`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

wii มาแล้วจ้า

oshi146's Photo oshi146 19 Nov 2006

บรรยากาศตอน11.45น.

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านใน

แกะมาเรียงทั้งหมด

ตัวเครื่อง

ช่องต่อ จอย+เมม GC

sensor bar

ถาพต่อๆไปเปนถ่านหน้าจอครับ ซึ่งไม่ค่อยชัดเลยไม่รู้จะทำไงแล้วให้ชัดกว่านี้ ต้องขอโทษด้วยครับ :kanoiyom

หน้าจอแรกที่เปิดเครื่องมา

เลือกภาษาก่อน มี อังกิต ฝรั่งเศษ สเปน

ถามว่าเราตั้ง sensor bar ไว้ที่ไหน

for2s's Photo for2s 19 Nov 2006

ไปรอมาเลยหรือครับนี่ สุดยอดจริงๆ

oshi146's Photo oshi146 19 Nov 2006

ต่อไปก้อเปนการตั้ง วัน เวลา และทีวีที่เราใช้ว่า 4:3 หรือ wide แลเก้อตั้งชื่อให้เครื่อง ตรงนี้จะคล้ายๆ DS
ไม่ได้ลงรูปเพราะกลัวรูปจะเยอะไปครับ

หน้าจอ wii ครับ

เข้าเกม

Mii channel

Mii channel จะตั้งชื่อ วันเกิด ได้ครับ และสร้างได้มากกว่า1ตัว แต่กี่ตัวนี่ไม่รู้ครับ :555

Photo channel

ส่วนของ new channel, wii shop, forecast channel, news channel นี่ยีงไม่ได้ลองครับเพราะที่บ้านไม่มีเร้าเต้อ :ohno

แผ่น wii sport ครับ

ก่อนเข้าเกม

ได้ลองไป2เกมครับคือ โบลิ่ง กะ ต่อยมวย

โบลิ่งก้อโอเคครับ เล่นหลายคนคงสนุกกว่า
การบังคับ คล้ายๆโยนโบลิ่งจิงๆครับ แค่เราไม่ต้องเดิน
แกว่งแขนแรง ลูกก้อไปเร็ว บิดข้อมือลูกก้อออกไซ้ด์

ส่วนต่อยมวยนี่ชอบมากครับถึงมันอาจจะมั่วๆหน่อย
ต่อยจะมีต่อยหน้ากับลำตัว แล้วก้อมีการการฺดและโยกหลบด้วยครับ
โดยการยกทั้ง wiimoteและnunchuck ไว้ที่หน้าอกแล้วเราก้อโยกๆๆๆๆ
เล่นแล้วอยากให้ nin ทำ puch out ใหม่จิงๆ
ไม่ก้ออยากเล่น อิปโป มากๆ จะทำเดมซี่โรล 555

ตัวเครื่องขาว มันๆ สวยงามมากครับ หนาราวๆ 2กล่องdvdครึ่งได้
แพคเกจก้อสวยงามมากครับ

ที่ไปต่อคิวก้อมีแต่คนที่ pre-order ไว้อ่ะครับพี่เอก เพราะไม่มีเครื่องขายนอกจากที่จอย
ขนาดจอยยังไม่มีเลยครับถ้าไม่จองไว้ ส่วน classic คอนโทรเล่อ คนขายบอกว่าต้องรออีกเดือนนึง

ไว้ผมจะมารายงานใหม่ครับ ขอไปลอง wii sport ให้หมด และก้อจะได้เวลาของ zelda แล้วครับ :shame2

แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อครับ :kanoiyom

Pikmin Mania's Photo Pikmin Mania 19 Nov 2006

อ่านแล้วน่าเล่นสุดๆครับ โอ๊ย อยากได้

Justseeing's Photo Justseeing 19 Nov 2006

อยากด้ายยยยยยย

Toshiya's Photo Toshiya 19 Nov 2006

อิจฉาง๊ะ ตกลงราคาเท่าไหร่หรอครับ?

