`

Jump to content

บทสรุปสำหรับมือใหม่ที่หัดเล่น Demon's souls นะครับ

225 replies to this topic

#181 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 19 September 2010 - 10:40 PM

เน€เธงเธฃเธเธณ ...

เธžเธญ 2-2 pure dark เน„เธ”เน‰ เนเธ•เนˆเธเธฅเธฑเธšเน„เธกเนˆ pure white -_-"
เธฃเธนเน‰เธ‡เธตเน‰เธฅเธ‡ patch เธ”เธตเธเธงเนˆเธฒ เธฎเธทเธญเน†เน†เน†เน†

#182 Inquisitor

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Games Workshop
    Taekwando

Posted 23 October 2010 - 11:17 AM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš... เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธ™เธตเน‰ เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน€เธซเน‡เธ™ review เนƒเธ™ gamespot เนƒเธซเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡ 9
เน€เธฅเธขเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธทเธญเธชเธญเธ‡เธกเธฒเน€เธฅเนˆเธ™.. เน‚เธซ... เธ•เธฒเธขเน€เธ›เน‡เธ™เธชเธดเธš เน† เธฃเธญเธš เธ”เธญเธ‡เนเธœเนˆเธ™เธกเธฒเธ›เธต...
เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš.... เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธฅเธธเธขเนƒเธซเธกเนˆเน€เธฅเธข

#183 oakzter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 October 2010 - 08:29 PM

View PostInquisitor, on 23 October 2010 - 11:17 AM, said:

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš... เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธ™เธตเน‰ เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน€เธซเน‡เธ™ review เนƒเธ™ gamespot เนƒเธซเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡ 9
เน€เธฅเธขเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธทเธญเธชเธญเธ‡เธกเธฒเน€เธฅเนˆเธ™.. เน‚เธซ... เธ•เธฒเธขเน€เธ›เน‡เธ™เธชเธดเธš เน† เธฃเธญเธš เธ”เธญเธ‡เนเธœเนˆเธ™เธกเธฒเธ›เธต...
เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš.... เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธฅเธธเธขเนƒเธซเธกเนˆเน€เธฅเธข

Zone1เธ›เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš
เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธซเธฒเน€เธžเธทเนˆเธญเธ™เน€เธฅเนˆเธ™

#184 Quark

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 November 2010 - 07:59 PM

เธญเธทเธก...

#185 motorcycle_diary

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 February 2011 - 05:38 PM

สุดยอดบะก้วยเต้ดเลยครับ.. กำลังหัดเล่นอยู่พอดีเลยครับ(ได้ผ่านมานานแล้วแต่ก็ดองไว้)จากที่อ่านแล้วเหมือนผมพลาดไอเทดดี ๆ ไปหลายจุด สงสัยได้เริ่มเล่นใหม่อีกละ

#186 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 February 2011 - 10:55 PM

View Postmotorcycle_diary, on 05 February 2011 - 05:38 PM, said:

สุดยอดบะก้วยเต้ดเลยครับ.. กำลังหัดเล่นอยู่พอดีเลยครับ(ได้ผ่านมานานแล้วแต่ก็ดองไว้)จากที่อ่านแล้วเหมือนผมพลาดไอเทดดี ๆ ไปหลายจุด สงสัยได้เริ่มเล่นใหม่อีกละ
ไม่ต้องกลับไปเล่นใหม่ก็ได้นะครับ หาอาวุธหลัก ๆ ให้ผ่านก่อน
เกมนี้มันเล่นได้หลายรอบ แต่โหดขึ้นเรื่อย ๆ เช่นกัน

#187 Malice

• Interests:RPG

Posted 14 March 2011 - 01:02 PM

เพิ่งได้เล่นเกมนี้สุดยอดมาก เกมทำให้เรากดดัน+เครียดได้ตลอดเลยแฮะเวลาเล่นต้องใจเย็นๆค่อยๆเล่นไม่งั้นตายเละเทะเลย :o_worry:

