`

Jump to content

GOW อย่ากั๊กเลย มาช่วยกันบอกเทคนิคการเล่นหน่อย จะไปลุยกะฝรั่งแล้วจ้า

61 replies to this topic

#41 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2006 - 03:53 PM

เพื่อนมันมาทำให้ดูเล่นครับ โรคจิตดี
คือเทคนิคการเลื่อยตัวเองนะครับ ไม่มีประโยชน์อะไรนอกจากสะใจเลือดพุ่ง
ถืออาวุธอะไรอยู่ก็ได้ เจอปืนเลื่อยวางอยู่(อย่าพึ่งเก็บ) ให้กดฺB(ฟาด)แล้วกดXสลับเอาปืนเลื่อยขึ้นมาทันที
เมื่อถือปุ๊บ มันจะเลื่อยตัวเองเลือดกระฉูดใส่จอ ปริดๆๆ(แต่ไม่ตาย ไม่ต้องห่วง)

#42 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 20 December 2006 - 07:48 AM

- แปลกดีน่าสนใจไว้ลองทำดูครับ อ้อ เทคนิคล่าสุด เวลา Reload ให้ได้ปืนแรง ในปืน shotgun จะไม่เสียกระสุนครับ ให้ทำบ่อย ๆ ได้เลย ยิงทีเดียวตายทันที ใน campaign นะครับ ส่วนใน multi online ยังไม่ได้ลองดูครับ

- อีกเทคนิคเวลาแอบศัตรู ซึ่งศัตรูมักวิ่งหาเราโดนแน่ครับ ให้แอบให้มิดลึกเข้าไป แล้ว เอียงจนกลางจออยู่ใกล้ทางเดินที่จะเข้ามาเป๊ะ พอศัตรูมา ก็กดออกไปยิงได้เลย ถ้า shotgun ตายทันทีเลยครับ

- เทคนิคการเดินหรือกระโดดอ้อมซ้ายขวา แล้วหันมายิงศัตรู ให้หัดบ่อย ๆ มาถึงจุดนึงจะกลายเป็นเซียนเลยคร๊าบ

Edited by thaiger, 26 December 2006 - 08:10 AM.

#43 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 24 December 2006 - 11:18 AM

ผมว่าผมมีเทคนิคเล็กๆน้อยแต่ผมไม่แน่ใจน่ะครับก็คือว่าเวลาเราไปแปะระเบิดคนอื่นถ้าเ
รากดก้มหรือติดกำแพงพอดีกับจังหว่ะระเบิดเราจะไม่โดนระเบิดเลยสักนิด ลองทำกานดูก็ได้น่ะครับ ^^"

#44 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 26 December 2006 - 08:16 AM

รักจะเลื่อยต้องรักจะซุ่มครับ ทำตัวแบบโจรมุมตึกเข้าไว้
แต่ผมก็เลื่อยมะเปนหรอกค้า ทำอารายไม่เปนซักกะอย่าง

Edited by Galith, 26 December 2006 - 08:17 AM.

#45 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 26 December 2006 - 08:12 PM

อิอิ อยากเล่นด้วยจังเลยแฮะ
แต่เครื่องยังมะมา เลย แง่ง ๆ :angry

#46 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 01 January 2007 - 03:55 PM

จะเลื่อย เยอะที่สุด ต้อง เดิน-วิ่งชิดกำแพง ให้ได้มากที่สุด พูดง่ายๆ แอบ :um

#47 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 01 January 2007 - 06:17 PM

ยิงหัวอย่างเดียวครับ ชัวร์สุด :explain

#48 GianBuffalo

Mafia...Panda

Posted 02 January 2007 - 12:56 PM

อยากเล่นนิ :aha: :aha: :aha:

#49 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 05 January 2007 - 11:04 AM

มีที่เจอมาและเคยใช้ได้ผลครับ ประมาณว่าทำเป็นไม่เห็นคนที่แอบอยู่ แล้วเดินไปให้เค้านึกว่าเราไม่เห็น จากนั้นก็รอจังหวะที่เขาจะมาตุ๋ย ซัดซะเลย :aha:

