`

Jump to content

แนะนำหน่อยครับ เล่นเมจผ่าน 1-1 แล้ว

59 replies to this topic

#41 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 28 March 2009 - 05:57 PM

ดาบตรงกระูดูกดำ ผมก็เ้ก็บแล้วมันไม่ใช่ดาบเพิ่ม mp อ่ะครับ เป็นดาบตีบวก 1 เหมือนกัน อ่านในคำอธิบาย
ประมาณว่ามีผลต่อศัตรูที่ไม่สวมเกราะครับ

#42 KillerQ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 March 2009 - 06:05 PM

แล้วด่านเพิ่ม mp อยู่ map ไหนกันแน่ ตายที่ 4-1 ใช้ quit game ไม่ทันสักที เป็นร่างวิญาณอยู่ อยากได้กายเนื้อกลับมาทำไงดีครับ แหวนรี mp ก็ขึ้นช้า

#43 KillerQ

Posted 28 March 2009 - 06:13 PM

ขอโทษทีพิมพ์ผิดดาบเพิ่ม mp อยู่ที่ไหนครับรบกวนด้วย

#44 huang

Posted 28 March 2009 - 06:47 PM

ผมเก็บตรงกระดูกดำนะแหละครับ ที่+1 เวลาเราใส่ดาบแล้วจะมีแสงเป็นเส้นสีฟ้าที่ตัวเราอ่ะครับ
แต่มันขึ้นทีละน้อยมากๆๆๆๆ จนนึกว่าไม่ขึ้นเลย (กินยาไวกว่า) e111de78.gif

#45 KillerQ

Posted 28 March 2009 - 07:22 PM

ผมว่าไม่ใช่นะครับ ไม่เห็น mp ขึ้นเลย ลองถอดแหวนรี mp ออกแล้วไม่ขึ้นเลยครับ

#46 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2009 - 08:04 PM

อันนั้นแหละครับ Cresent Falchion+1ใช่ปะ มันขึ้นช้ามากจนไม่รู้สึกว่ามันขึ้นไงครับ ต้องยืนอยู่เฉยๆด้วยครับ ลองหาแร่มันตี+เพิ่มดู

จากWikiนะครับ

* Darkmoon stone (Crescent)
o Changes parameters to -/-/A/-/.
o Auto regeneration for MP.
o Can upgrade some weapons at +6 (blacksmith Ed)
o Confirmed weapons:
+ Falchion
+ Kilij
+ Mailbreaker
+ Scimitar
+ Uchigatana

#47 zubzero

Posted 28 March 2009 - 10:12 PM

QUOTE (libertica @ Mar 28 2009, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อันนั้นแหละครับ Cresent Falchion+1ใช่ปะ มันขึ้นช้ามากจนไม่รู้สึกว่ามันขึ้นไงครับ ต้องยืนอยู่เฉยๆด้วยครับ ลองหาแร่มันตี+เพิ่มดู

จากWikiนะครับ

* Darkmoon stone (Crescent)
o Changes parameters to -/-/A/-/.
o Auto regeneration for MP.
o Can upgrade some weapons at +6 (blacksmith Ed)
o Confirmed weapons:
+ Falchion
+ Kilij
+ Mailbreaker
+ Scimitar
+ Uchigatana

ต้องใช้ฟันศัตรูครับมันจะขึ้นมา 1-3 MP ส่วนฉากนี้ก่อนขี้นไปต้นไม้สังเกตุนิด
จะมีสเกลกระดูกกลิ้งตรงทางบรรไดที่กำแพงมันตันน่ะ ฆ่ามันแล้วลองฟันกำแพงดูครับ
กำแพงจะหายไป แล้วให้ใช้กุญแจที่ได้จากฉากแถวนี้แหละไขเข้าไปช่วย npd มันจะขาย
ของให้มีไรลองไปดูกันเองนะ ตรงต้นไม้พูดได้ให้วางกล้องส่องทางไกลแล้วออกฉากไป
แล้วเข้ามาใหม่จะมีแหวนเพิ่ม MP ให้ครับ (อันนี้สิเจ๋งเลย) yoyo_24.gif

#48 huang

Posted 29 March 2009 - 10:18 AM

ถามนิดนึงึรับ
สูตรปั๊ม Soul ด่าน 4-2 ที่ฆ่ายมฑูตเสร็จ วิ่งลงเหว แล้วกลับมาเก็บใหม่อ่ะครับ
มันมีผลอะไรกับเกมมั้ยครับ ถ้าเราตายบ่อยๆ
ถ้ามีจะแก้ยังไงครับ
คือผมมองไม่ออกว่าตัวผมมันขาวหรือดำกันแน่ 4519626a.gif
แถมรู้สึกว่าว่าด่านมันยากขึ้นหรือเปล่า กระดูกกลิ้งตรงขอบเหวต้องยิง 2 ที ทั้งๆที่พอเข้าด่าน 4-1 ก็ยิงทีเดียว

ขอบคุณครับ

#49 blueblood

키스 키스

Posted 29 March 2009 - 11:14 AM

แหวนอย่างเดี่ยวก็พอคับ ต้นเกมส์

หลังๆ กด ยาตลอด -*-

#50 Mr.Krajork

นายกระจอก

Posted 29 March 2009 - 12:05 PM

QUOTE (huang @ Mar 29 2009, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดนึงึรับ
สูตรปั๊ม Soul ด่าน 4-2 ที่ฆ่ายมฑูตเสร็จ วิ่งลงเหว แล้วกลับมาเก็บใหม่อ่ะครับ
มันมีผลอะไรกับเกมมั้ยครับ ถ้าเราตายบ่อยๆ
ถ้ามีจะแก้ยังไงครับ
คือผมมองไม่ออกว่าตัวผมมันขาวหรือดำกันแน่ 4519626a.gif
แถมรู้สึกว่าว่าด่านมันยากขึ้นหรือเปล่า กระดูกกลิ้งตรงขอบเหวต้องยิง 2 ที ทั้งๆที่พอเข้าด่าน 4-1 ก็ยิงทีเดียว