ขอถามหน่อยครับเกมนี้ถ้าจะเอาPlatนี่ต้องเล่นประมาณกี่รอบครับ

#188 Lelouch Lamperouge

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 17 March 2011 - 05:08 PM

พวกเวิทย์ที่เคลือบดาบให้เป็นไฟนี่ เรียนได้จากไหนแล้วต้องทำไงหรือครับ มือใหม่ขิงๆเลยเกมนี้ :o_worry:

แล้วผมเพิ่งฆ่าบอส 4-1 แล้วควรไปเล่นด่านไหนต่อดีครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ :o_sorry:

#189 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 17 March 2011 - 05:27 PM

View PostLelouch Lamperouge, on 17 March 2011 - 05:08 PM, said:

พวกเวิทย์ที่เคลือบดาบให้เป็นไฟนี่ เรียนได้จากไหนแล้วต้องทำไงหรือครับ มือใหม่ขิงๆเลยเกมนี้ :o_worry:

แล้วผมเพิ่งฆ่าบอส 4-1 แล้วควรไปเล่นด่านไหนต่อดีครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ :o_sorry:
เรื่องเคลือบดาบให้เป็นไฟ ผมจำไม่ได้ว่ามีเวทย์หรือเปล่า แต่รู้สึกว่ามีไอเท็มอยู่อันหนึ่งใช้แล้วจะเป็นแบบนั้นได้

ส่วนเรื่องไปไหนต่อดีถ้าไปไม่ถูกก็เล่นตามบทสรุปไปเลยครับ

#190 Malice

Posted 17 March 2011 - 07:56 PM

View PostLelouch Lamperouge, on 17 March 2011 - 05:08 PM, said:

Enchant Weapon, Light Weapon เรียนได้จาก sage freke กับ freke's apprentice ครับ

#191 Lelouch Lamperouge

Posted 18 March 2011 - 12:54 AM

View PostMalice, on 17 March 2011 - 07:56 PM, said:

Enchant Weapon, Light Weapon เรียนได้จาก sage freke กับ freke's apprentice ครับ
ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ ผมเล่นตามบทสรุปที่ จขกท.บอกเลยนะครับ ตอนนี้ถึงตอนที่จะทำให้ เวิล2 เป็น pure black แล้ว
ผมมีข้อสงสัยคือ ตอนนี้ผมเป็นร่างคน และผมจะฆ่าตัวตายใน เวิล 2 จากนั้นชุบ ตาย และชุบ ตายร่างคน 5 ครั้งใช้หินชุบ 4 อันใช่ไหมครับ ตอนที่เราจะไปสู้กับ Scirvir เราเป็นร่างโซลหรือว่า
ต้องชุบใหเป็นคนอีกรอบครับ แล้วผมจะลงไปหน้าถ้ำ Scirvir และจะยิง ธนู ใส่มันโดยที่มันไม่วิ่งมาตีเราได้จริงไหมครับ ไม่กล้าลอง :o_worry:
รบกวนด้วยครับ :cry:

#192 SoLid_frOg

Posted 18 March 2011 - 01:39 AM

View PostLelouch Lamperouge, on 18 March 2011 - 12:54 AM, said:

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ ผมเล่นตามบทสรุปที่ จขกท.บอกเลยนะครับ ตอนนี้ถึงตอนที่จะทำให้ เวิล2 เป็น pure black แล้ว
ผมมีข้อสงสัยคือ ตอนนี้ผมเป็นร่างคน และผมจะฆ่าตัวตายใน เวิล 2 จากนั้นชุบ ตาย และชุบ ตายร่างคน 5 ครั้งใช้หินชุบ 4 อันใช่ไหมครับ ตอนที่เราจะไปสู้กับ Scirvir เราเป็นร่างโซลหรือว่า
ต้องชุบใหเป็นคนอีกรอบครับ แล้วผมจะลงไปหน้าถ้ำ Scirvir และจะยิง ธนู ใส่มันโดยที่มันไม่วิ่งมาตีเราได้จริงไหมครับ ไม่กล้าลอง :o_worry:
ควรอยู่ในร่าง soul ครับป้องกันว่าหลังจากฆ่า bp แล้วพลาดตายจะได้ไม่เป็นไรครับ
ส่วนในการสู้กับเจ้า Scirvir ถ้าใช้ธนูต้องยืนอีกฝั่งครับ แล้วก็ใช้ธนูเยอะมากครับ :o_worry:

