`

Jump to content

Thailand League Season4 ครับ จบแล้วนะครับ

306 replies to this topic

#1 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 10:38 PM

Thailand League Season 4 'TheManual'

กิจกรรม FIFA09 สำหรับท่านที่ยังออนไลน์ได้เท่านั้น

กติกา การรับสมัคร
1. ยังออนไลน์ ได้ไม่มีปัญหาใดๆ
2. ต้องเป็นคนที่ออนไลน์ ช่วง 21.00-02.00 น.
3. สามารถออนไลน์ อย่างน้อย 3-4 วัน ต่อ สัปดาห์
4. 1 สัปดาห์ ต้องแข่งอย่างน้อย 10 เกม

กติกาการเล่น

1. เหย้าเยือนเจอกัน คนละ 2เกม ครึ่งละ10นาที unrank match เล่นเสร็จแล้วมาแจ้งผลในกระทู้นะครับ
2. ไม่มีplayoff ยกเว้นแต้มเท่าครับ กรณีแต้มเท่า(เฉพาะอันดับแรกครับไม่นับลูกได้เสีย)จะplayoff 2นัด เหย้าเยือนครับ
3. หากเล่นเกมแรกแล้ว lag สามารถเลื่อนอีก เกมที่เหลือ ได้ครับ
4. ท่านที่เล่นน้อยกว่า 10เกม/สัปดาห์ ต้องแจ้งสาเหตุในบอร์ด ให้ทุกคนทราบ หากไม่แจ้ง ผมจะทำการคัดชื่อออกครับ (ผมจะเช็คทุกสัปดาห์ )
5. ห้ามกดหยุดเกม ระหว่างเล่น ให้ปรับแผนให้เสร็จก่อนเริ่มเล่น และพักครึ่งเวลาเท่านั้น
6. สามารถกดหยุดเกมได้เฉพาะ กรณี นักเตะ บาดเจ็บ ให้กดเปลี่ยนตัวได้ครับ
7. ทุกท่านสามารถเล่นได้ทุกแทคติก ครับ ไม่ว่าจะอุด จะรอสวนอย่างเดียว หรือเตะถ่วงเวลา (หากทำบ่อยๆระวังจะเสียเพื่อนนะ 5 5 5 5 )
8.ห้ามเสียบหลังเวลาหลุดเดี่ยว ถ้าอยู่แดนตัวเองเชิญเสียบตามสบายครับ yoyo_55.gif
9. ใช้ได้ทั้งทีมสโมสรหรือทีมชาติ
10. ผู้ที่เข้ารอบplay offและผู้สมัครหน้าใหม่รวมถึงผู้ที่เล่นลีคไม่จบในคราวที่แล้ว สามารถเลือกทีมได้ไม่เกิน4ดาว
11. ผู้ที่เล่นลีคที่แล้วจนจบแต่ไม่ได้เข้ารอบplay off สามารถเลือกทีมได้ไม่เกิน4ดาวครึ่ง
12. ลีคนี้จะเล่นแบบall manual control ครับ

