`

Jump to content

[fifa09] ถ้าเกิดเล่นด้วยกัน แล้วคนที่เราไปเล่นด้วย ปรับพลังนี่ รู้สึกอย่างไรครับ

123 replies to this topic

#41 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2009 - 04:13 PM

QUOTE (superman2499 @ May 3 2009, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
5555 ตกลงกลายเป็นเราคนเดียวเต็มๆเลย ผมยอมรับแบบลูกผู้ชายว่าแต่ก่อนผมอิดิทตัวจริง แต่เลิกแล้ว ไม่เชื่อมาดู สเตตัสทีมได้เลย 555
แต่ก่อนหน้านี้ผมก็เล่นปรกติ แต่เจอคนอิดิท ผมก็อิดิทมั่ง ผมก็ไม่ได้ว่าไรนิ่ ผมก็แค่อิดิทมั่ง ทำโวยวาย555
แล้วคุณรู้ได้ไงว่า คนที่เล่นกะคุณ ไม่ได้อิดิท ไม่ได้โกงคุณอยู่อ่ะ สเตตัสแปลกๆมาเลยอ่ะ หลายคนก็โกงเหมือนกันอ่ะ
ผมรู้คุณก็โกงเหมือนกัน

ปล โจรย่อมรู้ใจโจร 5555
______________ยกโทษให้ผมด้วยคร๊าบบบ_____________ผมผิดไปแล้ว__________

สรุปนี่จะมาขอโทษหรือจะมาตอบกวนประสาทครับ มาตอบขอโทษเฉยๆยังจะดูดีกว่าอีก พี่เค้าผู้ใหญ่ทั้งนั้นให้มันรู้ซะบ้างว่ามันเวปอะไร
อยากเล่นที่นี่อีกนานๆละก็มาขอโทษกันดีๆครับ คนที่เค้าอยากสมัครเวปนี้มีอีกเยอะ แบนทิ้งสักคนก็ท่าจะดี

#42 Pekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 May 2009 - 04:42 PM

อย่าเหมาว่าคนอื่นเป็นโจรแบบที่คุณเป็นสิ
แล้วก็ในเกมอื่นๆด้วยน่ะนะ ระวังจะหาคนเล่นด้วยไม่ได้นะ

อ่อ ลืมไป ยังมีชาวต่างชาติอีกมากมายสินะ

Edited by Pekung, 03 May 2009 - 04:58 PM.

#43 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 May 2009 - 05:09 PM

สรุปแล้ว จะโกรธอะไรกันขนาดนั้นอ่ะครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ จะว่าเล่นกินตังกันก็ไม่ใช่

QUOTE (Pekung @ May 3 2009, 04:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าเหมาว่าคนอื่นเป็นโจรแบบที่คุณเป็นสิ
แล้วก็ในเกมอื่นๆด้วยน่ะนะ ระวังจะหาคนเล่นด้วยไม่ได้นะ

อ่อ ลืมไป ยังมีชาวต่างชาติอีกมากมายสินะ

เรื่องอิดิท ผมว่ามันก็ผ่านมาหลายอาทิตย์แล้วอ่ะนะ
เออ แล้วเราเคยเล่นด้วยกันเหรอ ผมไปโกงเกมส์ไรของคุณอ่ะ

#44 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2009 - 05:57 PM

QUOTE (superman2499 @ May 3 2009, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
5555 ตกลงกลายเป็นเราคนเดียวเต็มๆเลย ผมยอมรับแบบลูกผู้ชายว่าแต่ก่อนผมอิดิทตัวจริง แต่เลิกแล้ว ไม่เชื่อมาดู สเตตัสทีมได้เลย 555
แต่ก่อนหน้านี้ผมก็เล่นปรกติ แต่เจอคนอิดิท ผมก็อิดิทมั่ง ผมก็ไม่ได้ว่าไรนิ่ ผมก็แค่อิดิทมั่ง ทำโวยวาย555
แล้วคุณรู้ได้ไงว่า คนที่เล่นกะคุณ ไม่ได้อิดิท ไม่ได้โกงคุณอยู่อ่ะ สเตตัสแปลกๆมาเลยอ่ะ หลายคนก็โกงเหมือนกันอ่ะ
ผมรู้คุณก็โกงเหมือนกัน
ปล โจรย่อมรู้ใจโจร 5555
______________ยกโทษให้ผมด้วยคร๊าบบบ_____________ผมผิดไปแล้ว__________

