`

Jump to content

ผมเชื่อว่า ผมแจกเกมส์ฟรี จะพอมีคนสนใจบ้างมั้ย เอาตอนนี้ ฮิตฮิต แจก Resident Evil 5 ไปเลยแล้วกัน

98 replies to this topic

#21 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 12:32 AM

คุณ Boat จาก ชลบุรี มาเป็นท่านแรกนะครับ ยังมีที่ว่างอีก 4 ที่ครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#22 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 12:33 AM

QUOTE (Kraziesp @ Mar 5 2009, 12:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฮ่าๆๆ อ่านไปอ่านมาแล้วผมว่า คุณ H2O เป็นคนมองโลกในแง่ดีนะครับ

ผมเข้ามาแจกเกมส์ของผมเฉยๆ กรุณาอย่าทำให้มันเป็นประเด็นเลยครับ

ผมแค่อยากแจก ผมก็แจก

ซึ่งมันก็ตามเงื่อนไขของผม

ถ้าจะให้ดีผมว่าคุณ H2O มาช่วยผมแจกจะดีกว่ามั้ยครับ เอาเป็นผมแจกเพื่อนที่หาซื้อแผ่นได้ช้าที่เนื่องจากไม้ได้อยู่ในกรุงเทพ

แล้วคุณ H2O ช่วยแจก เพื่อนๆที่ net ไม่ค่อยเร็วที่อยู่ในกรุงเทพดีมั้ยครับ

เรามาร่วมมือช่วยกันดีกว่า

มือยังไม่พาย ก็ยังเอาขึ้นมาพายทันนะครับตอนนี้

ผมก็เริ่มคิดไปตั้งแต่พิมพ์ rep ที่แล้ว แล้วเหมือนกันว่าผมคงจะเปลี่ยนใจคุณไม่ได้แน่ๆ

เพราะผมก็ติดตามคุณอยู่พอสมควรเหมือนกัน และเข้าใจว่าคุณเป็นคนหนักแน่นในจุดยืน (ซึ่งผมก็เหมือนกัน)

ผมสวนไปก็โดนคุณสวนมา จริงๆแฮะ "ผมไม่ได้ช่วยอะไรใคร ดังนั้นไม่้ต้องมายุ่ง"

แต่สิ่งที่ผมกำลังจะบอกต่อไปนี้ เป็นความจริงล้วนๆนะครับ ขอให้รับฟังเหมือนรับของ จะนำไปแกะเปิดดู หรือโยนทิ้งผมก็ไม่ว่า

"บางสิ่งที่เราไม่เห็น คนอื่นอาจจะเห็นครับ และมันเจ็บปวดกว่าที่คิดหลายเท่านัก"

ทำไมอเมริกาถึงพยายามยกเลิกการเหยียดสีผิว ผลักดันให้ผู้หญิงได้รับตำแหน่งสำคัญๆ ในการทำงาน

"ความแตกต่าง" ครับ คนพิการไม่อยากถูกคนอื่นสงสารมองว่าตัวเองพิการหรอกครับ เขาอยากมีคุณค่าในสังคมมากว่าได้รับการช่วยเหลือเป็นไหนๆ

พิมพ์ยาวไปหน่อย แต่ผมเข้าใจครับว่าการให้เป็นสิ่งที่ดีและน่าชื่นชม

แต่ผมไม่เห็นด้วยจริงๆครับกับคำว่า "ต่าง"จังหวัด มันทำให้เราต่างกัน เป็น DGO กทม และ DGO ตจว

ผมอยากแสดงความคิดเห็นจากคนต่างจังหวัดแค่นั้นเอง (จริงๆผมเกิดกรุงเทพนะ แต่มาโตที่ตจว)

ผมได้แสดงจุดยืนของผมแล้ว และคุณก็ได้แสดงจุดยืนของคุณ

ไม่โกรธเคืองกันนะครับ ผมคิดว่าพอถึุงจุดหนึ่งความคิดเห็นของเราไม่ตรงกัน เราต้องกล้าที่จะเป็นศัตรูกัน
และเมื่อจบสงคราม เราก็ต้องกล้าที่จะกลับมาเป็นเพื่อนกัน

ขอบคุณครับที่อ่าน และผมจะไม่ก่อหวอดแล้ว

Edited by H2O, 05 March 2009 - 12:36 AM.

#23 omunize

ก้ามปู แบตเทิล !!!

