`

Jump to content

แนะนำหน่อยครับ เล่นเมจผ่าน 1-1 แล้ว

59 replies to this topic

#1 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 March 2009 - 01:45 PM

เล่นผ่าน 1-1 แล้ว ลองวิ่งไป 1-2 ดู เจอมังกรไฟไล่เผาก้น วิ่งกลัีบเกือบไม่ทัน

หนีไปเล่น 1-2 ด่านเหมือง เจอหมาหมู่รุมสามตัวเกือบตาย ดีที่รอดมาได้ ตอนนี้ไปเจอคนเหมืองไล่ฟันอย่างบ้าคลั่ง กับตัวยิงลูกไฟอีก
เอาเวทย์ยิงมันก็ไม่เข้าอ่ะครับ ยากมากๆเลย ตัวก็บาง
ควรไปเล่นไหนดี

ลองไปด่านคุกแล้ว เจอไล่ยิงเหมือนกัน แต่ไม่ได้เล่นต่อ รอเพื่อนๆแนะนำก่อน

#2 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 March 2009 - 02:23 PM

หันมาเล่น demon soul นี่เองไม่เห็นออนstreetเลย 07baa27a.gif

เล่นเมจต้องไปด่านคุก จะช่วยอาจารย์สอนเวทได้

เล่นแรกๆต้องเล่นแบบกองโจร อย่าให้ศัตรูห็น ซุ่มยิงอย่างเดียว

#3 ~veemail~

Posted 24 March 2009 - 03:09 PM

แหะๆ street ช่วงนี้ นานๆจะเล่นทีนึงครับ ไม่ได้ปล่อยแผ่นทิ้งครับ
หลบมาอยู่ nexus ก่อน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

#4 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 March 2009 - 03:21 PM

ผมก็หลบมาอยู่ nexus เหมือนกัน

พอมีคนมาท้า street ทีเนี่ยจะเซพก็ไม่ได้ต้องบอกปัดไปว่าเล่นกันครั้งหน้าละกัน

#5 zubzero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 March 2009 - 03:32 PM

ลองหาเพื่อนช่วยในด่านคุกสิครับ ช่วยได้เยอะเลยนะ

ว่าแต่ st4 ก็ออน เป็นพักๆ เหมือนกัน yoyo_24.gif

#6 janemon

Posted 24 March 2009 - 03:51 PM

ไปเอาแหวน Thift ring ก่อนเลยครับ ที่ 1-1 นี่แหละตรงที่เราไปช่วยอัศวินสีทอง (กลิ้งตัวจากกระไดลงมา)

แล้วไปด่าน 4-1 ไปเอาแหวน mp regan โดยเอา Bass telescope ไปแลกที่ใต้ต้นไม้ แต่ต้องเดินระวังหน่อยนะค่อยเดินแล้ว lock เป้าได้เมื่อไรก็ซัด fire ใส่ไปเลยสองทีตาย แต่ถ้าพลาดมันก็ฟันเราสองทีตายเช่นกันนะครับ ตอนนี้ผม lvl 37 เอง ไว้ lvl ใกล้กันแล้วมาเล่นด้วยกันนะครับ

#7 huang

Posted 24 March 2009 - 04:33 PM

ถามนิดนึงนะครับ
จากที่ผมอ่านๆนี่ ด่าน 1-1 มันจะมีคนให้เราไปช่วยใช่มั้ยครับ ตอนผมเล่นก็ได้ยินเสียงกับข้อความให้ไปช่วยขึ้นอยู่เหมือนกัน
แต่หาไม่เจอไม่รู้เขาอยู่ตรงไหน ช่วยแนะนำทีครับ ต้องช่วยมั้ย ไม่ช่วยเป็นไรป่าว

เล่นมา3วันละ เพิ่งเปิดประตูใหญ่ได้เมื่อคืน วันนี้คงซัดบอสสไลม์ได้
เกมส์นี้มันเล่นแล้วติดจริงๆ b048a2d2.gif

#8 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 March 2009 - 04:58 PM

ด่าน 1-2 ตรงมังกรไม่ยากครับ กะระยะไม่ให้โดนไฟมัน พอมันร่อนมาฟ่นไฟให้วิ่งตามตูดมันไปเลยก็จะผ่านโดยง่าย ใช้เมจปราบบอสไม่ยากครับด่านนี้

