`

Jump to content

ᨡ оդʹ㨺ҧ ҵ͹ ԵԵ ᨡ Resident Evil 5 ǡѹ

98 replies to this topic

#81 GameMAX

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 06 March 2009 - 11:19 PM

˹㨨ԧҨդᨡͧͧ꡷ ҹҹդѧը鹷㹡ùѴᨡᨧª xbox ŴҹԷ ͤӵͺ ѹԢԷᨡѹԴ¹ 令ᨡʹ ӹҨѹҡǨԧ yoyo_13.gif

ҹͧᨡѹ繤Դ դӼ蹪ʹѺʹع Ҿٴҳ èз Ƿʹ¹ ǡԭ

ǹͧҧѧѴ§ѹͧ èЫ

͹ѹ

53 ҷ Ѻ 100 ҷ Ѻᵡҧ͹ 100-53 = 47 Թǡ١ͺշ͹

ǹ÷Ӥѭ ӤѭçդҷʹѹԴ ѹͧͼԴ?

ҡҡ ç ԹըЫ ͧ§ѹ Ѻѹ

ش ʴ蹪ͼդԴҧԧ ҡջѭҡ OMP ФѺ 5555 b048a2d2.gif

#82 Kraziesp

ҧ͡ФѺ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 07 March 2009 - 01:13 AM

...

... ᨡͧФѺ

... ͻѹ ᨡԧ

... Ҩԧ Ҽҹ 仹 мᨡ....

ѹͧ

ẺФѺ Ѻ áзẺѹͧ硹ҡѺ

ǼҼӴҡ

ͧԴ٫ԤѺ

load

ͧ Write ŧ蹡 Write 仫

ҡҡͧ仫ͫͧ

¹˹ҫͧ

ʵҵԴ

ö ó

ҡӺҧѺ

ٴç

ҡӡ ҷ ͡¤Ѻ դآ 觻ѹ͹

ѡسѹ¤Ѻ ˹ѧ繴« ҧ rep ѧ¨Ф¡ѹ

դآդѺ

ͧͧ˭Ѻ 觻ѹѹ

ͺسҧҹǧͧ¹ФѺ

觼͡ ѹ硹ҡ

ѹ駶Ѵ仹ФѺ ҡ͡ա 蹡ѹաѺ

... աչ֧Ѻ ᨡ ѹ 紴͡͹֧ǧ

. سѺ ѹǡмͧ鹡ҡͧ Final 13 ͹ѹѺ ʧ§ҹͧѡҵ Producer ¡
Ẻ͡ Ǣ蹡͹¹ ͧѧçóѺ ͧդ׺˹ҧ update ФѺ ....

ҧ鹡 just the wat it is աСѹ

#83 deleted

The 3rd place in top ten.

• High Royal Executive Members

Posted 07 March 2009 - 04:27 AM

Ҵ ٹ֡ᨡ蹢ͧ 3

#84 coco

Ծդا

• High Royal Executive Members

Posted 07 March 2009 - 09:48 AM

QUOTE (deleted @ Mar 7 2009, 04:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Ҵ ٹ֡ᨡ蹢ͧ 3

áẺ yoyo_71.gif

#85 rbgel

<Թ ȡ>

• DGO Reporter

Posted 07 March 2009 - 09:52 AM

+ҹǪѡ仡ѹ˭ Ѻ

+Ѻҹ˹ ҹ㹡зҧШҧ駹Ф

+Ңͧзͧᨡ "" ѺҡŴͧ , 緪 ҡ е͹ҡǡ͹ Ф . . ͡ѺҧѧѴ͹ ٹº͡㹤繡͹Ф

+չ Ѻ繴 ҡẺҢͧз Һ͡ҡӡʹ ҡѧ Ẻ

+ҹͤ Ңͧз էᨡ (աѧ㹢á) ӡѴǵ 5 ҹ (5 ) ҹ鹹Ф

+й ¶֧ԴзẺ ҤԴҧǤ 觷ҵǢҴ˹ з仡 ͡ҡآ㨢ͧͧ

+ҹзͧ ⤵ 仡ԹᨡԹ 500,000 ҷ ͫöѺ ͧ͢ ҡҡԹ ҡ "" 蹡繤آҧ˹觢ͧҹФ

https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=150169

+آҧ㨢ͧ͹ѹФ ѺҢͧзҨդآҡ "" ͹ѹ

+ҧԧФ آҧ ҡ ѧҡ

+ҡѧŵͺ᷹ҧ 礧Ӫ蹪 ԭ㹷ҧդ Դôͤ ҷѧŵͺ᷹ Ҩзҧçͷҧ . . سͺз㹺촺 Ҩеͺҡ¨ԧ ͵ͺеͧôԵͶ ҧ ҡس觷 Ӫ ФͶ͡еسҤ Ҥسеͧ . . ôԵ Ъ§ úҧͧä

