`

Jump to content

[fifa09] ถ้าเกิดเล่นด้วยกัน แล้วคนที่เราไปเล่นด้วย ปรับพลังนี่ รู้สึกอย่างไรครับ

123 replies to this topic

#61 Aztray360

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 May 2009 - 10:14 PM

QUOTE (BF2142 @ May 3 2009, 10:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันรู้เพราะเคยทำมาหมดแล้วอะสิอิอิอิ

เราเขินนะอิอิ yoyo_24.gif

#62 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 May 2009 - 11:43 PM

QUOTE (Aztray360 @ May 3 2009, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การที่พิมพ์ 5555 ต่อท้าย หรือ อย่างเช่น '' ผมอีดิทแล้วทำไมคนอื่นก็ทำ55555+'' เป็นการพูดให้กำลังใจตัวเองอย่างนึง หรือ เป็นการพูดเพื่อให้ตัวเองดูดี

หรือการพยายามทำให้เป็นเรื่องตลก ซึ่งนั่นก็คือต้องการจะเบี่ยงเบนประเด็นไปเป็นเรื่องตลกนั่นเองที่พยายามหาว่า

ก็มีคนอื่นทำเหมือนกัน yoyo_37.gif

สรุปง่ายๆจาก DR. Aztray คือเป็นการพยายามพูดเพื่อให้ตัวเองดูดีเพื่อให้ตัวเองพ้นความผิดนั่นเอง

หรือเป็นการโยงความผิดของตัวเองให้คนที่เคยทำหรือคนที่ทำอยู่มาร่วมด้วยช่วยกันผิดนั
่นเอง yoyo_73.gif

ขอให้โชคดีและคิดดีๆ yoyo_79.gif

ปล.อิอิออิบาย yoyo_53.gif

นานๆ มันจะพูดมีสาระนะเนี่ย yoyo_77.gif

#63 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 12:44 AM

QUOTE (superman2499 @ May 3 2009, 05:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปแล้ว จะโกรธอะไรกันขนาดนั้นอ่ะครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ จะว่าเล่นกินตังกันก็ไม่ใช่

เรื่องอิดิท ผมว่ามันก็ผ่านมาหลายอาทิตย์แล้วอ่ะนะ
เออ แล้วเราเคยเล่นด้วยกันเหรอ ผมไปโกงเกมส์ไรของคุณอ่ะ

นี้ขนาดไม่เล่นกินตังส์ยังโกงเลย ถ้ากินตังส์จริงๆ จะขนาดไหน
ส่วนคนที่เขาไม่เคยเล่นกับคุณ ที่เขารู้เพราะว่าเพื่อนๆ เขาเคยเล่นกับคุณไง แล้วเขาก็บอกกันปากต่อปากไงครับ

#64 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 04 May 2009 - 12:56 AM

ผมแค่อิดิทฟีฟ่า ทำยังกะผมไปฆ่าคนตาย อินไวรัวๆผมก็ขอโทดด้วย ไม่ได้ตั้งใจมันแลคๆ เลยกดสองครั้ง เอาชัว
ก็ไม่ได้มาแก้ตัวหรือปลอบใจตัวเองไร ก็ยอมรับไปแล้ว อ่ะ คิดว่าคงมีคนให้อภัยอ่ะ
ขอบคุณ คุณMACBETH KP คุณNERV ปลอบใจ ต่อไปผมจะไปโกงอีกแล้วครับ
แต่ว่าเรื่องอิดิทตัว ผมว่าต้องมีแน่นอน ไม่ใช่ผมคนเดียว ก็แค่เตือนเพื่อนๆ เผื่อไปเล่นกินตังกะใคร

#65 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 04 May 2009 - 01:01 AM

sthunder ฝากมาโพสครับ

คือคุณอย่าไปพูดถึงคนอื่นเลยครับ ถ้าคิดว่ามีก็ยกตัวอย่างเอาที่เห็นชัดๆ มาเลยดีกว่า

