`

Jump to content

Viva Pinata มาทางนี้ครับ สนุกมาก

149 replies to this topic

#141 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 31 January 2007 - 08:05 AM

View Postpoope, on Jan 30 2007, 04:16 PM, said:

ขอบคุณพี่บีจังมากที่ช่วยตอบคำถาม ตั้งชื่อคน และ สัตว์เลี้ยง ได้แล้ว แต่ว่าตั้งชื่อคนแล้วได้ AP แต่ว่าตั้งชื่อสัตว์แล้วไม่ได้ AP ส่วน หนูนี่ให้กิน Bluebell ยังไงก็ไม่เปลี่ยนสี ซื้อตัวใหม่มา ให้กิน Bluebell ก็ไม่เปลี่ยนสี เล่น New Game ซื้อหนูมาใหม่ ก็ไม่เปลี่ยนสีเช่นกัน มันเป็นที่แผ่นรึเปล่าพี่บีจังช่วยตอบที

ขอตอบแทนคุณ beejung (อ.ผมอีกที) เปลี่ยนสีหนูมันตกไปครับต้องให้ Bluebell Flower + Daisy Flower

ดูที่นี่นะ http://db.gamefaqs.com/console/xbox360/fil...ata_variant.txt

ที่ไม่ได้ AP เพราะคงได้ไปแล้วมั๊งครับ ลองกดดู

#142 Beejung

Posted 31 January 2007 - 04:24 PM

ใช่แล้วครับ ตามี่ที่คุณ xanyz บอก
Mousemallow มันต้องกิน Bluebell และ Daisy ครับ จะเปลี่ยนเป็นสีขาว (ไม่ใช่สีชมพู)

ผมพึ่งไปดูเหมือนกัน
กระทู้ Variant List ผม copy ของฝรั่งมาแปะไว้นานพอควร ฝรั่งเค้าก็อาจจะผิดพลาดได้เช่นกัน เดี๋ยวกลับไปแก้กระทู้เก่าให้ครับ

และ เพิ่มเติมนิดนะครับ

Gamefaq เค้าไปให้ Link ไป ที่ faq file ครับ แต่ ให้ link ไป web เค้าก่อน ตามนี้ครับ

http://www.gamefaqs....ame/932328.html

Edited by Beejung, 31 January 2007 - 04:40 PM.

#143 poope

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 February 2007 - 12:40 AM

ขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 ที่ช่วย ตอนนี้หนูเปลี่ยนสีครบทั้ง 3 สี แล้ว แต่มีตัวใหม่ที่ไม่เปลี่ยนสีอีกแล้ว ก็คือ ให้วัวกิน water lily seed แล้วมันไม่ยอมเปลี่ยนสี มันต้องกินอะไรด้วยเหมือนแบบหนูรึเปล่า

#144 Beejung

Posted 01 February 2007 - 08:31 AM

View Postpoope, on Feb 1 2007, 12:40 AM, said:

ขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 ที่ช่วย ตอนนี้หนูเปลี่ยนสีครบทั้ง 3 สี แล้ว แต่มีตัวใหม่ที่ไม่เปลี่ยนสีอีกแล้ว ก็คือ ให้วัวกิน water lily seed แล้วมันไม่ยอมเปลี่ยนสี มันต้องกินอะไรด้วยเหมือนแบบหนูรึเปล่า

วัว ก็ กิน water lily seed กับ snapdragon seed จะเป็นสีชมพูครับ

ข้อมูลอื่น ๆ ดูใน web นี้ได้ครับ ละเอียดมาก
http://pinataisland....?title=Moozipan

#145 HaveSomeRelaX

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 February 2007 - 07:38 PM

อยากทราบครับว่าทำไมช่วงนี้สมัครxboxliveไม่ได้อ่ะครับ พอสมัครแล้วมันบอกว่า Sorry, this page is unavailable.

The page you tried is unavailable. You may find what you're looking for here ทำไงถึงจะสมัครได้ครับ

#146 oheajung

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 August 2007 - 02:31 PM

อยากล้อมคอกให้สัตว์อ่ะคะ จะได้เป็นสัดเป็นส่วน อยากจะทราบว่าสัตว์ประเภทไหนบ้างที่ควรล้อมคอกและไม่ควรล้อมคอก แล้วต้องมีพื้นที่ให้เค้าเยอะมั้ยสำหรับสัตว์ที่ต้องล้อมคอก แล้วก็รบกวนบอกวิธีล้อมคอกด้วยนะคะ ขอบคุณอย่างแรง

#147 jedimj

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 August 2008 - 10:10 PM

เพิ่งมาเล่นเกมนี้ สนุกสนานมากมาย
เสียดายดองไว้ตั้งนาน เกมดีๆดันไม่ได้เล่น yoyo_24.gif

#148 Beejung

Posted 05 September 2008 - 08:29 AM

QUOTE (oheajung @ Aug 29 2007, 02:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากล้อมคอกให้สัตว์อ่ะคะ จะได้เป็นสัดเป็นส่วน อยากจะทราบว่าสัตว์ประเภทไหนบ้างที่ควรล้อมคอกและไม่ควรล้อมคอก แล้วต้องมีพื้นที่ให้เค้าเยอะมั้ยสำหรับสัตว์ที่ต้องล้อมคอก แล้วก็รบกวนบอกวิธีล้อมคอกด้วยนะคะ ขอบคุณอย่างแรง

ล้อมคอก สำหรับสัตว์ที่จะเป็นเหยื่อครับ เช่น ไก่จะโดนหมาจิ้งจอกเขมือบ หรือถ้าเราเลี้ยงสัตว์สองประเภทที่ไม่ถูกกัน ก็ต้องแยกกัน เป็นต้นครับ

#149 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2010 - 05:18 PM

..

#150 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2010 - 05:24 PM

เธœเธกเนƒเธซเน‰ sparrow mint เธเธดเธ™ buttercup เน„เธ›เน€เธ›เน‡เธ™ เธฃเน‰เธญเธขเนเธฅเน‰เธงเนเธ•เนˆเธ—เธณเน„เธกเธกเธฑเธ™เน„เธกเนˆเน€เธ›เธฅเธตเนˆเธขเธ™เธฃเนˆเธฒเธ‡เธชเธฑเธเธ—เธต

เธชเธ‡เธชเธฑเธขเธงเนˆเธฒเธกเธฑเธ™เธšเธฑเธ„เธฃเธถเน€เธ›เธฅเนˆเธฒเธ„เธฑเธš