+蹺촷Ҫ蹪 þҡ㨡 . . ǡѹ 蹪ͺͧ͹ѹ 繸ҢͧѧФ

+͹ . . ԧҧ ᨡѵÿ ʹ˹ѧẺ (㹺촡դᨡ͡к) ᨡӡѴӹǹẺԹԹԵФ ѧҡǵҷᨡӡѴǤ 㹡зҢͧз ҡ蹡ѹ Ҩᨡ 5

+

+ᨡ 5 ҹ (ҨдټŵͺѺ + ӡѴѡ˹)

+й ˹Ҥسҡѧ ͷǡʹ ạѧաҡ

+ʧ¨üԴ ҹ (ÿѧӤѭ ҡѧԴ еդԴ)

+ҡŵͺѺ ç٧餹ҡչᨡ (ҧҢͧзᨡ Сз͹˹Ңͧաҹ˹) ôẺҨբա Ҩյ͹ǧ ʹѧ ʹءѹ繤駤ǡ

+ҡѹ դͤ ٴѡҹ ѧѧ Ѻô Ẻ㹡зФ

+ѧԷͧշҨҡѧ觻ѹ蹡ѹФ ҡդѾ ᨡ ( ͧ) سŴѹ

+ԧͤ㹡з è褹ʹ (ҡŴͧ + ͹ҹ + 緪 + ¨ ) ŧ , ٴͺس Ѻͧ 鹹Ф . . ǡ繢ѴѺ , Դз ѡ ˹õҧ èǡѺ͡ Դª Ҷ֧çѧʧ ҷẺŧ ջª . . 5 ҹ蹹 ԴҧѺǡسҡǵҧҢͧз͹

+ͧʴԴ繴 繴ҧ͡Ф зᨡҡ㨹Ф зǵ ͤ͢й Тʹ

+зᨡ ʹ㨡ŧѺ

+ʹ ԴЫͧ ԴŴͧ ͧʹ ҡǡ ǧԧ 觨ԧͧҵͺз (ҧԧ´) ´«

+ѹšҴ ҡҹзᨡ + ˹ѧ + ҡҧŪ , , ѹ á . . դҾ͡㹡з Ŵ Ҵա Ŵͧ+ͧ Ẻ . . ͧẺն

+觷չФ

+ҧᨡ 觺ѹҧ ѧ䧤 ѾŴѾҡҤŴ ҧŴ Ҵ١Ǣͺس ҧŴǡѺӢͺس«

+Ѻз "" ٴͺس դ "" ҵԧ蹡ѹ

+鹹Ф

+ҡ ҡŴ ҡͧ - ԭ㨤س ˹ ѺзسǢͧ 繡¢ͧᨡ

+ҡ ҡŴ ҡ - ŧ͢ դ Ӣͺس ҡԹ

+Ӵ ôͺ᷹Ѻ ҧ ҧ˹觤 ҧ¡آ㨷ҫ Ѻͧ

+Ңͧз سչ㨧 ҡ ѧԺԴ (仹ҹ) ͧз͹˹Ңͧաҹ˹ ҵʹ ¡ŧͷӨԧʺա

+ͪ蹪ҡ㨹Ф ҷ 5 ҹʹء ͧͺسҡҧ͹

+з駹 㨡ѹ سͧҷ˹ҷçʹ ʹ ᨡء Ѻءҡҧ͹

+ʴ ʹءѹ ҹ ѧҹ 駹 繾ФسǤ

+ͺس (蹴¡) yoyo_79.gif yoyo_55.gif

Edited by rbgel, 07 March 2009 - 10:01 AM.

#86 MikAFeveR

ѡ

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 07 March 2009 - 10:23 AM

繴¡Ѻس rbgel ФѺ

աþٴ¡зз觡ѹ¡ .ӡзͧ¹ФѺ
¾ҡѹҡ㹷ҵ㹷
ѹҨԴ鹶 .ҡФѺ

ѧ䧡ͪ .չ觻ѹѹѺ

#87 jumbadevil

ҡѺա

Posted 07 March 2009 - 11:03 AM

صҹ駹ҹҧѧ㨨شʧҵ㨨зա ѹ ԧ
ǹʹͤԴ繴ҹͺҡѺ 875328cc.gif

#88 Kamiyu

PS Vita ͤآͧع

Posted 07 March 2009 - 02:19 PM

äԴ֧ǻ¹ФѺ

ᨡѹФѺ 鹪ҡ ʹѺʹع͹ѹ

͹س tat 褹ǹ ҹ

#89 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 07 March 2009 - 02:30 PM

¡ҧѡͧФѺ...

