`

Jump to content

ใครเล่นแล้วมาคุยกันครับ รู้สึกยังไง

54 replies to this topic

#21 suphasit

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 March 2009 - 11:35 AM

โหคุณพี่ Why so Serious ??????????????

#22 anurak2821

Posted 05 March 2009 - 11:37 AM

มีตั้งศูนย์ด้วยเหรอเนี่ย เล่นถึงด่าน 3 แล้วเจอคนป่าใส่หน้ากากเต็มยศยิงไม่เข้า เดียวจะลองใหม่ ยิงไข่ซะนี่ เหอ ๆหรือต้องตัดแขนตัดขาแบบ dead space หว่า

#23 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

• Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 11:50 AM

ผิดหวังเล็กเนื่องจาก bot ครับ แต่โดยรวมแล้ว ok

#24 p'gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 March 2009 - 12:18 PM

เล่นมาแย้วเหมือนกาน ก็สนุกดีนะครับ แต่มีความคิดเห็นคล้าย ๆ คนอื่นเหมือนกัน รู้สึกจะเน้นแอคชั่นไม่ค่อยมีปริศนาเหมือน
ภาคเก่าๆ (สงสัยอยากสร้างความต่างมั้ง) แล้วก็ผู้ ญ น่ะครับ โห ถ้ามันใช้คำสั่งสั่งได้อย่างเดียว comeon กับ help
เค้าน่าจะทำให้มาฉลาดกว่านี้นะผมว่า ยืนเกะกะโคตร มาเกาะแกะแถวตัวเอกอยู่นั่น แล้วก็ไม่ได้ฉลาดเล้ย ต้องช่วยอยู่บ่อยๆ
สงสัยภาคนี้เค้าคงจะเน้น co-op มาก เล่นกะเพื่อนเอาดีกว่า

ปล.พึ่งเล่นไปได้นิดเดียว ฉากแรกๆยังไม่ผ่านเยยอ่ะ yoyo_31.gif ที่มีมูวี่แกนนำที่มันเห็นเราในบ้านแล้วเรียกพวกมารุม
เราอ่ะ ผ่านไงหว่า ผีก็โผล่มาเรื่อย ๆ ว้อยยยยยยยยยยยย ช่วยบอกที

#25 hohonui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members
  • Interests:My PSN ID = nuivita

Posted 05 March 2009 - 12:26 PM

เล่น co op ps3 กะเพื่อนเมื่อคืน มันดีครับ หนีผีตาเหลือก 555

QUOTE (p'gamer @ Mar 5 2009, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นมาแย้วเหมือนกาน ก็สนุกดีนะครับ แต่มีความคิดเห็นคล้าย ๆ คนอื่นเหมือนกัน รู้สึกจะเน้นแอคชั่นไม่ค่อยมีปริศนาเหมือน
ภาคเก่าๆ (สงสัยอยากสร้างความต่างมั้ง) แล้วก็ผู้ ญ น่ะครับ โห ถ้ามันใช้คำสั่งสั่งได้อย่างเดียว comeon กับ help
เค้าน่าจะทำให้มาฉลาดกว่านี้นะผมว่า ยืนเกะกะโคตร มาเกาะแกะแถวตัวเอกอยู่นั่น แล้วก็ไม่ได้ฉลาดเล้ย ต้องช่วยอยู่บ่อยๆ
สงสัยภาคนี้เค้าคงจะเน้น co-op มาก เล่นกะเพื่อนเอาดีกว่า

ปล.พึ่งเล่นไปได้นิดเดียว ฉากแรกๆยังไม่ผ่านเยยอ่ะ yoyo_31.gif ที่มีมูวี่แกนนำที่มันเห็นเราในบ้านแล้วเรียกพวกมารุม
เราอ่ะ ผ่านไงหว่า ผีก็โผล่มาเรื่อย ๆ ว้อยยยยยยยยยยยย ช่วยบอกที

ใช้วิธีถ่วงเวลาครับ วิ่งหนีไปเรื่อยๆ สักพักก้อผ่านครับ yoyo_57.gif

#26 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 05 March 2009 - 01:19 PM

โหออกมาวันเดียวเล่นกันไปไวมาก

#27 foxz

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 05 March 2009 - 01:38 PM

รู้สึกเหมือนเล่นภาค 4 นะเพราะมันคล้ายเหลือเกินระบบหลักๆ แต่แตกต่างตรงที่คู่หูช่วยเราได้เยอะกว่า ยิงแม่นมากแต่ยิงไม่ประหยัดเลย

ศัตรู บอสแต่ละตัวก็รู้สึกว่าหิน โดยเฉพาะตัวหลังๆนี่ต้องใช้เทคนิคเข้าช่วยไม่งั้นยิงให้ตายก็ฆ่าไม่ได้ เพราะจุดอ่อนไม่ได้อยู่ที่หัวทุกตัวบางตัวอยู่ตรงหางยังมีเลย

