`

Jump to content

wii มาแล้วจ้า

51 replies to this topic

#1 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 19 November 2006 - 02:08 PM

บรรยากาศตอน11.45น.

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านใน

แกะมาเรียงทั้งหมด

ตัวเครื่อง

ช่องต่อ จอย+เมม GC

sensor bar

ถาพต่อๆไปเปนถ่านหน้าจอครับ ซึ่งไม่ค่อยชัดเลยไม่รู้จะทำไงแล้วให้ชัดกว่านี้ ต้องขอโทษด้วยครับ :kanoiyom

หน้าจอแรกที่เปิดเครื่องมา

เลือกภาษาก่อน มี อังกิต ฝรั่งเศษ สเปน

ถามว่าเราตั้ง sensor bar ไว้ที่ไหน

#2 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 19 November 2006 - 02:16 PM

ไปรอมาเลยหรือครับนี่ สุดยอดจริงๆ

#3 oshi146

Posted 19 November 2006 - 02:35 PM

ต่อไปก้อเปนการตั้ง วัน เวลา และทีวีที่เราใช้ว่า 4:3 หรือ wide แลเก้อตั้งชื่อให้เครื่อง ตรงนี้จะคล้ายๆ DS
ไม่ได้ลงรูปเพราะกลัวรูปจะเยอะไปครับ

หน้าจอ wii ครับ

เข้าเกม

Mii channel

Mii channel จะตั้งชื่อ วันเกิด ได้ครับ และสร้างได้มากกว่า1ตัว แต่กี่ตัวนี่ไม่รู้ครับ :555

Photo channel

ส่วนของ new channel, wii shop, forecast channel, news channel นี่ยีงไม่ได้ลองครับเพราะที่บ้านไม่มีเร้าเต้อ :ohno

แผ่น wii sport ครับ

ก่อนเข้าเกม

ได้ลองไป2เกมครับคือ โบลิ่ง กะ ต่อยมวย

โบลิ่งก้อโอเคครับ เล่นหลายคนคงสนุกกว่า
การบังคับ คล้ายๆโยนโบลิ่งจิงๆครับ แค่เราไม่ต้องเดิน
แกว่งแขนแรง ลูกก้อไปเร็ว บิดข้อมือลูกก้อออกไซ้ด์

ส่วนต่อยมวยนี่ชอบมากครับถึงมันอาจจะมั่วๆหน่อย
ต่อยจะมีต่อยหน้ากับลำตัว แล้วก้อมีการการฺดและโยกหลบด้วยครับ
โดยการยกทั้ง wiimoteและnunchuck ไว้ที่หน้าอกแล้วเราก้อโยกๆๆๆๆ
เล่นแล้วอยากให้ nin ทำ puch out ใหม่จิงๆ
ไม่ก้ออยากเล่น อิปโป มากๆ จะทำเดมซี่โรล 555

ตัวเครื่องขาว มันๆ สวยงามมากครับ หนาราวๆ 2กล่องdvdครึ่งได้
แพคเกจก้อสวยงามมากครับ

ที่ไปต่อคิวก้อมีแต่คนที่ pre-order ไว้อ่ะครับพี่เอก เพราะไม่มีเครื่องขายนอกจากที่จอย
ขนาดจอยยังไม่มีเลยครับถ้าไม่จองไว้ ส่วน classic คอนโทรเล่อ คนขายบอกว่าต้องรออีกเดือนนึง

ไว้ผมจะมารายงานใหม่ครับ ขอไปลอง wii sport ให้หมด และก้อจะได้เวลาของ zelda แล้วครับ :shame2

แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อครับ :kanoiyom

#4 Pikmin Mania

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 November 2006 - 03:03 PM

อ่านแล้วน่าเล่นสุดๆครับ โอ๊ย อยากได้

#5 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 19 November 2006 - 03:58 PM

อยากด้ายยยยยยย

#6 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 19 November 2006 - 04:36 PM

อิจฉาง๊ะ ตกลงราคาเท่าไหร่หรอครับ?

