`

Jump to content

Viva Pinata มาทางนี้ครับ สนุกมาก

149 replies to this topic

#1 Beejung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 November 2006 - 09:03 AM

หนุกมาก ๆ เล่นแล้ว ไม่หลับไม่นอน .... :numairu:
ผมเล่นไปจบแล้ว( Acheivement) ได้ level 57

ต้องถึง level 50 และ เล่นไห้ได้ 50 ชม. ถึง unlock Achievement
สัตว์ ต่าง เราจำเป็นต้องมี 50 สายพันธุ์ ( spicies ) เพื่อ Achievement แต่ทั้งหมดเลยน่าจะมีแถว 70 สายพันธุ์

***สำหรับ คนเริ่มจะเล่น ตั้งชื่อสวนดี ๆ มีรางวัล ***
===========================
ตั้งชื่อสวนว่า
chewnicorn : unlock 5 extra accessories at the Pet shop ( ตอนเริ่มยังไม่มีเลยนะครับ ต้องรอให้ร้านโผล่มาก่อน).
Bullseye : unlock new items for your pinata's to wear

ผู้ดูแลมืออาชีพ
========
จริง ๆ มีสัตว์แค่ 3 ชนิด เลี้ยงไว้ในสวนก็เพียงพอแล้ว ถ้าเยอะไป มันจะตีกัน แล้วก็ อ่อมอ๊อม (Romance) ลำบากครับ :explain
ถ้าเอากันจริง ๆ แค่สองวัน(เต็ม ๆ) ก็สามารถ จบ 980 Achievements ได้แล้ว แต่ มันมีอีก 20 แต้ม คือ ต้อง เล่นให้ได้ 50 ชม.ของเวลาจริง :her
1. จัดการ หรือ ทำให้ (Attract) สัตว์ที่เราต้องการ ให้เข้ามาในสวนครับ ดูได้จาก Journal ของสัตว์ต่าง ๆ
2. ขณะที่คอยมันมา ก็ อ่อมอ๊อม สัตว์อื่น ๆ ไป หรือไม่ ก็ปลูกต้นไม้ ปั้มเงิน
3. เมื่อสัตว์ที่เราต้องการมาอยู่แล้ว ( Resident ) ดูว่าัสัตว์อะไรที่ล่าตัวนี้บ้าง ก็เอาไปล้อมรั้วปิดไว้ซะ หรือไม่ก็ฆ่า หรือ ขายทิ้งเลย
4. สร้างบ้าน เตรียมอ่อมอ๊อม :wow
5. อย่ารอให้มันมาครบสองตัวครับ (ถ้าจะรอก็ตามบายครับ) ให้จ้าง Hunter แบบ Express Delivery ไม่งั้น คงรอจนลืมครับ
6. จากนั้น ก็ลุย อ่อมอ๊อม กันให้มันส์ จนได้ ปรมาจารอ่อมอ๊อม ( Master Romance ) ของสัตว์ชนิดนั้น
7. เสร็จแล้ว ก็แล้วแต่ครับ จะขายทิ้งให้หมด หรือ จะเก็บไว้บาง ก็ตามแต่
8. เตรียม นึกถึง สัตว์ชนิดต่อไป ย้อนทำข้อ 1 ครับ

อ่อมอ๊อม (Romance)
============
- สัตว์พร้อมที่ อ่อมอ๊อม ได้ อย่างน้อยต้องมีบ้านครับ และ Requirement อื่น ๆ เราไม่จำเป็นต้องวุ่นวายกะ Requirement อื่นก็ได้ เพียงเราซื้อ Romance Candy ( ลูกกวาดปลุก ..... :555 ) ราคาเพียง 6 coins ให้กินแทนได้ แต่ ได้ไม่ทุกตัวนะครับ
- ปรมาจารอ่อมอ๊อม ( Master Romance ) คือ ต้องมีสัตว์ชนิดนั้น 7 ตัว จะ อ่อมอ๊อม มา จะซื้อ หรือจะล่า ด้วยวิธีไหนก็ได้ครับ
- ใน Romance Minigames ไม่ต้องรีบมาเวลาเยอะครับ เงินถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องก็ได้
- สัตว์มันก็เหมือนกะคนแหละครับ ถ้าเวลามันนอนหลับอยุ่ ปลุกมันมา อ่อมอ๊อม มันก็ไม่เอาครับ :shame2
- ใน Romance Maze จำนวนครั้งที่เราชนได้ ขึ้นอยู่กับตัวที่เรามีอยู่ เช่น ถ้าเรามีอยู่แล้ว 5 ตัว เราก็จะโดนระเบิดได้ 2 ทีตาย ถ้า 6 ก็จะชนได้ ทีเดียว ถ้าใครมีปัญหา ไม่รอด Maze ก็ไปปั้มเงิน ปลูกต้นไม้ ซื้อแทนก็ได้นะครับ ได้ตัวครบก็จะได้ ปรมาจารอ่อมอ๊อมเช่นกัน :sabai

