`

Jump to content

wii มาแล้วจ้า

51 replies to this topic

#21 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 20 November 2006 - 06:50 AM

น่าเล่น มากครับ ไม่พลาด แน่ ที่จะซื้ออ่ะครับ โอ้วววว ผม เกิดมาเพื่อ สิ่งนี้ คิคิ

Edited by kirtchanok, 20 November 2006 - 06:50 AM.

#22 smookybite

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 November 2006 - 08:56 AM

อยากเล่นมากๆๆเลย รอรีวิวอีกนะคับ :explain

#23 easydvd

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 November 2006 - 10:12 AM

เป็นเครื่องเกมส์ในฝันเลย ไม่คิดว่าจะมีแบบนี้จริงๆ

#24 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2006 - 06:44 PM

2 Dec, Wii will be mine :angry

#25 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2006 - 08:52 AM

ตอนแรกว่าจะไม่......ไม่.....รอก่อนแต่ พออ่านแล้ว อูย....เอาบัตรเอาเงิน ออกจากกาเป๋าก่อนดีก่าตู

#26 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 November 2006 - 12:26 PM

มาพูดถึงเซลด้าครับ หายไปนาน :aha:

จิงแล้วคงไม่ต้องพูดไรมากสำหรับเกมนี้ เพรามันสุดยอดมากครับ (ผมรักซีรี่นี้ครับเลยอาจลำเอียงเต็มที่ :love )
เปิดมาถ้าใครเล่น OOT มาก่อนก้อจะเจอบรรยากาศที่คุ้นเคย
ผมคงจะไม่เล่าไรมากเพราะกลัวจะสปอย ถึงแม้จะเล่นไปนิดเดียวก้อมีเรื่องตกใจนิดๆแล้ว

เรื่องถาพนั้นสวยครับสวยเลยสำหรับผม น่าจะสูสีหรือเหนือกว่า RE4

การบังคับ nunchuck เอาไว้เดิน ปุ่มc ไว้มองบุคคลที่1 ปุ่มz ไว้ล๊อกเป้า
wii mote ปุ่ม B ไว้ใช้ของ + ไว้เซตไอเทม

การฟันนั้นใช้การแกว่งwiimote ครับ แกว่งทางไหนก้อได้เหมือนการกดปุ้มฟัน
ส่วนการแทงไปข้างหน้าก้อ กด zพร้อมเดินหน้าแล้วก้อแกว่ง
เล่นๆไปสักพักจะมีการสอนท่าฟันใหม่ๆเพื่มเรื่อยๆ อันนี้ชอบมากครับ
ส่วนท่าหมุนตัวฟันนั้นให้เขย่า nunchuck เอาครับ

เรื่องเสียง เพลงก้อเปนไปอย่างคุ้นเคยครับ :love

ไม่รู้จะบอกอะไรต่อแล้วนึกไม่ออก เอาเปนว่าคุณต้องการไรจากเซลด้า ก้อจะได้ครบครับผม
จะเปนอารมราวๆ OOT แบบอัพเกรด ครับ

link กะน้องหมา

ใครหว่า

Okami? :aha:

สำหรับสาวๆ link ภาคนี้มันหน้าหวานจิงๆ

ผู้กล้าชุดเขียว

ข้อเสียอย่างเดียวของภาคนี้คือ บังคับมุมกล้องเองแบบ windwaker ไม่ได้ครับต้องปรับตัวนิดๆ แต่ OOT ก้อปรับไม่ได้ใช่ไหมครับ
ส่วนการบังคับตอนแรกก้อไม่ถนัดซักแปปก้อชินครับแล้วจะถนัดมาก ส่วนการแกว่งดาบนั้นตอนแรกไม่ชินเช่นกันเพราะผมมักจะแกว่งเร็วไป
กว่าในเกม แต่จับจุดได้ก้อมันครับ

เรื่องเสียงพากษ์ที่ตามเวปชอบติกันนั้น สำหรับผมผมว่าแบบนี้ดีแล้วครับ คลาสสิคดี แล้ว zelda มันออกแฟนตาซีแนวนิทานๆ ไม่น่ามีเสียง
คนจรืงๆมาทำลายจินตนาการนะครับ

เกมนี้มี10 ผมก้อให้เต็ม10ครับ :555

ปล. zelda เปนเกมที่ผมจะซื้อพร้อมเครื่องตลอด หรือไม่ก้อซื้อเครื่องมารอเกมนี้ ตอน N64 นี่ตอนซื้อเครื่องกลับมาต้องแอบเอาเข้าบ้าน
อย่างลับๆ โดยการเอาไว้หน้าบ้านก่อนพอดึกๆค่อยลงมาเอาเข้าบ้านหลัวแม่เห็น :shame