#193 Malice

Posted 18 March 2011 - 08:42 AM

View PostLelouch Lamperouge, on 18 March 2011 - 12:54 AM, said:

จุดที่เรายิงScirvirอยู่คนละระดับกับมันครับ พอมันถูกยิงก็จะเดินมาริมหน้าผาแล้วก็เดินกลับไปที่เก่าอยู่อย่างนี้ แต่ผมไม่รู้ว่าถ้ายิงมันถี่ๆตอนอยู่ริมหน้าผามันจะเมาเดินตกไปรึเปล่าก็

ไม่รู้นะครับเพราะถ้าตกไปนี่อดได้ไอเทมเลย ส่วนเรื่องอยู่ในร่างไหนก็ตามที่คุณ SoLid_frOg บอกเลยครับ :)

#194 Lelouch Lamperouge

Posted 19 March 2011 - 02:58 AM

ตอนนี้เล่นถึง จะไปเอาดาบกระดูกมังกร ตอนนี้ผมไม่ได้เป็นร่างโซล ดังนั้นควรฆ่าตัวตายที่เมืองก่อนแล้วค่อยมาเก็บดาบ จะดีกว่าใช่ไหมครับ

แล้วถ้าเก็บดาบเสร็จแล้วจะเอาไปให้ Scirvir แต่ผมสังสัยว่า ตอนผมจะลงไปฆ่าบอส Flameluker อะไรนี่แหละ ผมไม่ยักกะเจอ เจ้า Scirvir หลังจากฆ่ามันตอนเป็นแบล็คแฟนธ่อมแล้วเลยอ่ะครับ

แล้วตอนที่ผม่จะเอาดาบ กระดูกมังกร ไปให้มันดูเพื่อจะเอาหินนี่มันจะฟื้นกลับมาแล้วไหมอ่ะครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :o_sorry:

#195 Lelouch Lamperouge

Posted 19 March 2011 - 03:03 AM

พอดี Edit ไม่ได้ = =''

คืออยากจะถามต่อว่า ผมอัพพวก Int กะพวก Faith

แล้วค่า Physical damage ที่ได้จาก Dex มันจะลดลงไหมครับ

คือตอนนี้ผมสังเกตุค่าที่จะอัพพวก Dex อะไรงี้ มันไม่เพิ่มขึ้นเลยครับ Dex ผมเวล 23 ได้อ่ะ งงมาก :worry:

#196 Malice

Posted 19 March 2011 - 07:55 AM

View PostLelouch Lamperouge, on 19 March 2011 - 02:58 AM, said:

ตอนนี้เล่นถึง จะไปเอาดาบกระดูกมังกร ตอนนี้ผมไม่ได้เป็นร่างโซล ดังนั้นควรฆ่าตัวตายที่เมืองก่อนแล้วค่อยมาเก็บดาบ จะดีกว่าใช่ไหมครับ

แล้วถ้าเก็บดาบเสร็จแล้วจะเอาไปให้ Scirvir แต่ผมสังสัยว่า ตอนผมจะลงไปฆ่าบอส Flameluker อะไรนี่แหละ ผมไม่ยักกะเจอ เจ้า Scirvir หลังจากฆ่ามันตอนเป็นแบล็คแฟนธ่อมแล้วเลยอ่ะครับ

แล้วตอนที่ผม่จะเอาดาบ กระดูกมังกร ไปให้มันดูเพื่อจะเอาหินนี่มันจะฟื้นกลับมาแล้วไหมอ่ะครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :o_sorry:
เป็นร่างSoulดีกว่าครับ เพราะถ้าพลาดตายในร่างBodyจะทำให้โลกดำขึ้น1ระดับ(-1)

