`

Jump to content

แนะนำหน่อยครับ เล่นเมจผ่าน 1-1 แล้ว

59 replies to this topic

#21 captPae

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:photography

Posted 25 March 2009 - 10:53 PM

QUOTE (blueblood @ Mar 25 2009, 03:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นี่กะ จะให้ ปยอย กันหมดเลยใช่ไหม ละคับ - -lll

อยากได้ เดี่ยวจัดให้ -*-

555 ไม่ต้องก็ได้ครับ จัดการได้ละ:P

#22 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2009 - 11:12 AM

เหอ เหอ กลายเป็นกระทู้ฮอทไปได้

ถามเพิ่มครับ วิธีแลกของที่ต้นไม้ทำไงครับ

#23 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 March 2009 - 11:16 AM

QUOTE (~veemail~ @ Mar 26 2009, 11:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เหอ เหอ กลายเป็นกระทู้ฮอทไปได้

ถามเพิ่มครับ วิธีแลกของที่ต้นไม้ทำไงครับ

ก็ เอาของที่ต้องการใช้แลก

Drop ลงใต้ต้นไม้เลยครับ

แล้วออกจาก ฉากไป

แล้วกลับเข้ามาใหม่ จะเห็นของรับ

#24 ~veemail~

Posted 26 March 2009 - 11:46 AM

โอ้ว ขอบคุณครับ

จะแลกแหวนเพิ่ม MP นี่เอา ของที่ได้จากการช่วยอัศวินใน1-1 มาแลกใช่ป่ะ

#25 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 March 2009 - 12:12 PM

กล้องส่อง ทางไกล ไงครับ

#26 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 March 2009 - 01:26 PM

ถามต่อเลยครับ
ผมไปผิดต้นหรือป่าวไม่แน่ใจ แบบนี้นะครับ ที่ผมเล่น
เข้าฉาก 4-1 ฆ่ากระดูกกลิ้งๆ ไปเรื่อยๆ จนถึงประตูหมอก เข้าประตูไป
เข้ามาปุ๊บจะเห็นอ้วนๆใหญ่ๆ ยืนเอ๋อๆอยู่ไกลๆ ผมก็ไปทางซ้ายในช่องประตู
วิ่งเข้าไปมันจะเหยียบสวิตที่พื้น ลูกธนูจะพุ่งมา 3 ดอกก็หลบชิดผนัง
แล้วก็ออกไปทางซ้ายจะเจอ ตาแดงถือดาบคู่ ก็จัดการเก็บซะ
แล้วก็เก็บของที่ตกอยู่ แต่ก็ไม่เจอที่แลกแหวนอ่ะครับ

ส่วนช่องทางขวาวิ่งไปติดลูกกรงครับ เข้าไม่ได้

ผมไปผิดต้น หรือผมต้องไปที่ไหนก่อน ตอนนี้ผมเคลียร์ไปแค่ 1-1 กับ 1-2
แล้วกล้องส่องทางไกลผมก็มีแล้วนะ ตอนนี้นักรบเกราะทองผมมันก็ไปอยู่ที่ Nexus แล้ว
รบกวนช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ baa60776.gif

#27 captPae

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:photography

Posted 26 March 2009 - 01:50 PM

ไปผิดต้น :P ฮ่ะๆๆ

ตอนแรกที่ไปทางซ้ายเจอบกับดักธนูถูกแล้ว ให้ขึ้นหอไปครับ มีกระดูกดักอยู่2-3ตัวมั้ง แล้วก็ไปฆ่า ธนู 2 ตัวข้างบน
แล้วก็วิ่งไปตรงอีกหอนึงที่มีธนูยืนยิงอยู่ตัวเดียว อะครับ
ถึงจะมีทางออกไปหาต้นไม้:P งงมั้ย 555

เอาเป็นว่าเดินทั่วๆเด๋วก็เจอครับ

#28 huang

Posted 26 March 2009 - 01:56 PM

QUOTE (captPae @ Mar 26 2009, 01:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปผิดต้น :P ฮ่ะๆๆ

