`

Jump to content

ػѺѴ Demon's souls ФѺ

225 replies to this topic

#141 TonytonyChopper9

♠ ͺͺ Դ ըԵҸó ♠

• Royal Executive Members

Posted 31 March 2010 - 07:25 AM

^
^
แจ่มเลยครับ ไม่ต้องเปิดหลายๆ หน้า

#142 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 10 June 2010 - 08:20 PM

ถามหน่อยครับคือ ผมมือใหม่เกมนี้นะแต่พลาดหนักเลยไปช่วง world 2-2 อ่ะมันไม่ pure white อ่ะครับไม่รู้ทำไมเหมือนกันตอนแรกผมฆ่าตัวตายที่ 2-2 แล้วใช้หินชุบขึ้นมาตาย 5 รอบแล้วโดดลงไปฆ่าแฟนท่อมตาย แล้วยอมตาย เดินกลับไปฆ่าไอหนอน ที่ตี 2-3 ทีตายเลยอ่ะแล้วกลับเมือง ซื้อของเติม mp ไปฆ่า flame lurker ตามที่แนะนำพอฆ่ามันเสร็จกลับ nexus โลกมันไม่ pure white อ่ะคับมันยังดำ ๆ อยู่เลยตรง stone - - เศร้าเลยต้องเล่นใหม่หรือเปล่าอ่ะคับ ขี้เกียจเล่นใหม่มากๆเลย ผมเล่นใหม่ไปรอบนึงแล้วตอนแรกอัพเกรดผิดไปอัพ ธนู short bow ใส่ซะเต็มที่จนแร่หมดไม่เหลือเลย แถมไอกิ้งก่าแสงผมวิ่งฝ่าทะลุมันหนีหายกระจายหมด แล้วสะสมโซลจนได้ 27000 กว่าจะกลับไปอัพเผลอตาย แล้วจะกลับไปเอาดันตายอีกรอบคราบเลือดหาย เล่นใหม่เลยเละเทะเกิน - -

อยากถามว่ารอบ 2 ผมต้องเล่นใหม่อีกไหมอ่ะคับโลกมันไม่เปน pure white ถ้าเล่นต่อไปจะมีอะไรผิดพลาดหนักหนาสาหัสหรือเปล่า เท่าที่รู้ตอนนี้คือไปบอส dragon god ไปด้านขวาไม่มีทางไปเอาดาบ keel smasher เพราะโลกไม่ใช่ pure white

#143 paween_a

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 June 2010 - 11:05 PM

QUOTE(VINCEz @ Jun 10 2010, 08:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับคือ ผมมือใหม่เกมนี้นะแต่พลาดหนักเลยไปช่วง world 2-2 อ่ะมันไม่ pure white อ่ะครับไม่รู้ทำไมเหมือนกันตอนแรกผมฆ่าตัวตายที่ 2-2 แล้วใช้หินชุบขึ้นมาตาย 5 รอบแล้วโดดลงไปฆ่าแฟนท่อมตาย แล้วยอมตาย เดินกลับไปฆ่าไอหนอน ที่ตี 2-3 ทีตายเลยอ่ะแล้วกลับเมือง ซื้อของเติม mp ไปฆ่า flame lurker ตามที่แนะนำพอฆ่ามันเสร็จกลับ nexus โลกมันไม่ pure white อ่ะคับมันยังดำ ๆ อยู่เลยตรง stone - - เศร้าเลยต้องเล่นใหม่หรือเปล่าอ่ะคับ ขี้เกียจเล่นใหม่มากๆเลย ผมเล่นใหม่ไปรอบนึงแล้วตอนแรกอัพเกรดผิดไปอัพ ธนู short bow ใส่ซะเต็มที่จนแร่หมดไม่เหลือเลย แถมไอกิ้งก่าแสงผมวิ่งฝ่าทะลุมันหนีหายกระจายหมด แล้วสะสมโซลจนได้ 27000 กว่าจะกลับไปอัพเผลอตาย แล้วจะกลับไปเอาดันตายอีกรอบคราบเลือดหาย เล่นใหม่เลยเละเทะเกิน - -