ขอบคุณครับ

ตอนแรกๆผมก็ทำงี้แหละครับ
ขึ้นเอาๆ แต่ ที่สังเกตดูคือ LV Soul ขึ้นด้วย 55555 moster เก่งตาม yoyo_77.gif

#51 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 29 March 2009 - 01:07 PM

ผมก็เคยโพส ไว้แล้ว ว่า การเก็บเวล ที่ ยมทูตนะ

จริงๆไม่จำเป้นต้องโดด ลงเหวหรอก

แต่ อาสัย ความขยัน

ให้ฆ่าแต่ ลูกน้องมันอย่างเดียวพอครับ

อย่า ฆ่า ยมทูต

เพราะท่า ฆ่ายมทูต ลูกน้องมันจะ ตายตาม ไปด้วย

ดังนั้น ให้ฆ่าแต่ลูกน้องมันให้เกลี้ยง ยกเว้น 2ตัวที่อยุ่ใกล้ กับ ยมทูต อย่าไปฆ่า เพราะ

เดี๋ยวยมทูตมันเห้นจะตามเรามา

ให้วิ่งขึ้นวิ่งลง ตามบรรไดนั่นละครับ

จุดเกืด มันจะอยุ่ตรงนั้น

ขยันหน่อย โซล พุ่งกระฉูด

ตัวขาวตัวดำนั้น

ถ้า ขาว มันจะมี แสงออกที่ตัวเรา

ดูตามกระทุ้นี้เลยครับไม่ยากครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=153663

เล่นเกมส์นี้ ต้อง เก็บทุกลายละเอียดจริงๆๆ

#52 huang

Posted 29 March 2009 - 01:51 PM

ขอบคุณครับ
ตอนนี้เปลี่ยนมาเก็บกับลูกน้องยมฑูตละ d16c4689.gif

#53 huang

Posted 29 March 2009 - 02:22 PM

สรุปตอนนี้ ได้วิธีแบบผมเองแล้วครับ
ใช้วิธีวิ่งไปฆ่ายมฑูต แบบเดิม แต่เปลี่ยนจากโดดเหวตาย
มาใช้มิราเคิล Evacuate วาปกลับ Nexus แทน
ผมว่าน่าจะเวิร์คแล้วนะสำหรับผมกับวิธีนี้

ขอบคุณข้อมูลและคำแนะนำของทุกท่านนะครับ 875328cc.gif

#54 captPae

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:photography

Posted 29 March 2009 - 03:43 PM

ผมก็ไปฆ่ายมทูตแล้วก็วิ่งกลับไปวาปกลับ nexus เอาได้รอบละ 4500 ก็พอได้อยู่ ช่วงแรกๆ :P ยังไม่อยากโดนเหวเสียดายร่างเนื้อ กับกลัวโลกดำ :S

#55 lorn_13

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 March 2009 - 05:41 PM

ไปเก็บกระดูกดำตรงทางลับด้านซ้ายของยมทูตด้วยดิครับ แล้ววิ่งไปหากระดูกดำอีกตัวก่อนสู้กับ boss 4-1 ถ้าฉากดำหมดหนึ่งรอบน่าจะได้ประมาณ 7000+7000+2000 กว่าๆ

#56 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 29 March 2009 - 06:24 PM

กระดูดำเนี่ย คุ้มครับ

ผมตายประ จำ เพราะ ประมาท

555555

#57 huang

Posted 29 March 2009 - 09:08 PM

สอบถามนิดนึงครับ
แท่นหินที่อยู่ที่ยอดหอคอยของ Nexus นั่นวาปไปไหนหรอครับ

เคยเจอตอนวิ่งหาเด็กจุดเทียน มันจะอยู่บนสุดของ Nexus เลยอ่ะครับ
ต้องขึ้นไปตามบันได ใครเคยลองมั่งว่าไปไหนบอกทีนะครับ

#58 Indyhell

Posted 29 March 2009 - 09:27 PM

มันไม่ได้วาปครับ

มันแค่เก็บข้อมูลของคนที่เทพๆ ประมาณนั้นนะครับ

#59 blueblood

키스 키스

Posted 29 March 2009 - 09:46 PM

QUOTE (huang @ Mar 29 2009, 09:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบถามนิดนึงครับ
แท่นหินที่อยู่ที่ยอดหอคอยของ Nexus นั่นวาปไปไหนหรอครับ

เคยเจอตอนวิ่งหาเด็กจุดเทียน มันจะอยู่บนสุดของ Nexus เลยอ่ะครับ
ต้องขึ้นไปตามบันได ใครเคยลองมั่งว่าไปไหนบอกทีนะครับ

อนุเสาวรี คับ จะเป้นที่เก็บ ranking ของ พวกเทพ ทั้งหลาย

#60 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 March 2009 - 10:57 AM

ยังไม่ได้เล่นต่อเลย อยู่ 4-1 อยู่อ่ะ
ตอนนี้อยู่แถวหน้าผา มีกระเบนคอยยิงใส่

เดี๋ยวกลับไปตรงกำแพงที่บอกก่อนจะได้ ไปหาคนขายของ