`

Jump to content

[Demon's Soul] เมจมือใหม่ควรอ่าน V1.2

132 replies to this topic

#41 Pekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 March 2009 - 09:58 PM

โอ้ววววววววววววววววววววววว
มีกำลังใจเล่นต่อแล้วววววววว
แหล่มครับ
ขอบคุณมากครับ

#42 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 March 2009 - 10:02 PM

แล้วก็เตรียมใจ กับ ความโหด x2 ด้วยนะครับ

#43 Pekung

Posted 26 March 2009 - 10:09 PM

ครับ พอไหว เวทติดตัวมาใช้ได้เลย

#44 captPae

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:photography

Posted 27 March 2009 - 01:20 AM

แล้วโซลบอสที่ได้มา เอาไปทำอะไรได้บ้างรึเปล่า หรือว่าควรเอาไปแลกวิชาให้หมดเลยครับ ??

#45 captPae

Posted 27 March 2009 - 01:35 AM

fresh spice ราคา 200 กับ old spice ราคา 1000

อันไหนคุ้มกว่ากัน ><

#46 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 27 March 2009 - 02:24 AM

ตอบคุรcaptPae

โซลบอสนอกจากแลกวิชาแล้วยังสามารถเอาไปตีดาบได้ครับ จะได้ดาบพิเศษหรือดาบของบอสมาใช้

เช่นดาบของบอสตาบอด ใส่แล้วโอกาสดรอปไอเทมx2

ดาบไอ้อ้วนลิ้นยาว ฟันแล้วดูดเลือดศัตรู เป็นต้น

Mpผมประมาณ125 กินยาFresh Spice2อันเกือบได้เต็มหลอด แต่Oldอันเดียวนี่เต็มเลย

ถ้าไม่ได้เล่นอาชีพพวกเมจใช้mpเยอะๆผมว่าใช้Freshไปก่อนแหละครับ พอรวยแล้วค่อยซื้อOldมาตุนเล่น

#47 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 March 2009 - 09:06 AM

อยาก ได้ของ ฟรี

ไปตีด่านคุกสิครับ

ดรอบบ่อยมาก จนผมโยนทิ้ง

ตอนที่ยังไม่ได้ อัพเวทย์

#48 joegajig

Posted 27 March 2009 - 09:42 AM

ถามหน่อยครับ สำหรับคนที่จบ เกินรอบ นึงแล้ว

เวลาเราเล่นใหม่เนี่ย

เราได้เลือกอาชีพใหม่ หรือ ว่า เล่นต่ออาชีพเดิมครับ

#49 yeekung

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 March 2009 - 10:30 AM

QUOTE (joegajig @ Mar 27 2009, 09:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ สำหรับคนที่จบ เกินรอบ นึงแล้ว

เวลาเราเล่นใหม่เนี่ย

เราได้เลือกอาชีพใหม่ หรือ ว่า เล่นต่ออาชีพเดิมครับ

เล่นตัวเดิมเลยครับ เวลต่อกันเลย ไม่มีให้เปลี่ยนอาชีพใหม่ครับ

#50 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 27 March 2009 - 11:02 AM

หนอยแหนะพวกทหาร เจ้าริบังอาญมาทำเป็นผู้มีความฉลาด(intelligent)เท่ากับนักเวทย์อย่างข้าเรอะ การที่เจ้าไม่ยอมพกของเติมพลังเทย์นั้นอาจทำให้มีจุดจบที่ไม่น่าเวทธนาได้นะ แบบนี้ต้องเอาหินดำเข้าไปฆ่าซะแล้ว

เอ๋านึกขึ้นได้ขายแผ่นไปแล้วนี่หว่า วะฮะฮะ

P.S. สำหรับคนที่ไม่รุ้การใช้หินแดงเข้าไปสู่แล้วแพ้ เสียlvนะเฟร่ยยยย พร้อมstatusด้วยนะจะบอกให้

#51 Indyhell

Posted 27 March 2009 - 11:42 AM

QUOTE (nightdao @ Mar 27 2009, 11:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หนอยแหนะพวกทหาร เจ้าริบังอาญมาทำเป็นผู้มีความฉลาด(intelligent)เท่ากับนักเวทย์อย่างข้าเรอะ การที่เจ้าไม่ยอมพกของเติมพลังเทย์นั้นอาจทำให้มีจุดจบที่ไม่น่าเวทธนาได้นะ แบบนี้ต้องเอาหินดำเข้าไปฆ่าซะแล้ว

เอ๋านึกขึ้นได้ขายแผ่นไปแล้วนี่หว่า วะฮะฮะ

P.S. สำหรับคนที่ไม่รุ้การใช้หินแดงเข้าไปสู่แล้วแพ้ เสียlvนะเฟร่ยยยย พร้อมstatusด้วยนะจะบอกให้

อยากเล่นต่อละสิ ชะมะ yoyo_77.gif

#52 zubzero

Posted 27 March 2009 - 07:03 PM

QUOTE (Indyhell @ Mar 27 2009, 11:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นต่อละสิ ชะมะ yoyo_77.gif

ใช่ใช่ ไม่น่าปล่อยเลย ผมว่าเกมส์นี้มันต้องมี dlc ศิลาที่แตกอีกแน่ๆ ฟันธง yoyo_57.gif