ผิดก็ยอมรับผิดไป ก็จบ จะโบ๊ยไปว่าคนอื่นๆๆ ก็ทำไปเพื่ออะไร คิดไปเองรึเปล่าว่าเค้าทำ ตอนนี้เค้าสงสัยกันใหญ่ว่าใครโกงอะ ยกตัวอย่างมาหน่อย

สังคมเกมนี้ เค้าเล่นกันมานานแล้ว เค้าเล่นกันแฟร์หมดไม่มีโกงหรอกครับ

Edited by [[[PEE]]], 04 May 2009 - 01:06 AM.

#66 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 May 2009 - 01:02 AM

QUOTE (superman2499 @ May 4 2009, 12:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมแค่อิดิทฟีฟ่า ทำยังกะผมไปฆ่าคนตาย อินไวรัวๆผมก็ขอโทดด้วย ไม่ได้ตั้งใจมันแลคๆ เลยกดสองครั้ง เอาชัว
ก็ไม่ได้มาแก้ตัวหรือปลอบใจตัวเองไร ก็ยอมรับไปแล้ว อ่ะ คิดว่าคงมีคนให้อภัยอ่ะ
ขอบคุณ คุณMACBETH KP คุณNERV ปลอบใจ ต่อไปผมจะไปโกงอีกแล้วครับ
แต่ว่าเรื่องอิดิทตัว ผมว่าต้องมีแน่นอน ไม่ใช่ผมคนเดียว ก็แค่เตือนเพื่อนๆ เผื่อไปเล่นกินตังกะใคร

แน่ะ ยังไม่สำนึก yoyo_77.gif

#67 superbpom

• Executive Members

Posted 04 May 2009 - 01:09 AM

QUOTE (Macbeth @ May 3 2009, 08:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนนี้ก็ปรับพลังครับ แต่สงสัยปรับผิดเล่นทีมไหนก็อ่อนหมดเลย

ที่คนเข้ามาโพสว่า ผมว่าคนที่โพส์เค้าตั้งใจมาโพสว่าที่มีนิสัยแบบนี้ ไม่ได้ว่าคุณคนเดียวล่ะมั้ง แบบที่ตาปอมบอกล่ะครับ อย่าคิดมาก

QUOTE (gogogo7922 @ May 3 2009, 09:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ไม่ชอบคนนี้ครับ yoyo_45.gif

ชอบถล่มผมจัง สงสัย Edit พลังให้ขยับเอวได้เร็วทำให้เลี้ยงลูกได้คล่อง yoyo_77.gif

ว่าแต่ผมก็ไม่ได้เล่น Fifa09 นานหละ ตั้งแต่ยันเสมอ Ohnut7 กับถล่ม superbpom ก็ไม่ได้เล่นเลย yoyo_21.gif

สองคนนี้มายังไง ???
ปล เล่นกินตังอะไรครับ ผมเห็นเค้าก็เล่นกันขำ ๆ หนุก ๆ ทั้งนั้น (อย่างมากก็โดนล้อ)

ปล2 จะติดใจอะไรนักหนากับ edit ตัวครับ

อย่างที่บอกนะครับ เล่น Rank Match ครับ edit ไม่ได้ ...

#68 superman2499

Posted 04 May 2009 - 01:44 AM

QUOTE (Genocide @ May 4 2009, 01:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แน่ะ ยังไม่สำนึก yoyo_77.gif

พิมผิดครับ โทดที
เอาเป็นว่าผมก็ยอมรับไปแล้ว ท่าคิดว่าให้อภัยไม่ได้ ก็ลบผมออกไป ไม่ต้องเล่นด้วยกันก็ได้ครับ

#69 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 04 May 2009 - 01:48 AM

QUOTE (superman2499 @ May 4 2009, 01:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พิมผิดครับ โทดที
เอาเป็นว่าผมก็ยอมรับไปแล้ว ท่าคิดว่าให้อภัยไม่ได้ ก็ลบผมออกไป ไม่ต้องเล่นด้วยกันก็ได้ครับ