Posted 05 March 2009 - 12:42 AM

อยู่เชียงใหม่คับ ชอบของฟรี ขอบคุนคับ b6b25dc6.gif

#24 Kraziesp

Posted 05 March 2009 - 12:42 AM

ยินดีรับฟังความคิดเห็นครับ

#25 terry123

เบา เบา

Posted 05 March 2009 - 12:48 AM

นครปฐม ถ้าจะขอด้วยจะได้ไหมครับ

#26 sailor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 March 2009 - 01:02 AM

อิๆ ผมเน็ท ตจว. แต่พรุ่งนี้คงโหลดเสร็จแล้วล่ะ
เรื่องแจกเกมนี่ นึกถึงตา jerr
ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงมั่ง

ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาแจกเกมนะครับ
อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is คาซูย่า ยากูซ่า

#27 Kraziesp

Posted 05 March 2009 - 01:03 AM

ต้น PM ที่อยู่มาเลยครับ

#28 yippy

Posted 05 March 2009 - 01:03 AM

ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรนะ แค่ผ่านๆมาอ่านเฉยๆ ผมเปนคนต่างจังหวัด แต่ปัจจุบัน อยู่ กทม. สำหรับผม ตจว. มันไม่ใช่คำดูถูกเหยียดหยามอะไร นะครับ ผมเปนคน ตจว. ซึ่งคนตจว. ก้อน่าจะภูมิใจ ในที่ๆตัวเองมานะครับ จะคน ตจว. คน กทม. ก้อคนไทยด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ แต่บางคนอาจฟังคำนี้แล้วรุสึกไม่ดีก้อจิงคับเปนเรื่องละเอียดอ่อน แต่สำหรับผมเรื่องนี้ผมไม่ค่อย มายลด์เท่าไหร่ แต่ผม ผมภุมใจ ที่เปน คน ต่างจังหวัดครับ

#29 Kraziesp

Posted 05 March 2009 - 01:04 AM

ปล.คุณ sailor ติดขัดยังไงบอกผมได้นะ

แต่ขอให้ไม่ติดขัดแล้วกัน ให้ load เสร็จไวๆ จะได้เอามาเล่น Coop กัน

#30 killerattitude

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 March 2009 - 01:05 AM

เข้ามาเนียนด้วยคนเน้อ yoyo_55.gif ปรบมือให้ครับ คนมีน้ำใจ yoyo_74.gif
เมื่อไรแจกจอย arcade ผมจะมาเข้าคิวคนแรกเลย 55318906.gif

#31 skseeker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 March 2009 - 01:07 AM

ก่อนอื่นขอชม จขกท ครับ ที่กล้าทำโครงการนี้ขึ้นมาโดยไม่หวังกำไร

ต่อมาเรื่อง "ต่างจังหวัด"
ก็อย่างที่บอกละครับ ถ้าบ้านอยู่ไกล แต่อยากเล่นเกมไวๆ มันก็ต้องลงทุน ถ้าไม่เช่าโคโลมาโหลดเองก็ต้องซื้อแผ่นจากพ่อค้าล่ะครับ บ้านอยู่ไกลก็ต้องรอหน่อย 2-3 วันก็ว่ากันไป
ผมอยู่ อ.แม่สาย จ.เชียงราย ใครอยู่ไกลกว่าผมก็ให้มันรู้ไป (ไม่นับที่อยู่ ตปท. นะ) yoyo_73.gif

โครงการนี้ก็ถือว่าเป็นโครงการที่ดี แต่ยังไงก็ได้แค่ชั่วคราว เพราะไม่มีใครทำได้ตลอดไป จะช้าจะเร็วก็ต้องจบอยู่ดี
ในส่วนของใครที่บอกว่า "แล้งน้ำใจ", "ไม่เสียสละ" หรืออะไรก็ตาม ขอให้กล้าทำแบบ จขกท.ครับ ไม่งั้นคุณก็ไม่ต่างกับคนที่คุณไปว่าเขานั่นละ

#32 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2009 - 01:17 AM

ผมก็ว่าเจ้าของกระทู้เค้ามีน้ำใจมาแจกแผ่นสำหรับคนที่หาซื้อแผ่นยาก

ก็ไม่เห็นผิดตรงไหนนี่ครับแล้วเค้าก็ไม่เห็นมีคำพูดใดจะดูถูกคน ตจว. เลย

ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ จขกท. เค้าหวังดีไม่ได้มีจุดประสงค์อะไรแอบแฝง

สักกะหน่อยเล่นเกมส์ให้สนุกเถอะครับ อากาศยิ่งร้อน ๆ อยู่เด๋วจะเครียดกันเปล่า ๆ

#33 กำลังจะเป็นมือใหม่ 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2009 - 01:42 AM

งงอ่ะครับ บ้านผมก็โหลดไม่ใช่เร็ว โหลดวันนี้ได้พรุ่งนี้ก็ดีแล้ว

ส่วนเรื่องไรท์แล้วเสีย เนี่ย ก็หาข้อมูลกันซักหน่อย คนเราต้องมีการเรียนรู้ มีครั้งแรกกันทั้งนั้น