ѹ֧... зس蹢 س繪¢ҧҹѴ͡8ѧ
׹Ҵ˹Һҹس ҧͧ㹺ҹ繤سҢͧҹ
ͧµʧ ҡѡ....

Ҥسзѧ䧡Ѻ й鹤Ѻ...

...سҨФԴ...
- ҹԧҡҴõç
-
- ¡
- ʧѹ
- ... 繤չ Ҵ˹Һҹ

͹سԷʧ¤Ѻ Էѧ....
÷سԴеٺҹ͡仵 ѹ...

ѧ ͡ҡҴ˹Һҹس...
Ѻ¤سҡѹ....

Щй鹵͹ ҤѡҤ鹵ͺҹ礧

#90 Torita

з

Posted 07 March 2009 - 03:00 PM

ԴҨᨡͧ PS3 b048a2d2.gif

ҡͧ繻

мѹԧ礹ҹ͡Ѻ Ҫ Һҹ͡ºѺا෾ ѹ͹ФѺ 㨹з ͺ
ҡͧҡا෾
1. ΌѡͺѧѺ͹
2. ЪԪҡ
3. ¹੾зҧ
4. ҹѺԭҭҵ Ǫҵ 觭ҵ ҧҹ仨ѧѴ

ԨҤا෾ 2-3 ͧ
1. Էᾷ˹ҡ
2. оҹ
3. ͿԵҡ (ͺ仹觴ö俿 繤˹ҵҺҹ͡ 觵Ǻҹ͡ ׹ͺͧö俿 м )

ͧ͡仹Դ ҤԴҡ¤Ѻ Ҽ 360 ҨТ .Ѻ PS3

ʹѺʹعҢͧзФѺ ԧͺᨡ͹ѹ ͺҡç ҡᨡѺ

#91 Kraziesp

Posted 09 March 2009 - 06:31 PM

ѺǪº͡¡дչФѺ ҧ

#92 tvmb

Posted 09 March 2009 - 11:19 PM

ͧͧФѺ Ҩԧ šͧ

#93 boatnakub

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 March 2009 - 12:10 AM

ѺǹФѺ黡 ͺسҡѺ ͢෾ԧ

#94 H2O

空のティーア

Posted 18 March 2009 - 01:20 AM

อ่ะ กระทู้นี้ผมห่างหายไปนาน มีประเด็นใหม่งอกมาหรือครับเนี่ย

คือจริงๆแล้วผมก็ไม่ได้ไปต่อต้านการกระทำของคุณ Kraziesp เลยนะ แจกฟรีน่ะดีชัวร์ เพราะคนทำไม่ได้อะไร เสียเวลา เสียเงิน เสียค่าส่งด้วย
ถ้าท่าน Kraziesp มองว่า "เฮ้ คนเราจะแล้งน้ำใจอะไรกันนักกันหนา" แล้วแจกเลย ผมสนับสนุนนะ ผมเป็นพวกติสต่อต้านระบบทุนนิยมอยู่แล้วด้วย

แต่ทีนี้ มันมีการปฏิบัติ (ผมขอย้ำว่าการปฏิบัตินะ ผมไม่ได้มีความขุ่นเคืองที่เป็นส่วนตัวไดๆเลยกับคุณ Kraziesp) ที่ผมดูแล้วมันยังจี๊ดๆในใจผม
ผมเลยออกมาต่อต้าน ถ้าจะเรียกว่าเป็นการประท้วงก็คือประท้วงโดยสันติก็ว่าได้ คือผมเห็นอะไรไม่ตรงตามแนวคิดของผม ผมก็พูดออกมา ไม่เก็บไว้
ผ่านให้ผมก็ดี ไม่ผ่านก็ไม่เป็นไร (แค่มีจุดยืนว่าไม่เห็นด้วยตรงจุดนี้นะ)

สังเกตุได้ว่าเวลาว่า ผมว่าแต่ปัญหาอย่างเดียว ผมไม่เคยว่าบุคคล เพราะเราไม่สามารถตัดสินคนได้จากปัญหาแค่อย่างเดียวครับ

