`

Jump to content

[fifa09] ถ้าเกิดเล่นด้วยกัน แล้วคนที่เราไปเล่นด้วย ปรับพลังนี่ รู้สึกอย่างไรครับ

123 replies to this topic

#81 sthunder

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 04 May 2009 - 01:55 PM

QUOTE (superbpom @ May 4 2009, 09:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้เหลียงเค้า edit ตัวด้วยคับ yoyo_64.gif

วันก่อนเอา คารู + อั้กบาลาฮอล ถล่มผมไป 6 ลูก

ถึงว่าเดี๋ยวนี้ ไมเงียบไป ติดงานกับตาเหลียงอยู่นี่เอง yoyo_77.gif yoyo_77.gif

QUOTE (Aztray360 @ May 4 2009, 12:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นายมาแนวนี้อีกแล้วสินะ อันที่จริงนะนายเอาจริงๆเลยมันไม่ได้เรื่องใหญ่อะไรมากมายถึงขนาดไปฆ่าคนตายหรอก

แต่มันอยู่ที่ว่านายสำนึกหรือป่าวไม่ใช่ว่าออกมาขอโทษขอโพยไปงั้นๆแถมยังมีมาแถ

เรื่องที่มีคนอื่นอีดิทตัวอีก

คิดว่าคนอื่นๆจะมีนิสัยแบบนายเหรอครับผมไม่อยากจะใช้คำแรงๆหรอกครับแต่อ่านแล้ว

หมั่นไส้จังวะครับเห็นมาหลาย เรบลี่แล้ว

คนที่พร้อมจะให้อภัยนายมีเยอะแยะครับแต่ที่เขาไม่อยากให้อภัยนายเพราะว่า

นายไม่รู้จักสำนึกดูได้จาก เรบลี่แรกที่นายมาโพสสิครับ

นั่นขอโทษแล้วเหรอครับ คิดว่าเป็นเรื่องตลกป่าวครับ เราจะบอกเลยว่า ตลกที่หน้านายดิ คนเขาไม่ชอบกันยังคิดว่าเป็นเรื่องตลก

แถนู่นแถนี่ น่าเบื่อ จะยอมรับก็ยอมรับมาไม่จำเป็นต้องไปแถว่าคนอื่นก็ใช้คนอื่นก็ทำ

อ่อบอร์ดนี้คงไม่มีเล่นกินตังหรอกครับ นายกลับบ้านไปเล่น ป๊อก 9 18 เด้ง ที่บ้านนายเหอะครับ

บอสพิมพ์ดีมากๆ แต่ reply อ่านว่า รี-พลาย นะ แก้นิดนึง จะแหล่มเลย yoyo_70.gif

#82 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 02:04 PM

ขนานนามให้ท่านเป็น Drift King yoyo_76.gif

ไถไปเรื่อยๆ เฟี้ยว yoyo_80.gif

#83 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 04:03 PM

ถ้าจะไม่ให้คนอื่นโมโห ก่อนเล่น บอกเค้าสิว่าผม Edit ตัวมานะ แบบนั้นน่ะไม่มีใครว่าหรอก

แต่ Edit ตัวมาแล้วมาเล่นกะเพื่อน มีเหตุผลเดียว กูต้องชนะ

แล้วไอ้คำว่ากูต้องชนะเนี่ย คน Edit มันก็ไม่ได้เล่นขำๆหรอก มันเล่นเพราะจะเอาชนะ ทำไงก้ได้ให้กูชนะ แค่นั้นแหละ

ถ้า Street 4 สามารถโมพลังได้ ให้แซงกีฟถีบทีเดียวตาย แบบนี้ เป็นคุณคุณอยากเล่นด้วยไม๊

Edited by mennie, 04 May 2009 - 04:05 PM.