กำหนดรับสมัครจนถึงวันที่10มีนาคม เที่ยงคืนนะครับ เริ่มเล่นได้ตั้งแต่วันที่11ครับ

อัปเดทตารางล่าสุด25/3/52

11/3/52
PSV 1:0 NAPOLI
NAPOLI 0:1 PSV

12/3/52

PSV 0:0 Spurs
Spurs1:0 PSV

PSV 0:1 Sporting
Sporting 1:1 PSV

Stuttgart 0:0 Napoli
Napoli 0:1 Stuttgart

Spurs 1:0 Aston Villa
Aston Villa 5:0 Spurs

13/3/52

PSV 0 :1 Palermo
Parlermo2:1PSV

PSV 0:2 Bocar
Bocar 1:1 PSV

PSV 2:0 Hoffenheim
Hoffenheim 1:1 PSV

Liverpool 0 : 1 Stuttgart
Stuttgart 1 : 0 Liverpool

14/3/52

Parlermo 0:0 Aston Villa
Aston Villa 1 :1 Palermo

Sporting0:0 Parlermo
Parlermo 0:3 Sporting

15/3/52

Everton 0:0 Stuttgart
Stuttgart0:2Everton

Hoffenheim 0:1 Boca Juniur
Boca Juniur 0:2 Hoffenheim

Hoffenheim 1:1 Sporting Lisbon
Sporting Lisbon 0:0Hoffenheim

16/3/52

PSV 2:1 Celtic
Celtic1:0PSV

17/3/52

Liverpool 1:0 Udinese
Udinese 0:0 Liverpool

Hoffenheim 2:0 Palermo

Stuttgart 0:2 Hoffenheim
Hoffenheim 1:0 Stuttgart

Liverpool 0-0 Sporting
Sporting 1-0 Liverpool

18/3/52

Parlermo 1:1Everton
Everton 0:0 Parlermo

PSV 1 - 1 Stuttgart
Stuttgart 0 - 0 PSV

20/3/52

Hoffenheim1:1Everton
Everton1:0Hoffenheim

Parlermo0:1Stuttgart
Stuttgart1:0Parlermo

Stuttgart1:0Celtic
Celtic0:4Stuttgart

Aston Villa 0:2 Sporting
Sporting0:1Aston Villa

21/3/52

Everton 0:0 Sporting
Sporting 0:0 Everton

NAPOLI 0:2 Sporting
Sporting 1:0 NAPOLI

22/3/52

Stuttgart 1:2 Sporting
Sporting 2:0 Stuttgart

Aston Villa 0:0 Liverpool
Liverpool 0:1 Aston Villa

23/3/52

Palermo 2-1 BocaJunior
BocaJunior 2-0 Palermo

Liverpool 1-0 Everton

Liverpool 1-0 BocaJunior
BocaJunior 1-0 Liverpool

Liverpool 0-0 Spur
Spur 3-0 Liverpool

Boca Juniur 5:0 Sporting

Boca 2 Celtic 1

Spurs 0 - 3 Sporting
Sporting 2 - 0 Spurs

Wigan 0:0 Sporting
Sporting 0:1 Wigan

24/3/52

Celtic 0:0 Boca Juniors

Palermo 0:1 Hoffenheim

Palermo 0:0 Sporting
Sporting 1:0 Palermo

Astonvilla 0:1 Stuttgart
Stuttgart 0:0 Aston Villa

25/3/52

Napoli 1:0 Celtic

Spurs 0:3 Napoli
Napoli 1:1 Spurs

Stuttgart0:1 Spurs
Spurs 0:0Stuttgart

Wigan 0:0 Spurs

27/3/52

ASton Villa 1:0 Everton
Everton 0:0 Aston Villa

Boca Juniors 1:1 Sporting

Boca Juniors 1 : 0 Spurs
Spurs 0 : 0 Boca Juniors

Boca Juniors 1:0 Wigan

Stuttgart 1:0Boca Juniors
Boca Juniors 1:1Stuttgart

30/3/52

Liverpool1:0PSV
PSV0:0Liverpool

Liverpool0:0Everton

1/4/52

AstonVilla 0-0 Hoffenheim

ปิดลีคแล้วนะครับ ยินดีกับคุณ FLUKEPOM ด้วยครับ ได้แชมป์แบบนอนมาเลยครับ yoyo_67.gif

Edited by ngern, 10 April 2009 - 08:27 PM.

#2 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 March 2009 - 10:56 PM

โอ่ โหดได้ใจ เหลือเกิน อาจารย์เงิน ถ้า เก่ง จริง ก็ ต้องผ่านไปให้ได้นะ จะได้ไม่ต้องไปพึ่งพานักเตะมากเกินไป

ส่วนผม ได้บอกกี้ บอกน้องชิดไว้นานแล้ว ว่า ลีคต่อไปคงไม่ได้เล่นหนะ อยากพักก่้อน อยากเล่น ธรรมดา มากกว่า ใครเจอผม อยากให้ เป็นคู่ซ้อมก็ เรียกได้เลย ทุกท่าน