#50 thaiger

Posted 07 January 2007 - 08:16 AM

เพิ่งรู้ว่า Shot Gun เวลาดวลกะศัตรูไม่ควรซูมครับ กะให้ศํตรูอยู่กลางจอแทน เพราะหันช้า และเดินช้ากว่าไม่ซูม
: กรณีเล็งกลางจอไม่เป็น อาจต้องแปะสก๊อตเทปใสที่จอ ฮุ ฮุ บ้าป่าว หรือ ตอนเราเจ็บ ไอ้กระโหลกแดงจะเป็นตัว Mark กลางจอให้อัตโนมัติครับ
: ให้ใช้ step เทพ ที่แอบดู (ผู้เล่นใหม่ ๆ พอตายอย่าออกมาพักคุยจ้อ ให้กดแอบดูคนเล่นเก่ง ๆ เล่นครับ แล้วดูวิธีหลบ วิ่ง และ ยิง จะได้เก่งไว ๆ) มี 3 แบบครับ
1. ยิง แล้วกดโยกเดินซ้ายหรือขวา แล้วหันหัว ยิง
: แล้วเดินแบบเดียวกัน หรือ ตรงข้าม ขณะรอ reload ยิงทุกครั้ง ทำไปจนศัตรูตายครับ
2. มีหลายคน Step เทพ ออกขวาหน้า หรือ ซ้ายหน้านิด ๆ เราจะเล็งง่ายกว่าเพราะไม่ต้องหันมาก และ ขณะเดินเข้าไปจะเป็นการยิงใกล้ ปืนจะแรงขึ้นครับ
3. Step มั่ว คือ โยกจอยซ้ายไปตามทิศทางที่พอใจก็ได้

เทคนิคนี้ยังขึ้นกับศัตรูด้วย ดังนี้ครับ
4. กรณีศัตรูใช้ปืนไม่แรง ไม่ต้องใช้ step เทพ ให้หมุนตัวใส่ตรง ๆ แล้วยิง shotGun ระยะประชิดเลย ทีเดียวละลาย

5. กรณีศํตรูหน้าใหม่ แม้ใช้ shotGun ดวลกะเรา ให้หมุน แต่หมนออกข้างหน่อย ๆ ศํตรูจะยิงตรงด้วยความตกใจ เราจะต้องหันหัวปืนหน่อย แล้วยิงระยะประชิดด้านข้าง ทีเดียวละลายครับ

6. กรณีเราไปเจอเทพ หรือ เจ้าของ Host สนามที่เขาว่า net จะเร็วกว่าเรา
: ถ้าเรายิงก่อน ให้รักษาระยะดวลอย่าให้ใกล้เมื่อเรายิงก่อน ใครยิงครบ 3 ทีจะล้มครับ
: แต่ถ้าเราโดนยิงก่อน มีหลายวิธี หมุนตัวหนีซ้ายขวา ให้เราสามารถตีคืนมา หรือ ถ้าแน่จริงก็เสี่ยงทำแบบ 4 ไปเลยก็ได้ เสียวหน่อยเด้อ

- พวกเทพ ๆ มาช่วยชี้แนะหน่อยเร้ว เก่งคนเดียวไม่มันส์หรอก
- อ้อ อย่าลืมดู clip อย่างว่า เอ้ย clip การเล่นที่คุณ Mac แนะนำในนี้ด้วยนะครับ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=23310

- แก้ไข post นี้ในกระทู้นี้แทนนะครับ ลองตามไปอ่านดูครับ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=23810

Edited by thaiger, 10 January 2007 - 07:24 AM.

#51 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 07 January 2007 - 11:46 AM

^
^
^
ด้านบนนี่เทพรู้กันมานานแล้ว หรือมีเทคนิกมากกว่านี้อีก แต่ทำไมไม่มาบอกกันบ้างงงง :angry :angry

:555 :555 :555

#52 Galith

Posted 08 January 2007 - 07:46 AM

น่าจะเปิดกระทู้ เทคนิคการเล่นจากเทพนะครับ แบบว่าให้เพื่อนในนี้โหวตว่าอยากรู้เทคนิคจากใครแล้วให้เค้ามาเขียนอ่ะครับ

Edited by Galith, 08 January 2007 - 07:51 AM.