(แน่นอนในบาง rep ของผมอาจจะรุนแรง แต่ก็แฝงไปด้วยความเคารพคู่กรณีทั้งสิ้น เพราะผมก็คน คุณKraziesp ก็คน)

ขอเล่านิทานให้ฟังหนึ่งเรื่องนะครับ

มีเพื่อนบ้านสองคน เป็นเพื่อนบ้านที่ย้ายเข้ามาใหม่ทั้งคู่ และก็ยุ่งแต่เรื่องของตัวเองจนไม่ได้มีเวลามองเพื่อนบ้าน

อยู่มาวันหนึ่งเพื่อนบ้าน ก .ไปมีเรื่องเห็นไม่ตรงประเด็นกับ เพื่อนบ้าน ข. เนื่องจากชายคาของเพื่อนบ้านชนกันเลยไม่มีแสงเข้าหน้าต่าง

ทั้งสองทะเลาะกัน ก็พาลเกลียดกันไปซะดื้อๆ หลังจากนั้นก็ไม่มองหน้ากันอีกเลย

วันหนึ่งเพื่อนบ้าน ก.ซื้อหมามาใหม่ตัวหนึ่ง เพื่อนบ้านข. เห็นก็รู้สึกชอบ เพราะเป็นพันธ์ที่ตัวเองอยากได้พอดี วันดีคืนดี หมานาย ก.วิ่งมาหน้าบ้าน
นาย ข. นาย ข. ก็จะแอบเลี้ยงข้าวโดยไม่ให้นาย ก.เห็น

นาย ก.เป็นผู้มีใจบุญเกื้อหนุนเด็กๆแถวบ้านเป็นนิตย์ ชอบตั้งซุ้มเลี้ยงอาหารเด็กในซอย แต่เนื่องจากซอยมันแคบ เลยล้ำไปหน้าบ้านนายข.เสียบ่อยๆ

นาย ก.แอบ เห็นนาย ข. และ นายข. ก็แอบเห็นนาย ก.

ทั้งคู่มีความคิดตรงกันว่า

"จริงๆแล้ว นายคนนั้นก็เป็นคนดีนี่นา"

"ทำไมเราถึงไปทะเลาะกับคนนั้นนะ ?"

"รู้อย่างนี้น่าจะเป็นเพื่อนกันดีกว่า"

แต่ด้วยความที่คนจะเกลียด เขม่นกันจนเขารู้ไปทั้งซอยเสียแล้ว ทั้งชีวิตของนาย ก. และ นาย ข. ก็ไม่ได้คุยกันอีก

ถึงอยากจะคุยกันมากก็ตาม

จบครับ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า นาย ก. กับนาย ข. มองปัญหาผิดรูปแบบ จริงๆแล้ว ปัญหามันอยู่ที่ชายคา แต่ดันเอามาลงไว้กับตัวคนอื่น

ซึ่งผมไม่ต้องการแบบนั้น

ผมมองว่าชายคาก็ส่วนชายคา ตัวคนก็ส่วนตัวคน

เห็นบางคห. ทะเลาะกันรุนแรง ผมก็เกิดคำถามในใจว่า "เพื่ออะไร"

ทำไมต้องเหน็บแนมถากถางกันให้เจ็บปวด ทำไมต้องใช้ถ้อยคำเสียดสีด่าทอกัน

คือผมเห็นคุณ Kraziesp ต้องมานั่งหลบกระสุนแจกเกมอย่างนี้ผมก็นับถือเลยเหมือนกัน
ขอบอกว่าโหดมากที่ประเด็นที่ผมพูดไปเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้แต่ละ rep ยาวเป็นเรียงความ

เรื่องคล้ายๆกันมันเกิดขึ้นกับผม และคุณ nakharin นะ คือผมเล่นมุกไป แล้วแกไม่ปลื้มบอกว่ามันรุนแรงเกินไป
ซึ่งก็หวิดๆจะเป็นเรื่อง ผมก็งงว่าหมอนี่มันจะอะไรกันนักกันหนาวะ แต่พอได้คุยกันจริงๆจังๆ ก็เข้าใจกันครับว่าแก
ก็มีจุดยืนของแก ตอนนี้ผมกะคุณ nakharin ก็หยอกล้อเล่นหัวเล่นหางสนุกสนานกันดี ไม่ติดใจอะไรกันเลย

คราวหน้าแจกเกมผมจะเนียนไปขอมั่ง ต้องเอาให้เข็ด b048a2d2.gif

ป.ล ไม่ได้พยายามจะตีสนิทหรือว่าอะไรนะครับ ถ้าเกิดไม่ชอบผมขึ้นมาจริงๆผมก็ต้องขออภัยด้วยครับ 875328cc.gif

ป.ล ส่วนเรื่องต่างจังหวัดนั่นผมก็ยังไม่เห็นด้วยอยู่ดี

Edited by H2O, 18 March 2009 - 01:42 AM.