เชื่อไหม เชียงราย หาแผ่นได้ยี่ห้อเดียวคือ TDK แผ่นละ 89 บาท ต้องถ่อไปถึงโลตัสแม่สายถึงจะมี บิ๊กซี แม๊กโคร ก็ไม่มี ร้านเล็กก็ไม่ได้เอาขาย

เกมไหนน่าเล่น ผมก็ไรท์ซักที เพราะถ้าสั่งอย่างน้อยมันต้อง 2-3 แผ่นถึงจะคุ้มค่าส่ง

แต่ส่วนตัวนะ ผมว่าซื้อเอาเถอะ ถ้าไม่ได้เล่นเยอะ แล้วอยากเก็บไว้นานๆ

130 บวกค่าส่ง 50 บวกค่าโอน 25 3-4 วันได้แผ่นก็โอแล้วนะ

ไม่เห็นต้องใจร้อนรีบเล่นกันเลยครับ ทำอย่างกับว่าเครื่องมันจะพังวันพรุ่งนี้ ถ้าวันนี้ไรท์ไม่เสร็จ จะไม่ได้เล่นอีกแล้ว

#34 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 05 March 2009 - 01:45 AM

สั่งแผ่นเปล่าทางเนตเอาครับ ผมอยู่ กทม ขี้เกียจไปซื้อ เสียค่ารถ เสียเวลา สั่งเอา เสียแค่ค่าส่ง

แจกให้เพื่อนๆถือว่าเป็นเรื่องดีครับ แต่ผมว่า เราลองพยายามเองดูก่อนดีกว่า เพราะว่ามันไม่ได้ยากเลย

#35 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 05 March 2009 - 01:52 AM

อยู่ภูเก็ตครับ โหลดทิ้งไว้เมื่อคืน ไร้เอง เล่นเอง ( ตอนไร้แผ่นเกือบเสีย ...แต่ไปถามเซียนมา เลยไม่เสีย )

ใบโอ 5 มันส์สุดๆๆๆ yoyo_55.gif

#36 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 05 March 2009 - 01:59 AM

ผมว่าแต่ล่ะคนมาโพสนี้หลุดประเด็นทั้งนั้นเลยนะครับ
จขกท.นี้ต้องการแจกแผ่นเกมส์ กลายเป็นกระทู้ความหมายของ "ต่างจังหวัด" ซะงั้น
ใครจะเอาแผ่นเกมส์ก็มาโพสบอกสิครับ(รู้สึกว่ายังแจกไม่หมดนะ)
แล้วที่สำคัญจะให้ใครไปแนะนำให้คนนู้นคนนี้เปลี่ยนความคิดมาให้เหมือนตัวเองมันไม่ได
้หรอกครับ
ต่างคนก็มีแนวทางความคิดเป็นของตัวเอง ใช่ไหมครับคุณ Kraziesp(just the way it is)

#37 terry123

เบา เบา

Posted 05 March 2009 - 02:39 AM

อยากเล่นจังครับ เเต่ไม่มีเครื่องจะเล่น
เครื่องผมมันเเดงรอบสองเลยขายซากไปเเล้ว เหอๆๆ yoyo_71.gif

...... ข้างบน เพื่อนผมโพสครับ
id ผมเเบ่งกันใช้กับเพื่อนครับ อิอิ yoyo_67.gif

#38 Kraziesp

Posted 05 March 2009 - 03:07 AM

ผมว่าความคิดเห็นของทุกๆคนสำคัญนะครับ อ่านแล้วได้ข้อคิดต่างๆมากมาย

ก็ไม่รู้จะพูดอะไรมากนะครับ ขอบคุณคุณ NuttomoE ครับ ช่วย rep ได้ชัดเจนเลยทีเดียวเชียว

พูดตรงๆครับ... ไม่พูดดีกว่า

ผมตั้งกระทู้เพื่อแบ่งเกมส์ให้คนอื่นเล่นบ้าง ก็เท่านั้นเอง ต้องการแค่นี้ จุดประสงค์มีเท่านี้

#39 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 05 March 2009 - 03:10 AM

ส่วนตัวนะ ผมว่าเจ้าของกระทู้ เป็นคนมีน้ำใจครับ กล้าคิด กล้าทำ และไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
ทำไปเถอะครับ

#40 GameMAX

• Executive Members

Posted 05 March 2009 - 03:42 AM

ผมคน อุดร จ้า น้องชายพึ่งปิดเทอมกะลังบ่นอยากเล่น bio5 พอดีเลย ยังทันไหมครับ คุณ Kraziesp

สำหรับผม ถ้าเป็นจังหวัดที่ไม่ใช่บ้านเกิด เวลาไปผมเรียกต่างจังหวัดทั้งนั้นอ่ะ ยกเว้น กทม. เหอๆ