`

Jump to content

ผมเชื่อว่า ผมแจกเกมส์ฟรี จะพอมีคนสนใจบ้างมั้ย เอาตอนนี้ ฮิตฮิต แจก Resident Evil 5 ไปเลยแล้วกัน

98 replies to this topic

#41 Pongzaa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 03:45 AM

ขี้เกียจรอ ขอหนึ่งแผ่นนะครับ b6b25dc6.gif

#42 fireball

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 March 2009 - 04:23 AM

ผมว่าจะเครียดกันมากไปทำไมครับ จุดประสงค์ของคนแจก ก็ดีอยู่แล้ว ผมยังอยากได้เลยด้วยซ้ำ

แล้วจะให้ใช้คำว่าอะไรเรียกแทนคนต่างจังหวัดหรอครับ ถามจริงๆ ?

คำว่าต่างจังหวัด ไม่ได้หมายความว่าดูถูก หรือ เหยียดหยามอะไรเลย

ต่างจังหวัด และ รวย และ มีกิน อุดมสมบูรณ์กว่า กรุงเทพ เยอะแยะ

ผมเองก็คนต่างจังหวัด ที่เข้ามาอยู่กรุงเทพ ผมยังไม่คิดมากเลย

ที่สำคัญ ผมยังรักจังหวัดของผมมากกว่า กรุงเทพด้วยซ้ำ

เรื่องเหยียดผิวอีก ผมว่าไม่เห็นจะเกี่ยวเลยครับ คนผิวสี ก็ผิวสีวันยังค่ำ

แล้วจะให้เรียกเค้าว่าอะไรหรอครับ ก็ยังต้องเรียกผิวสีอยู่ดี

แค่ต่างมุมมองของคนที่จะคิดเท่านั้นเอง

ปล. เห็นใจคนอยากแจกครับ ผมไม่ได้คิดว่าเค้าจะมาดูถูกใคร
น่าจะชมเชยด้วยน้ำ

ปล2. เน็ทผมไม่เร็ว ถ้าไม่รังเกียจ ขอซักแผ่นด้วยครับ (อยู่กทม)

#43 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2009 - 05:12 AM

คนกรุงเทพน่าจะโวยมากกว่าอีกนะครับที่คุณ จขกท. แจกแต่คนที่อยู่จังหวัดอื่นๆที่ไม่ใช่กรุงเทพฯ (ผมพยายามเลี่ยงให้แล้วนะครับ) yoyo_04.gif

#44 picmee

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 March 2009 - 05:40 AM

เห่ย เจ้าของกระทู้เค้าแจกเกม ยังตามมาซัดกันอีก ... yoyo_71.gif

#45 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 08:07 AM

- กำลังโหลดอยู่เลย (พึ่งได้ 11% เอง ช้ามากเลย)

อยากได้เหมือนกัน แต่ผมอยู่ นนทบุรี ... ขอยืมแผ่นมาไรท์ได้มั๊ยครับ

#46 superbpom

• Executive Members

Posted 05 March 2009 - 08:57 AM

ตกลงว่าแจกครบโควต้ายังครับเนี่ย yoyo_71.gif

ผมไม่เอานะ ผมซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้จากร้านน้องหมวย yoyo_24.gif

#47 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 10:50 AM

เข้ามาชื่นชม จขกท แล้วกันครับ

สำหรับผมเป็นคน ตจว ทำงานอยู่ กทม 5 ปีละ

ไม่รุ้สึกว่า คำว่า "คนต่างจังหวัด" เป็นการดูถูกแต่อย่างใด
รวมทั้งคำว่า "บ้านนอก" ด้วย

เพราะนอกจากความเจริญทางด้านวัตถุแล้วที่เหลือ กทม สู้ ตจว ไม่ได้เลย
ผมเข้า กทม. เพื่อ "หาเงิน" เท่านั้น

#48 lop023

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 March 2009 - 10:56 AM

ผมก็ต่างจังหวัด แต่ถ้าใครอยู่จังหวัดที่ไม่ใช่ที่ผมอยู่ ผมก็เรียกเค้าต่างจังหวัดหมดอะ 555

#49 PS360

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 March 2009 - 10:59 AM

เอ้าใครอยู่ศรีสะเกษ อ.เมือง อยากไร้แจกก็บอกมาเลยนะครับ อยากเล่นแล้ว

#50 anurak2821

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 March 2009 - 11:09 AM

อยากได้แผ่นแท้ เวอร์ชั่น ps3 ถ้าเป็น z1 collector's edition จะดีมากเลย
ขอบคุณมากครับ

ป.ล. มาฮานะครับ อย่าคิดมาก

#51 boybangna

Posted 05 March 2009 - 12:23 PM

ผู้ให้ย่อมสมควรได้รับการสรรเสริญครับ

#52 bigboy

Posted 05 March 2009 - 12:55 PM

ต่างจังหวัดแล้วเป็นไงอ่ะ ไม่ภูมิใจเหรอ บ้านผมอยู่แถบชายทะเล วันหยุดมีคนจากในเมืองมาเที่ยวกันเพียบ ภูมิใจดีออก yoyo_24.gif สาวๆกทม.น่ารักๆเพียบ

#53 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 05 March 2009 - 01:12 PM

เท่าที่อ่านมาผมไม่รู้สึกถึงการเหยียดอย่างที่ว่าเลย...(หรือเพราะผม กทม.?)
ไม่ได้ว่าใครนะครับ เอาเป็นว่ามันอาจจะมี แต่ผมไม่มีเซนส์ละกัน...