มีไรถามได้ครับ

#27 goson

นักเล่นHเกมระดับฝึกหัดขั้นที่1

Posted 21 November 2006 - 03:00 PM

โห ยิ่งอยากเล่นใหญ่ :blur

ว่าแต่ตอนนี้ตามร้านทั่วไปมีของขายตามปกติใช่มั่ยครับ
พอดีคนที่ฝากซื้อเขาจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้น่ะ กลัวไม่มีของจัง :her

#28 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 21 November 2006 - 04:18 PM

เจ๋งมาก อยากเล่น Zelda จริงๆ เล้ย ให้ตายเหอะ :numairu:

#29 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 November 2006 - 06:52 PM

กระตุ้นต่อมอยากเล่นมากเลยนะเนี่ย :cry

ไม่รู้ว่าต้นเดือนธันวา จะมีร้านเกมส์ร้านไหนเอาแผ่นเกมส์นี้ของ GC มาขายหรือเปล่าเนี่ย

ถ้าไม่มีร้านไหนเอามาขายสงสัยต้องทุบกระปุกซื้อเครื่อง Wii+ เกมส์เซลด้านี่เลย :angry

ใจจริงที่ต้องการแผ่นเกมส์คิวบ์เพราะว่าอุตสาห์ไม่ขายเครื่องเกมส์คิวบ์เพื่อรอเกมส์
นี้โดยเฉพาะนะเนี่ย (ทั้ง ๆ ที่อนาคตข้างหน้าซื้อเครื่อง Wii แน่นอน เฮ้อ ตัดสินใจลำบากเหมือนกัน :ohno )

#30 Pikmin Mania

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 November 2006 - 07:00 PM

สำหรับเกมนี้นะครับ ใครให้เท่าไรผมก็จะซื้อมาเล่นอยู่ดีครับ

มันเป็นเกม Recommended สำหรับผมอย่างแท้จริง

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ น่าเล่นมากๆ

#31 giffi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 November 2006 - 07:49 PM

ยิ่งอยากได้ขึ้นเรื่อย ๆ แล้วครับ

#32 oshi146

Posted 21 November 2006 - 08:49 PM

ว่าแต่ตอนนี้ตามร้านทั่วไปมีของขายตามปกติใช่มั่ยครับ
พอดีคนที่ฝากซื้อเขาจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้น่ะ กลัวไม่มีของจัง :her
[/quote]

ที่ที่ผมอยู่มีแต่แผ่นเกมครับ จะไปซื้อจอยเพิ่มยังไม่มีเล้ย :cry2

แต่หวังว่าของคงเข้ามาเร็วๆนี้ เพราะจะซื้อกลับไปให้น้องเครื่องนึงครับ

#33 ThaiWii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Interests:Wii only.

Posted 21 November 2006 - 08:53 PM

ขออนุญาติ copy ไปลง Review ในเวป
http://www.thaiwii.com
ได้มั้ยครับ

#34 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 21 November 2006 - 09:04 PM

เค้าไม่แถมสาย component มาให้เหรอครับเนี่ย

สายน่าจะขายแยกอีก ราวๆ พันนึงแน่ๆเลย

:cry2

#35 BankjaNarak

Posted 22 November 2006 - 04:07 AM

แล้วกระแสที่นู่น เทียบกับ PS3 เป็นยังไงบ้างครับ มวยคู่นี้น่าสนุกน่าติดตามมาก 2 เครื่องที่เน้นจุดเด่นคนละด้านในสังคมยุคใหม่

#36 goson

นักเล่นHเกมระดับฝึกหัดขั้นที่1

Posted 22 November 2006 - 07:21 PM

View Postoshi146, on Nov 21 2006, 08:49 PM, said:

ที่ที่ผมอยู่มีแต่แผ่นเกมครับ จะไปซื้อจอยเพิ่มยังไม่มีเล้ย :cry2

แต่หวังว่าของคงเข้ามาเร็วๆนี้ เพราะจะซื้อกลับไปให้น้องเครื่องนึงครับ

โอ แล้วงี้ตูจะมีหวังไหมเนี่ย :jark ลุ้นกันตัวโก้งแน่ๆ :ohno

#37 asdc

เซียนเกม

Posted 23 November 2006 - 12:07 AM

ผมถามคำถามนี้หลายครั้งเหลือเกิน
แต่ไม่ได้รับคำตอบ
คือมันเล่นเกมไบโอ1แบบ480pได้มั๊ยครับ

#38 oshi146

Posted 23 November 2006 - 12:21 AM

^
^
สาย component มันยังไม่มีขายอ่ะครับไว้ซื้อแล้วจะลองให้

ถามมั่ง เราจะรู้ได้ไงครับว่าทีวีรองรับ 480p ไหม ต้องเปนHDTV เท่านั้นหรือเปล่าครับ

#39 icemy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 23 November 2006 - 01:56 AM

Zelda ภาคนี้น่าเล่นมากๆ

#40 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 23 November 2006 - 04:12 AM

รีวิวแบบว่า.... ให้อยากซะงั้น เง้อ... ขอบคุณครับ