#95 GameMAX

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 19 March 2009 - 12:51 AM

ขอบพระคุณมากครับ หล่อเมพเมพ ได้รับแล้วครับ แต่แผ่นมันแตกหักครึ่งนึง d33561e9.gif

เย็นนี้จะไปเผา ปณ. yoyo_60.gif

Edited by GameMAX, 19 March 2009 - 08:17 AM.

#96 Zon&Sun

¹

Posted 05 December 2010 - 11:23 PM

ยกย่องเลยคับผมก็อยู่ ชลบุรีเหมือนกันแต่มีแผ่นแล้ว

#97 Jaznable

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 23 December 2010 - 05:13 PM

View Posttat, on 04 March 2009 - 11:53 PM, said:

<!--quoteo--><div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'><!--quotec-->ผมตามมาจากกระทู้ที่แล้วเพื่อจะบอกว่า

คนตจว. บ้านนอกไม่ได้หมายความว่าจนครับ

ทำไมคนตจวถึงต้องรับของจากคนกรุงเทพเพราะแค่ว่าไม่ใช่เมืองหลวง

ผมอยากจะบอกแค่ว่า เฮ้ มันไม่ใช่ปัญหานะ ผมอยู่บ้านไร่บ้านนา แต่ผมก็เป็นชาว DGO

ถ้ามีคนที่เน็ตไม่ดี ไม่สะดวกจะโหลด การให้ก็ไม่เสียหายอะไร แต่ทำไมต้อง ตจว.

ถ้าตัดคำที่ดูเสียดสีอย่างคำว่าตจว. ออกแล้วเปลี่ยนเป็นคนที่ไม่สามารถโหลดได้นี่ผมจะไม่ว่าเลย

น้ำใจมีนั่นดีครับ แต่มองาพรวมๆด้วยว่าเรากำลังแบ่งแยกอะไรอยู่หรือเปล่า<!--QuoteEnd--></div><!--QuoteEEnd-->

คุณนะหลงประเด็นอะไรไปหรือเปล่า ไม่มีใครเคยบอกเลยว่าคน ตจว. จน

ผมก็คน ตจว. คำว่าคน ตจว. มันไม่ใช่คำดูถูกอะไรเลย ถ้าใช้คำว่าบ้านนอกนี่ไปอย่าง

การตั้งกระทู้ของผมหรอื จนกท. เพราะว่า ไปอ่านกระทู้บางกระทู้ เพื่อนๆที่อยู่ ตจว.

ก็บอกบ้างว่า ตจว.กว่าแผ่นจะมา ใครมีไรส์ให้หน่อย หรือ เน๊ตไม่แรงกว่าจะได้เล่นก็นาน

การให้ไม่ใช่หมายถึงการดูถูก แต่คนที่ดูถูกการให้ต่างหาก น่าประณามมากกว่า

ใครมีทางเลือกก็เลือกทางที่ตัวทำได้ คุณเน๊ตแรง บ้านรวยก้ไม่ต้องขอรับ

จขกท. ไม่ได้ใช้คำดูถูกใครซักนิด มีแต่คุณเท่านั้นที่ตั้งแง่ขึ้นมา

ผมได้สังคม ได้เพื่อนใน อินเตอร์เน๊ตมากมาก บางคนช่วยเหลือโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

การทำให้สังคม ให้เพื่อน มันไม่ใช่การดูถูกหรอกคับ

<!--coloro:#FF0000--><span style="color:#FF0000"><!--/coloro--><!--sizeo:6--><span style="font-size:24pt;line-height:100%"><!--/sizeo-->ย้อนกลับไปมองดูตัวเอง และคำพูดที่คุณใช้ดีกว่า <!--sizec--></span><!--/sizec--><!--colorc--></span><!--/colorc-->

+100ครับ

#98 tkv9999

ѡͩҨ

• Interests:Violence Who I am

Posted 09 September 2012 - 09:04 PM

Ҥ ѡѹ

#99 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 14 September 2012 - 01:21 AM

View Posttkv9999, on 09 September 2012 - 09:04 PM, said:

Ҥ ѡѹ
ش