`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

(กระทู้ซาดิสซ์ อย่าให้บอร์ดเงียบ)เวลา ที่ค...

Auy's Photo Auy 17 Jun 2009

ส่วนตัวผม ไม่รู้เป็นไง มันฮึดๆๆๆ อยากจะสู้ๆๆ ขอซักยกก็ยังดีฟระ

มันมีความรู้สึกว่า มันส์ และ สะใจมากครับ เวลาโดนยำแบบ สุดๆ ไปเลย จนผมคิดว่า ผมน่าจะเป็นโรคซาดิสซ์ หรือ อะไรสักอย่าง

แต่ไม่เคยคิดนะ ว่าไม่อยากสู้แล้วไม่ไหว ยิ่งแพ้ยิ่งมันส์ โอว้.... ได้อารมณ์คับ

พอชนะสักตานึงนะ แทบโดด โอ้ย.... มันยิ่งกว่าได้เหรียญทอง โอลืมปิค ครับ!!!!!!

ยิ่งโดนคุณ III... คุณ T.. อัดนะครับ โอวววว มันซี้ด ซ้าดดด ซะนี่กระไร ชอบจิงๆๆ

ผมแน่ใจว่า ผมไม่ได้เป็นคนเดียวที่รู้สึกแบบนี้ เพื่อนๆ หลายคนต้องชอบ ซาดิสซ์เหมือนผมแน่

-----------------------------------------------------------------------------------

tum_ps3's Photo tum_ps3 17 Jun 2009

ผมก็เป็นครับถึงแพ้แต่ก็มันครับเพราะเราสู้เต็มที่

อิอิ ขอชนะซักตาก็ดีใจและ 555

arterart's Photo arterart 17 Jun 2009

สู้ว๊อยยย

karasu's Photo karasu 18 Jun 2009

ผมรู้สึกตรงข้ามแฮะ

ผมกลับรู้สึกว่า VF5 มั้ย แซดดดดดดด

kie_online's Photo kie_online 18 Jun 2009

รู้สึกเฉยๆ เพราะแพ้จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว แต่ถ้าฟลุ๊คชนะกลับไปสักเกมก็จะรู้สะใจเล็กๆ

แต่จะหงุดหงิด ถ้าคู่ต่อสู้ ออมมือ หรือ อัดเราเจียนตาย แล้วไม่อัดต่อ รอให้เราอัดกลับจนได้เกจอัลตร้า ค่อยอัดกลับ เจอแบบนี้ผมออกห้องเลยนะ + ลบชื่อ ทิ้งเลย

KaNom's Photo KaNom 18 Jun 2009

ผมเจอ 35 - 0 โดนเละเลย ขอชนะซักตายังไม่ชนะ - -

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 18 Jun 2009

QUOTE (KaNom @ Jun 18 2009, 07:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเจอ 35 - 0 โดนเละเลย ขอชนะซักตายังไม่ชนะ - -

โอ้ว 35-0 เลยเหรอครับ แบบว่า เยอะจริงๆๆๆ สงสัย ต้อง หัดเล่น online บ้างแล้ววว
(อยากโดน ว่างั้นเหอะ 555)

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 18 Jun 2009

เวลาแพ้ แล้วผมเกิดแรงบันดาลใจครับ ให้เห็นจุดบกพร่องของตัวเอง กลับรู้สึกขอบคุณผู้เล่นคนนั้น ที่ทำให้ผมมองเห็นจุดอ่อนตัวเอง
แต่ในทาง ตรงกันข้าม ผมหล่ะเกลียดไอ้พวก เฝ้าบ้าน ที่สุด อาจจะเป็นเพราะว่าผมเป้นคนใจร้อนชอบปะทะก็ได้

เกมนี้เป็นเกมที่คาดเดาอะไรยากครับ เพราะ สมมุดว่า ผมชนะนาย A ตลอด แต่ผมแพ้ B ในขณะเดียวกัน นาย A ชนะนาย B อย่างขาดลอย แต่แพ้ ผม ซึ่งแพ้นาย B

มันก็ไม่สามารถสรุปได้ว่า ใคร ใน 3 คนนี้เก่งกว่ากัน มันอยู่ที่ แนวทางการต่อสู้แพ้ทาง กันมากกว่าครับ

ยังไงว่าง ๆ ก็ add มาเล่นกันนะครับ psn bobobobo_rider ครับ

ผมเองก็ไม่ได้เล่นเก่งอะไรนักหนาหรอกครับ ก็แค่หาเพื่อนเล่น อยากเห็นฝีมือ อยากสู้กับทุก ๆ คนก็เท่านั้นแหละ

TONBO's Photo TONBO 18 Jun 2009

แหมๆ คุณ Auy เดี๋ยวนี้เก่งขึ้นเยอะจนผมไม่ได้กินเกม 0 แล้ว อีกหน่อยก็เก็บวินแซงผมจนได้ล่ะ เพราะขยันตั้งใจฝึกกว่าผมเยอะ
ตอนนี้ผมรู้สึกเริ่มๆหมดไฟแล้วล่ะ สงสัยจะแก่แล้ว 555