มีต่อครับ >>>

Edited by Beejung, 12 December 2006 - 11:40 AM.

#2 Beejung

Posted 20 November 2006 - 09:36 AM

Sour species ( ไอ้ตัวแดง ๆ ที่ไล่กัดสัตว์เลี้ยงเรา )
========
เวลามันโผล่มา ให้หวดมันด้วยพลั่ว (Shovel) ให้ตาย จากนั้นเข้าไปซื้อ Sour Block ( แพงเอาเรื่อง :angry ) และ เปิดมันที่ the Tower of Sour มันก็จะไม่มารบกวนอีก

ลองเข้าไปดูใน encyclopedia .. สำหรับ Resiency Requirement ของ ตัว Sour นั้น ๆ ถ้ามีของพร้อม ก็ปิด Tower of Sour สำหรับสัตว์ตัวนั้น พอเข้ามา ก็จัดการซะ (ให้มันมาเป็นสัตว์เลี้ยงเรา) จากนั้นก็ไปเปิด Tower of Sour เหมือนเดิม

การที่จะทำให้ Sour species มาเป็นสัตว์เลี้ยง Requirement บางอย่างมันต้องมีเทคนิคครับ ถ้าหาเจอจะเอามาบอกนะคร้าบ

WHITE FLUTTERSCOTCH
================
ผีเสือเปลี่ยนได้หลายหลากสี วิธีการก็ อ่อมอ๊อม สีขาว จนได้ครบ 7 ตัวได้ ปรมาจาร แล้ว ก็ไล่ทำทีละสี โดยทำแต่ละสีใ้ห้ครบ 7 ตัวแล้วค่อยทำสีต่อไป ดังนี้ครับ
a) ให้กิน a poppy flower จะเปลี่ยนสีเป็น red
b) ให้กิน a watercress flower จะเปลี่ยนสีเป็น green
c) ให้กิน a bluebell flower จะเปลี่ยนสีเป็น blue
d) ให้กิน a water lily flower จะเปลี่ยนสีเป็น pink
e) ให้กิน a tulip flower จะเปลี่ยนสีเป็น black
f) ให้กิน a bullrush flower จะเปลี่ยนสีเป็น brown
g) ให้กิน a buttercup flower will change its comour to yellow
h) ให้กิน a bird of paradise flower จะเปลี่ยนสีเป็น orange
i) ให้กิน a thistle จะเปลี่ยนสีเป็น purple

วิธีปั้มเงิน (หลาย ๆแบบ) :explain
====
1. ปั้ม taffly(ตัวฟ้า) ไว้เยอะ ๆ จากนั้นจับมันบินเข้า คบเพลิง ( torch ) พอมันไหม้ ก็รีบรดด้วยน้ำใส่ ได้ ReddHott ตัวละ 2100 จ้
2. ปลูกต้น Chili ( 22 / Seed) พอขึ้น เป็น 100 ใ่่ส่ปุ๋ยแดง ราคาจะเป็น 400 (ปลูกเป็นแถบเลยก็ได้ ไม่ต้องไล่จับ taffly)
3. ปลูก bird of paridise flower แล้วใส่ปุ๋ยส้ม 3 ครั้ง พอดอกบาน ก็ 1440 แหนะ

