`

Jump to content

[Demon's Soul] เมจมือใหม่ควรอ่าน V1.2

132 replies to this topic

#121 aiekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 April 2009 - 11:53 AM

QUOTE (KillerQ @ Apr 16 2009, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Ostrava คือใครครับ บอกด้วย ไม่คุ้นเลยทำไงถึงจะเจอ ใช่ตัวที่อยู่ 2-2 ที่เจอตอนโลกขาวป่ะ

อัศวินสีทองที่อยู่เสาต้นแรกไงครับ

#122 peanut057

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 April 2009 - 09:06 PM

พอดีเพิ่งได้แผ่นมาน่ะครับ เลยลองเล่น mage ดูทีนี้พออ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยมีข้อสงสัยระหว่าง mage กะ royal ขออนุญาตถามเป็นข้อๆละกันนะครับ
1. เวลาเล่น mage mp มันไม่ค่อยพอใช้เลยอ่ะครับ ยิงแปปๆ ก็หมดแล้วอ่ะครับ มันมีวิธี recharge mp อื่นๆที่ไม่ใช่่ใช้ไอเทมมะครับเพราะผมดูแล้วมันค่อนข้างแพงไปสำหรับช่วงเริ่มต้นอ่ะค
รับ จาทำยังไงถึงจามี mp ยิงเรื่อยๆหรือครับ
2. Royal กะ mage นี่เป็น calss ที่ใช้เวททั้งคู่ใช่มะครับ คือจาเรียนได้ทั้ง magic และ miracle ทั้ง 2 class เลยใช่มะครับ แต่ทำไมผมเห็นมีแต่คนพูดถึง mage เทพ ยิงแรง แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง royal เลย ก็เลยอยากรู็ว่า class royal มันมีข้อจำกัดทางด้านการใช้เวทอะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าการคำนวณ damage มันไม่เหมือนกัน ถ้าใช้เวทเดียวกัน 2 class นี่ยิงแรงเท่ากันมั๊ยอ่ะครับ
ขอบคุณมากๆครับ นี่ว่าถ้า royal work นี่ก็กะจาเล่นใหม่ละครับ อยากได้แหวน regen mp อ่ะ ^^

#123 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 April 2009 - 09:47 PM

QUOTE (peanut057 @ Apr 29 2009, 09:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีเพิ่งได้แผ่นมาน่ะครับ เลยลองเล่น mage ดูทีนี้พออ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยมีข้อสงสัยระหว่าง mage กะ royal ขออนุญาตถามเป็นข้อๆละกันนะครับ
1. เวลาเล่น mage mp มันไม่ค่อยพอใช้เลยอ่ะครับ ยิงแปปๆ ก็หมดแล้วอ่ะครับ มันมีวิธี recharge mp อื่นๆที่ไม่ใช่่ใช้ไอเทมมะครับเพราะผมดูแล้วมันค่อนข้างแพงไปสำหรับช่วงเริ่มต้นอ่ะค
รับ จาทำยังไงถึงจามี mp ยิงเรื่อยๆหรือครับ
-มีแหวนเพิ่มmpค่ะ ช่วยออสตราวาครั้งแรกเสร็จแล้วคุยกับเขาจะได้กล้องส่องทางไกลมา ให้เอาไปแลกกับอีกาด่าน4-1เวลาใส่mpเพิ่มเพิ่มขึ้นเองทีละนิดๆ
2. Royal กะ mage นี่เป็น calss ที่ใช้เวททั้งคู่ใช่มะครับ คือจาเรียนได้ทั้ง magic และ miracle ทั้ง 2 class เลยใช่มะครับ แต่ทำไมผมเห็นมีแต่คนพูดถึง mage เทพ ยิงแรง แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง royal เลย ก็เลยอยากรู็ว่า class royal มันมีข้อจำกัดทางด้านการใช้เวทอะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าการคำนวณ damage มันไม่เหมือนกัน ถ้าใช้เวทเดียวกัน 2 class นี่ยิงแรงเท่ากันมั๊ยอ่ะครับ
-stateเริ่มต้นไม่เหมือนกันค่ะ เมจเลยยิงแรงกว่า แต่ถ้าอัพเท่ากันแล้วก็แรงเหมือนๆกันหมดทุออาชีพค่ะ ไนท์อัพให้ยิงแรงเท่าเมจยังได้
รอยัลจะเน้นบู๊มากกว่าเมจหน่อย เราว่าเหมาะที่สุดสำหรับผู้เริ่มต้น

ขอบคุณมากๆครับ นี่ว่าถ้า royal work นี่ก็กะจาเล่นใหม่ละครับ อยากได้แหวน regen mp อ่ะ ^^

#124 peanut057

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 02 May 2009 - 02:30 AM

เปลี่ยนไปเล่น Royal ละครับ ง่ายก่ากันแยะเลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค้าบบบบ