แล้วท่านจะรับผิดชอบเพื่อนผมยังไง หลังจากโดนคุณยำไป เพื่อนผมก็ไปไม่เป็นอีกเลย ฟอร์มตกฮวบๆ 0eeeff42.gif
ป.ล. แต่ก็ดีนะช่วงหลังผมเลยถล่มมันตลอด 20f27c58.gif

#70 superman2499

Posted 04 May 2009 - 01:57 AM

QUOTE (teddyman @ May 4 2009, 01:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วท่านจะรับผิดชอบเพื่อนผมยังไง หลังจากโดนคุณยำไป เพื่อนผมก็ไปไม่เป็นอีกเลย ฟอร์มตกฮวบๆ 0eeeff42.gif
ป.ล. แต่ก็ดีนะช่วงหลังผมเลยถล่มมันตลอด 20f27c58.gif

แล้วเพื่อนท่านชื่ออะไร ผมจำไม่ค่อยได้ หลังๆ ถล่มไปหลายราย
แต่รู้สึกจะยังไม่เคยเล่นกับท่าน ท่าท่านเป็นคนมีจิตใจเมตตา ให้อภัยคนทำผิดพลาด จะเล่นกับผมก็ได้ผมอยู่อยู่ทั้งวันอ่ะ ตอนนี้ไม่ได้อิดิทแล้ว เล่นเพียวๆเลย

เออ แต่ผมงง กับคุณ pee ไรเนี่ย เรื่องเกียออฟวอร์ มันนานมากแล้ว ผมจำไม่ได้ว่าทำไรไว้บ้าง หลังๆมีเด็กข้างบ้านมาเล่นด้วย ที่เล่นๆ ก็มี fifa กับ call 5 ที่เล่น
ส่วน left 4 dead นี่ไม่เคยแตะเลย งง ว่าผมไปทำไรใครไว้ อ่านๆ ดูมีคน จองกฐินหลายราย

#71 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 May 2009 - 02:42 AM

QUOTE (superman2499 @ May 4 2009, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วเพื่อนท่านชื่ออะไร ผมจำไม่ค่อยได้ หลังๆ ถล่มไปหลายราย
แต่รู้สึกจะยังไม่เคยเล่นกับท่าน ท่าท่านเป็นคนมีจิตใจเมตตา ให้อภัยคนทำผิดพลาด จะเล่นกับผมก็ได้ผมอยู่อยู่ทั้งวันอ่ะ ตอนนี้ไม่ได้อิดิทแล้ว เล่นเพียวๆเลย

เออ แต่ผมงง กับคุณ pee ไรเนี่ย เรื่องเกียออฟวอร์ มันนานมากแล้ว ผมจำไม่ได้ว่าทำไรไว้บ้าง หลังๆมีเด็กข้างบ้านมาเล่นด้วย ที่เล่นๆ ก็มี fifa กับ call 5 ที่เล่น
ส่วน left 4 dead นี่ไม่เคยแตะเลย งง ว่าผมไปทำไรใครไว้ อ่านๆ ดูมีคน จองกฐินหลายราย

อยากรู้ไหมว่าทำไมมีคนจองกฐินหลายราย เพราะผมอ่านคำพูดคุณยังไงก็ไม่เหมือนคนที่ยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้น แถมยังมีการกระทบชิ่งไปหาคนอื่นอีก ซึ่งถึงแม้คุณจะขอโทษ หรือว่าจะแก้ไขการ Edit พลัง แต่มันก็เป็นเพราะคุณโดนคนอื่นตำหนิ คุณไม่ได้สำนึกเอง ซึ่งมันก็ค่อนข้างที่จะสายในแง่ของความรู้สึก ฉนั้นแล้ว กลับไปเล่นเกมส์แล้วทบทวนสิ่งที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆบอกเถอะครับ

สิ่งไหนที่คนอื่นเขาไม่ชอบก็ไม่ต้องทำ และประยุกต์กับการใช้ชีวิตในสังคมครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล. ผมแนะนะ ถ้าจะตอบต่อ ตอบเฉพาะที่เขาตำหนิพอแล้ว ไม่ต้องกระทบชิ่งใครหรอกครับ yoyo_37.gif

#72 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 04 May 2009 - 03:22 AM

QUOTE (superman2499 @ May 4 2009, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>

L4D ไม่รู้วันนั้นใครเล่นนะ คือผมรวมตัวกันในปาร์ตี้ อยู่ 4คนแล้ว คุณก็เข้ามาบอกขอเล่นด้วยจน มีคนนึงต้องยอมให้เล่นพอเข้าเกมไปคุณไม่ระวังตัวโดนซอมบี้ไล่ฟัดจะตาย ก็มาร้องแหกปาก ฮีลให้หน่อยๆ
คิดดูนะถ้าเกิดพวกผมอยากเล่นด้วย ก็คงฮีลให้โดยไม่ต้องขอแล้วหละ ลองคิดดูนะครับ yoyo_10.gif yoyo_17.gif

#73 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 04 May 2009 - 04:17 AM

รักเหลียง69

#74 leung69

Posted 04 May 2009 - 04:23 AM

ค๊ะ........เดี๊ยนก็อยู่ในหมู่ที่โดนบายอร์ของน้องถล่มด้วยล่ะมั้งค่ะก็เล่นเป็นเทพเ
จ้ากันทั้งทีมนี่ค่ะ ไม่สำนึกเลยนะค่ะตอนแรกเข้าใจว่ายังเป็นเด็ก
(อายุประมาณ 10-13 ขวบ) ก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกค่ะแต่มาเห็นรูปน้องในบอร์ดเนี่ยรับไม่ได้จิงๆ ค่ะ "มอเต็มกระด๊อย" แล้วยังไม่รู้จักคิด
มาตอบแบบข้างๆ คูๆ ว่าคนอื่นก็โกงมึง เอ้ย..น้องบ้ารึเปล่าค่ะ บอกหน่อยเถอะค่ะว่ามีใครบ้างอยากรู้จิงๆ ค่ะ เค้าเล่นกันสนุกๆ ทั้งนั้น วัดกันที่ฝีมือ
ล้วนๆ ไม่ต้องมาอีดิตค่าพลัง ให้ตัวเองดูปัญญาโครตจะอ่อนเหมือนคุณน้องหรอกค่ะ

ปล. เป็นน้องชายของแรมบ้ารึเปล่าค่ะ

#75 leung69

Posted 04 May 2009 - 04:27 AM

QUOTE (harts @ May 4 2009, 04:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รักเหลียง69

ขอหลังไมค์นะค่ะเรื่องหยั่งงี้ เดี๊ยนขี้เอาเอ้ย..ขี้อายนะค่ะ

#76 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 May 2009 - 09:15 AM

ผมไม่ชอบพฤติกรรมการเล่นเกมของคุณครับ ถ้าคุณไม่ได้อ้างเรื่อง Edit รบกวนช่วยไปปรับปรุงพฤติกรรมการเล่นของคุณด้วย อย่างที่ผมเคยพิมพ์ เวลาคุณยิงผมเข้า คุณทำท่าดีใจกวนๆ วิ่งไปรอบๆ แบบโคดๆๆๆนาน อันนี้ไม่เป็นไร ขำๆไม่ว่ากัน แต่ทำไมเวลาโดนผมยิงหลายๆลูกติดกัน คุณต้องหนีออกจากเกมด้วย ผมล่ะงงเป็นคน Invite ผมเอง พอจบเกมแล้วชนะนี่ Invite ยิกๆๆๆเลยนะคุณ ไม่ต้องบอกเนตแลคกด 2 ที ผมเห็นมาเป็น 10 เห็นจนผมเตะกับคนอื่นไม่ได้เลย โดนบังเรดาร์หมด 55318906.gif พอโดนยิงเยอะๆ เอ้า ไปโผล่ DashBoard แบบนี้เค้าไม่เรียกน้ำใจนักกีฬาครับ กูจะชนะอย่างเดียว พอโดนยิงหน่อย หนีเลย ...

