`

Jump to content

GOW อย่ากั๊กเลย มาช่วยกันบอกเทคนิคการเล่นหน่อย จะไปลุยกะฝรั่งแล้วจ้า

61 replies to this topic

#21 StoneRoses

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 November 2006 - 01:59 PM

เมื่อวานโดนกระทืบหัวไปหลายที วันนี้ขอกระทืบบ้างล่ะ

#22 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2006 - 03:04 PM

สุดยอด Gear of War

#23 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2006 - 03:27 PM

ไปลุยด้วยคนคับ

#24 xboxboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 November 2006 - 05:21 PM

ทำไมเวาลาผม จะเล่น joint xbox live พอกด a แล้วสักพักมันจะขึ้น lost connection ตลอดเลยอ่ะคับ

#25 StoneRoses

Posted 09 November 2006 - 06:32 PM

เทสต์ connection ตรง NAT มัน open รึเปล่าครับ?

#26 diablo360

• Interests:i like play game console as ps3 , xbox360 ... my dream comes true when i finished my study... now i have money to play this game amd more accessary for my hobby.. see u ..ya..
    now i'm finished study to be a surgeon... i like play game.. and now i already have a psp... load game for play...

Posted 13 November 2006 - 07:01 AM

:ah พรุ่งนี้ :555 sillycabon เล่น cocop กันไหม 18.00 เห็นเข้ามา invite join game บางทีไม่ได้อยู่บ้านแต่เปิด xbox ทิ้งไว้ให้มัน download demo... อย่าลืมหละพรุ่งนี้ จะลับเลื่อยให้คมกริบเลย อิ อิ :aha: :love

#27 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 01:40 PM

- เทคนิคการเล่นเพิ่มเติม มีดังนี้นะครับ
1. การวิ่งตอนเปิดฉากให้กด A ค้าง เมื่อเจอกำบัง หรือ กำแพง
: ให้ตีหลบวิ่งต่อเนื่องได้
: กรณี หลบไม่น่าผ่าน ให้ปล่อย A ก่อนถึง มันจะแค่ยืน ไม่ได้พุ่งเข้าไปที่กำบัง การแค่ยืน จะกดวิ่งต่อได้ง่ายครับ
: เราจะวิ่งถึงแดนหน้าสุด หรือ อาวุธสำคัญก่อนศัตรูแน่

2. แต่ตอนเปิดฉาก กรณีเราวิ่งเร็ว ให้วิ่งสุดแรง แล้วต้องกะเวลาด้วยว่า ศัตรูจะวิ่งถึงบริเวณไหน ก็ให้หยุดวิ่งบริเวณนั้น แล้วซุ่มหา แอบยิง อันนี้ได้แน่ มักแอบยิงกันตรงที่เก็บอาวุธ เป็นต้น

3. มองหาที่ประจำที่ศัตรูชอบอยู่ เช่น บริเวณที่มี Sniper พวกนี้พอได้มามักลองส่องดูเลย ยังไงยืนอยู่แน่ ๆ

4. ไปเป็นกลุ่มดีกว่าฉายเดี่ยวแน่นอน

5. กรณียิงสู้ระยะไกล ถ้าใกล้ตายให้ย้ายไปยิงหลังเสาได้แล้ว อย่าไปฉายเดี่ยวต่อเนื่อง เพราะพอใกล้ตายล้ม เพื่อนจะได้เข้าช่วยแบบอ้อมเข้าช่วยได้ง่าย ไม่โดนยิงไปด้วย

6. อ้อมหลัง ตุ๋ย ทุกฉากมีทางอ้อมหลังทั้งหมดครับ ดีกว่า วิ่ง ตรง ๆ ไปที่ศํตรูคาดว่าจะเจอเราแน่ อาจให้เพื่อนยิงด้านหน้าสกัด เพื่อเบนความสนใจ

7. ได้ยิน ติ๊ด ๆ ให้หลบ Laser มาแล้ว

8. คอยฟังเสียงศัตรู เครื่องมันจะตั้งให้มีเสียงเวลาเดิน เวลาเก็บของ พอได้ยิน ให้หยุดมองหาได้เลย เจอแน่ ไม่ใช่วิ่งโล่ง ๆ ไปเรื่อย

9. พุ่งหลบไปเรื่อย ๆ แล้วมองซ้ายขวาหน้าหลัง แต่ละมุมทางแยก
: ดีกว่าเดินอาด ๆ ออกไปเรื่อย ๆ แบบนั้น บางทีศัตรูไม่เห็นก็มีครับ

10. พุ่งหลบเก่ง ๆ ไม่โดนเลื่อยจ้า ทุกที่ให้มองหาที่พุ่งไว้ อย่าไปพุ่งเข้าที่มุมที่หลบไม่ได้นะครับ

- ใครมีเทคนิคอย่าอมอยู่ครับ ช่วยกันบอกหน่อย เพราะจะไปลุยกะฝรั่งแล้วจ้า

Edited by thaiger, 17 November 2006 - 07:43 AM.