หลังจากนั้นผมเล่นด่าน 4 ด่านกระโหลกกลิ้งเนื่องจากให้โซลเรามาก คอยหมั่นอัฟยิงเวทแรงและพลังกายไว้ด้วย สามารถเล่นจบจบด่านได้เลย

หลังจากนี้ไปด่านอื่นๆก็ง่ายแล้วครับ เนื่องจากด่านนี้มีที่เก็บโซลค่อนข้างมาก บอสไม่ค่อยยาก ยิงเวทย์แล้วหลบก็จะผ่านได้

ผมก็พึ่งเล่นถึงตรงนี้เหมือนกัน เลเวล 48 เดี๋ยวกะไปด่านคุกต่อจะได้หาคนสอนเวทย์ใหม่ๆให้ yoyo_53.gif

#9 ~veemail~

Posted 24 March 2009 - 05:09 PM

QUOTE (janemon @ Mar 24 2009, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปเอาแหวน Thift ring ก่อนเลยครับ ที่ 1-1 นี่แหละตรงที่เราไปช่วยอัศวินสีทอง (กลิ้งตัวจากกระไดลงมา)

แล้วไปด่าน 4-1 ไปเอาแหวน mp regan โดยเอา Bass telescope ไปแลกที่ใต้ต้นไม้ แต่ต้องเดินระวังหน่อยนะค่อยเดินแล้ว lock เป้าได้เมื่อไรก็ซัด fire ใส่ไปเลยสองทีตาย แต่ถ้าพลาดมันก็ฟันเราสองทีตายเช่นกันนะครับ ตอนนี้ผม lvl 37 เอง ไว้ lvl ใกล้กันแล้วมาเล่นด้วยกันนะครับ

QUOTE (newbita @ Mar 24 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่าน 1-2 ตรงมังกรไม่ยากครับ กะระยะไม่ให้โดนไฟมัน พอมันร่อนมาฟ่นไฟให้วิ่งตามตูดมันไปเลยก็จะผ่านโดยง่าย ใช้เมจปราบบอสไม่ยากครับด่านนี้

หลังจากนั้นผมเล่นด่าน 4 ด่านกระโหลกกลิ้งเนื่องจากให้โซลเรามาก คอยหมั่นอัฟยิงเวทแรงและพลังกายไว้ด้วย สามารถเล่นจบจบด่านได้เลย

หลังจากนี้ไปด่านอื่นๆก็ง่ายแล้วครับ เนื่องจากด่านนี้มีที่เก็บโซลค่อนข้างมาก บอสไม่ค่อยยาก ยิงเวทย์แล้วหลบก็จะผ่านได้

ผมก็พึ่งเล่นถึงตรงนี้เหมือนกัน เลเวล 48 เดี๋ยวกะไปด่านคุกต่อจะได้หาคนสอนเวทย์ใหม่ๆให้ yoyo_53.gif

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวไปเอาแหวนแล้วค่อยมาเก็บโซล

QUOTE (huang @ Mar 24 2009, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดนึงนะครับ
จากที่ผมอ่านๆนี่ ด่าน 1-1 มันจะมีคนให้เราไปช่วยใช่มั้ยครับ ตอนผมเล่นก็ได้ยินเสียงกับข้อความให้ไปช่วยขึ้นอยู่เหมือนกัน
แต่หาไม่เจอไม่รู้เขาอยู่ตรงไหน ช่วยแนะนำทีครับ ต้องช่วยมั้ย ไม่ช่วยเป็นไรป่าว

เล่นมา3วันละ เพิ่งเปิดประตูใหญ่ได้เมื่อคืน วันนี้คงซัดบอสสไลม์ได้
เกมส์นี้มันเล่นแล้วติดจริงๆ b048a2d2.gif

จะมีอัศวินเกราะทองให้เราช่วยอ่ะครับ ตรงช่วงที่มีหอคอยที่มีอัศวินตาสีฟ้าเฝ้าประตูหมอกอ่ะครับ ตรงนั้นอย่าเพิ่งเข้าไปในหมอก
ให้วิ่งมาด้านล่างครับ จะมีทางไปช่วยอัศวิน เสร็จแล้วค่อยย้อนกลับมาเข้าประตู

#10 ~veemail~

Posted 24 March 2009 - 05:14 PM

ว่าแต่ว่า ตรงที่ไปเก็บแหวน thief ring อยู่ตรงไหนอ่ะครับ
ตรงที่เจออัศวินเลยหรอ ช่วยบอกทางที