#53 blueblood

키스 키스

• Royal Executive Members

Posted 27 March 2009 - 07:12 PM

QUOTE (Pekung @ Mar 26 2009, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับ พอไหว เวทติดตัวมาใช้ได้เลย

สำหรับเมจ ไม่ค่อยมีอะไร น่าตีเท่าไร ก็สำหรับเมจ ก็ มีแค่ ไม้เท้าyellow monk

ดาบอื่น รอ เรียนวิธีครบละค่อยตีก็ได้คับ เพราะ เมจ ถือดาบไม่ไหว

QUOTE (captPae @ Mar 27 2009, 01:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
fresh spice ราคา 200 กับ old spice ราคา 1000

อันไหนคุ้มกว่ากัน ><

แล้วแต่ สถานะการ แต่ถ้าเลเวลสูงๆ แล้ว old spice คับ คอนเฟริม

คุณจะไม่มีเวลา มา กด fresh spice รั่วๆ หรอกคับ ทุกวินาที มีค่า เมจ พลาด จังหวะเดี่ยว กลับ nexus คับ

#54 captPae

Posted 27 March 2009 - 09:03 PM

เลเวล 50กว่าแล้วผมยังใส่ชุดเดิมอยู่เลย คทาก็ใช้ silver cat.

เมื่อไหร่ถึงจะควรเปลี่ยนชุดหล่อๆได้เนี่ย
เก็บชุดเกราะด่านคุกมาได้แต่ใส่แล้วหนัก โดดไม่คล่องเลย :(

#55 blueblood

키스 키스

Posted 27 March 2009 - 10:01 PM

QUOTE (captPae @ Mar 27 2009, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เลเวล 50กว่าแล้วผมยังใส่ชุดเดิมอยู่เลย คทาก็ใช้ silver cat.

เมื่อไหร่ถึงจะควรเปลี่ยนชุดหล่อๆได้เนี่ย
เก็บชุดเกราะด่านคุกมาได้แต่ใส่แล้วหนัก โดดไม่คล่องเลย :(

คุณสามารถเอา ตัวรอดได้ จนเลเวล ประมาณ 150 โดยที่ไม่ต้องอาศัยเกราะหนัก

อาศัยเวท ที่แรงจังหวะนิดหน่อย ไม่มีปัญหา คับ

แต่ ถ้า กำลังจบ รอบ 2 เลเวลประมาณ 170 + แนะนำ อัพ endu เพื่อใส่เกราะหนักได้แล้ว

รอบสาม มันกัดเจ็บมากๆๆ ไง ก่อนจบรอบสอง ปั๋มเพื่อใส่สุดของมิรันด้า ก็พอได้ (สำหรับ ญ)

ช ก็ ใส่ ชุดของ sage ก็พอทน ชุดyoria นี่ ไม่แนะนำ บางไปคับ

อยากได้ เกราะเหล็ก เลเวล 200 ก็ไม่สายคับ ^^

#56 captPae

Posted 27 March 2009 - 11:57 PM

ออ เข้าใจละครับ อดเท่เลย 555

#57 Indyhell

Posted 28 March 2009 - 12:30 AM

QUOTE (captPae @ Mar 27 2009, 11:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ออ เข้าใจละครับ อดเท่เลย 555

หลังๆ แล้ว คุณจะเริ่มเบือ่ชุดครับ

#58 huang

Posted 28 March 2009 - 12:47 AM

สอบถามนิดนึงครับ แบบไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกป่าว
Soul ของ Boss นะครับ
พอเริ่มเล่นรอบ 2 ถ้าเราฆ่าบอสได้ก็จะได้ Soul มันมาใหม่ใช่มั้ยครับ
และเราก็เอาไปทำอย่างอื่นได้อีกเช่น
รอบแรกผมเอา Soul Tower Knight ไปแลกเวทย์ Protect
แล้วพอเล่นรอบ 2 เราก็เอาไปทำโล่ Tower Shield เป็นต้น
ส่วนเวทย์ที่ต้องใช้ Soul บอสตัวเดียวกันพอเล่นรอบ2 ก็จะเรียนได้ครบ

เช่นเดียวกับกรณีอื่น อย่างมิรันดาถ้ารอบแรกผมไปแบบโลกขาวก็จะได้ชุด
พอรอบสองผมไปแบบโลกดำก็จะได้ขวาน

ประมาณนี้ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ baa60776.gif

#59 Indyhell

Posted 28 March 2009 - 01:00 AM

ใช่แล้วครับ คุณ huang

#60 blueblood

키스 키스

Posted 28 March 2009 - 01:04 AM

ของทุกชนิด ไม่ว่าในตัวหรือในล๊อกเกอร์ จะอยู่ครบ ไม่ว่าจะเล่นไปกี่ สิบรอบ กองเน่าอยู่ในนั้นละคับ

เช่น ผมเล่นเมจ ไม่ใส่ชุด หมีควาย ชุดหมีควายก็จะมี 10 ชุด ถ้าผมจบ 10 รอบ คับ โดยที่ไม่ทิ้งไปซะ

โซลมังกรอ่อน ฆ่าไป 10 ตัว ไม่ได้ ทำอะไร มันก็อยู่ในตัวหรือในล๊อกนะแหละคับ -*-

ไร้ค่าสิ้นดี อัพ patch ใหม่ เอา 10 โซลมังกรอ่อน และ 1 soul god dragon ดีไหม 5555

Edited by blueblood, 06 April 2009 - 06:05 AM.