เทคนิคต่าง ๆ
=======
1. การล้อมรั้ว ล้อมด้วย Fence (รั้ว) แล้วปิดด้วย Gate (ประตู) ประตู เราเปิดปิดได้ โดยการเอา cursor ไปชี้ครับแล้วกดปุ่ม
ส่วนพวกคน มันเปิดปิด เข้าเองได้ครับ ไม่ต้องห่วง
2. เวลา ตัวประหลาดเข้ามา มันจะมีเสียงเตือนครับ (ฟังดี ๆ เสียงแปลก ๆ)
3. เวลา สัตว์ป่วย มันจะเตือน ถ้าเราพลาดปิดไป ก็วิ่งไปรอบ ๆ สวน แล้วฟังเสียงเรา เจอเสียงร้องคราง ( แต่ละตัวครางไม่เหมือนกัน ) ก็ให้หยุดมองหาดู และเวลาเรียก หมอ ถ้ามีสัตว์ป่วยมากกว่า 1 ตัว ก็ให้เลือกให้ครบ แล้วก็ checkout ถ้าป่วยสองตัว เรียก 2 ครั้งไม่ทันครับ ตายก่อนแน่ ๆ แล้วรีบ ๆ เรียกหมอนะครับ ยิ่งนาน ยิ่งแพง และ สัตว์ใหญ่ แพงกว่าสัตว์เล็ก
4. พวกสัตว์ำน้ำ เอาไว้ค่อย ใช้งานทีหลังก็ได้ ไม่จำเป็นต้องสร้างสระใหญ่ค้างไว้ตลอด หลัง ๆ พอสัตว์น้ำเยอะ ค่อยสร้างก็ได้ครับ และ พวกหญ้าสูง มีแค่สัตว์บางตัวที่ต้องการ
5. จะปลูกต้นไม้ ให้เราพลั่วขุดรูก่อน แล้วค่อยหยอด จะขึ้นเร็วกว่าปกติครับ
6. เวลาจ้างคน ถ้าไม่ต้องการให้เลือก x แล้ว send home .. หรือเอาพลั่วฟาดก็ได้ (มีเงินออกมาด้วย)
7. อย่าลืม ตั้งชื่อ คน กะ สัตว์ นะครับ อย่างน้อย 1 ครั้ง เพราะจะได้ achievement
8. Taffly Fertilizer : ปุ๋ยทำจากตัว Taffly ทำไ้ด้โดยให้ Taffly ไปกินผลไม้ต่าง ๆ จะได้สีต่างกันครับ
9. ถ้าจะเอา น้ำผึง ต้องเลี้ยง Buzzlegum ซื้อ Hive และ ใส่หมวก (ฺBeekeeper hat ใน Accessory จะทำให้ผลิตน้ำผึงตลอด) หรือไม่ใส่หมวกก็ให้กิน diasy
10. ฟักไข่เร็ว ต้องใช้ Cluckles (ได้ Achievement ด้วย) ซื้อได้จาก Pet/Accessory Store
11. เวลา รดน้ำ อย่าเยอะ เดี๋ยวจะเหี่ยตาย ถ้าจ้ิืางคนมารดแทนแล้วก็ไม่ต้องใส่ใจครับ
12. ว่าง ๆ ไม่มีไรทำ ก็เอา พลั่วฟาด สัตว์เล่นก็ได้นะครับ แต่ถ้า ทำบ่อย ๆ มันจะไม่มาอีก
13. ถ้าเราซื้อของ Accessory ใส่ สัตว์ใส่ Happiness ก็จะขึ้นนะครับ และถ้า Happiness หมด มันก็เผ่นครับ
14. ราคาสัตว์สูงขึ้นทุกครั้งที่ อ่อมอ๊อม และ กิน candy ครับ
15. เวลาล้อมรั้วสัตว์ ถ้าเล็กไป มันจะ ป่วย
16.

Evolve (กลายพันธุ์)
===========
- Reddhott ที่กล่าวไปแล้วด้านบน แมงเม่าบินเข้ากองไฟ ตามด้วยราดน้ำ
- Salamango : Newtgat กิน chili
- Canday : Sparrowmint กิน buttercop
- Juicy Goose : Qackberry กิน Gooseberry
- Zumbug : Horstachio กิน Blackberry กิน Daisy Flower
- Pigxie : ต้องสร้าง Mystery House ( รอให้มันโผล่ก่อน ใน Willy ) จากนั้น อ่อมอ๊อม Swanna กะ Rashberry ...ใช้ลูกกวาดปลุก.. ก็ได้นะครับ
- Lackatoad : ให้ lickatoad กิน Nightshade Fruit แล้ว หวดด้วยพลั่ว ก่อนที่มันจะโดนพิษ
- Twingerssnap : เวลา Syrupents ฟักไข่ ไข่มันจะเด้ง ๆ ๆ รอให้มันเด้งสูง ๆ ให้ฟาดด้วยพลั่ว มันจะฟักเป็นงูสองหัวครับ
และเวลางูสองหัวฟัก ทำเช่นเดียวกัน ก็จะได้งู 4 หัว และงูสี่หัวฟาดเช่นเดียวกัน ก็จะได้ไข่แตกครับ
- Fourheads : ทำเหมือนสองหัวครับ Twingersnap + Twingersnap