#28 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 16 November 2006 - 11:13 PM

วิ่งพุ่งเอาระเบิดไปปักศัตรู ครับ เทคนิค นี้ แน่นอนมาก แต่ต้องควบคุมเก่งๆหน่อยนะครับ ไม่งั้น จะได้ปักแค่คนเดียว..

คนไทยหลายคนรับประกันให้ได้ครับ มุขนี้... :wow

#29 thaiger

Posted 17 November 2006 - 07:44 AM

ใช้ระเบิดอะไรเหรอครับ ขยายความหน่อย ปืนธนู ระเบิดโซ่ หรือ อย่างอื่น

#30 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 17 November 2006 - 07:00 PM

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=16239

ในนี้อธิบายได้ ล้ำลึก ครับ

ใช้ frag grenade วิ่งเข้าหาศัตรู แล้วกด B

Edited by MusTanGZ, 17 November 2006 - 07:00 PM.

#31 Nuay_four

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 November 2006 - 04:31 PM

thank มากคับ :numairu:

#32 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 27 November 2006 - 02:35 PM

พี่ burm บอกว่ายิงขาร่วงเร็วกว่านะ

แต่ถ้าใกล้ๆ ลูกซองที่หัวครับ นิ่ง (หรือไม่โดนที่หัวมันแหลกเลยหว่า)

แล้วที่ reload แล้วกระพริบๆ นี่มีใครพอมาเสริมทีได้ไหมครับว่าใช้ยังไงให้ได้ผล ใช้ได้กับปืนอาราย

:her

Edited by Private Ryan, 27 November 2006 - 02:38 PM.

#33 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 27 November 2006 - 03:15 PM

-ลูกซองเวลาโดนมันจะช้าลงนะครับ (จากที่เคยโดนเอง)

-Frag Granade แม้จะไม่โดน แต่ถ้าอยู่ใกล้ๆ ศัตรูจะชะงักไปซักพัก

-เรื่องยิงขาผมไม่แน่ใจนะ

-เวลาเจอ sniper อย่ายืนนิ่งๆ (พื้นฐานอยู่แล้วมั้งเนี่ย) โดยเฉพาะอย่า pop จากกำแพงมายิงนานๆ (เมื่อวานโดนผมส่องดับไปคน)

-เทคนิค reload ก่อนแลก ผมยังไม่เคยใช้นะ แต่เห็นหลายคนใช้ เวลาก่อนที่จะเข้าไปแลกตัวตัวกับฝ่ายตรงข้าม ให้ reload ก่อนทีนึง โดยกะจังหวะกดให้อยู่ในช่องสีขาว ถ้าทำได้จะได้ bonus กระสุนแรงขึ้น ซึ่งจะช่วยให้ได้เปรียบมากในการแลก

#34 thaiger

Posted 27 November 2006 - 04:13 PM

แผนโยนระเบิดมือ สีแดงนะครับ ให้ไปเก็บตามแผนที่ multi Map ที่คุณ private Ryan แนะนำ
: วิธีปักให้กด B นะครับ ลองหมุนเข้าหาศํตรูระยะห่างประมาณ 1 ตัวคน จะโยนไปติดได้ ไม่ต้องไปติดตัวศัตรูเลยก็ได้ครับ
: ปัญหาคืออย่าวิ่ง ตรง ๆ เข้าหาศัตรู เพราะเวลาถูกยิงจะมีจังหวะผงะ จะทำให้ล้มก่อนถึงศํตรูได้ครับ

- อีกแผนคือแผน จ๊ะเอ๋
: ให้ไปรอตรงที่ศัตรูนิยมมาหยิบอาวุธ ถือลูกซองรอเลย
: พอแอบ หันหลังให้ ให้ตัวเราไม่โผล่เลยนะครับ ศํตรูจะไม่เห็น ขณะที่เราจะเห็นความเป็นไปของศํตรู
: พอศัตรูเขามาถึง ก็ยิงลูกซองไป 2 ที ก็ล้มเลยครับ
: วิธีแก้ ให้วิ่งอ้อมเข้าไปยิงหลังที่ซุ่มยิงอีกที ศํตรูที่รอจ๊ะเอ๋อยู่ก็จอดเช่นกันครับ

#35 Private Ryan

Posted 27 November 2006 - 07:47 PM

^
^
^
น่าจะปักหมุดแผนที่คุณ private ryan นะจะได้ดูง่ายๆ :555

ผมเคยเล่นกะฝรั่งจะเข้าไปเลื่อยมันเจอปืนพกเล็กๆ ตบกะโหลกทีล่วงเลยครับ ใครเคยลองบ้างป่าวครับ :ah

Edited by Private Ryan, 27 November 2006 - 07:47 PM.