การจะเจอScirvirที่เป็นร่างคนต้องทำให้โลกเป็น Pure Whiteก่อนครับ ถ้าฆ่าScirvirร่างPhantomกับ primeval demonไปแล้วที่เหลือก็แค่ฆ่าFlamelurker
โลกก็จะเป็น Pure White ละครับ

ลองเอาอันนี้ไปอ่านนะครับ http://demonssouls.w.../world-tendency

#197 Malice

Posted 21 March 2011 - 09:18 AM

จบรอบแรกละครับ ที่เหลือก็จบเกมอีก3รอบเพื่อเอาDemon's soulมาผสมของให้ครบ :o_worry:

#198 Lelouch Lamperouge

Posted 21 March 2011 - 06:18 PM

View PostMalice, on 21 March 2011 - 09:18 AM, said:

จบรอบแรกละครับ ที่เหลือก็จบเกมอีก3รอบเพื่อเอาDemon's soulมาผสมของให้ครบ :o_worry:
ผมยังงมโข่งอยู่ เวิล4 ทำ pure black แล้ว ไหนจะฆ่า Satsuki แล้วต้องวิ่งไปฆ่า Primeval Demon อีก

ถามนิดครับ เราใส่ชุดหนักๆ แล้ววิ่งไม่ได้ กลิ้งช้า เราต้องอัพอะไรหรอครับ พวกถ้วยตีของนี่ เราต้องเอาหินนั้นมาตีแค่นี้ถ้วยก็เด้งแล้วหรอครับ

#199 Malice

Posted 21 March 2011 - 11:05 PM

View PostLelouch Lamperouge, on 21 March 2011 - 06:18 PM, said:

ผมยังงมโข่งอยู่ เวิล4 ทำ pure black แล้ว ไหนจะฆ่า Satsuki แล้วต้องวิ่งไปฆ่า Primeval Demon อีก

ถามนิดครับ เราใส่ชุดหนักๆ แล้ววิ่งไม่ได้ กลิ้งช้า เราต้องอัพอะไรหรอครับ พวกถ้วยตีของนี่ เราต้องเอาหินนั้นมาตีแค่นี้ถ้วยก็เด้งแล้วหรอครับ
ต้องอัพEnduranceครับ วิ่งช้ากลิ้งช้าเกิดจากค่าEquip Burdenของเราสูงกว่า50%

ถ้าจะอัพEnduranceเพื่อใส่เกราะหนักแล้วกลิ้งได้นี่ผมว่าไม่คุ้มเผลอๆต้องอัพถึง60-70เลยมั้ง ถ้าอยากใส่เกราะหนักผมว่าก็ต้องยอมกลิ้งช้าไปแหละครับ- -"

เรื่องถ้วยตีของต้องเอาหินชนิดนั้นๆมาตีของให้ถึงระดับสูงสุดครับโดยหินsharpstoneกับHardstoneจะตีได้ถึง+10 ส่วนหินอันอื่นจะตีได้ถึง+5

#200 coupae

Posted 22 March 2011 - 11:49 PM

ผมติดตรงนี้อะครับ หา Ostrava ตรง 1-3 ไม่เจอ วนหาเป็น ช.ม. ก็หาไม่เจอมันอยู่ตรงไหนเอ่ย

"เป้าหมายต่อไป : Ostrava

ไปหาเขาที่ 1-2 เคลียร์เส้นทางส่วนข้างล่าง แล้วช่วยเขาออกมา
กลับ Nexus
ไปหาเขาที่ 1-3 เดินทางไปใกล้ๆ ประตูใหญ่ แล้วช่วยเขาออกมาหลังจากที่เขาให้ Pure Clearstone กับเรา ให้ฆ่าเขาซะแล้วเก็บ Mausoleum Key

คุยกับ Mephistopheles เพื่อรับ Talisman of God"

Edited by coupae, 22 March 2011 - 11:49 PM.