ห่วงโซ่อาหาร
=======
Fudgehog กิน Whirlm
Pretztail กิน Cluckle (ระวังนะครับ ไก่ตัวละประมาณ 1200 จับมันขังไว้ จะขังไก่ หรือ หมาก็ได้เลือกเอา มันจะกินตอนกลางคืน กลางวันนอนลูกเดียว ว่าง ๆ ก็เลยเอา พลั่วไปฟาดเล่น :555 )
Sparrowmint กิน Whirlm
Syrupent กิน Mousemallow, Lickatoad
Badgesicle กิน Newtgat

คู่กัดกันไว้ห่าง ๆ กันไว้
===========
Buzzlegum <-> Newtgat, Raisant
Newtgat <-> Buzzlegum, Lickatoad
Pretztail <-> Flutterscotch
Quackberry <-> Juicygoose
Fudgehog <-> Flutterscotch
Horstachio <-> Ponocky, Zumbug
พวกนี้เจอกันจะตีกันทันที เทคนิคเพิ่มเติม
- ถ้าเราจะรักษา Raisant ไม่ให้ Buzzlegum ก็เพียงให้มี arocknids อยู่ในสวน Buzzlegum ก็จะไม่มีย่ำกายครับ

สงสัยว่า ถ้าเล่นเกมอยู่ แล้วมันจะรู้พวกนี้ได้ยังไงอะ ???? มีจะมีบอกไหมเนี่ย :blur

ข้อมูลเพิ่มเติม http://pinataisland.info

Edited by Beejung, 21 November 2006 - 09:11 AM.

#3 ball55555

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 20 November 2006 - 09:37 AM

อยากเล่นอ่า..........

#4 toom93

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 November 2006 - 09:49 AM

:numairu:

#5 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 20 November 2006 - 10:01 AM

อยาก เล่นแย้วอ่า อย่า มาน่ารักสดใสบ้าง ช่วงนี้ตัว เประเลือด บ่อย คิคิ

#6 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 20 November 2006 - 10:06 AM

อ่านแล้วอยากเล่นทันทีเลยครับ
ว่าแต่ อ่อมอ๊อม มันคืออะไรเหรอครับ :her

#7 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2006 - 10:08 AM

ทำไมเล่นแป๊ปเดียวเก่งขนาดนี้แล้วล่ะครับ โห เซียนจริง ๆ :blur

#8 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2006 - 10:08 AM

อยากเล่นจังเยย

#9 DMC

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 November 2006 - 10:11 AM

เมื่อวานเห็นคุณ sillycabon ยอมวางปืนหยุดการทารุณกลับตัวกลับใจมาจับพลั่วแทน :555

#10 Beejung

Posted 20 November 2006 - 10:19 AM

View Postthaiger, on Nov 20 2006, 10:08 AM, said:

ทำไมเล่นแป๊ปเดียวเก่งขนาดนี้แล้วล่ะครับ โห เซียนจริง ๆ :blur

เปิดอ่าน web นอก บวกกะ เล่นทั้งวันเลยครับ

#11 LarPhaeL

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 November 2006 - 10:46 AM

Trick เกี่ยวกับ Sour Species ที่เจอนะครับ ตัว Sherbat หรือ ค้างคาวนั่นเอง
วิธีการคือ ปลูกฟักทองครับ แล้วทำการ Tinkle ให้เปลี่ยนรูปเป็น Jack O'Lantern
เมื่อตัว Sour Sherbat มาจะสามารถทำให้มันเชื่องลงได้ครับ

แต่ถ้าไม่อยากเสียเวลา ก็ใช้เงินซื้อตัว Sour of Tower เอาก็ได้ครับ

ข้างล่างนี่เป็นวิธีการทำให้สัตว์ของเราเปลี่ยนสีครับ ( Variant ), แปลงร่าง ( Evolve ), etc