ตอนแรกที่ไปทางซ้ายเจอบกับดักธนูถูกแล้ว ให้ขึ้นหอไปครับ มีกระดูกดักอยู่2-3ตัวมั้ง แล้วก็ไปฆ่า ธนู 2 ตัวข้างบน
แล้วก็วิ่งไปตรงอีกหอนึงที่มีธนูยืนยิงอยู่ตัวเดียว อะครับ
ถึงจะมีทางออกไปหาต้นไม้:P งงมั้ย 555

เอาเป็นว่าเดินทั่วๆเด๋วก็เจอครับ

โอ้ว อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ

เลิกงานแล้วเดี๋ยวจะรีบกลับไปลอง

#29 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 March 2009 - 03:49 PM

แอบเค้าบอดตอนทำงานหรอครับ เดี่ยวโทรฟ้องเจ้านายสะเลย

#30 lorn_13

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 March 2009 - 03:56 PM

ถ้าได้ mp ring แล้วไปเอา ดาบเพิ่มmpตรงกระดูกดำ ตรงกับดักที่มีธนูยิงมาครับ ใช้เวทไฟ [ด่านนี้ใช้ไฟดีครับ] ยิงแล้วถอย ยิ่งมี Thief ring ก็จะดีมากครับ
ถ้าเราใช้ดาบกับแหวน mp เราจะเพิ่มขึ้นแบบ x2

ถ้าหาเวทพิษได้ไปฉากคุกแล้วทำให้ฉากดำ ตรงชั้นสองจะมี Black Phantom อยู่ที่ชั้น 2 ตัวที่เคยติดอยู่ในกรง ใช้Thief ring แล้วค่อยๆเดินไป กำจัดหัวปลาหมึก แล้วค่อยๆเดินเข้าไปพอให้ใช้เวทพิษถึง แต่ไม่ถึง มันก็จะตายไปเองเหลือคทาไว้ให้อันนึง เวลาถือมันจะเพิ่ม mp อีก ถ้าใส่สามอันมันจะเร็วเป็น x3 ถ้าเอาคทาไปทำ +5 mpมันก็จะพุ่งปรี๊ดๆครับ เล่น 1 รอบเรามีสิทธได้ colorless demon soul 10อัน สามารถทำ +5 ได้ 2 อัน

#31 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 March 2009 - 04:16 PM

คุยกันใหญ่เยย เริ่มอิจฉา เพราะปล่อยไปเมื่อวานนี้ เนื่องจากท่ามีเกมนี้ไว้ไม่ได้ทำอย่างอื่นแน่นอน

#32 Indyhell

Posted 26 March 2009 - 04:19 PM

QUOTE (nightdao @ Mar 26 2009, 04:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุยกันใหญ่เยย เริ่มอิจฉา เพราะปล่อยไปเมื่อวานนี้ เนื่องจากท่ามีเกมนี้ไว้ไม่ได้ทำอย่างอื่นแน่นอน

ยิ่งเข้ามาที่นี่ก็ยิ่งอิจฉา นะครับผม

5555 yoyo_77.gif

#33 huang

Posted 26 March 2009 - 04:21 PM

QUOTE (lorn_13 @ Mar 26 2009, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าได้ mp ring แล้วไปเอา ดาบเพิ่มmpตรงกระดูกดำ ตรงกับดักที่มีธนูยิงมาครับ ใช้เวทไฟ [ด่านนี้ใช้ไฟดีครับ] ยิงแล้วถอย ยิ่งมี Thief ring ก็จะดีมากครับ
ถ้าเราใช้ดาบกับแหวน mp เราจะเพิ่มขึ้นแบบ x2