Edited by XParm, 04 May 2009 - 09:16 AM.

#77 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 04 May 2009 - 09:24 AM

ดูอย่าง เจ๊ leung69 ซิครับ เก่งก็ไม่เก่งแต่ถ้าตีถ้าต่อยเค้าไปทั่ว โดนยิงทีก็โวยลั่นปาร์ตี้ไปหมด yoyo_77.gif

#78 ToNK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 May 2009 - 09:43 AM

ใจเย็นๆนะครับ อย่ามีเรื่องกันเลย คนเราผิดพลาดกันได้ครับ อ่านกันนะครับ
ความจริงเรื่องการให้อภัยนั้นมีคนพูดถึงกันมาก และก็รู้ว่าเป็นสิ่งดีที่ควรจะให้อภัยคนอื่นให้ได้ แต่คนที่พูดว่าให้อภัยแล้วปากพูดไปแต่ใจไม่ยอมให้อภัยยังมีอีกมากรวมถึงคน ที่บอกว่า ไม่สามารถให้อภัยได้เพราะยังแค้นอยู่ก็มีมาก

การให้อภัย จึงไม่ใช่ของง่ายๆ เลย ทำยากกว่าการให้สิ่งของ ให้เงิน หรือให้กำลังใจคนอื่นเสียอีก ถ้าใครรู้จักการให้อภัยได้ ถือว่าเป็นการทำงานชิ้นเยี่ยมของชีวิตได้ และทำให้มีความสุขมากขึ้น

คนที่ไม่อภัยคือคนแพ้

ถ้าเราโกรธใครเพราะคิดว่าเขาทำผิด ต่อเรา และเราไม่ให้อภัยเขานั่นก็เหมือนกับเราคือผู้แพ้ เขาคือผู้ชนะ เพราะเราจะให้เวลาและความสำคัญกับเขาบ่อยๆ ยิ่งคิดก็ยิ่งทุกข์ทำอะไรก็ไม่ได้ ตัวเราเองจะทุกข์มากขึ้น ส่วนเขาจะทุกข์หรือไม่ เราไม่รู้ ตกลงเราคือผู้แพ้ เขาคือผู้ชนะ

แต่ ถ้าหากเราให้อภัยได้ เราไม่แคร์ว่าเขาจะทำอย่างไรกับเรา เรื่องมันผ่านไปแล้วเป็นเรื่องของอดีต เราก็จะกลายเป็นผู้ชนะทันที ถ้าเขาทำผิดกฎหมายก็ให้ต่อสู้ในแง่กฎหมาย

ถ้าเขาผิดโดยเราต่อสู้ ไม่ได้และเป็นฝ่ายเสียเปรียบ ก็ต้องคิดว่าเป็นเรื่องของวิบากกรรม ที่เราอาจจะเคยทำสิ่งที่ไม่ดีกับเขาเอาไว้ก่อนในอดีต ผลกรรมจึงตามมาทำให้เราทุกข์เราต้องถ่อมตัว ถ่อมใจ ยอมรับความทุกข์นั้น และทำดีให้มากขึ้นโดยหวังว่าผลของการทำดีนั้นจะทำให้ชีวิตเราดีขึ้น พ้นจากวิบากกรรมนั้นได้เร็วๆ ส่วนเขาที่ทำความผิดกับเรา ทำให้เราเดือดร้อน เจ็บปวด เขาก็จะได้รับผลของการกระทำนั้นเองในอนาคต

