`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ชาว PS3 ใครเป็นแฟน Final Fantasy 4 บ้างครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 29 Jun 2009

QUOTE (po_po_rings @ Jun 12 2009, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบ ภาค 9 ครับ อยากเล่น หงอคงอีก

เหมือนกันเลยครับ เล่นภาค 9 จบไป เกือบ 10 รอบ

ภาคหลังๆ มันรุ้สึก มันไม่ใช้ Final Fantasy แล้ว

ความรู้สึก มันเป็น Final Elerictonic ไปแล้ว แต่ก็เล่นนนะ 555

Piggyealker's Photo Piggyealker 07 Jul 2009

เพื่อนๆ เล่นกันไปถึงไหนแล้วคัรบเนี่ย

ภาคนี้เล่นไปเล่นมาจนถึง the crystal แล้วโดยต้องจบเรื่องย่อยทุกคนก่อน

ตอนนี้ยังไม่จบเลยครับ เลนไป20-30 ชั่วโมงได้แล้วครับ

มีเรื่องมาฝากนิดนึงในตอน The Crystal ตอนที่เจอกับ Dark Knight (Cecil ร่างเก่า)

บังเอิญผมลองเปลี่ยน Party ไปมาดูเพื่อเล่นฉากนั้น ปรากฏดังนี้ครับ

1. ไม่เอา Cecil ไปสู้กับ Dark Knight (Cecil ร่างเก่า) ด้วย >> จะเจอ Bad end
2. เอา Cecil ไป แต่ไม่เอา ลูกชายเซซิลไป Golbez (พี่เซซิล) จะตาย
3. เอา ลูกชาย Cecil ไป เอา Golbez (พี่เซซิล) และ Cecil ไป จะรอดกันหมด

ไม่รู้มีทางเลือกอื่นๆหรือเปล่าลองมาแชร์กันครับ