#84 Eaak 49

• Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 06:36 PM

QUOTE (giggogs @ May 4 2009, 09:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูอย่าง เจ๊ leung69 ซิครับ เก่งก็ไม่เก่งแต่ถ้าตีถ้าต่อยเค้าไปทั่ว โดนยิงทีก็โวยลั่นปาร์ตี้ไปหมด yoyo_77.gif

ทำไมต้องว่าพี่ชายผมแบบนั้นด้วยครับ พี่ชายผมเก่งจริงๆ นะครับ yoyo_24.gif

ปล.คอนเฟิร์ม yoyo_73.gif

#85 PengchInz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 May 2009 - 07:12 PM

ทะลุ 5 หน้าแล้ว จ้า d582d79f.gif

#86 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 04 May 2009 - 07:32 PM

ช...เช็ดโด้กระทู้Hotแห่งปี

#87 nerv

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 May 2009 - 07:33 PM

เอาน่า

บิวว่าเค้าเปนคนแบบนี้อ่ะ

อาจจะพูดให้คนอื่นหมั่นไส้

หรือกวนประสาทอะไรอย่างเงี้ย

แต่พวกเราก้อเล่นเกมด้วยกันนะคะ

รักกันดีกว่า yoyo_53.gif

#88 Aztray360

Posted 04 May 2009 - 08:07 PM

QUOTE (sthunder @ May 4 2009, 02:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงว่าเดี๋ยวนี้ ไมเงียบไป ติดงานกับตาเหลียงอยู่นี่เอง yoyo_77.gif yoyo_77.gif

บอสพิมพ์ดีมากๆ แต่ reply อ่านว่า รี-พลาย นะ แก้นิดนึง จะแหล่มเลย yoyo_70.gif

เฮ้ย เรบลี่ มันฮากว่า รีพลาย นะ ผมโพส ''เอาฮา'' นะคุณวัท

#89 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 04 May 2009 - 08:50 PM

QUOTE (nerv @ May 4 2009, 07:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาน่า

บิวว่าเค้าเปนคนแบบนี้อ่ะ

อาจจะพูดให้คนอื่นหมั่นไส้

หรือกวนประสาทอะไรอย่างเงี้ย

แต่พวกเราก้อเล่นเกมด้วยกันนะคะ

รักกันดีกว่า yoyo_53.gif

นางฟ้ามาอีกแล้ววววว yoyo_24.gif

#90 nerv

Posted 04 May 2009 - 10:09 PM

QUOTE (zero360123 @ May 4 2009, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นางฟ้ามาอีกแล้ววววว yoyo_24.gif

คุณครูกวนแล้วนะ

เครื่องบิวแดงอ่ะ

คงแอดคุณครูไม่ได้นะคะ

่บ๊ายบาย

#91 henry14

winning eleven ชั้นเทพ

Posted 04 May 2009 - 10:24 PM

แหมกระทู้นี้แรงจริงๆ ถ้าอยากเล่นกับ original arsenal ผมรอยู่นะครับ adebayor ไอ้นี่จัดได้ว่าเป็นสาก-กะ-เบือ เคลื่อนที่ดีๆนี่เอง vanpersieซ้ายเค้าคมมากแต่มาพร้อมกับความช้าจนน่ากลัว fabregas จ่ายบอลดีแต่ว่าแรงปะทะตรงกันข้าม. ถ้ายอมรับเงื่อนไขของผู้เล่นของผมได้เรียกมาเลยครับ สู้ยิบตา

#92 Pekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 May 2009 - 10:45 PM

รักกันๆดีจริงๆๆๆๆ

#93 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 04 May 2009 - 10:48 PM

QUOTE (nerv @ May 4 2009, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณครูกวนแล้วนะ

เครื่องบิวแดงอ่ะ

คงแอดคุณครูไม่ได้นะคะ

่บ๊ายบาย

เมื่อไหร่จะกลับมาเรารอเธอนานแล้วนะ yoyo_73.gif

#94 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 04 May 2009 - 11:11 PM

QUOTE (Desolate @ May 4 2009, 10:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อไหร่จะกลับมาเรารอเธอนานแล้วนะ yoyo_73.gif
แอดไปแล้ว

Edited by zero360123, 04 May 2009 - 11:11 PM.