ต้องเชื่อ เรื่องกฎแห่งกรรมเอาไว้บ้าง จะได้มีแนวคิดที่สร้างสรรค์ได้ ไม่จนมุม ถ้าไม่เชื่ออย่างนี้ก็จะเกิดการยกตัวโดยคิดว่าตัวเองถูกต้อง คนอื่นผิด และโทษคนอื่นตลอดเวลา จะยิ่งทุกข์มากขึ้น

คนที่ไม่ให้อภัยนั้นจะมี ความทุกข์เสมือนมีบาดแผลในใจหรือมีหนามชีวิตที่คอยทิ่มแทงจิตใจตัวเอง ให้เจ็บปวดตลอดเวลาที่นึกถึงเป็นเรื่องทรมานมาก เวลาคิดขึ้นมาจะมีความเครียด รู้สึกเจ็บปวด มีการหลั่งสารคลายความเครียดคือ Adrenaline และ Cortizonine (ไม่แน่ใจต้นฉบับขาดตรงคำนี้น่ะค่ะ) ในสมองแต่ถ้าให้อภัยแล้วจิตใจสบาย พร้อมจะรักตัวเองเป็นและรักคนอื่นได้ มีความคิดสร้างสรรค์ได้ จะมีการหลั่งสารของความสุข Endophine ในสมองได้

พวกเรามาให้อภัยเค้ากันนะครับ yoyo_51.gif

Edited by ToNK, 04 May 2009 - 09:44 AM.

#79 superbpom

Posted 04 May 2009 - 09:45 AM

QUOTE (giggogs @ May 4 2009, 09:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูอย่าง เจ๊ leung69 ซิครับ เก่งก็ไม่เก่งแต่ถ้าตีถ้าต่อยเค้าไปทั่ว โดนยิงทีก็โวยลั่นปาร์ตี้ไปหมด yoyo_77.gif

เจ้เหลียงเค้า edit ตัวด้วยคับ yoyo_64.gif

วันก่อนเอา คารู + อั้กบาลาฮอล ถล่มผมไป 6 ลูก

#80 Aztray360

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 May 2009 - 12:01 PM

QUOTE (superman2499 @ May 4 2009, 01:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>

นายมาแนวนี้อีกแล้วสินะ อันที่จริงนะนายเอาจริงๆเลยมันไม่ได้เรื่องใหญ่อะไรมากมายถึงขนาดไปฆ่าคนตายหรอก

แต่มันอยู่ที่ว่านายสำนึกหรือป่าวไม่ใช่ว่าออกมาขอโทษขอโพยไปงั้นๆแถมยังมีมาแถ

เรื่องที่มีคนอื่นอีดิทตัวอีก

คิดว่าคนอื่นๆจะมีนิสัยแบบนายเหรอครับผมไม่อยากจะใช้คำแรงๆหรอกครับแต่อ่านแล้ว

หมั่นไส้จังวะครับเห็นมาหลาย เรบลี่แล้ว

คนที่พร้อมจะให้อภัยนายมีเยอะแยะครับแต่ที่เขาไม่อยากให้อภัยนายเพราะว่า

นายไม่รู้จักสำนึกดูได้จาก เรบลี่แรกที่นายมาโพสสิครับ

นั่นขอโทษแล้วเหรอครับ คิดว่าเป็นเรื่องตลกป่าวครับ เราจะบอกเลยว่า ตลกที่หน้านายดิ คนเขาไม่ชอบกันยังคิดว่าเป็นเรื่องตลก

แถนู่นแถนี่ น่าเบื่อ จะยอมรับก็ยอมรับมาไม่จำเป็นต้องไปแถว่าคนอื่นก็ใช้คนอื่นก็ทำ

อ่อบอร์ดนี้คงไม่มีเล่นกินตังหรอกครับ นายกลับบ้านไปเล่น ป๊อก 9 18 เด้ง ที่บ้านนายเหอะครับ