มันคงจะไม่ใช่เรื่องedit อย่างเดียวมั๊ง น่าจะมีเรื่องอื่นๆประกอบด้วยนะ ลองทบทวนดูดีๆ บางทีคนอื่นเค้าทำไม่ดีก็ไม่ต้องไปทำตามก็ได้นี่ครับ
เรื่องจริงจังหรือเปล่าคงไม่ได้ขนาดนั้นหรอกครับ ผมเห็นบางทีคนแพ้ยังหัวเราะลั่นปาร์ตี้เลยครับ แพ้ชนะคงไม่เท่าไหร่ อยู่ที่ความสนุกที่ได้เล่นกับเพื่อนหรือเล่นกับคนที่เก่ง(จริง) มากกว่า
ส่วนตัวผมว่าที่คนติด live กันไม่ใช่ว่าติดเกมส์หรอก มันเหมือนมาเจอเพื่อน มานั่งคุยกันมากกว่า เกมส์ก็เล่นกันเดิมๆ อย่างเกมส์เดียวกันคุณเล่นกับฝรั่ง กับเล่นกับเพื่อนคนไทยมันคนละเรื่องเลยนะ
เล่นกับเพื่อนโดนยิงประตูหรือโดนเหยียบหัวแตก ยังหัวเราะเลย เล่นกับฝรั่งมันคนละเรื่องเลยนะ เก็บเพื่อนในลิสท์ไว้เถอะ ก่อนที่จะไม่มีใครเล่นกับคุณ

ปล.พูดจาดีๆ ไม่กวนตีนก็ไม่มีใครว่าหรอกนะ ไม่ใช่ว่าคุณจะเด็กกว่าแล้วเถียงผู้ใหญ่กว่าไม่ได้ แต่อย่ายอกย้อนซิครับ

#45 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 May 2009 - 07:07 PM

เท่าที่ผมอ่านๆดู ผมคิดว่ามีแต่คนเข้ามารุมด่าผมซะมากกว่า เหมือนจิตวิทยาหมู่ บางคนยังไม่เคยเล่นด้วยกันก็มาด่า ว่าผมนิสัยไม่ดีทั้งแก๊ง จะด่าก็ด่าผมคนเดียวผมจะไม่โกรธด้วยซ้ำ
แต่ท่าไม่ชอบหน้าหรือสไตล์การเล่นเกมส์ของผม จะลบผมออกจาก friend list ก็ตามใจครับ
ผมไม่ได้แขวะใคร แต่ผมแค่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง ว่าคนที่อิดิท ไม่ได้มีผมเพียงคนเดียว จะได้ไม่โดนหลอกกินตัง แค่นั้น ผมแค่หวังดี ไม่ได้เจตนา กวนตีนใครครับ

#46 Pekung

Posted 03 May 2009 - 07:43 PM

ไม่เคยเล่นด้วย?
เกีย2ไง้
แล้วจิตวิทยาหมู่อะไร?

Edited by Pekung, 03 May 2009 - 08:25 PM.

#47 superbpom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 May 2009 - 07:51 PM

ง่าย ๆ เลยนะครับ เล่น Quick Ranked ไม่มีใครโกงพลัง

อยากเล่นเมื่อไหร่ก็มีคนเล่นด้วยตลอด

ไม่ต้อง invite ใครซ้ำ ๆ บางทีคนอื่นเค้าเล่นอยู่ เค้าไม่ว่างเล่นด้วยนะครับ

ปล. ผมว่าคงไม่มีใครไม่ชอบหน้าคุณหรอกครับ เท่าที่อ่านดู ถ้าไม่ชอบเค้าคงไม่ชอบพฤติกรรมมากกว่า

#48 nerv

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 May 2009 - 08:04 PM

อย่าทะเลาะกันเลยนะ

#49 BF2142

I Am Beyond!!

• Royal Executive Members

Posted 03 May 2009 - 08:13 PM

ปั้มปั้มปั้มปั้ม....ผ่านมาปั้มเด้อ yoyo_53.gif yoyo_53.gif

ท่าทางกระทู้จะไฟลุกแล้วนะเหอะๆๆๆๆ

#50 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 03 May 2009 - 08:33 PM

QUOTE (nerv @ May 3 2009, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าทะเลาะกันเลยนะ

ว้าววว นางฟ้า ( กลับมาแล่ว แอดคืนด้วยนะเธอ)

#51 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 03 May 2009 - 08:35 PM

QUOTE (superbpom @ May 3 2009, 07:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่าย ๆ เลยนะครับ เล่น Quick Ranked ไม่มีใครโกงพลัง