#53 thaiger

Posted 08 January 2007 - 09:35 AM

ตั้งกระทู้แยก และ ระบุชื่อไปเลยนะครับ ผมว่าเขาคงเข้ามาตอบให้ครับ

#54 Galith

Posted 08 January 2007 - 08:12 PM

อยากรุ้จากเทพทุกๆคนเลย

#55 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 18 February 2007 - 04:55 PM

messymd game คับผมแอดเผื่อด้วยคับออนประจำคับ
:explain

#56 OveR

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 28 February 2007 - 12:32 PM

แอดผมไปด้วยหล่ะกันน่ะก๊าป "SupeRTwO 360" เล่นตั้งแต่ 6 โมงเย็น - ประมาณเที่ยงคืนแหละครับ :eiei

#57 Poom_The_ArbiTeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 April 2007 - 02:54 PM

เทคนิค:สำหรับShotgunเท่านั้น

ยิงขานัดเดียวล่วง
การยิงขาด้วยปืนลูกซองนั้นถือว่าสามารถTakedownศัตรูได้อย่างดีเยี่ยมครับ หาจังหวะที่อยู่ในระยะใกล้ๆศัตรูแล้วเล็งที่ขาแต่ต้องPerfectReloadด้วยนะครับผม

กระโจนยิงครับ
กดRT+A พร้อมกันครับต้องหาจังหวะดีๆครับ ยิ่งตอนที่เราก้มวิ่งอยู่แล้วได้จังหวะจะดีมาก จะกระโจนสวนทางกับศัตรู หรือ กระโจนทางซ้ายหรือขวาก็ได้ครับ ต้องเล็งดีๆด้วยครับ
การกระโจนยิงนั้นหลังจากที่ลุกขึ้นมาแล้วไม่ต้องสับกระสุนลูกซองอีกครังครับ จะสับกระสุนให้ระหว่างที่กระโจนเรียบร้อยแล้วครับ และถือ
เป็นการหลบการโจมตีของศัตรูไปในต้วด้วยครับ และไม่เสียบเวลามาสับกระสุนอีกทีครับ

เทคนิคการวิ่งระยะสั้นแล้วทุบ

ขั้นแรกต้องหาที่กำบังก่อนครับ หลังจากนั้นรอจังหวะที่ศัตรูเข้ามาใกล้ที่กำบัง อย่าให้ใกล้จนเกินไปครับ กดAค้างวิ่งออกสักระยะหลังจากวิ่งออกไปแล้วไม่เกิน2วินาที ให้รีบกดBจะเป็นการวิ่งทุบ ถึงแม้จะเป็นการแค่วิ่งทุบได้สั้นธรรมดาๆ แต่ก็มีประโยชน์เวลาเราโดนล่านะครับ

:bye

Edited by Poom_The_ArbiTeR, 27 April 2007 - 03:01 PM.

#58 kkongg

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Interests:Games

Posted 30 April 2007 - 12:28 AM

เลื่อย
1. รีบไปที่ๆจะไม่มีคนคิดว่าเราจะไป :aha:
2. พอเห็นเป้าหมายปุ๋ปก็ดูก่อนว่าอยู่กี่คน
2.1 ถ้าอยู่คนเดียวก็เข้าไปหั่นจนขาด ถ้าไม่ขาดหั่นซ้ำ จนมีสีแดงติดเต็มหน้าจอ :555
2.2 ถ้ามีหลายคนไปดูข้อ2.2.1กับ2.2.2
2.2.1 ทำตามข้อ1ใหม่จนหาจังหวะได้ถ้าไม่ไปข้อ4ก่อน
2.2.2 ถ้าขี้เกียจทำตามข้อ2.2.1ก็เดินเข้าไปเลื่อยเลย อย่างน้อยก็ได้หั่นไปสักคน :eiei
3.ถ้าเจอจับได้ก็...
3.1 ถ้าอยู่ไกลพอสมควรก็หนีอย่างรวดเร็วแล้ว...
3.1.1 หาที่กำบังที่อีกฝ่ายที่ตามมามองไม่เห็นเรา แล้วก็หันกลับมา
ตอนที่คนที่ไล่เรามาในระยะที่เลื่อยได้ก็รีบสังหารโหดทันที(หลอกว่าเราวิ่งหนีไปแล้ว
)
3.1.2 หนีสุดชีวิตแล้วบอกทีมเดียวกันให้มาช่วยทันที(ถ้ายังไม่ตายหมด)
3.2 ถ้าอยู่ใกล้จนหนีไม่ทันแล้วก็...
3.2.1 อันนี้ต้องใช้ดวงนิด ๆ คือพุ่งเข้าแล้วหาจังหวะเลื่อยทันที
3.2.2 วิ่งมั่ว :her แล้วก็เดาให้ถูกว่าฝั่งนั้นจะยิงไปทางไหน
3.2.3 ไปข้อ4
4. ตายแล้วครับ :ohmygod

#59 Tail Of M 01

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 06 August 2007 - 07:43 PM

สวัสดีครับ...
มีเทคหนิดเล็กๆน้อยๆมาฝากครับ...

