`

Jump to content

GOW อย่ากั๊กเลย มาช่วยกันบอกเทคนิคการเล่นหน่อย จะไปลุยกะฝรั่งแล้วจ้า

61 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2006 - 07:49 AM

- เมื่อวานสยองมากคุณ OadKung เลื่อยหัวศัตรู 3 ตัวติดทำเอาทีม OAG ชนะไปเลย การควบคุมที่ผมพอรู้เป็นงี้นะ
- สำหรับคนรอเล่น หรือ ขี้เกียจไปเรียนรู้ในเกมส์นะครับ

1. B เป็นการเอาปืนกระแทกขณะประชิดตัว
: แต่ถ้ากด B ค้าง เป็นการ lock แล้วเลื่อยหัวตายทันทีหนีไม่รอด
: ถ้าศัตรูล้ม กด X เป็นเหยียบให้ตายครับ

2. A ค้าง เป็นวิ่งแบบหมอบ พอใกล้กำแพงก็ปล่อยออกจะเป็นพุ่งเข้าหลบกำแพงด้านหน้า

3. กด A แบบ กดปล่อย เป็นการพุ่งเข้าไปหลบกำแพงที่อยู่ด้านหน้า

4. Right bump บรรจุกระสุนให้เต็มไว้
: ถ้ากดจังหวะโดนแถบขาวทึบจะเป็นปืนรุนแรงกว่าปกติชั่วคราว สังเกตุโดยแถบกระสุนจะกระพริบ

5. กด Joystick move ด้านซ้ายอัดลงไป เป็น หมอบก้ม

6. กด X เป็นเก็บของ
: กรณีศัตรูล้มกด X เป็นเหยียบสังหาร

7. กดเหนี่ยวด้านซ้าย เป็นซูม

- เทคนิคการเล็ง ให้เข้าที่กำบังก่อน โยกทิศทางให้ศัตรูอยู่กลางฉาก ค่อยกดเหนี่ยวด้านซ้ายซูมยิง อย่าไปซูมก่อน แล้วไปโยกทิศทาง เพราะขณะ zoom จะออกจากที่กำบังครับ
- กรณียิงแบบไม่ยิ่นตัวออกไป ขณะหลบอยู่ ไม่ต้องซูม ก็ยิงออกไปเลย แต่ดูแล้วไม่ค่อยรุนแรง ออกแนวปลอดภัยมากกว่ายิง หวังผล

- แต่ละสนามมีอาวุธเด็ดด้วย เช่น Rocket หรือ Sniper ยังไง มาช่วยกันดูแผนที่ แล้ววางแผนการรบกันนะครับ
- ไปดูเขาวิจารณ์การเล่นที่นี่ครับ http://www.wikixbox360.com/page/Hands+On+W...ar+Multi+Player

8. ท่า Kenchiro คือสูตรที่ทำให้เรา เดินหรือวิ่งไปติดศัตรู จะทำให้ ศัตรูจะระเบิดใน 10 วินาทีต่อมา หรือ ระเบิดเมื่อเราตายพร้อมกัน

step 1 ทำ active reload ด้วย ปืนกล (ยิงทิ้งนิดนึง แล้ว กด right bump ให้ติดแถบขาว)
step 2 กด ยิง (right trigger) พร้อม B ค้างไว้ (จะเป็นภาพว่าเราจะยิงปืนกลรัวอยู่พักหนึ่ง)
step 3 กดเปลี่ยนปืนเป็น shotgun
(Step 1 และ 2 ต้องติดกัน)

- หลังติด ให้เราปล่อยปุ่ม เล่นตามปกติได้เลย ไม่ว่ายืนเฉย ๆ หรือ เข้าพิงกำแพงก็ยังได้
- ถ้าติดศัตรูไปคนนึงแล้ว ต้องทำสูตรใหม่อีกครั้ง ถึงเล่นงานศัตรูตัวต่อไปได้ครับ

- วิธีสังเกตุว่าทำติด
: ให้เพื่อนดูว่าเราทำท่ายก shotgun ขึ้นแบบเป่าแคน หรือเปล่า
: สังเกตุกระสุน shotgun ลูกแรกที่ยิงออกไป ว่าไม่เสียกระสุนทั้งทั้งที่ยิงออกไปแล้ว

- การเปลี่ยน shotgun เลื่อย เป็นวิ่งเลื่อยด้วยเลื่อย ก็เพียงแต่ทำสูตรถึง step 2 แล้ว ไม่เปลี่ยน shotgun หรือ เปลี่ยนกลับมาเป็นปืนกล

Edited by thaiger, 27 April 2007 - 05:59 AM.