#36 thaiger

Posted 27 November 2006 - 08:35 PM

การตบให้เลื่อยเสียจังหวะ work มากครับ ลองดูครับ กด B ทีเดียวครับ กดหลายทีก็ได้นะเผลอ ๆ ล้มเลย แต่จังหวะต้องพอดีครับ
: และ อย่ากด B ค้างถ้าถือปินเลี่อย จะเป็นการง้างเลื่อยสู้เลื่อยศัตรู ซึ่งเราง้างทีหลังจะไม่ทันครับ

#37 thaiger

Posted 27 November 2006 - 09:10 PM

เทคนิคเพิ่มเติมครับ http://cheats.ign.co...747/747891.html
- เขาบอกว่าหลบเฉย ๆ จะ regain health กลับมาได้ ถ้าเราเจ็บ ก็แอบนาน ๆ ก็จะฟื้นได้ (โดยดูตราสีแดง จะ ค่อย ๆ จางหายไป) ไม่รู้จริงหรือเปล่า ผมว่าน่าจะถูกนะ

#38 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 28 November 2006 - 11:22 AM

View Postthaiger, on Nov 27 2006, 09:10 PM, said:

เทคนิคเพิ่มเติมครับ http://cheats.ign.co...747/747891.html
- เขาบอกว่าหลบเฉย ๆ จะ regain health กลับมาได้ ถ้าเราเจ็บ ก็แอบนาน ๆ ก็จะฟื้นได้ (โดยดูตราสีแดง จะ ค่อย ๆ จางหายไป) ไม่รู้จริงหรือเปล่า ผมว่าน่าจะถูกนะ

ก็มันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วนี่
ถ้าเราโดนยิง แล้วหลบไปไกลๆ พลังมันจะฟื้นเอง
แต่ไม่รู้ว่าหลบหลังกำแพงจะฟื้นเร็วขึ้นหรือเปล่า (เข้าใจว่าไม่)

เหมือนกันเวลายิง ต้องซ้ำจนร่วง ไม่งั้นมันกลับมาใหม่พลังก็เต็มเหมือนเดิม วัดกันใหม่

#39 Private Ryan

Posted 28 November 2006 - 11:40 AM

เจอมากับตัวไม่รู้ได้ผลจริงป่าวครับ ถ้าสมมติปักระเบิดแล้วคิดว่า มันม้วนมาระเบิดกับเราทันแน่ๆ ให้ลองหันหลังเข้าหากำแพงดูครับ กด A เราจะไม่แหลกไปกับมังแต่เสียพลังนิหน่อย :her ไม่รู้ว่าตัวเองโดนปักแล้วพิงกำแพงจะใช้ได้ด้วยไหม

Edited by Private Ryan, 28 November 2006 - 11:40 AM.

#40 thaiger

Posted 04 December 2006 - 10:25 AM

View PostPrivate Ryan, on Nov 28 2006, 11:40 AM, said:

เจอมากับตัวไม่รู้ได้ผลจริงป่าวครับ ถ้าสมมติปักระเบิดแล้วคิดว่า มันม้วนมาระเบิดกับเราทันแน่ๆ ให้ลองหันหลังเข้าหากำแพงดูครับ กด A เราจะไม่แหลกไปกับมังแต่เสียพลังนิหน่อย :her ไม่รู้ว่าตัวเองโดนปักแล้วพิงกำแพงจะใช้ได้ด้วยไหม
- ก้มหลบ หรือ ติดกำแพง work ครับ บางทีไม่ตายเฉยเลย แต่ส่วนใหญ่เอาชัวร์ก็วิ่งใส่ศัตรูที่ปักระเบิดเราจะดีกว่าครับ

- เทคนิคเพิ่มนะครับ
1. แอบผนังใกล้ทางแยก แล้ว
: เปลี่ยนเป็นลูกซอง shotgun
: เล็งให้กลางทาง ที่ศํตรูจะโผล่มาที่ทางแยกนี้ ให้เล็งโดยให้อยู่ตรงกลางจอทีวี
: รอจะเอ๋
: เมื่อศํตรูมาแล้ว
1.1 อาจออกไปยิงโดยกดเหนี่ยวซ้ายหรือ
1.2 ยิงออกไปเลยแบบไม่ต้องออกจากผนังก็ได้ อันนี้ตายแทบทันทีที่ยิงครับ

2. แกล้งล้มตาย กรณีโดนยิงหนัก ๆ และ เลี่ยงหนีไม่ได้เพราะศัตรูรอบหลายตัว โดยเฉพาะเดี๋ยวนี้ชอบบูชายันตร์กันมาก
: ลองกดอัด stick ซ้าย จะคล้ายล้มลงครับ
: กรณีผนังอยู่ด้านหน้าก็กด A ประกอบก็ได้ จะคล้ายล้มตายมากครับ
: ศํตรูที่วิ่งเข้ามาซ้ำ หรือ บูชายันตร์
: ก็ระเบิดปักเลย หรือ เลื่อยซะคร๊าบ มีเพื่อนเราโดนมาคนนึงแล้ว :blur

- อ้อ ขอร้องนิด เลิกบูชายันตร์ได้ไม๊ครับ เล่นได้น้อยลง เพราะเสียเวลามาก ยังไงถ้าบูชายันตร์ พอเป็นพิธีก็พอ ไม่ใช่วนซะ 5 รอบอย่างงี้ :her ขำ ๆ คร๊าบ :555

Edited by thaiger, 20 December 2006 - 07:46 AM.