ถ้าหาเวทพิษได้ไปฉากคุกแล้วทำให้ฉากดำ ตรงชั้นสองจะมี Black Phantom อยู่ที่ชั้น 2 ตัวที่เคยติดอยู่ในกรง ใช้Thief ring แล้วค่อยๆเดินไป กำจัดหัวปลาหมึก แล้วค่อยๆเดินเข้าไปพอให้ใช้เวทพิษถึง แต่ไม่ถึง มันก็จะตายไปเองเหลือคทาไว้ให้อันนึง เวลาถือมันจะเพิ่ม mp อีก ถ้าใส่สามอันมันจะเร็วเป็น x3 ถ้าเอาคทาไปทำ +5 mpมันก็จะพุ่งปรี๊ดๆครับ เล่น 1 รอบเรามีสิทธได้ colorless demon soul 10อัน สามารถทำ +5 ได้ 2 อัน

ออ ดาบเล่มนั้นมันเพิ่ม MP เองหรอครับ ไอ่ผมก็งงๆ มิน่าเวลาใส่แล้วตัวมีแสงสีฟ้าๆ ก็ไม่รู้มันเพิ่มอะไร

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

yoyo_37.gif อยากกลับบ้านเร็วๆแล้วสิ

#34 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 March 2009 - 10:11 PM

QUOTE (~veemail~ @ Mar 26 2009, 11:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>

มีตาราง บอกครับว่าอะไรแลกได้อะไร

http://demonssouls.wikidot.com/crow

#35 ~veemail~

Posted 27 March 2009 - 10:32 AM

ขอบคุณครับ แต่ฉาก 4-1 นี่ mp ผมไม่พอเลย ยิงไปได้สามสี่ตัว mp หมดแล้ว
ต้องอัพเลเวลเพิ่มมั้งเนี่ย ตอนนี้เลเวล 14 เอง

#36 lorn_13

Posted 27 March 2009 - 11:55 AM

ถ้าทนจนจบ 4-1 ได้ เริ่มต้น 4-2 จะมีที่เก็บ Soul ง่ายๆครับ ตัวที่ถือเคียวครับ

หรือไปด่าน 1-1 ก่อนครับ ไปฆ่า อัศวินตาแดงถือหอก ได้ประมาณ 2000 ครับ ยิงแล้วหนี หรือใช้วิธีหลอกมันมาติดกองไม้บนกำแพง ให้มันมาไม่ถึงเรา แล้วยิงเวทไปจนมันตาย

#37 huang

Posted 28 March 2009 - 07:31 AM

บอสด่าน 4-1 นี่จัดการยังไงครับ
ผมเข้าไปในห้องมองมันไม่เห็น
โดนฟาดไป2ทีเดี้ยงถึงได้เห็นว่ามันอยู่ข้างล่าง
ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

#38 Indyhell

Posted 28 March 2009 - 09:27 AM

QUOTE (huang @ Mar 28 2009, 07:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอสด่าน 4-1 นี่จัดการยังไงครับ
ผมเข้าไปในห้องมองมันไม่เห็น
โดนฟาดไป2ทีเดี้ยงถึงได้เห็นว่ามันอยู่ข้างล่าง
ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

กระโดด ลงไปด้านล่าง

จะเจอมัน

สังเกตุที่ท้อง มันจะมี แผล ให้ ล็อคเป้า แล้ว ฟันตรงแผล

มันจะล้ม แล้วเราก็ไปฟันหัวมัน ครับ

#39 lorn_13

Posted 28 March 2009 - 04:37 PM

พอเข้าห้องบอส 4-1 ด้านขวาจะมีบันไดลง ให้วิ่งลงตรงนั้น วิ่งไปหากำแพง เราจะโดดลงมาหน่อย ใช้พื้นที่นี้ในการสู้ครับ ให้เราล้อกเป้ามันที่หัว แล้ววิ่งหลบซ้ายขวาสลับกับยิงเวทครับ คอยดูจังหวะมันโจมตีอะครับแล้ววิ่งหลบซ้ายขวาเอา

#40 KillerQ

Posted 28 March 2009 - 05:30 PM

ขอถามหน่อยครับ ดาบเพิ่ม mp ที่อยู่ด่าน 4-1 ชื่อว่าอะไร ตรงที่มีกระดูกดำ ผมไปเก็บเป็นดาบที่ตีบวกหนึ่งใช่ไหม หรือดาบที่อื่น แนะนำที่ครับ อยู่ 4-1 จนเวล 50 กว่าแล้ว