#11 zubzero

Posted 24 March 2009 - 06:50 PM

QUOTE (~veemail~ @ Mar 24 2009, 05:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่ว่า ตรงที่ไปเก็บแหวน thief ring อยู่ตรงไหนอ่ะครับ
ตรงที่เจออัศวินเลยหรอ ช่วยบอกทางที

อธิบายง่ายๆ เลยนะฉาก 1-1 คุณจำทางที่ลงบันไดวนไปเอาแหวนเพิ่ม HP75% ตอนเป็นวิญญาณได้ไหม
คุณจำไอ้ตาแดงได้ไหม ถ้าทราบอย่างใดอย่างนึงก็ตามนี้นะครับ
ขี้นบันไดตรงที่มีหินกลิ้งมา แล้วเจอทหาร 1 คนฆ่าซะ ขี้นบันไดตรงไปจะเห็นตาฟ้าเฝ้าทางเข้าที่เป็นประตูหมอก
ถ้าตรงไปจะเป็ฯทางไปเอาแหวน ถ้ากับหลังก็จะไปเจอตามแดง ทีนี้ให้เข้าประตูหมอกไป ลงบันไดเลี้ยวซ้ายปุป
ตรงหัวมุมชะโงกไปดูหน่อยดันอนาลอกเดินไปเลยครับมันจะปีนกำแพงหล่นไปตรงหลังอัศวินสีท
องพอดี เก็บแหวนซะ
(จุดสังเกตถ้าเราไม่ลงกำแพงนี้หันซ้ายอีกนิดจะมีถังระเบิดถ้าวิ่งเข้าไปจะมีทหารปาไฟ
ใส่ถังระเบิดอะ)
คิดว่าน่าจะหาเจอนะครับ yoyo_76.gif

#12 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2009 - 08:48 PM

ผมตอนนี้mageเล่นรอบ2อยู่กำลังเซงผ่าน เทพเจ้ามังกรไม่ได้พ่นไฟ1ทียังไงก้ตายโลกดำปี๋และ ส่วนด่าน1โลกขาวเป้นโอโม่เยย T T กะว่าจะไปเอาดราก้อนบอลมากักมันแล้วแยกกระจายไป7ทวีปเลย บ้าจิง

#13 ~veemail~

Posted 24 March 2009 - 11:06 PM

เก็บแหวนได้ละครับ ตอนนี้กำลังไปเก็บโซลด่านกะโหลกกลิ้งอยู่ มันเร็วจริงๆเลย

#14 huang

Posted 25 March 2009 - 12:08 AM

QUOTE (zubzero @ Mar 24 2009, 06:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อธิบายง่ายๆ เลยนะฉาก 1-1 คุณจำทางที่ลงบันไดวนไปเอาแหวนเพิ่ม HP75% ตอนเป็นวิญญาณได้ไหม
คุณจำไอ้ตาแดงได้ไหม ถ้าทราบอย่างใดอย่างนึงก็ตามนี้นะครับ
ขี้นบันไดตรงที่มีหินกลิ้งมา แล้วเจอทหาร 1 คนฆ่าซะ ขี้นบันไดตรงไปจะเห็นตาฟ้าเฝ้าทางเข้าที่เป็นประตูหมอก
ถ้าตรงไปจะเป็ฯทางไปเอาแหวน ถ้ากับหลังก็จะไปเจอตามแดง ทีนี้ให้เข้าประตูหมอกไป ลงบันไดเลี้ยวซ้ายปุป
ตรงหัวมุมชะโงกไปดูหน่อยดันอนาลอกเดินไปเลยครับมันจะปีนกำแพงหล่นไปตรงหลังอัศวินสีท
องพอดี เก็บแหวนซะ
(จุดสังเกตถ้าเราไม่ลงกำแพงนี้หันซ้ายอีกนิดจะมีถังระเบิดถ้าวิ่งเข้าไปจะมีทหารปาไฟ
ใส่ถังระเบิดอะ)
คิดว่าน่าจะหาเจอนะครับ yoyo_76.gif

ถามเพิ่มนิดนะครับ
กระโดดลงไปแล้วจะเจอรุมสกรัมมั้ยครับ เคยโดดด้านตรงข้ามแบบนี้ที ตอนแรกเห็นแค่ 2 ตัว เอาวะ พอลงไปเท่านั้นแหละ yoyo_71.gif