#95 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 05 May 2009 - 03:42 AM

QUOTE (zero360123 @ May 4 2009, 11:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอดไปแล้ว

รับแอดแล้ว yoyo_77.gif

#96 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 05 May 2009 - 12:44 PM

สุดยอด ย้ายมาห้องนี้ดีกว่า yoyo_55.gif

#97 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 May 2009 - 03:58 PM

ผมเคยเล่นกับคุณนะคุณซุป ผมถึงว่าทำไมกองหน้าคุณมันทั้งถึกทั้งเร็วตอนแรกไม่ได้คิดไรเลยว่าอิดิต เพิ่งจะรู้ตอนมีกระทู้นี้อ่ะแหละ แต่บอกไว้ก่อนเลยนะครับที่คิดว่ามีคนอิดติเหมือนกับคุณเนี่ยผมว่าคนใน list ผมไม่มีนะครับ ไม่เคยเจอแล้วตัวผมก็เหมือนกัน เรื่องๆของเรื่องคืออิดิตไม่เป็นอ่ะ เหอๆ แล้วก็ไม่คิดจะทำด้วย ตอนแรกก็นึกว่าเก่งพอมารู้เห้อ กระรอก นี่เองเพราะผมก็ไมไ่ด้ได้แพ้คุณซะทีเดียวถือว่าสูสีเอียงไปข้างผมด้วยซ้ำเหอๆ ขอคุยหน่อย เอาไว้สำเนียกแล้วมาเล่นกันใหม่

#98 Interstella555

Posted 05 May 2009 - 08:04 PM

เฮ้ยๆ อะไร อะไร เว้ย เฮ้ย
ห้องนี่คึกคักดีย้ายมาด้วยดิเฮ้ย

#99 pep_sa

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 May 2009 - 08:21 PM

เพิ่งเข้ามาอ่านคับ จริงท่านนี้ ผมเป็นคนแนะนำโอนัทให้ลองเล่นกะเค้าดูเพราะคิดไปว่าเค้าเก่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆ
การยิงคมกริบแรงมาก ยิงเสาแรกแศกหน้าโกลมุมโคตรแคบเข้าได้ง่ายๆ โหม่งจากระยะไกลโคตรๆเข้าอย่างงายดาย การเลี้ยงคล่องและเร็วทุกตัวไม่เว้นแม้แต่ตัวรับหรือกองหลัง เล่นด้วยแรกๆมันมาก ผมชนะได้ไม่กี่ครั้งส่วนใหญ่จะแพ้ ยังชื่นชมว่าเล่นเกม บดได้ดีมากๆ ขานดคริสตัลพาเลสของผมนำไปก่อน 3-0 ที่สุดก็ต้องแพ้อาร์เซน่อลพี่แกไป 4-3 หลังๆเปลี่ยนไปเล่น Derby ผมนำก่อน เฮียแกก็มีลูกมหากบาลมรณะโหม่งจากนอกกรอบตีเสมอ แล้วก็บดแกะผมขนร่วงไปตามระเบียบ หลังๆมานี่ไม่ค่อยอยากเล่นด้วย แต่ไม่ใช่เพราะแก้พลังหรอนะคับ แต่เป็นเพราะ พอยิงนำปุ๊บกดท่าดีใจวิ่งพล่าน แบบประมาณเย้ยกันสุดๆ ไอ้เราก็เล่นแต่ทีมเล็กๆ กว่าจะยิงได้อะนะ แต่ยิงเข้าปุ๊บเราก็รีบกด cancel ไม่ทำท่าอะไร คือเล่นกะเพื่อนๆมาหลายคนโดยมารยาท เค้าก็ทำกันอย่างนี้เลยไม่อยากเล่นด้วย อย่าว่างู้งี้เลยนะคับ เล่นกันมาหลายแม็ทช์ ผมพยายามอย่างที่สุด ยิงให้ได้มากที่สุด แล้วกด cancel ให้คุณพี่แกดูทุกครั้งเผื่อจะได้เห็นได้คิดอะไรบ้าง พอเฮียแกยิงเข้าก็นิสัยเดิมๆ เฮ้อ ..... แล้วจะหาเพื่อนเล่นได้ซักกี่คนอะคับ (เอาไว้กับเพื่อนสนิทๆกันแล้วค่อยทำได้ไม่มีปัญหาคับ)
แล้วเวลา invite เนี่ยะครั้งเดียวก็พอ หรือดูก่อนคับ ว่าเค้าเล่นกะใครค้างอยู่รึป่าว ไม่ใช้มาเป็นชุดๆ ไม่ใช้แค่ 2 นะ บางที่ 4-5 ครั้ง คือเราเล่นอยู่บางทีมันรำคาญ แทนที่จะอยากเล่นด้วย กลายเป็นรำคาญไปอีก ยังไงถ้าเรียนรูมารยาทในการเล่นเพื่อหามิตรได้แล้ว ก็ยังเล่นกันได้คับ ไม่เกี่ยงเรื่องแก้พลัง แต่รับรองได้ว่าผม และเพื่อนๆหลายๆคนในที่นี้ ไม่มีใครแก้พลัง ไม่มีใครด้านพอที่จะทำอย่างนั้นคับ มันใจตุ๊ดอะ คือถ้าเกมมันขาดความท้าทายเล่นไป 5 นาทีก็เบื่อ เชื่อผมเหอะคับ อย่าไปแก้อย่าไปโกงกันเลยคับ เล่นแฟร์ได้มิตร เล่นทุจริตได้ขี้คับ