#2 penqin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2006 - 08:05 AM

thank kub ท่านอิอิ :aha:

#3 paragon5300

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 09 November 2006 - 08:05 AM

add ผมด้วยนะครับได้แผ่นมาแล้วจะเข้าไปจอย :explain paragon5300

#4 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 November 2006 - 08:16 AM

อยากเล่นด้วยครับ crowkaizer ครับ
เอ่อ พี่ไทเกอร์ครับที่แอดผมไว้แล้วผมยังไม่เคยไปแจมกะ bf2 ตลอด2เดือนเลย นั่นก็เพราะ ไลพ์หมดครับ

แต่ตอนนี้ต่อมา5วันแย้ว ยังไงช่วยพาผมไปกู้โลกในGears Of War ด้วยเถอะครับ

Edited by koch, 09 November 2006 - 09:00 AM.

#5 dismember

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 09 November 2006 - 08:28 AM

พี่ไทยเกอร์ อย่าเพิ่งลบผมไปนะ เดือนหน้าจะต่ออนไลนือ่ะ ตอนนี้ผมก็แอดพี่ไป แต่เป้นอีกชื่อ แะหๆเล่นฟรีไปอีกเดือน

#6 jean

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 November 2006 - 08:40 AM

jean360 :explain

#7 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 November 2006 - 08:47 AM

ถึงคราวราชันน์ BF2 จะลงจากบัลลังก์ ไปไขว่คว้ามงกุฏในสมรภูมิใหม่สิเนี่ยยย :aha:

งั้นผมลูกทีมขอตามไปวันหยุดละกันครับ ยังไม่มีแผ่นอะ :numairu:

#8 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 09 November 2006 - 09:03 AM

คืนนี้ใครอยากเลื่อยหมูกระจายเป็นชิ้นๆ add มาเรยครับ neoevangel

#9 Pepo

เซียนเกม

Posted 09 November 2006 - 09:23 AM

ไม่ได้กั๊ก แต่ผมยังไม่ได้เล่นเลย :cry2

เซ็ง...เครียด....เมื่อไรจะได้เล่นฟะ :cry

#10 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 09 November 2006 - 09:32 AM

เหอๆ เอารูปเกมขึ้นบนหัวเวปอีก ไม่มีให้เล่น เวน อยากตาย -*-

#11 ball55555

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 09 November 2006 - 09:39 AM

ผมขอไปรบด้วย ก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

#12 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 09 November 2006 - 09:44 AM

แจ่มครับ เล่นแบบ co-op ลุยไปด้วยกัน มันส์มาก

#13 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 09 November 2006 - 11:19 AM

คืนนี้ขอจอย co-op ด้วยคนค๊าบ อิอิ :aha:

#14 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 09 November 2006 - 11:36 AM

เล่นกันช่วงกี่โมงครับ...จะไปเล่นด้วย :explain

#15 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 09 November 2006 - 11:39 AM

วันนี้ใครว่างสักสี่ทุ่มขึ้นไปมาแจมกันคับ ^^'

#16 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 09 November 2006 - 11:45 AM

คืนนี้ขอมันคนเดียวละกันนะ เพราะที่บ้านไม่ได้ต่อ Live :ohno

ขอสนุกแบบแอบสนุกละกัน 555+ :555

#17 Fat_Por

Posted 09 November 2006 - 12:30 PM

ปืนพกซูมได้นะครับ กดเล็งแล้วซูม เป้ามันจะเล็กลง

#18 MoMz

Posted 09 November 2006 - 01:06 PM

ใครเล่น co op ๆ ลากผมไปด้วย อิอิ

#19 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 09 November 2006 - 01:13 PM

เวลากด RB เพื่อ reload จะมีแถบวิ่ง ถ้ากดซ้ำตรงแถบขาว จะเป็นการ reload เร็ว และ ปืนจะแรงขึ้นครับ (สังเกตุได้ แถบลูกกระสุน จะกระพริบ) :eiei

ส่วนเล่นแบบ campaign ลุยกันยันฉากสุดท้ายเลยครับ

คนที่เล่นเป็น Dom แล้วจบ จะได้ achivement เพิ่มอีก 30 คะแนน ด้วยนะครับ

Edited by MusTanGZ, 09 November 2006 - 01:17 PM.

#20 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 09 November 2006 - 01:54 PM

View Postohnut7, on Nov 9 2006, 11:39 AM, said:

วันนี้ใครว่างสักสี่ทุ่มขึ้นไปมาแจมกันคับ ^^'

เดี๋ยวเจอกันครับ พี่นัท ฮ่าๆๆ