ใครแม่นไรเฟิลนี่อยากชวนมาเล่นด้วยจังใช้ยากจริงๆปืนอะไรก็ไม่รู้ yoyo_71.gif

คลังแสงตอนแรกอาวุธมีไม่กี่อย่างพอไปเรื่อยๆถึงจะเริ่มมีงอกออกมา

เล่น co-op นี่แย่งเก็บของกันสนุกเลยล่ะครับ อย่าเก็บจนลืมช่วยเพื่อนกันล่ะ ถ้าเพื่อนตายขึ้นมาเราก็ไม่รอดด้วย

#28 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 01:42 PM

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ภาคนี้เหมือนภาค 4 มากๆเลยครับ ผมอยากเรียกว่าภาค 4.5 มากกว่า

แนวเกมถูกเปลี่ยนจาก Survivor Horror เป็น Semi-Action Shooting ไปแล้วหล่ะ(ตั้งแต่ภาค4ละ)

ผมชอบภาคเก่าๆมากกว่า(0-veronica) ภาค 4-5 ไม่ค่อยชอบมากเท่าไหร่นัก (แต่ก็ชอบนะครับ)

เล่นก็ดีนะ เล่นสนุกดีครับ เหมือนเกมยิงๆทั่วๆไป คะแนนเยอะก็ไม่แปลก

เพียงแต่ผมหวังไว้มากกว่านี้เท่านั้นเอง (หรือผมหวังมากไป)

ภาคนี้คงเล่นแค่ 2-3 รอบ ต่อ 1 เครื่องหล่ะครับ (หวัง Archievement กะ Trophy ครบก็พอละ)

ก็บ่นๆหละครับ ใครไม่พอใจขออภัยด้วยครับ

#29 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 March 2009 - 01:51 PM

ชอบครับเพราะภาคเก่าเล่นไม่ได้หล๋อนเกิน เล่นได้แต่ภาคนี้ วะฮะฮะ

#30 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 March 2009 - 03:14 PM

น่าเบื่อมากกว่าที่คิดนิดหน่อยครับ

#31 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 March 2009 - 04:00 PM

ความรู้สึกกับgameplay เร้าใจมาก ศัตรูโคตรดุ
หาที่ซ่อนแบบหลังพิงกำแพงมันยังโดดมาหลังกำแพง
(คงออกแบบให้เข้าฉากมาได้ทุกทิศเลยจริงๆ)
การบังคับรวมๆดี หงุดหงิดเล็กน้อยตรงมีด ปืนหน่ะเข้าใจว่าต้องเล็งจะยืนนิ่งเพราะอะไรก็ok
แต่มีดเหวี่ยงๆไม่ได้เล็งอะไร ทำไมต้องให้กดLBตั้งท่าแล้วเดินไม่ได้ด้วยว๊า
หงุดหงิดชมัดเวลาฟันศัตรูเซถอยไปแล้วต้องเขยิบตามไปตั้งท่าฟันใหม่
หรือเพราะเค้ากันไว้ให้สำหรับท่าcombatต่างๆที่ให้วิ่งเข้าไปซ้ำไม่รู้นะ
cutsceneแต่ละตัวเจ๋งมาก ตัดต่อมันส์ดี การเคลื่อนไหวและฟิสิกส์ตัวละครเนี๊ยบดี
ท่าcombatต่างๆแรงสะใจ
ตอนนี้ เล่นveteranถึง4-1ละ(เริ่มมาเล่นโหมดนี้เลยเครียดเลย-_- แต่ตื่นเต้นดี)
จบแล้วคงมีโหมดมหาโหดกว่านี้ เพราะเห็นมีap70แต้ม war hero
(แค่verteranนี่ก็นรกแล้วนะ เจอหมาทีนี่ล่กเลย กำลังup shotgunไว้ซัดหมาหมู่)

ปล.ชุดเกราะมีไว้ทำไมครับ ตั้ง10,000ซื้อมาทิ้งไว้ยังไม่รุ้ประโยชน์ของมันเลย

#32 ZooZ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 March 2009 - 04:11 PM

70 กว่าบาท เลยเฉยๆอ่ะ
ผ่านๆไปเกมนึงแค่นั้นแหละ ^ ^

SO มันโคตร 200 กว่าบาท

#33 karus1970

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 March 2009 - 04:27 PM

ความรู้สึกเหมือนเล่น FPS ทั่วไปเกมนึง แต่เปลี่ยนมายิง zombie แทน
ไม่ได้อารมณ์ แบบภาคแรกๆเลย (1-3) ไม่ต้อง action อะไรมากมายก็กดดันได้สนุกสะใจ
ปืนก็เล็งให้แต่ต้องควบคุมการใช้กระสุนแทน สรุปว่าผมเฉยมากๆเพราะไม่นิยมแนว FPS อยู่แล้ว(ปวดหัวจะอ้วก)
เซ็งๆมาตั้งแต่ภาค4 แล้วครับ