#100 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 05 May 2009 - 08:37 PM

ชื่อเดิม คาล เอล
ชื่อบนโลกมนุษย์ คลากเคนท์
ชื่อHero Superman
ประวัติ บนดาวคริปตันเป็นดาวที่มี เทคโนโลยีสูงมากเป็น ที่อยู่ของชาว คริปโตเนี่ยน บรรพบุรุษของ Super Man สร้างเครื่องที่ทำให้ ชาวคริปโตเนี่ยนทุกคน มีชีวิตที่ดีขึ้นแต่ไม่สามารถ ออกจาก ดาวคริปตันได้(Eradicator) ต่อมา แกนกลางดาวคริปตันเกิดระเบิดขึ้นซึ่งมันมี คริปโตไนต์อยู่ จาล เอล พ่อของ คาล เอล จึงต้องส่งลูกเขาให้มาอยู่บนโลก(คาล เอล เพิ่งเกิดจึงไม่โดนข้อจำกัดที่ไปจากคริปตันไม่ได้) ซึ่งที่นั่น เขาจะมีพลังเหนือมนุษย์ แข็งแกร่งอย่างมาก จาล เอล จึงตัดสินใจส่งบุตรชายของเขา ชาวคริปโตเนี่ยนคนสุดท้าย ให้ลงมาที่โลกมนุษย์ ที่ด้อยพัฒนานี้ เพื่อให้เขาเป็นผู้ปกครอง พร้อมทั้งได้ส่ง Eradicator มาเพื่อช่วยเขา แต่ คาลเอล ได้ตกลงมาบน โลกที่เมือง smallville ทำให้ Eradicator มันชำรุด คาลเอลจึงได้รับการเลี้ยงดูจาก พ่อแม่ที่เป็นมนุษย์และสอนให้เขาเป็นคนดี เขาได้ชื่อมนุษย์คือ คลาก เคนท์ ซึ่งเพิ่งมาพบความสามารถตัวเองตอนโตแล้ว และ ต่อมาได้ใช้ชื่อว่า Super Man

ความสามารถ แข็งแกร่ง คงกระพัน บินได้เร็ว ตาเลเซอร์ ตา X-ray ลมหายใจที่ทำให้น้ำกลายเป็นน้ำแข็ง
team Team Super , Justice League

พูดถึง Superman ว่าเป็น ชาว Kryptonian คนสุดท้ายแล้วบางคนอาจสงสัย

เอ้ยผมเคยเห็น Super Girl นิ Super Boy ด้วย Krypto อีก มาจากไหนล่ะ?

งั้นผมเสนอ ตัวละคร ที่สำคัญๆ ในเรื่อง Super man หน่อยล่ะกัน
อ้อ ก่อนอื่นผมต้องบอกก่อนนะครับ ว่าการ์ตูน America เนี่ย มันมี 2 ค่ายคือ
DC และ Marvel
DC Hero เช่น Superman ,Batman ,Flash , Wonder Woman .
Team เช่น Justice League , Teen Titan

Marvel Hero เช่น Spider Man. Hulk ,Magneto
Team เช่น X-men ,Fantastic Four , Brotherhood of mutant.

อย่าลืมดิ ว่าเค้าเป็น ฮีโร่ มีพลังเหนือมนุษย์ ถึงเล่นเก่งไง อย่าคิดมากกกyoyo_51.gif

Edited by [[[PEE]]], 05 May 2009 - 08:40 PM.