`
←  RPG Corner
Logo
»

[Demon's Soul] เมจมือใหม่ควรอ่าน V1.2

Pekung's Photo Pekung 26 Mar 2009

โอ้ววววววววววววววววววววววว
มีกำลังใจเล่นต่อแล้วววววววว
แหล่มครับ
ขอบคุณมากครับ

Indyhell's Photo Indyhell 26 Mar 2009

แล้วก็เตรียมใจ กับ ความโหด x2 ด้วยนะครับ

Pekung's Photo Pekung 26 Mar 2009

ครับ พอไหว เวทติดตัวมาใช้ได้เลย

captPae's Photo captPae 27 Mar 2009

แล้วโซลบอสที่ได้มา เอาไปทำอะไรได้บ้างรึเปล่า หรือว่าควรเอาไปแลกวิชาให้หมดเลยครับ ??

captPae's Photo captPae 27 Mar 2009

fresh spice ราคา 200 กับ old spice ราคา 1000

อันไหนคุ้มกว่ากัน ><

libertica's Photo libertica 27 Mar 2009

ตอบคุรcaptPae

โซลบอสนอกจากแลกวิชาแล้วยังสามารถเอาไปตีดาบได้ครับ จะได้ดาบพิเศษหรือดาบของบอสมาใช้

เช่นดาบของบอสตาบอด ใส่แล้วโอกาสดรอปไอเทมx2

ดาบไอ้อ้วนลิ้นยาว ฟันแล้วดูดเลือดศัตรู เป็นต้น

Mpผมประมาณ125 กินยาFresh Spice2อันเกือบได้เต็มหลอด แต่Oldอันเดียวนี่เต็มเลย

ถ้าไม่ได้เล่นอาชีพพวกเมจใช้mpเยอะๆผมว่าใช้Freshไปก่อนแหละครับ พอรวยแล้วค่อยซื้อOldมาตุนเล่น

Indyhell's Photo Indyhell 27 Mar 2009

อยาก ได้ของ ฟรี

ไปตีด่านคุกสิครับ

ดรอบบ่อยมาก จนผมโยนทิ้ง

ตอนที่ยังไม่ได้ อัพเวทย์

joegajig's Photo joegajig 27 Mar 2009

ถามหน่อยครับ สำหรับคนที่จบ เกินรอบ นึงแล้ว

เวลาเราเล่นใหม่เนี่ย

เราได้เลือกอาชีพใหม่ หรือ ว่า เล่นต่ออาชีพเดิมครับ

yeekung's Photo yeekung 27 Mar 2009

QUOTE (joegajig @ Mar 27 2009, 09:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ สำหรับคนที่จบ เกินรอบ นึงแล้ว

เวลาเราเล่นใหม่เนี่ย

เราได้เลือกอาชีพใหม่ หรือ ว่า เล่นต่ออาชีพเดิมครับ

เล่นตัวเดิมเลยครับ เวลต่อกันเลย ไม่มีให้เปลี่ยนอาชีพใหม่ครับ

nightdao's Photo nightdao 27 Mar 2009

หนอยแหนะพวกทหาร เจ้าริบังอาญมาทำเป็นผู้มีความฉลาด(intelligent)เท่ากับนักเวทย์อย่างข้าเรอะ การที่เจ้าไม่ยอมพกของเติมพลังเทย์นั้นอาจทำให้มีจุดจบที่ไม่น่าเวทธนาได้นะ แบบนี้ต้องเอาหินดำเข้าไปฆ่าซะแล้ว

เอ๋านึกขึ้นได้ขายแผ่นไปแล้วนี่หว่า วะฮะฮะ

P.S. สำหรับคนที่ไม่รุ้การใช้หินแดงเข้าไปสู่แล้วแพ้ เสียlvนะเฟร่ยยยย พร้อมstatusด้วยนะจะบอกให้

Indyhell's Photo Indyhell 27 Mar 2009

QUOTE (nightdao @ Mar 27 2009, 11:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หนอยแหนะพวกทหาร เจ้าริบังอาญมาทำเป็นผู้มีความฉลาด(intelligent)เท่ากับนักเวทย์อย่างข้าเรอะ การที่เจ้าไม่ยอมพกของเติมพลังเทย์นั้นอาจทำให้มีจุดจบที่ไม่น่าเวทธนาได้นะ แบบนี้ต้องเอาหินดำเข้าไปฆ่าซะแล้ว

เอ๋านึกขึ้นได้ขายแผ่นไปแล้วนี่หว่า วะฮะฮะ

P.S. สำหรับคนที่ไม่รุ้การใช้หินแดงเข้าไปสู่แล้วแพ้ เสียlvนะเฟร่ยยยย พร้อมstatusด้วยนะจะบอกให้

อยากเล่นต่อละสิ ชะมะ yoyo_77.gif

zubzero's Photo zubzero 27 Mar 2009

QUOTE (Indyhell @ Mar 27 2009, 11:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นต่อละสิ ชะมะ yoyo_77.gif

ใช่ใช่ ไม่น่าปล่อยเลย ผมว่าเกมส์นี้มันต้องมี dlc ศิลาที่แตกอีกแน่ๆ ฟันธง yoyo_57.gif

blueblood's Photo blueblood 27 Mar 2009

QUOTE (Pekung @ Mar 26 2009, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับ พอไหว เวทติดตัวมาใช้ได้เลย