thaihelp's Photo thaihelp 19 Nov 2006

ราคาเท่าไหร่ และหนักเท่าไหร่ครับ ว่าจะหาคนฝากซื้อมามั่ง

Pepo's Photo Pepo 19 Nov 2006

Nintendo นี่เข้าถึงคนทุกประเภทจริงๆ แม้แต่คนสายตาสั้นก็เล่นได้สบาย พี่แกใช้ตัวอักษรตัวเท่าหม้อแกง

goson's Photo goson 19 Nov 2006

หม้อแปลงใช้ไฟเท่าไรครับผม อยากรู้ว่าใช้กะบ้านเราได้เลยมั่ย

ป.ล.ขายดีขนาดนี้ชักเสียวๆว่าที่ฝากไว้จะได้ไหมเนี่ย :her

รอ่านวิจารณ์เซลด้าคร้าบ :love

icemy's Photo icemy 19 Nov 2006

เครื่องเงาๆสวยดีจัง

sharp's Photo sharp 19 Nov 2006

เล่มข้างๆแผ่น นี่คือ คู่มือการเล่นใช้จอย ป่าวครับ
แล้วก็ การตอบสนองของ จอยเป็นไงบ้าง ดีหรือเปล่าครับ

อยากเห็นเกม อื่นๆ อีก อิอิ :eiei

oatkung's Photo oatkung 19 Nov 2006

ดูแล้วหลอดปริมาตรกิเลสพุ่งเลย :555

poad's Photo poad 19 Nov 2006

อ๊าคคคคคคคค อยากลองแบบสุดๆๆๆ

Big Boss's Photo Big Boss 19 Nov 2006

เห็นกระทู้นี้แล้ว ซื้อมาเล่นแน่นอนครับ

ปล.รอรีวิวเกมส์เซลด้าอยู่เหมือนกันครับ

ASH's Photo ASH 19 Nov 2006

Zeldaเป็นไงบ้างครับ ตั้งหน้าตั้งรอ

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 19 Nov 2006

อยากได้มั่งอ่ะ

tonoboon's Photo tonoboon 19 Nov 2006

ขายต่อผมเถอะ อยากได้ อิอิ

oshi146's Photo oshi146 20 Nov 2006

สวัสครับ พึ่งตื่นครับ หลังจากลอง wii sport ไป
wii sport จะมี3โหมด
1.โหมดเล่นเฉยๆ
2.โหมด wii training
3.โหมด wii fitness

โหมด wii training เปนการซ้อมเกมต่างๆ เช่น มวยก้อเปนการต่อยกระสอบทราย โบลิ่งก้อเปนการฝึกเก็บแสปร๋

โหมด wii fitness เหมือน brainage เลยครับ มัการให้เล่นทุกวันวัดระดีบสุขภาพ

ส่วนเซลด้ายังไม่ได้ลองครับเมื่อคินเพราะง่วง :shame

แต่เดี๋ยวจะลองแล้วครับแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

แล้วก็ การตอบสนองของ จอยเป็นไงบ้าง ดีหรือเปล่าครับ
^
ตอบสนองดีมากครับ น้ำหนักกำลังเหมาะมือ จับถนัดครับ

หม้อแปลงใช้ไฟเท่าไรครับผม อยากรู้ว่าใช้กะบ้านเราได้เลยมั่ย
^
ไฟ 120v ครับคงต้องใช้หม้อแปลงครับ

ราคาก้อ 250$ ครับแถม wii sport

ส่วนน้ำหนักก้อๆม่หนักครับน่าจะสัก2โลมั้งครับขนสบายๆครับ

peak1451's Photo peak1451 20 Nov 2006

อยากได้อย่างแรงงงงงงงงง

ทำงานๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆๆ เก็บตัง ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆๆๆๆ กิงมาม่า ๆๆๆๆๆๆๆๆ

( รอลงอีกนิดดีก่า ว่าแต่มีร้านไหนให้ผ่อนบ้างครั้าบบบบบบบบบบบบบ ) :ohno

Pikmin Mania's Photo Pikmin Mania 20 Nov 2006

มาติดตามผลงานต่อแล้วครับ เย้ๆๆๆ โอยแย่แฮะ ยิ่งดูยิ่งอยาก ทำไงดีว้าาา

มาต่อรีวิวเซลด้าเร็วๆนะครับ ขอบคุณที่มาสาธยายให้ได้อ่านกันครับ