อยากถามว่ารอบ 2 ผมต้องเล่นใหม่อีกไหมอ่ะคับโลกมันไม่เปน pure white ถ้าเล่นต่อไปจะมีอะไรผิดพลาดหนักหนาสาหัสหรือเปล่า เท่าที่รู้ตอนนี้คือไปบอส dragon god ไปด้านขวาไม่มีทางไปเอาดาบ keel smasher เพราะโลกไม่ใช่ pure white

บางครั้งถ้าเล่น online แล้วมันจะทำให้ค่าความขาวดำของโลกเปลี่ยนไปนิดหน่อยครับ
จริง ๆ เรื่อง pure white นี่ไม่ได้มีผลอะไรหรอก แค่ไม่ได้ของบางอย่างเอง (keel smasher)
ถ้าจะเล่นเก็บถ้วยยังไงก็ต้อง 3-4 รอบอยู่แล้วครับ ไว้รอบหน้าค่อยทำใหม่

#144 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 June 2010 - 12:43 PM

ขอบคุณมากครับสบายใจมากเลย ผมเล่นใหม่ไปรอบนึงแถมอ้วกมาแล้วเมื่อคืนนั่งเล่นทั้งวัน 8 ชมรวดกว่าจะได้ขนาดนี้ ไม่อยากเริ่มใหม่อย่างแรงเด่วจะพยายามตามบทสรุปไปให้จบรอบแรกให้ได้ครับแล้วทำไมผมอั
พ miracle เกิน 16 ไม่ได้อ่ะคับจะอัพให้ 18 จะใส่ talisman of beast

ผมเล่นใหม่ไปรอบนึงแทบอ้วกมาแล้วเมื่อคืนนั่งเล่นทั้งวัน**

แก้ข้อความหน่อย edit ไม่ได้ - -'

อ่อแล้ว keel smasher นี่ถ้าไม่ได้เกบจะเสียหายอะไรมากหรือป่าวอ่ะคับเป็นของที่ดีมั้ย

#145 paween_a

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 June 2010 - 01:34 PM

QUOTE(VINCEz @ Jun 11 2010, 12:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับสบายใจมากเลย ผมเล่นใหม่ไปรอบนึงแถมอ้วกมาแล้วเมื่อคืนนั่งเล่นทั้งวัน 8 ชมรวดกว่าจะได้ขนาดนี้ ไม่อยากเริ่มใหม่อย่างแรงเด่วจะพยายามตามบทสรุปไปให้จบรอบแรกให้ได้ครับแล้วทำไมผมอั
พ miracle เกิน 16 ไม่ได้อ่ะคับจะอัพให้ 18 จะใส่ talisman of beast

ผมเล่นใหม่ไปรอบนึงแทบอ้วกมาแล้วเมื่อคืนนั่งเล่นทั้งวัน**

แก้ข้อความหน่อย edit ไม่ได้ - -'

อ่อแล้ว keel smasher นี่ถ้าไม่ได้เกบจะเสียหายอะไรมากหรือป่าวอ่ะคับเป็นของที่ดีมั้ย

keel smasher นี่ผมได้มาก็เก็บไว้ใส่หีบอย่างดีครับ ไม่เคยเอามาดูดำดูดีอีกเลย
จริง ๆ แล้วถ้าเล่นตามบทสรุปนี้ผมว่าดาบที่เหมาะที่จะถือจะเป็น Crescent Falcion มากกว่า
เพราะมี MP gen แถมระยะและท่าทางการฟันนี่ก็ ok อยู่

#146 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 June 2010 - 02:17 PM

กำแล้วสิ ผมได้ crescent falcion+1 มาเหมือนกันครับ แต่ผมตี + winged spear +6 ไปแล้วอ่ะ เอา crescent มาตีใหม่ดีไหมครับมี msn ไหมครับอยากถามหลายอย่างเลยกลัวเล่นพลาดอีก กำลังงง ๆ = =; หรือ @ ผมทีนะครับ psyforce@hotmail.com ขอบคุณครับ