สำหรับเมจ ไม่ค่อยมีอะไร น่าตีเท่าไร ก็สำหรับเมจ ก็ มีแค่ ไม้เท้าyellow monk

ดาบอื่น รอ เรียนวิธีครบละค่อยตีก็ได้คับ เพราะ เมจ ถือดาบไม่ไหว

QUOTE (captPae @ Mar 27 2009, 01:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
fresh spice ราคา 200 กับ old spice ราคา 1000

อันไหนคุ้มกว่ากัน ><

แล้วแต่ สถานะการ แต่ถ้าเลเวลสูงๆ แล้ว old spice คับ คอนเฟริม

คุณจะไม่มีเวลา มา กด fresh spice รั่วๆ หรอกคับ ทุกวินาที มีค่า เมจ พลาด จังหวะเดี่ยว กลับ nexus คับ

เลเวล 50กว่าแล้วผมยังใส่ชุดเดิมอยู่เลย คทาก็ใช้ silver cat.

เมื่อไหร่ถึงจะควรเปลี่ยนชุดหล่อๆได้เนี่ย
เก็บชุดเกราะด่านคุกมาได้แต่ใส่แล้วหนัก โดดไม่คล่องเลย :(

blueblood's Photo blueblood 27 Mar 2009

QUOTE (captPae @ Mar 27 2009, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เลเวล 50กว่าแล้วผมยังใส่ชุดเดิมอยู่เลย คทาก็ใช้ silver cat.

เมื่อไหร่ถึงจะควรเปลี่ยนชุดหล่อๆได้เนี่ย
เก็บชุดเกราะด่านคุกมาได้แต่ใส่แล้วหนัก โดดไม่คล่องเลย :(

คุณสามารถเอา ตัวรอดได้ จนเลเวล ประมาณ 150 โดยที่ไม่ต้องอาศัยเกราะหนัก

อาศัยเวท ที่แรงจังหวะนิดหน่อย ไม่มีปัญหา คับ

แต่ ถ้า กำลังจบ รอบ 2 เลเวลประมาณ 170 + แนะนำ อัพ endu เพื่อใส่เกราะหนักได้แล้ว

รอบสาม มันกัดเจ็บมากๆๆ ไง ก่อนจบรอบสอง ปั๋มเพื่อใส่สุดของมิรันด้า ก็พอได้ (สำหรับ ญ)

ช ก็ ใส่ ชุดของ sage ก็พอทน ชุดyoria นี่ ไม่แนะนำ บางไปคับ

อยากได้ เกราะเหล็ก เลเวล 200 ก็ไม่สายคับ ^^

ออ เข้าใจละครับ อดเท่เลย 555

Indyhell's Photo Indyhell 28 Mar 2009

QUOTE (captPae @ Mar 27 2009, 11:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ออ เข้าใจละครับ อดเท่เลย 555

หลังๆ แล้ว คุณจะเริ่มเบือ่ชุดครับ

huang's Photo huang 28 Mar 2009

สอบถามนิดนึงครับ แบบไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกป่าว
Soul ของ Boss นะครับ
พอเริ่มเล่นรอบ 2 ถ้าเราฆ่าบอสได้ก็จะได้ Soul มันมาใหม่ใช่มั้ยครับ
และเราก็เอาไปทำอย่างอื่นได้อีกเช่น
รอบแรกผมเอา Soul Tower Knight ไปแลกเวทย์ Protect
แล้วพอเล่นรอบ 2 เราก็เอาไปทำโล่ Tower Shield เป็นต้น
ส่วนเวทย์ที่ต้องใช้ Soul บอสตัวเดียวกันพอเล่นรอบ2 ก็จะเรียนได้ครบ

เช่นเดียวกับกรณีอื่น อย่างมิรันดาถ้ารอบแรกผมไปแบบโลกขาวก็จะได้ชุด
พอรอบสองผมไปแบบโลกดำก็จะได้ขวาน

ประมาณนี้ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ baa60776.gif

Indyhell's Photo Indyhell 28 Mar 2009

ใช่แล้วครับ คุณ huang

blueblood's Photo blueblood 28 Mar 2009

ของทุกชนิด ไม่ว่าในตัวหรือในล๊อกเกอร์ จะอยู่ครบ ไม่ว่าจะเล่นไปกี่ สิบรอบ กองเน่าอยู่ในนั้นละคับ

เช่น ผมเล่นเมจ ไม่ใส่ชุด หมีควาย ชุดหมีควายก็จะมี 10 ชุด ถ้าผมจบ 10 รอบ คับ โดยที่ไม่ทิ้งไปซะ

โซลมังกรอ่อน ฆ่าไป 10 ตัว ไม่ได้ ทำอะไร มันก็อยู่ในตัวหรือในล๊อกนะแหละคับ -*-

ไร้ค่าสิ้นดี อัพ patch ใหม่ เอา 10 โซลมังกรอ่อน และ 1 soul god dragon ดีไหม 5555
Edited by blueblood, 06 April 2009 - 06:05 AM.