อยากเล่นเมื่อไหร่ก็มีคนเล่นด้วยตลอด

ไม่ต้อง invite ใครซ้ำ ๆ บางทีคนอื่นเค้าเล่นอยู่ เค้าไม่ว่างเล่นด้วยนะครับ

ปล. ผมว่าคงไม่มีใครไม่ชอบหน้าคุณหรอกครับ เท่าที่อ่านดู ถ้าไม่ชอบเค้าคงไม่ชอบพฤติกรรมมากกว่า

คนนี้ก็ปรับพลังครับ แต่สงสัยปรับผิดเล่นทีมไหนก็อ่อนหมดเลย yoyo_77.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

ที่คนเข้ามาโพสว่า ผมว่าคนที่โพส์เค้าตั้งใจมาโพสว่าที่มีนิสัยแบบนี้ ไม่ได้ว่าคุณคนเดียวล่ะมั้ง แบบที่ตาปอมบอกล่ะครับ อย่าคิดมาก

#52 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 03 May 2009 - 08:38 PM

ไม่เคยเล่นด้วยหรอก แต่อยากจะบอกว่า มันเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ หรือคิดจะทำกันอยุ่แล้วไอเรื่องโกงเนี่ย ถ้าคนที่คุณเล่นมันไม่ใช่เพื่อนคุณหรือเล่นกันมานานจนจะทำอะไรก็ได้

ตอนแรกนึกว่าจะมาโพสขอโทษแบบดี ๆ ที่ไหนได้ คนดีย่อมแก้ไข คนจัญไรก็แก้ตัวไปเรื่อย

Edited by [[[PEE]]], 03 May 2009 - 08:40 PM.

#53 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 03 May 2009 - 09:16 PM

เหอะๆ อิดิท ทำไมอะ แล้วมันจะสนุกตรงไหนหว่า

ตั้งกะเล่นมา ผมไม่เคยเจอใครอิดิทเลย นะครับ พวกเพื่อนๆ ใน list เนี้ย

คนไทยใจเกินร้อย

#54 Aztray360

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 May 2009 - 09:16 PM

การที่พิมพ์ 5555 ต่อท้าย หรือ อย่างเช่น '' ผมอีดิทแล้วทำไมคนอื่นก็ทำ55555+'' เป็นการพูดให้กำลังใจตัวเองอย่างนึง หรือ เป็นการพูดเพื่อให้ตัวเองดูดี

หรือการพยายามทำให้เป็นเรื่องตลก ซึ่งนั่นก็คือต้องการจะเบี่ยงเบนประเด็นไปเป็นเรื่องตลกนั่นเองที่พยายามหาว่า

ก็มีคนอื่นทำเหมือนกัน yoyo_37.gif

สรุปง่ายๆจาก DR. Aztray คือเป็นการพยายามพูดเพื่อให้ตัวเองดูดีเพื่อให้ตัวเองพ้นความผิดนั่นเอง

หรือเป็นการโยงความผิดของตัวเองให้คนที่เคยทำหรือคนที่ทำอยู่มาร่วมด้วยช่วยกันผิดนั
่นเอง yoyo_73.gif

ขอให้โชคดีและคิดดีๆ yoyo_79.gif

ปล.อิอิออิบาย yoyo_53.gif

#55 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 03 May 2009 - 09:25 PM

QUOTE (Aztray360 @ May 3 2009, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การที่พิมพ์ 5555 ต่อท้าย หรือ อย่างเช่น '' ผมอีดิทแล้วทำไมคนอื่นก็ทำ55555+'' เป็นการพูดให้กำลังใจตัวเองอย่างนึง หรือ เป็นการพูดเพื่อให้ตัวเองดูดี

หรือการพยายามทำให้เป็นเรื่องตลก ซึ่งนั่นก็คือต้องการจะเบี่ยงเบนประเด็นไปเป็นเรื่องตลกนั่นเองที่พยายามหาว่า

ก็มีคนอื่นทำเหมือนกัน yoyo_37.gif

สรุปง่ายๆจาก DR. Aztray คือเป็นการพยายามพูดเพื่อให้ตัวเองดูดีเพื่อให้ตัวเองพ้นความผิดนั่นเอง

หรือเป็นการโยงความผิดของตัวเองให้คนที่เคยทำหรือคนที่ทำอยู่มาร่วมด้วยช่วยกันผิดนั
่นเอง yoyo_73.gif