#147 paween_a

ѡ¹鹷 2

Posted 11 June 2010 - 02:25 PM

QUOTE(VINCEz @ Jun 11 2010, 02:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำแล้วสิ ผมได้ crescent falcion+1 มาเหมือนกันครับ แต่ผมตี + winged spear +6 ไปแล้วอ่ะ เอา crescent มาตีใหม่ดีไหมครับมี msn ไหมครับอยากถามหลายอย่างเลยกลัวเล่นพลาดอีก กำลังงง ๆ = =; หรือ @ ผมทีนะครับ psyforce@hotmail.com ขอบคุณครับ

อย่าไปคิดมากครับ ไม่จำเป็นต้องเล่นเป๊ะแบบผมหรอก
สไตล์ใครสไตล์มัน

จริง ๆ แล้วตัว winged spear ก็ ok นะ
เพราะเดี๋ยว up เป็น moon spear มันก็แรงเอาการอยู่
และตัว crescent falcion เองมันก็ใช้แร่คนละแบบ up spear อยู่แล้วนี่
ถ้าจำไม่ผิดนะ (จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน)

ช่วงแรก ๆ ส่วนใหญ่ ผมใช้ธนูเป็นหลักหรือเวทย์ยิงเป็นหลักมากกว่า
ไปฟันสดกับศัตรูไม่ได้เลย พลาดทีวิ่งใหม่

#148 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 June 2010 - 02:50 PM

ครับที่ผมปราณีตคือรู้สึกว่าเกมมันยากสำหรับมือใหม่จริง ๆ อ่ะ flame lurker นี่ผมตาย 10 กว่ารอบได้อ่ะกว่าจะฆ่ามันได้ เผลอยกโล่ลง หรือโลยิง soul arrow 2 ทีโดนสวนทีดิ้นเลยครับ กว่าจะโดดลงมาใหม่ได้ เอ่อแล้วถ้าเล่น new game+ อาวุธ ของ ทุกอย่างอยู่เหมือนเดิมไหมครับ

แล้วจะเริ่มปั้มโซลได้ตอนไหนอ่ะครับอยากเก็บโซลเยอะ ๆ บ้าง miracle เรียนจากใครครับ แล้วที่อัพ miracle เกิน 16 ไม่ได้นี่มันเป็นไรอ่ะครับ ส่วน cresent falchion นี่ถ้าใส่แล้ว mp จะเด้งเองเหมือนใส่แหวนหรอครับ พอจะยิงเวทก็เปลี่ยนคฑายิง อะไรประมาณนั้นหรือเปล่า อาจถามจุกจิกไปหน่อยขออัยนะครับเล่นตามบทสรุปมานาน พอมีคนให้ถามเรื่องสงสัยเต็มหัวเลย

#149 paween_a

ѡ¹鹷 2

Posted 11 June 2010 - 03:02 PM

QUOTE(VINCEz @ Jun 11 2010, 02:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับที่ผมปราณีตคือรู้สึกว่าเกมมันยากสำหรับมือใหม่จริง ๆ อ่ะ flame lurker นี่ผมตาย 10 กว่ารอบได้อ่ะกว่าจะฆ่ามันได้ เผลอยกโล่ลง หรือโลยิง soul arrow 2 ทีโดนสวนทีดิ้นเลยครับ กว่าจะโดดลงมาใหม่ได้ เอ่อแล้วถ้าเล่น new game+ อาวุธ ของ ทุกอย่างอยู่เหมือนเดิมไหมครับ