ช่วง นี้ ขอไปมันกับการยิงทหารตาแดง ขอเป็นกิ๊กกับชุนหลีแฟนกี้ และหนีผีในแอฟริกา ก่อน เด้อ

ลีคหน้า ฟ้าใหม่ เจอกัน จ๊า yoyo_53.gif

#3 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 11:07 PM

ขอเวลาไปเลือกทีมก่อนน้า yoyo_53.gif

#4 korn007

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 March 2009 - 11:58 PM

net ผมไม่ดีงานนี้คงอด

#5 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 March 2009 - 12:13 AM

เล่นแน่นอนแต่ขอสอบก่อนครับ
ผมต้องเลือกทีม ไม่เกิน 4 ดาว ใช่ไหมครับ
ผมว่าเลือกทีมแบบนี้ดีนะครับน่าสนุกดี สนับสนุนเต็มที่ครับ yoyo_67.gif

#6 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 03 March 2009 - 02:08 AM

ไม่พลาดอยู่แล้วครับ

#7 lovewin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 March 2009 - 02:49 AM

บอลลีคยังไงก็ได้คับ ก็ได้ลองทีมใหม่ๆกัน หนุกดี

แต่บอลถ้วยcupอยากให้อิสระในการเลือกเหมือนเดิม เผื่อๆทางea thailandจัดแข่งจิงๆ
แล้วเผื่อมีเพื่อนๆไปลงแข่ง จะได้ฝึกทีมที่ตัวเองถนัดจิงๆในบอลcupให้ชิน
ถ้ามีการแข่งจิงๆ อยากให้คนชนะเลิศมาจากคลับของพวกเราอ่ะ

#8 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 March 2009 - 03:05 AM

4. ลีคนี้จะเล่นแบบall manual controlครับ

อันนี้มันเป็นยังงัยครับคุณเงิน
บังคับเองทุกอย่างหรอครับ ยากน่าดูเลยครับท่าน

#9 frieza

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 03 March 2009 - 03:58 AM

ขอจอง Tottenham Hotspur ก่อนแล้วกันครับ อิอิ 4ดาวครึ่ง 4e5dd44a.gif (บางครั้งเหลือ 4 ดาว e111de78.gif )

#10 ngern

Posted 03 March 2009 - 07:46 AM

QUOTE (lionel @ Mar 3 2009, 12:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นแน่นอนแต่ขอสอบก่อนครับ
ผมต้องเลือกทีม ไม่เกิน 4 ดาว ใช่ไหมครับ
ผมว่าเลือกทีมแบบนี้ดีนะครับน่าสนุกดี สนับสนุนเต็มที่ครับ yoyo_67.gif

ใช่ครับ

QUOTE (lovewin @ Mar 3 2009, 02:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอลลีคยังไงก็ได้คับ ก็ได้ลองทีมใหม่ๆกัน หนุกดี

แต่บอลถ้วยcupอยากให้อิสระในการเลือกเหมือนเดิม เผื่อๆทางea thailandจัดแข่งจิงๆ
แล้วเผื่อมีเพื่อนๆไปลงแข่ง จะได้ฝึกทีมที่ตัวเองถนัดจิงๆในบอลcupให้ชิน
ถ้ามีการแข่งจิงๆ อยากให้คนชนะเลิศมาจากคลับของพวกเราอ่ะ

จุดประสงค์ผมก็อยากให้ใช้ทีมหลากหลายขึ้นครับ แล้วเกมมันจะช้าลงด้วยครับ จริงๆอยากให้ไม่เกิน3ดาวครึ่งด้วยซ้ำ yoyo_57.gif

QUOTE (flukepom @ Mar 3 2009, 03:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
4. ลีคนี้จะเล่นแบบall manual controlครับ

อันนี้มันเป็นยังงัยครับคุณเงิน
บังคับเองทุกอย่างหรอครับ ยากน่าดูเลยครับท่าน

แบบที่เราเคยเล่นกัะนครั้งนึงอะครับ คือทั้งการส่งการยิงจะเป็นแบบmanualทั้งหมด ทิศทางและน้ำหนักเรากดเองล้วนๆ ไม่มีตัวช่วยครับ