Whirlm + Water Lily Seed = Reddish Whirlm
Whirlm + Turnip = Purple Whirlm
Whirlm + Watercrest Seed = Green Whirlm

Sparrowmint + Lilly Seed = Pink Sparrow
Sparrowmint + Watercress flower = Green Sparow.
Sparrowmint + Buttercup = Candary (evolve)
Candary + Bluebell = Blue Candary
Candary + Lilly Seed = Pink Candary

Fudgehog + Chili = Red Fudgehog

Badger + Apple = Red Variant

Pretztail + Bluebell flower = Blue Variant

Mouse + Cheese = White Mouse

Newt + Chilli = Salamango
Salamango + Gooseberry = Green Salamango.

Duck + Bluebell Seed = Blue Duck
Duck + Lilly Flower = Pink Duck
Quackberry + Gooseberry (fruit) = Juicy Goose

Snake + Bluebell = Blue Snake
Snake + Buttercup = Gold Snake

Bat + Bluebell = Bright Blue Bat

Raisant + Sunflower flower = Yellow Raisant.

Bunny + Pumpkin = Yellow Bunny

Elephanilla + Buttercup = sweet looking orange/yellow elephanilla
Elephanilla + Blueball = Blue elephanilla

Galagoogoo + Sunflower = Yellow Galagoogoo

Lickatoad + Nightshade Fruit + Shovel whack when breathing hard = Lackatoad

Horsetacio + Daisy + Gooseberry(fruit) = Zumbug Horstachio + Blackberries + Daisies = Zumbug

Red Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a poppy flower.
Green Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a water chestnut flower.
Blue Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a bluebell flower.
Pink Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a water lily flower.
Black Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a tulip flower.
Brown Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a bulrush.
Yellow Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a buttercup flower.
Orange Flutterscotch - Have a White Flutterscotch eat a bird of paradise flower

Item Tinker
Monkeynut=Peanut Butter
Carot=Carot Cake
Milk=Cheese
Banana=Banana Split
Apple=Toffe Apple
Bread=Sandwich
Pumpkin= Jack o'Lantern

Fertilizer
Taffly + any fruit = Fertilizer! Pumpkin= Orange
Red fertilizer catalyzes apple trees.
Brown fertilizer catalyzes monkeynut trees.

ข้อมูลเพิ่มเติมอ่านจากใน thread ข้างล่างนะครับ

http://boards.gamefaqs.com/gfaqs/genmessag...&topic=31692296

คุณ Beejung ครับ เกมนี้ Live ไว้ทำไรได้มั่งครับ ยังไม่ได้ลองเลย

Edited by LarPhaeL, 20 November 2006 - 10:42 AM.

#12 Beejung

Posted 20 November 2006 - 10:52 AM

Trick เกี่ยวกับ Sour Species ที่เจอนะครับ ตัว Sherbat หรือ ค้างคาวนั่นเอง
วิธีการคือ ปลูกฟักทองครับ แล้วทำการ Tinkle ให้เปลี่ยนรูปเป็น Jack O'Lantern
เมื่อตัว Sour Sherbat มาจะสามารถทำให้มันเชื่องลงได้ครับ

Tinkle มันทำยังไงอะครับ

#13 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 November 2006 - 10:56 AM

ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลและ tips ครับ

#14 LarPhaeL

Posted 20 November 2006 - 11:04 AM

Tinker นี่ให้เลือกที่ Village แล้วเลือกคนที่อย่างด้านล่างซ้าย (จำชื่อไม่ได้ครับ) ที่หลังจากเลือกแล้วจะมีให้เลือก
ฺBronze, Silver , Gold อะครับ ( ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง เหมือนกัน )

สำหรับฟักทองให้เลือก Gold แล้วไปเลือกที่ฟักทอง ซักพักจะมีคนมาเปลี่ยนฟักทองให้เป็น Jack O'Lantern ครับ
มีหลายๆอย่างที่ Tinker ได้นะครับ ที่เคยลองจะเป็นพวก
Apple, Blackberry, Corn พวกนี้อะครับ

Tips เล็กน้อยสำหรับการ control นะครับ

1. ใช้ d-pad ในการควบคุม Shovel, watering can, seeding นะครับ จะช่วยให้จัดการได้ง่ายขึ้น
2. กด Left Thumbstick ทำการปรับ Cursor speed ให้เร็วขึ้น เอาไว้ใช้ห้ามเวลาสัตว์ตีกันนะครับ โดยเวลาที่สัตว์เริ่มตีกัน
ถ้าเราใช้ Shovel, watering can จะช่วยให้สามารถแยกได้ครับ
3. กด Right Thumbstick ปรับมุมมองเป็น Bird eye view ครับ

Edited by LarPhaeL, 20 November 2006 - 11:09 AM.

