`

Jump to content

ชาว PS3 ใครเป็นแฟน Final Fantasy 4 บ้างครับ

41 replies to this topic

#41 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 29 June 2009 - 12:59 PM

QUOTE (po_po_rings @ Jun 12 2009, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบ ภาค 9 ครับ อยากเล่น หงอคงอีก

เหมือนกันเลยครับ เล่นภาค 9 จบไป เกือบ 10 รอบ

ภาคหลังๆ มันรุ้สึก มันไม่ใช้ Final Fantasy แล้ว

ความรู้สึก มันเป็น Final Elerictonic ไปแล้ว แต่ก็เล่นนนะ 555

#42 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 07 July 2009 - 02:51 AM

เพื่อนๆ เล่นกันไปถึงไหนแล้วคัรบเนี่ย

ภาคนี้เล่นไปเล่นมาจนถึง the crystal แล้วโดยต้องจบเรื่องย่อยทุกคนก่อน

ตอนนี้ยังไม่จบเลยครับ เลนไป20-30 ชั่วโมงได้แล้วครับ

มีเรื่องมาฝากนิดนึงในตอน The Crystal ตอนที่เจอกับ Dark Knight (Cecil ร่างเก่า)

บังเอิญผมลองเปลี่ยน Party ไปมาดูเพื่อเล่นฉากนั้น ปรากฏดังนี้ครับ

1. ไม่เอา Cecil ไปสู้กับ Dark Knight (Cecil ร่างเก่า) ด้วย >> จะเจอ Bad end
2. เอา Cecil ไป แต่ไม่เอา ลูกชายเซซิลไป Golbez (พี่เซซิล) จะตาย
3. เอา ลูกชาย Cecil ไป เอา Golbez (พี่เซซิล) และ Cecil ไป จะรอดกันหมด

ไม่รู้มีทางเลือกอื่นๆหรือเปล่าลองมาแชร์กันครับ