ไม่ทราบว่าผมมีสิทธิมั้ยครับ... บ้านอยู่ไกลสะพานเหล็ก
จะซื้อเกมทีต้องเสียเวลาเดินตั้ง 5นาที....

ถ้าได้ผมขอทุกเกมที่ออกนับจากนี้เลยนะครับ... ขอบคุณล่วงหน้า 555

#54 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 05 March 2009 - 01:14 PM

สนับสนุนแนวคิดของ เจ้าของกระทู้ครับ

#55 tat

Posted 05 March 2009 - 01:43 PM

ไม่ทราบว่าผมมีสิทธิมั้ยครับ... บ้านอยู่ไกลสะพานเหล็ก
จะซื้อเกมทีต้องเสียเวลาเดินตั้ง 5นาที....

yoyo_71.gif yoyo_71.gif yoyo_71.gif

#56 kawee

Posted 05 March 2009 - 01:48 PM

yoyo_01.gif ผมอยู่ลําปางครับกําลังอยากเล่นอยู่พอดีคนเหนือรักจริงว่างว่างท่านจขกท.มาแอ่วลําปา

จะพาไปเลี้ยงเหล้าซะหน่อยถ้าลําปางก็มดยิ้ม High clubหรืออยากนั่งดริงสาวฟังคาราโอเกะก็Pizzaหัวมุม แต่ถ้าเชียงใหม่ก็มัณฑะเลย์ไปเลยครับ
สาวไปต้องเอามาเดี๋ยวจัดให้หุหุ ขาวจั๊วทั้งนั้น

#57 tat

Posted 05 March 2009 - 01:54 PM

ผมอยู่ลําปางครับกําลังอยากเล่นอยู่พอดีคนเหนือรักจริงว่างว่างท่านจขกท.มาแอ่วลําปา

จะพาไปเลี้ยงเหล้าซะหน่อยถ้าลําปางก็มดยิ้ม High clubหรืออยากนั่งดริงสาวฟังคาราโอเกะก็Pizzaหัวมุม แต่ถ้าเชียงใหม่ก็มัณฑะเลย์ไปเลยครับ
สาวไปต้องเอามาเดี๋ยวจัดให้หุหุ ขาวจั๊วทั้งนั้น

พาไปกินเหล้าได้ แต่อย่าพาไปนั่งกิน บะหมี่ นะคับ

เดี๋ยวเจอพี่เต๋า ตบหัวทิ่ม

#58 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 05 March 2009 - 02:17 PM

ขอบคุณสำหรับทุกๆ rep ครับผม

วันนี้ขออนุญาตแจ้งรายชื่อของ 5 ท่านแรกก่อนนะครับ (ซึ่งโครงการต่อไปก็จะมาตาม หวังว่าจะมีโอกาสได้แบ่งปันอีกนะครับ)

มีรายชื่อดังนี้ครับ

1.คุณ boat

2.คุณ omunize

3.คุณ เพื่อนคุณต้น

4.คุณ Gamemax

5.คุณ Pongzza

ขอให้เล่นเกมส์ให้สนุกทุกๆท่านะครับ

สำหรับท่านที่พลาดโอกาสในครั้งนี้ไป อีกแป๊ปเดียวครับ เดี๋ยวครั้งหน้ามาใหม่แน่นอน

เอ่อ... ขอบคุณอีกครั้งนึงแล้วกันครับ อ่านไปทุกๆ rep ชอบมากๆเลย

คือกระทู้มันเริ่ม กลายเป็น กระทู้ ฮาแล้วครับ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

สำหรับคุณไก่นะครับ จะเอาเกมส์อะไรบอกผมได้เลยครับ เดี๋ยวผมจัดแผ่น Maple ให้เลยดีกว่า เอาเนียนๆเจ๋งๆไปเลย
คนมีน้ำใจเขียน Review แต่ละเกมส์นี่ ขอโทษทีเถอะครับ นี่มืออาชีพมาเองชัดๆ
อย่าบอกนะว่าเป็น บก. สำนักพิมไหนปลอมตัวมาป่ะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ เจ๋งจริงๆ แบบนี้ไม่ใช่คนแล้ว เพราะ เทพขิงๆ ฮิฮิฮิ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#59 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 05 March 2009 - 03:09 PM

ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจให้กันนะครับ ผมอยู่แถว big C วงศ์สว่างท่านใดอยากได้เกมส์ไหน pm มาละกันครับ ขอเอาเป็นแผ่นเปล่ามาแลกแผ่นเกมส์ไปเล่นกันครับ ผมใช้แผ่น MAX ครับ

#60 Big14

Prince Big

Posted 05 March 2009 - 03:26 PM

ผมอ่านมาจนครบไม่เห็นมีการดูถูกอะไรเลยนะ เพราะถ้าดูถูกกันจริงๆคงมีมากกว่า1ที่มีปัญหาแน่ๆ ถ้ายังไงอย่าคิดมากไปจะดีกว่านะครับ

ใจจริงก็อยากขอรับแผ่นมั่งแต่ดันอยู่ กทม ซะเลยอดเลย แล้วอีกอย่างอ่านไปอ่านมา เพิ่งจะรู้ว่าเน็ทเรามันเต่าเกินไปแล้ว คนอื่นเค้าใช้หรูๆกัน ตัวเรายัง1m อยู่เลย เห็นทีต้องเปลี่ยนซะแล้ว