกตาเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

มีใครอ่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาเล่นด้วยกันมั้ยเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

add ด่วน QQQ78

ขอแบบไม่เก่งได้มั้ยไม่เคยชนะเลย yoyo_31.gif

#18 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 June 2009 - 11:31 AM

หนุกดี ๆ แบบว่า อีกนิดจะชนะแล้ว แปป ๆ ยี่สิบตา แพ้รวด อ่า ๆๆๆ

#19 Yhtarod

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 19 June 2009 - 02:37 PM

สนุกดีเวลาแพ้รัวๆ บางทีพอเล่นเสร็จแล้วก็เข้า training เลย หาวิธีสวนท่าที่เค้าใช้มา
แล้วก็จะรู้ว่าถ้าเจออย่างนี้แล้วเราควรทำยังไงดี ความรู้เพ่ิมพูด​

ผมว่าคนเก่งๆเนี้ยจังหวะเค้าดีในเวลาเลือดเค้าเหลือน้อยๆ จะเล่นดีเป็นพิเศษเลย
เหมือนเวลาต้องมาวัดกันตอนเลือดเหลือน้อยๆเนี้ย แพ้ทุกที

#20 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 June 2009 - 05:28 PM

ผมไม่เคยเบื่อไม่ว่าคนเล่นจะอ่อนหรือเก่งกว่า ไม่ว่าจะเล่นสไตล์ไหนผมเล่นหมดโดยเฉพาะคนเล่นเฝ้าบ้าน นั่งงัด เอาแต่ทุ่ม ผมกลับชอบเล่นด้วยซ่ำเหมือนเป็นการฝึกรับมือไปในตัว เพราะถ้าเล่นด้วยบ่อยๆแล้วคุณก็จะหาวิธีที่จะรับมือด้วยไม่ยากคราวนี้คุณก็จะสามารถเ
ล่นกับทุกคนได้เอง yoyo_55.gif ยิ่งคนเล่นเก่งๆมีทุกรูปแบบยิ่งน่าเล่นด้วย อย่าไปท้อหรือเบื่อครับไม่งั้นก็จะไม่มีทางเก่งได้เลย เกมแนว fighting มันสนุกตรงนี้แหละ