#34 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 March 2009 - 04:36 PM

ภาคนี้ยังไม่ได้เล่นครับ รอเสพยาวๆวันหยุด yoyo_24.gif

แต่อยากเล่นแบบภาคแรกๆมากกว่า การเดินแต่ละก้าวนี้มีลุ้นตลอด ขนาดทางที่เคยเดินผ่านมาแล้วย้อนกลับมาอีกยังมีเสียว กดดันกับกระสุน และยาสมุนไพรเขียว-แดงที่จำกัด ยิ่งภาคแรกนี่การควงมีดโบวี่โปรนี่เป็นอะไรที่ฝืนใจมาก แต่ก็จำเป็นเพราะกระสุนไม่มี แต่พอควงมีดจนชำนาญนี่เพลิดเพลินกับการชำแหละซอมบี้ยิ่งนัก yoyo_73.gif

#35 suphasit

Posted 05 March 2009 - 04:39 PM

QUOTE (karus1970 @ Mar 5 2009, 04:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ความรู้สึกเหมือนเล่น FPS ทั่วไปเกมนึง แต่เปลี่ยนมายิง zombie แทน
ไม่ได้อารมณ์ แบบภาคแรกๆเลย (1-3) ไม่ต้อง action อะไรมากมายก็กดดันได้สนุกสะใจ
ปืนก็เล็งให้แต่ต้องควบคุมการใช้กระสุนแทน สรุปว่าผมเฉยมากๆเพราะไม่นิยมแนว FPS อยู่แล้ว(ปวดหัวจะอ้วก)
เซ็งๆมาตั้งแต่ภาค4 แล้วครับ

ผมว่า re มัน third person มุมมองบุคคลที่สาม first-ที่หนึ่ง

#36 Poom_The_ArbiTeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 March 2009 - 07:27 PM

น่ากลัวกว่า Dead Space ไหมครับ...พอดีผมไม่เคยเล่นซีรี่นี้เยยย ...อิอิ

#37 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 06 March 2009 - 06:53 AM

DS น่ากลัวกว่าเยอะครับ
แต่นี่ก็สนุกใช้ได้

#38 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 06 March 2009 - 04:28 PM

+ถือจอยไว้แล้ว (คนเล่น) เดินไป แล้วก็ (กด) ยิงไป ก็ได้นี่คะ 55

+มุขจืดสนิท yoyo_79.gif yoyo_55.gif

#39 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 06 March 2009 - 04:56 PM

QUOTE (suphasit @ Mar 5 2009, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โหคุณพี่ Why so Serious ??????????????

ต้องเข้าใจนะ ว่า หลายๆ คน (รวมทั้งผมด้วย) คาดหวังมากๆ ว่ามันจะมีอะไรที่มันเพิ่มเติมมาจากภาค 4 แบบเห็นได้ชัด
และการเดินยิงได้มันคือการอัพเกรดเกมในขั้นหนึ่ง ซึ่งถ้าใครเล่นมาแล้วและมาบอกว่า เฮ้ ตัวเต็มมันยิงได้นะ
หลายๆ คนที่ยังไม่ได้เล่นก็คาดหวังกันไปใหญ่โต แต่พอเล่นมันกลายเป็นแค่เหล้าเก่าในขวดใหม่เหมือนที่เล่นแล้วในเดโม่ (ที่บ่นๆ กันว่า
ขัดใจน่ะ) ไม่มีเปลี่ยน ง่ายๆ นะ เข้าใจอารมณ์คนที่คาดหวังอะไรอยู่และคุณไปอำแบบให้ความหวังแต่สุดท้ายเขาจับได้ว่าโกหกมั้ย?
ถ้าเคยเจอมากับตัวน่าจะเข้าใจนะว่า มันเซ็งขนาดไหน

สรุปว่าตัวเต็มมันก็ได้แค่หยุดแล้วยิง หยุดแล้วรีโหลด แล้วง้างมีดแล้วยืนนิ่งแบบภาค 4 สินะ โอเคยังงั้นเจอกันสิ้นเดือน
ไม่มีอะไรมากระตุ้นให้รีบเล่น เพราะ ถ้ามันพัฒนาขึ้นมาแค่ภาพสวยมันก็เป็นเกมที่เล่นตอนไหนก็ได้ไม่ใช่เกมที่ต้องเล่นเดี๋ยวนี้
อีกเกมนึงน่ะนะ

ไม่ใช่เกมมันไม่ดี แต่แรงกระตุ้นให้รีบซื้อมาเล่นตั้งแต่วันแรกๆ มันไม่มี ก็เท่านั้น;)

Edited by bluray360, 06 March 2009 - 04:58 PM.

#40 bankbank

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 March 2009 - 04:59 PM

ผมชอบครับ ชอบมาก สนุกดี มันส์กว่าภาค 4 เยอะ ความรู้สึกส่วนตัวนะ ภาพก็สวยมากๆครับสมเป็น next gen มากๆครับ ชอบภาพมากกว่า เกียร์อีกครับ (^_^)