กลับ NEXUS เลยครับ

#15 ~veemail~

Posted 25 March 2009 - 12:52 PM

ผมวิ่งไปทางธรรมดาก่อนอ่ะครับ พอช่วยอัศวินได้แล้วค่อยย้อนมาโดดทีหลัง

#16 huang

Posted 25 March 2009 - 02:00 PM

ตอนนี้วิ่งผ่านมังกรตรง 1-2 ไปถึงประตูหมอกใหญ่ๆแล้วครับ
ลองดูในแผนที่รู้สึกว่าหลังหมอกจะเป็น Tower Knight ใช่มั้ยครับ
ตอนนี้ผม Soul Level 20 เป็นเมจ Will 24 , Mag 20 พอจะสดกับท่านอัศวินหอคอยไหวมั้ยครับ
ถ้ายังไม่เวิร์คจะได้ไปเก็บกับกระดูกกลิ้งต่ออีก

แล้วแหวนที่เพิ่ม MP อ่ะครับที่บอกว่าต้องไปแลกที่ใต้ต้นไม้ จากจุดเริ่มต้นนี่วิ่งไปไกลมั้ยครับมันอยู่ตรงช่วงไหนครับ รบกวนด้วย
ขอบคุณครับ

#17 blueblood

키스 키스

Posted 25 March 2009 - 02:29 PM

QUOTE (huang @ Mar 25 2009, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้วิ่งผ่านมังกรตรง 1-2 ไปถึงประตูหมอกใหญ่ๆแล้วครับ
ลองดูในแผนที่รู้สึกว่าหลังหมอกจะเป็น Tower Knight ใช่มั้ยครับ
ตอนนี้ผม Soul Level 20 เป็นเมจ Will 24 , Mag 20 พอจะสดกับท่านอัศวินหอคอยไหวมั้ยครับ
ถ้ายังไม่เวิร์คจะได้ไปเก็บกับกระดูกกลิ้งต่ออีก

แล้วแหวนที่เพิ่ม MP อ่ะครับที่บอกว่าต้องไปแลกที่ใต้ต้นไม้ จากจุดเริ่มต้นนี่วิ่งไปไกลมั้ยครับมันอยู่ตรงช่วงไหนครับ รบกวนด้วย
ขอบคุณครับ

ได้คับ เอา เวทย์บอลพลังีฟ้าไ ปยิง ทริกก็ง่ายๆ ฆ่าพวก นักยิงธนูให้หมดก่อน แล้วยื่นบนโวนกระไดที่หันหน้าไปทาง ยัก

ยักจะพุ่งหอกมาทางเราให้ ยิง ส่วนไปที่ หัว แล้ว กลิ้งหลบ ทำแบบ นี้ ยิงๆ หลบๆ เดี่ยวก็ตาย พยายามนะคับ ^^

#18 captPae

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:photography

Posted 25 March 2009 - 02:35 PM

น่าไปคุยกันที่กระทู้เมจเนอะ :P

ถามต่อในนี้ละกัน บอส 2-2 ที่เป็นไฟ มีเทคนิคสู้ยังไงบ้างครับ

#19 blueblood

키스 키스

Posted 25 March 2009 - 03:28 PM

นี่กะ จะให้ ปยอย กันหมดเลยใช่ไหม ละคับ - -lll

อยากได้ เดี่ยวจัดให้ -*-

#20 zubzero

Posted 25 March 2009 - 08:18 PM

QUOTE (huang @ Mar 25 2009, 12:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเพิ่มนิดนะครับ
กระโดดลงไปแล้วจะเจอรุมสกรัมมั้ยครับ เคยโดดด้านตรงข้ามแบบนี้ที ตอนแรกเห็นแค่ 2 ตัว เอาวะ พอลงไปเท่านั้นแหละ yoyo_71.gif

กลับ NEXUS เลยครับ

ถ้ามีคบเพลิงก็ล็อคที่ตัวศัตรูตอนที่มันติดๆ กันมันจะโดนหลายตัวครับเหลือสัก 1-2 ตัวก็ลงไปซัดเลยแล้วแต่สดครับ

QUOTE (huang @ Mar 25 2009, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณครับ

ก็ตรงประตูหมอกแรกเลยครับ เข้าไปอย่าเพิ่งวิ่งให้หันไปซ้ายขวา มันจะมีทางวิ่งในกำแพงครับ ถ้าไปต้นไม้ก็ไปทางซ้ายครับ ทางขวา
รู้สึกจะไปเก็บของ (ทั้งซ้ายและขวา เราสามารถขี้นไปฟันพวกธนูบนกำแพงได้ครบั)