แล้วจะเริ่มปั้มโซลได้ตอนไหนอ่ะครับอยากเก็บโซลเยอะ ๆ บ้าง miracle เรียนจากใครครับ แล้วที่อัพ miracle เกิน 16 ไม่ได้นี่มันเป็นไรอ่ะครับ ส่วน cresent falchion นี่ถ้าใส่แล้ว mp จะเด้งเองเหมือนใส่แหวนหรอครับ พอจะยิงเวทก็เปลี่ยนคฑายิง อะไรประมาณนั้นหรือเปล่า อาจถามจุกจิกไปหน่อยขออัยนะครับเล่นตามบทสรุปมานาน พอมีคนให้ถามเรื่องสงสัยเต็มหัวเลย

ืnew game+ ของทุกอย่างรวมไปถึง lv จะอยู่เหมือนเดิมครับ
ศัตรูก็หน้าเดิม แต่จะโหดขึ้น อึดขึ้น ตบแรงขึ้น

ส่วนเรื่องปั้มโซลที่หลัก ๆ ที่ผมไปปั้มก็คือฉาก 4-2 ตรงที่มีผี แสกสมุนล่องหน ใช้ธนูยิงลงไปด้านล่าง 2-3 ทีตาย
ได้ทีก็หลายพันอยู่ต่อรอบ โดยใส่ของเพิ่ม soul ด้วย (น่าจะรอบแรกนะ ไม่ใช่ new game+)
ยิงเสร็จ เก็บ soul ที่เคยตายก่อนหน้า(ถ้ามี) แล้วก็โดดเหวฆ่าตัวตาย

วิชาของ miracle นี่ก็เรียนเอาจาก nexus นั่นแหละ
แต่ถ้าช่วยหัวหน้าแก๊งค์ของแต่ละสายก็จะมีวิชาใหม่ ๆ มาให้เรียน
ผมจำไม่ได้แล้วว่าแต่ละตัวไปช่วยที่ไหน ลองอ่าน ๆ บทสรุปดูก็น่าจะมี

ดาบ cresent falchion จะ regen เวทย์ทุก ๆ 3-4 วินาทีต่อหน่วยครับ
เพิ่มไม่ค่อยเยอะเท่าไรหรอก แต่ก็ยังดีกว่าไม่เพิ่มเลย อัตราก็พอ ๆ กับใส่แหวนนั่นแหละ
ซึ่งถ้าจะยิงเวทย์ก็สลับคฑาเอา

#150 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 June 2010 - 04:36 PM

ผมเรียนเวท fire spray แล้วอ่ะครับใช้โซลบอสแมงมุมแลกไป แต่ไม่เหนมีเวทให้ใช้เลยอ่ะครับ ต้องทำไงครับ

#151 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 June 2010 - 04:40 PM

EDIT อ่อเจอละครับต้องเอา soul arrow ออกก่อน

#152 VINCEz

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 June 2010 - 06:26 PM

ด่าน 4-1 ยากมากเ้ลยคับตอนทางเดินแคบ ๆ แล้วมีกระดูกทองอะ มีกระเบนตอดตลอดเลย โซลหายหลายรอบเลยผม ทำไงดีครับด่านนี้

#153 toang150

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 20 June 2010 - 06:52 PM

QUOTE(VINCEz @ Jun 11 2010, 06:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่าน 4-1 ยากมากเ้ลยคับตอนทางเดินแคบ ๆ แล้วมีกระดูกทองอะ มีกระเบนตอดตลอดเลย โซลหายหลายรอบเลยผม ทำไงดีครับด่านนี้

yoyo_33.gif ใจเย็นๆครับ ค่อยๆยิงกระเบน ยิง1-2ทีน่าจะตาย
แล้วค่อยๆไปตี กระดูกทอง ถ้าไม่รีบก็เอาธนูยิงมันแล้ววิ่งหนี yoyo_70.gif

กระเบนเวลามันโจมตีจะมีเสียง ฟิ้วว ให้เดินไปทางอื่นแทนอย่าอยู่เฉยๆ เล่นแบบเซฟๆจะผ่านง่ายกว่านะผมว่า แต่ผ่านช้ากว่า yoyo_32.gif