#7 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 November 2006 - 05:04 PM

ราคาเท่าไหร่ และหนักเท่าไหร่ครับ ว่าจะหาคนฝากซื้อมามั่ง

#8 Pepo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 November 2006 - 05:20 PM

Nintendo นี่เข้าถึงคนทุกประเภทจริงๆ แม้แต่คนสายตาสั้นก็เล่นได้สบาย พี่แกใช้ตัวอักษรตัวเท่าหม้อแกง

#9 goson

นักเล่นHเกมระดับฝึกหัดขั้นที่1

• High Royal Executive Members

Posted 19 November 2006 - 05:34 PM

หม้อแปลงใช้ไฟเท่าไรครับผม อยากรู้ว่าใช้กะบ้านเราได้เลยมั่ย

ป.ล.ขายดีขนาดนี้ชักเสียวๆว่าที่ฝากไว้จะได้ไหมเนี่ย :her

รอ่านวิจารณ์เซลด้าคร้าบ :love

#10 icemy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 November 2006 - 06:27 PM

เครื่องเงาๆสวยดีจัง

#11 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 19 November 2006 - 07:03 PM

เล่มข้างๆแผ่น นี่คือ คู่มือการเล่นใช้จอย ป่าวครับ
แล้วก็ การตอบสนองของ จอยเป็นไงบ้าง ดีหรือเปล่าครับ

อยากเห็นเกม อื่นๆ อีก อิอิ :eiei

#12 oatkung

Let's Play

Posted 19 November 2006 - 08:23 PM

ดูแล้วหลอดปริมาตรกิเลสพุ่งเลย :555

#13 poad

เซียนเกม

Posted 19 November 2006 - 08:39 PM

อ๊าคคคคคคคค อยากลองแบบสุดๆๆๆ

#14 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 November 2006 - 09:13 PM

เห็นกระทู้นี้แล้ว ซื้อมาเล่นแน่นอนครับ

ปล.รอรีวิวเกมส์เซลด้าอยู่เหมือนกันครับ

#15 ASH

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 November 2006 - 09:30 PM

Zeldaเป็นไงบ้างครับ ตั้งหน้าตั้งรอ

#16 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 November 2006 - 09:33 PM

อยากได้มั่งอ่ะ

#17 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 19 November 2006 - 10:27 PM

ขายต่อผมเถอะ อยากได้ อิอิ

#18 oshi146

Posted 20 November 2006 - 12:25 AM

สวัสครับ พึ่งตื่นครับ หลังจากลอง wii sport ไป
wii sport จะมี3โหมด
1.โหมดเล่นเฉยๆ
2.โหมด wii training
3.โหมด wii fitness

โหมด wii training เปนการซ้อมเกมต่างๆ เช่น มวยก้อเปนการต่อยกระสอบทราย โบลิ่งก้อเปนการฝึกเก็บแสปร๋

โหมด wii fitness เหมือน brainage เลยครับ มัการให้เล่นทุกวันวัดระดีบสุขภาพ

ส่วนเซลด้ายังไม่ได้ลองครับเมื่อคินเพราะง่วง :shame

แต่เดี๋ยวจะลองแล้วครับแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

แล้วก็ การตอบสนองของ จอยเป็นไงบ้าง ดีหรือเปล่าครับ
^
ตอบสนองดีมากครับ น้ำหนักกำลังเหมาะมือ จับถนัดครับ

หม้อแปลงใช้ไฟเท่าไรครับผม อยากรู้ว่าใช้กะบ้านเราได้เลยมั่ย
^
ไฟ 120v ครับคงต้องใช้หม้อแปลงครับ

ราคาก้อ 250$ ครับแถม wii sport

ส่วนน้ำหนักก้อๆม่หนักครับน่าจะสัก2โลมั้งครับขนสบายๆครับ

#19 peak1451

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 20 November 2006 - 01:40 AM

อยากได้อย่างแรงงงงงงงงง

ทำงานๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆๆ เก็บตัง ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆๆๆๆ กิงมาม่า ๆๆๆๆๆๆๆๆ

( รอลงอีกนิดดีก่า ว่าแต่มีร้านไหนให้ผ่อนบ้างครั้าบบบบบบบบบบบบบ ) :ohno

#20 Pikmin Mania

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 20 November 2006 - 06:30 AM

มาติดตามผลงานต่อแล้วครับ เย้ๆๆๆ โอยแย่แฮะ ยิ่งดูยิ่งอยาก ทำไงดีว้าาา

มาต่อรีวิวเซลด้าเร็วๆนะครับ ขอบคุณที่มาสาธยายให้ได้อ่านกันครับ