#125 shareef

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 May 2009 - 04:32 PM

ขอบคุณมาก ละเอียดดีครับ

#126 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2009 - 10:46 PM

พึ่งได้แผ่นมา ด่านแรกตะลุยหอคอย (หรือเปล่าหว่า..) ทำไมมันยากจังแหะ โดนทีก็ยาวเลย MP ไม่พออีกต่างหาก

Soul ก็มีน้อยจะซื้อมาเพิ่มตอนเล่นก็แสนลำบาก ตายไปจะ 20 รอบแล้ว ยากจริง ๆ

#127 blueblood

키스 키스

• Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 01:12 AM

QUOTE (Pongko @ May 3 2009, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งได้แผ่นมา ด่านแรกตะลุยหอคอย (หรือเปล่าหว่า..) ทำไมมันยากจังแหะ โดนทีก็ยาวเลย MP ไม่พออีกต่างหาก

Soul ก็มีน้อยจะซื้อมาเพิ่มตอนเล่นก็แสนลำบาก ตายไปจะ 20 รอบแล้ว ยากจริง ๆ

ตาย 20 รอบ นี่พื้นๆ ในบอร์ดนี้ 50 รอบก็มี -*- ด่าน 1

ถ้าเล่นแล้วรู้สึกว่า mp น้อยไป ให้เล่นใหม่ อาชีพ royal คับ

อันนั้นจะมีแหวน regen MP ให้ตั้งแต่แรก

#128 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 11:43 AM

QUOTE (blueblood @ May 4 2009, 01:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตาย 20 รอบ นี่พื้นๆ ในบอร์ดนี้ 50 รอบก็มี -*- ด่าน 1

ถ้าเล่นแล้วรู้สึกว่า mp น้อยไป ให้เล่นใหม่ อาชีพ royal คับ

อันนั้นจะมีแหวน regen MP ให้ตั้งแต่แรก

ง่ายไปครับ yoyo_73.gif

ยังไม่ผ่านบอสสไลม์เลยครับพี่น้อง yoyo_71.gif

#129 blueblood

키스 키스

Posted 04 May 2009 - 11:55 AM

ทริกปราบบอส สไลมดำ

ใช้ไอเทมที่ทให้ดาบเราติดไฟคับ บอสตัวนี้แพ้ไฟ อย่างแรง ฟันกลางกลุ่ม มันจะติดไฟหมดเลย

สายเวท ก็ ให้เก้บเงิน ซื้อ ไอเทมเพิ่ม mp เยอะๆ ก่อน ค่อยไปลุย

พยายามลากๆ ให้ลุกน้องมันกระจายๆๆ จัดการที่ละตัว -2 ตัว ละร่างจิงมันอยู่ ตรงกลาง

ให้ โยน คบไฟ ให้ มันเลย จะเผา ทั้งกอง พยายามกาด ไว้ตลอดเวลา หอกมันยั่วเยี้ยไปหมด

พยายามผ่านตัวนี้ให้ได้ ละทุกอย่างก็จะสบายละคับ อัพเลเวลได้

ใจเย็น ๆ และมีสติคับ บอสตัวนี้ ไม่มีอะไร ใช้ความไวและ step เล้กน้อย การโจมตีไม่ได้ แรงมาก พยายามยกกาดตลอดเวลา พอ เลือดน้อย

ก็ให้วิ่งไปหลบหลังเสา ร่างบอส จิง ๆ อยู่ในสุด ดังนั้นพยายามปราบสมุนมันกันก่อน นะคับ

#130 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 06 May 2009 - 11:47 PM

ขอบคุณมากเลยครับ กำลัง ตามไปเล่น Royal ละ

#131 Pongko

What!!!!???

Posted 09 May 2009 - 11:47 AM

ที่พูดมาเกี่ยวกับเครื่องประดับของสายเวทย์ (Mage) ไม่เห็นพูดถึงแหวนเพิ่ม MP เรื่อย ๆ จนเต็มเลยครับ

หรือว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่ ผมเห็นคนหนึ่งมานั่งขาย Nexus 50k ได้มั้ง

#132 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 09 May 2009 - 12:10 PM

QUOTE (Pongko @ May 9 2009, 11:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่พูดมาเกี่ยวกับเครื่องประดับของสายเวทย์ (Mage) ไม่เห็นพูดถึงแหวนเพิ่ม MP เรื่อย ๆ จนเต็มเลยครับ

หรือว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่ ผมเห็นคนหนึ่งมานั่งขาย Nexus 50k ได้มั้ง

แหวนMPแรกๆผมว่าจำเป็นมากครับ ติดตัวไว้ตลอดเวลา ช่วงขัดสนโซลน้อยๆเอาไปอัพlvก็หมดละ ไม่มีเงินซื้อยา

แต่หลังๆเราจะเริ่มตั้งตัวได้ไง

มีโซลเหลือเยอะมากซะจนซื้อหญ้าHPกับยาเพิ่มMPทุกชนิดตุนไว้99อันเลย กดใช้อย่างเดียว

#133 blueblood

키스 키스

Posted 02 August 2009 - 09:43 AM

ขุดมาให้อ่าน จะได้มะต้องมีคำถามเยอะ