#154 Mio and Mayu

١͹ 0863341537

Posted 28 June 2010 - 10:40 AM

พึ่งได้เล่นเกมนี้ หินโคตร แต่สนุกมากกกกกก เดียวถ้ามีคำถามจะมาถามนะครับ (เผอิญ เล่นตามบทสรุป เปะๆ เลย )

ถามหน่อยครับ มีวิธีการ เก็บ sould ให้ได้เยอะๆ ปะครับ เคยมีเพือน PM มาบอก แต่ผมลองแล้วไม่ได้

แผ่นผมที่มี แผ่น zone3 ครับ (หน้าปก ที่ knigt นั่งแล้วโดน ธนู ปกนี้ มัน original หรือเปลาครับ)

#155 paween_a

ѡ¹鹷 2

Posted 28 June 2010 - 10:49 AM

QUOTE(Mio and Mayu @ Jun 28 2010, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งได้เล่นเกมนี้ หินโคตร แต่สนุกมากกกกกก เดียวถ้ามีคำถามจะมาถามนะครับ (เผอิญ เล่นตามบทสรุป เปะๆ เลย )

ถามหน่อยครับ มีวิธีการ เก็บ sould ให้ได้เยอะๆ ปะครับ เคยมีเพือน PM มาบอก แต่ผมลองแล้วไม่ได้

แผ่นผมที่มี แผ่น zone3 ครับ (หน้าปก ที่ knigt นั่งแล้วโดน ธนู ปกนี้ มัน original หรือเปลาครับ)

จะปั้ม soul จากแผ่นโซน 3 ก็ดูจาก youtube เลยครับ มีแน่นอน
แต่ก่อนจะทำอย่าลืมลบ patch ทิ้งก่อนนะครับ เกม version 1.04 มันป้องกัน bug นี้แล้วครับ

#156 Mio and Mayu

Posted 05 July 2010 - 10:35 AM

สอบถามหน่อยครับ ผมเล่ยตามบทสรุป ไปถึง ฆ่า Boss Dragon God แล้ว (แต่หยิบดาบไม่ได้ ติดเสา ก็เลยไม่สนใจ ช่างมัน)

ก็เลยจะไปลยุ ด้าน 4-1 ต่อ ด้านที่มี Sketon ปรากฏ ว่าพอเข้าไปในด้าน 4-1 ไปเจอ Black Pantom Sasuke (ตัว Sasuke เฉยเลย)

ในบทสรุป ไม่มีพูดถึง แต่ไม่เป็นไร สู้ๆ มันจะตาย มันเติมพลังๆ ซะงั้น พอจะมีวิธีฆ่า เจ้าตัว Black Pantom ปะครับ รบกวนด้วยนะครับบบ

#157 paween_a

ѡ¹鹷 2

Posted 05 July 2010 - 10:46 AM

QUOTE(Mio and Mayu @ Jul 5 2010, 10:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบถามหน่อยครับ ผมเล่ยตามบทสรุป ไปถึง ฆ่า Boss Dragon God แล้ว (แต่หยิบดาบไม่ได้ ติดเสา ก็เลยไม่สนใจ ช่างมัน)

ก็เลยจะไปลยุ ด้าน 4-1 ต่อ ด้านที่มี Sketon ปรากฏ ว่าพอเข้าไปในด้าน 4-1 ไปเจอ Black Pantom Sasuke (ตัว Sasuke เฉยเลย)

ในบทสรุป ไม่มีพูดถึง แต่ไม่เป็นไร สู้ๆ มันจะตาย มันเติมพลังๆ ซะงั้น พอจะมีวิธีฆ่า เจ้าตัว Black Pantom ปะครับ รบกวนด้วยนะครับบบ