ขอให้โชคดีและคิดดีๆ yoyo_79.gif

ปล.อิอิออิบาย yoyo_53.gif

มันรู้เพราะเคยทำมาหมดแล้วอะสิอิอิอิ

#56 gogogo7922

Posted 03 May 2009 - 09:27 PM

QUOTE (superbpom @ May 3 2009, 07:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมก็ไม่ชอบคนนี้ครับ yoyo_45.gif

ชอบถล่มผมจัง สงสัย Edit พลังให้ขยับเอวได้เร็วทำให้เลี้ยงลูกได้คล่อง yoyo_77.gif

ว่าแต่ผมก็ไม่ได้เล่น Fifa09 นานหละ ตั้งแต่ยันเสมอ Ohnut7 กับถล่ม superbpom ก็ไม่ได้เล่นเลย yoyo_21.gif

#57 Pekung

Posted 03 May 2009 - 09:31 PM

ก็เลยเกิดเป็น โกโก้ครั้นช์
อร่อยเต็มรสชอคโกแลค~

#58 ToNK

Posted 03 May 2009 - 09:36 PM

เค้าไม่ได้ว่าแก๊งคุณนะ เค้าว่าแค่คนที่ทำอะ ซึ่งมีอยุ่แค่คนเดียว...

ไม่เคยเล่นด้วยเหมือนกันแหละ แต่เพราะว่าใคร ๆ เค้าว่ากันก็เลยอยากว่ามั่ง yoyo_77.gif

#59 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 03 May 2009 - 09:44 PM

ทำไมถึงรู้น่ะเหรอครับ ไม่ใช่เพราะว่าอีดิตด้วยนี่สิ แต่สำหรับคนบ้าเกมฟุตบอลอย่างผม รวมถึงบ้าดูบอล มันถึงทำให้รู้ไงว่า เอ๊ะทำไมนักเตะพวกนี้ถึงแปลกๆไปไม่เหมือนปกติ มีที่ไหนรึ ฟานเพอร์ซี่วิ่งเบียดพวกถึกๆได้อะนะ งงนั่นละครับ รวมถึงการยิงลูกตูมๆๆๆ ซึ่งแรงและคมกว่าตอเรส ไอ้เราก็นึกว่าแจ่ม แล้วไอ้เรื่องที่อีดิตด้วยน่ะเหรอ เหอะๆ ไม่ทำหรอกอ่ะ ชนะไปไม่ได้ภูมิใจไรเลยล่ะ ทำไปไม่สนุกอะ

คือไม่ได้อะไรมากหรอกนะ เล่นกันสนุกสนานแต่จะโกงไปทำเกลือไรอะ อยากให้ลองปรับทัศนคติ นิดนึงนะครับเห้นว่าโตแล้ ฟุตบอลเค้ายังสอนเลยให้มีน้ำใจนักกีฬา เมื่อคุณอีดิตมันก็เหมือนไม่มีน้ำใจแล้วล่ะนะ แล้วที่เพื่อนๆมารุมด่าคุณน่ะเหรอ ลองค่อยๆคิดติ๊กตีอกๆสิ คือคุณไปทำไรในเกมอื่นหรือเปล่า จากที่ผมทราบมา gow ,left4dead แหละ

ยังไงก้ขอให้คิดได้นะโชคดี ผมไม่ได้ไรแล้วล่ะ อะไรที่อโหสิได้ก็อโหสิล่ะ ปลงดีกว่า ขอให้คิดได้นะน้องเอ๋ย คิดมากเปลืองไปกินเตี๋ยวเรือดีกว่า...

ป.ล อีกเรื่องนึง ที่เค้ามาบ่นก็เรื่องการ invited เค้ามาถี่ๆนั่นละ ลองคิดกลับกันดูนะ ไมค์ก็ไม่ได้เปิดคุยกับเค้าก่อนด้วย ลิสก็ไม่มี แล้วไปอินไวท์รัวแบบนั้น

ไหงคนอื่นถึงได้รู้สึกเช่นเดียวกันอ่ะนะ ลองดูนะน้องซุป พี่ขอให้ โชคดี คิดดีทำดี yoyo_67.gif

Edited by ohnut7, 03 May 2009 - 10:06 PM.

#60 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 May 2009 - 10:09 PM

QUOTE (ohnut7 @ May 3 2009, 09:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดมากเปลืองไปกินเตี๋ยวเรือดีกว่า...

พาไปกินหน่อยดิ แล้วพาไปดู The Lord of The Rings ด้วยนะ yoyo_52.gif