GamerJr.'s Photo GamerJr. 18 Jun 2009

คิดซะว่าเหมือนตี golf ใครแต้มน้อยกว่าชนะ

pl005's Photo pl005 18 Jun 2009

นี่แหละการสู้แบบไร้ความกดดัน( เพาะคิดว่าไงก็แพ้อยู่แล้ว )โอ๊ส..... สู้มันทาเคชิ

Auy's Photo Auy 18 Jun 2009

QUOTE (GamerJr. @ Jun 18 2009, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดซะว่าเหมือนตี golf ใครแต้มน้อยกว่าชนะ

------------------------------------------------

ถ้าเค้าคิดเหมือน กอล์ฟ แต้มน้อยก่าชนะจริงๆ คุณ III... กะ คูณ T... ยังไม่เคยชนะผมเลยนะเนี่ย เอิ้กๆๆ คิดแบบนี้แล้วมันดีจิงๆ yoyo_55.gif

K i M o N G's Photo K i M o N G 18 Jun 2009

เคยเป็นอยู่สองแบบครับ

สู้จนง่วง คือ แพ้ จนแบบ ว่า แทบจะไม่ชนะเลย เลยขอไปนอนก่อนดีกว่า เพราะยิ่งเล่น ยิ่งแพ้ ยิ่งหมดไฟ

กับอีกกรณี

เอาตัวที่คิดว่าเก่งที่สุดมาสู้ ถ้าสู้ไม่ได้อีก ก็เล่นโกงเลย อาศัยเร็วไว้ก่อน 555

อ้อ ถ้าผมอยากจะชนะ จริง ๆ ผมจะพยายามเลือกตัวละคร หลังจากที่เขาเลือกแล้วครับ จะได้พอเดาทางได้ว่าจะต้องเอาตัวไหนมาเล่น

junkytk's Photo junkytk 18 Jun 2009

รู้สึกเกรงใจคนเก่งๆที่ต้องมาสู้กับคนไม่เก่งอย่างเรา แต่ไม่เบื่อนะ
ถ้าเราชนะ ก็ดีใจนิดหน่ิอย แบบว่า กว่าจะชนะซักตา เฮ้อ

jedimj's Photo jedimj 19 Jun 2009

ตัวผมเองน่ะชอบนะเวลาเจอคนเก่งๆ แต่เกรงใจเค้าอ่ะ ไม่รู้เค้าจะเบื่อรึป่าว
อยากรู้เหมือนกันว่าพวกเก่งกว่าเยอะๆนี่เบื่อกันมั้ยเวลายำคนอื่น yoyo_48.gif

Auy's Photo Auy 19 Jun 2009

QUOTE (jedimj @ Jun 19 2009, 07:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวผมเองน่ะชอบนะเวลาเจอคนเก่งๆ แต่เกรงใจเค้าอ่ะ ไม่รู้เค้าจะเบื่อรึป่าว
อยากรู้เหมือนกันว่าพวกเก่งกว่าเยอะๆนี่เบื่อกันมั้ยเวลายำคนอื่น yoyo_48.gif

--------------------------------------

อยากรู้เหมือนกัน ว่าเวลาเค้าเล่นกับเรา แล้วเค้าเบื่อเปล่า คุณ III ...... คุณ T..... คุณตั้ก มาตอบหน่อยครับ แฟนบอยอยากรู้ ^ ^

omunize's Photo omunize 19 Jun 2009

อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แพ้ทุกตาเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

มีใครอ่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาเล่นด้วยกันมั้ยเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

add ด่วน QQQ78

ขอแบบไม่เก่งได้มั้ยไม่เคยชนะเลย yoyo_31.gif

klang9's Photo klang9 19 Jun 2009

หนุกดี ๆ แบบว่า อีกนิดจะชนะแล้ว แปป ๆ ยี่สิบตา แพ้รวด อ่า ๆๆๆ

Yhtarod's Photo Yhtarod 19 Jun 2009

สนุกดีเวลาแพ้รัวๆ บางทีพอเล่นเสร็จแล้วก็เข้า training เลย หาวิธีสวนท่าที่เค้าใช้มา
แล้วก็จะรู้ว่าถ้าเจออย่างนี้แล้วเราควรทำยังไงดี ความรู้เพ่ิมพูด​

ผมว่าคนเก่งๆเนี้ยจังหวะเค้าดีในเวลาเลือดเค้าเหลือน้อยๆ จะเล่นดีเป็นพิเศษเลย
เหมือนเวลาต้องมาวัดกันตอนเลือดเหลือน้อยๆเนี้ย แพ้ทุกที

InFiNy's Photo InFiNy 19 Jun 2009

ผมไม่เคยเบื่อไม่ว่าคนเล่นจะอ่อนหรือเก่งกว่า ไม่ว่าจะเล่นสไตล์ไหนผมเล่นหมดโดยเฉพาะคนเล่นเฝ้าบ้าน นั่งงัด เอาแต่ทุ่ม ผมกลับชอบเล่นด้วยซ่ำเหมือนเป็นการฝึกรับมือไปในตัว เพราะถ้าเล่นด้วยบ่อยๆแล้วคุณก็จะหาวิธีที่จะรับมือด้วยไม่ยากคราวนี้คุณก็จะสามารถเ
ล่นกับทุกคนได้เอง yoyo_55.gif ยิ่งคนเล่นเก่งๆมีทุกรูปแบบยิ่งน่าเล่นด้วย อย่าไปท้อหรือเบื่อครับไม่งั้นก็จะไม่มีทางเก่งได้เลย เกมแนว fighting มันสนุกตรงนี้แหละ