เรื่องของดาบในฉาก god dragon ต้องทำให้ฉากเป็น pure white ถึงจะเก็บดาบได้ครับ

ส่วนเรื่องของการฆ่า black phantom นั้นในบทสรุปก็มีกล่าวถึงไว้เหมือนกันนะครับ ผมก็ใช้วิธีตามนั้นแหละ
หลัก ๆ เท่าที่จำได้ก็คือต้องมีโล่ frame shield ที่บวกเยอะ ๆ หน่อย เพราะจะสามารถป้องกันการโจมตีได้สมบูรณ์
และก็หาจังหวะฟันดี ๆ ก็พอไหวอยู่นะครับ ส่วนเรื่องของที่มันเติมเลือดต้องโจมตีต่อเนื่อง อย่าทิ้งระยะห่างให้มันเติมเลือดได้ครับ
ก็สนุกดีนะครับเมื่อสู้กับตัวนี้

#158 Mio and Mayu

Posted 05 July 2010 - 10:54 AM

QUOTE(paween_a @ Jul 5 2010, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องของดาบในฉาก god dragon ต้องทำให้ฉากเป็น pure white ถึงจะเก็บดาบได้ครับ

ส่วนเรื่องของการฆ่า black phantom นั้นในบทสรุปก็มีกล่าวถึงไว้เหมือนกันนะครับ ผมก็ใช้วิธีตามนั้นแหละ
หลัก ๆ เท่าที่จำได้ก็คือต้องมีโล่ frame shield ที่บวกเยอะ ๆ หน่อย เพราะจะสามารถป้องกันการโจมตีได้สมบูรณ์
และก็หาจังหวะฟันดี ๆ ก็พอไหวอยู่นะครับ ส่วนเรื่องของที่มันเติมเลือดต้องโจมตีต่อเนื่อง อย่าทิ้งระยะห่างให้มันเติมเลือดได้ครับ
ก็สนุกดีนะครับเมื่อสู้กับตัวนี้

โอ้ว ขอบคุณครับ สงสัย ผม ไม่ได้เป็น pure white จริงๆๆ งง เหมือนกัน อาจจะมีหลุด อะไรไปบ้างแน่ๆๆ (ไม่เป็นไร เดียวเล่นใหม่ )

ส่วน เจ้าตัว Sasuke ผมเจอตอน ที่ เข้า 4-1 เลย แต่เดียวจะไปลองสู้ใหม่ๆ จะฆ่ามันเกือบตาย แล้ว มันดันเติมพลังงง เต็มหลอด เลยย เซ้งงงงง

ขอบคุณท่าน paween_a มากนะครับ ตอบทุกคำถามที่ผมถามเลยย ถ้าท่านมี msn ละก็ รบกวน add แสง ด้วยนะครับ sangouthai@msn.com

#159 JeeZz

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 11 July 2010 - 01:39 AM

- ซวยแล้ว Patch ใหม่ ใช้ Death Cloud กับ False King ไม่ได้ T_T ทำไงดีเนี๊ย
มีแต่เวทย์ Death Cloud กับ Rage of God ครับ ฆ่า NPC แล้ว

- ผมไม่เจอ Ostrava เลยครับ เจอแต่ Black Phantom Ostrava เลยไม่ได้ Mausoleum Key
แสดงว่าผมจะไม่สามารถไปสู้กับ Old King Doran ได้เลยใช่มั๊ยครับ
(ตอนได้ foe's ring ก็ไม่ได้ฆ่า เพราะ Mephistopheles ให้ข้ามไปฆ่า Yuria เลย แสดงว่าหน้าจะตายไปแล้ว
ผมเล่นตามบทสรุปนี้ตอนที่เล่นไปแล้วนิดหน่อย และำได้คุยกับ Ostrava ไปแล้วโดยไม่รู้ข้อมูล)

- เรื่องเครื่องประดับ รอบเดียวก็น่าจะได้ครบครับ เพราะตอนแรกทำตัวขาวสุดก่อนแล้วไปเอา friend's ring ต่อด้วยการรับจ๊อบเพื่อเอา foe's ring ครับ

- มี Black Phantom ตัวนึงอยู่แถวจุด 5 ใน 5-2 ไม่ทราบว่าคือใครเหรอครับ

#160 JeeZz

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 19 July 2010 - 03:16 AM

จบแล้วครับ