#15 Beejung

Posted 20 November 2006 - 11:14 AM

View PostLarPhaeL, on Nov 20 2006, 11:04 AM, said:

Tinker นี่ให้เลือกที่ Village แล้วเลือกคนที่อย่างด้านล่างซ้าย (จำชื่อไม่ได้ครับ) ที่หลังจากเลือกแล้วจะมีให้เลือก
ฺBronze, Silver , Gold อะครับ ( ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง เหมือนกัน )

สำหรับฟักทองให้เลือก Gold แล้วไปเลือกที่ฟักทอง ซักพักจะมีคนมาเปลี่ยนฟักทองให้เป็น Jack O'Lantern ครับ
มีหลายๆอย่างที่ Tinker ได้นะครับ ที่เคยลองจะเป็นพวก
Apple, Blackberry, Corn พวกนี้อะครับ

ขอบคุณครับ ผมยังไม่ค่อยลองอะไรเลย หลงมึนตั้งนาน หวังว่าจะมีสัตว์ทุกชนิดที่มีในสวน มันตีกัน ป่วยกันแหลกลาน เรียกหมอตลอด จนไม่ต้องทำอะไร ตังก็หมด เพิ่งตาสว่างไม่นาน ขายทิ้งให้หมด แล้ว มีแค่สองสามชนิด ก็เพียงพอ ปั้ม level up อย่างเดียว ตอนนี้ไล่ Master Romance อยู่ได้ประมาณ 12 ตัวแล้ว ต้องได้ 20 ตัวถึงได้ Achievement .. เหนื่อย :her แต่ :love

เกมนี้ ถ้าใครไม่หวังชนะ เล่นสนุก ๆ มันก็มี Accessory แต่งตัวสัตว์ต่าง ๆ ตั้งชื่อ สร้างสวนสวรรค์ แต่งสวน หนุกหนาน ๆ :shame2

#16 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 November 2006 - 11:19 AM

อยากเล่น

#17 LarPhaeL

Posted 20 November 2006 - 11:19 AM

ที่ผมเล่น พวกสัตว์ก็ตีกันเละเทะ ตังเกลี้ยงเหมือนกัน จนหลังๆนี่ขายทิ้งแล้วค่อยๆ
เริ่มมาเก็บ master romancer ใหม่ ( ตอนแรกไม่เข้าใจว่าทำไง พอไปอ่านใน achievement guide จาก gamefaqs ถึงเข้าใจ)

สุดท้ายคงจะเลี้ยงเฉพาะสัตว์ที่ชอบอย่างเดียวครับ อยากได้ Chewnicorn เร็วๆจัง

#18 Beejung

Posted 20 November 2006 - 11:25 AM

View PostLarPhaeL, on Nov 20 2006, 11:19 AM, said:

ที่ผมเล่น พวกสัตว์ก็ตีกันเละเทะ ตังเกลี้ยงเหมือนกัน จนหลังๆนี่ขายทิ้งแล้วค่อยๆ
เริ่มมาเก็บ master romancer ใหม่ ( ตอนแรกไม่เข้าใจว่าทำไง พอไปอ่านใน achievement guide จาก gamefaqs ถึงเข้าใจ)

สุดท้ายคงจะเลี้ยงเฉพาะสัตว์ที่ชอบอย่างเดียวครับ อยากได้ Chewnicorn เร็วๆจัง

ได้งูสองหัว ยังครับ ทำยังไงครับ แปลมันออก (ยังไม่ได้ลอง) คืนนี้ว่าจะลองดูครับ

#19 LarPhaeL

Posted 20 November 2006 - 11:31 AM

twingersnap นี่ยังไม่ได้ลองเลยครับ ลองแล้วเป็นไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

#20 xboxboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 20 November 2006 - 12:05 PM

ดีมากคับ :kanoiyom