การออกตัวตอนเริ่ม
เวลาเริ่มเกม ถ้ากด A พุ่ง 1 ครั้งแล้วกด A ค้างพร้อมเดินหน้า จะทำให้ออกตัววิ่งได้เร็วขึ้น...
( อันนี้ทดลองมาแล้วคิดว่าหน้าจะเร็วกว่าจริงๆ ( หรือคิดไปเองก็ไม่รู้ ))

การหักมุมวิ่ง
เวลาเจอกับอะไรไม่ค่าดฝันแล้วจะหนี...( เช่นเลื่อย ) ให้กด A กระโดดพุ่งหลบไปทางไหนก็ได้ ( ไม่ใช้ทุ่งไปหาเลื่อยนะ ) แล้วกด A ค้าง ( แบบเทคหนิดแรก ) แล้วเลือกทิดทางที่ต้องการจะถุ่งไป...
( อันนี้ใช้แล้วรอดตายมาหลายครั้งแล้วครับ )

การยิงลูกซองโดยไม่ต้องกด LT ( เวลายิงลูกซองแลกครับ )
อันนี้จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อเรากำลังโดนยิงอยู่นะครับ ( โดนยิงจนวงขึ้น ) ให้ใช้วงแดงนั้นเป็นเป้าในการเล็ง ครับ ให้เป้าหมายอยู่ในวงแดงแล้วกดยิงในระยะประชิด... กระจายแน่นอนครับ...
( อันนี้ใช้แล้วได้ผลครับแต่เดียวนี้ใช้ไปนานๆเริ่มจะกะระยะเองได้แล้วครับ )

คิดหว้าน่าจะเป็นประโยชน์กับใครบ้างนะครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับเทคหนิดของพี่ๆนะครับ...

#60 CoPY

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 August 2007 - 08:08 PM

kkongg, on Apr 30 2007, 12:28 AM, said:

เลื่อย
1. รีบไปที่ๆจะไม่มีคนคิดว่าเราจะไป :aha:
2. พอเห็นเป้าหมายปุ๋ปก็ดูก่อนว่าอยู่กี่คน
2.1 ถ้าอยู่คนเดียวก็เข้าไปหั่นจนขาด ถ้าไม่ขาดหั่นซ้ำ จนมีสีแดงติดเต็มหน้าจอ :555
2.2 ถ้ามีหลายคนไปดูข้อ2.2.1กับ2.2.2
2.2.1 ทำตามข้อ1ใหม่จนหาจังหวะได้ถ้าไม่ไปข้อ4ก่อน
2.2.2 ถ้าขี้เกียจทำตามข้อ2.2.1ก็เดินเข้าไปเลื่อยเลย อย่างน้อยก็ได้หั่นไปสักคน :eiei
3.ถ้าเจอจับได้ก็...
3.1 ถ้าอยู่ไกลพอสมควรก็หนีอย่างรวดเร็วแล้ว...
3.1.1 หาที่กำบังที่อีกฝ่ายที่ตามมามองไม่เห็นเรา แล้วก็หันกลับมา
ตอนที่คนที่ไล่เรามาในระยะที่เลื่อยได้ก็รีบสังหารโหดทันที(หลอกว่าเราวิ่งหนีไปแล้ว
)
3.1.2 หนีสุดชีวิตแล้วบอกทีมเดียวกันให้มาช่วยทันที(ถ้ายังไม่ตายหมด)
3.2 ถ้าอยู่ใกล้จนหนีไม่ทันแล้วก็...
3.2.1 อันนี้ต้องใช้ดวงนิด ๆ คือพุ่งเข้าแล้วหาจังหวะเลื่อยทันที
3.2.2 วิ่งมั่ว :her แล้วก็เดาให้ถูกว่าฝั่งนั้นจะยิงไปทางไหน
3.2.3 ไปข้อ4
4. ตายแล้วครับ :ohmygod
จุดเยอะจังนะครับอ่านแล้วงง :555