ตอนนี้ก็เห็นบางท่านอย่างคุณKSHKก็น่าจะเล่นแบบmanual controlอยู่ครับ

#11 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2009 - 08:06 AM

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ โดยเฉพาะเล่นแบบ Manual
ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าทำไมคนที่นี่เรียกคุณเงินว่า "อาจารย์"

เคยอ่านเจอที่เว็บเมืองนอก เค้ามีชวนกันเล่นลีค Manual และกำหนดไว้ว่า ให้เลือกทีมสองดาวเท่านั้น ห้ามต่ำกว่า และห้ามสูงกว่า

พวกที่เล่น Manual เนี่ย มักจะกระแนะกระแหนคนเล่น Assisted ว่า เอาแต่รัวปุ่ม x ไม่ใช้ฝีมือ ทำลายเจตนารมณ์ของเกมฟีฟ่า ย้อนกลับไปสู่อะไรแบบว่า "วินนิ่ง"
ส่วนพวกที่เล่น Assisted จะบอกว่าไม่สน ก็ฉันจะเล่นเอามันส์น่ะ เล่น Manual มันยากนี่หว่า ประเด็นนี้ผมโนคอมเมนท์นะครับ และเชื่อว่าบอร์ดนี้คงจะไม่มาทะเลาะกันเรื่องนี้หรอก

ผมเองก็กำลังหัดเล่น Manual อยู่ หลังจากเห็นหลายคน ยิงประตู โยน หรือ ส่งบอลได้เป็นธรรมชาติ เท่มากๆ ซึ่งถ้าตั้งแบบ Assisted จะทำไม่ได้
เล่นมาได้สักพักแล้ว ยอมรับว่ายากชะมัด แต่ยังพยายามจะฝึกต่อไปทุกวัน
อยากบอกว่า เวลายิงประตูได้แบบ Manual เนี่ย ผมจะมีความสุขมาก แม้ว่าเกมนั้นจะแพ้หลายลูกก็ตาม

กติการที่คุณเงินตั้งมาผมว่าโหดแน่ๆ และไม่รู้ว่าสมาชิกหลายท่านจะผวาหรือเปล่า แต่ผมจอยด้วยแน่นอนครับ

อยากปรึกษานึดนึง ผมว่าในเบื้องต้น ถ้าให้ตั้งเป็น Fully Manual เนี่ย มันจะโหดเกินไปสำหรับคนไม่เคยเล่นมั้ยครับ
ถ้าจะผ่อนลงมาเป็น No Assisted (หมายความว่าตั้งเป็น Semi ได้ในบางจุด) จะเป็นการประนีประนอมกว่ามั้ย?

แต่อย่างที่บอก ผมยังไงก็ได้ครับ

#12 kie_online

Posted 03 March 2009 - 10:53 AM

คุณเงิน ครับ รบกวนเขียนกฏ ห้ามสไลด์หลัง ลงไปด้วยครับ จะได้ชัดเจนไปเลย

แล้วก็ ช่วยลงเวลารับสมัครด้วยครับ ว่าลงทะเบียนได้ถึงวันไหน(น่าจะปิดรับสมัคร 12 มีนา) เริ่มแข่งวันไหน

อ่ออีกอย่างอย่าลืมไปลง ในบอร์ด p3thai ด้วยนะครับ

พอดีเมื่อคืนต้องรีบไปเล่น be pro เลยไม่ได้ตอบยาวๆแบบนี้

จะพูดว่า คุณเงิน โหดน้อยกว่าผมนะเนี่ย เพราะผมคุยกับคุณโก้ กับคุณเอก ไว้แล้วว่า ถ้าคุณเงินไม่รับเป็นเจ้าภาพจัดลีค 4

ลีค 4 ถ้าผมจัดจะบังคับให้เลือกทีมระดับ 3 ดาวเท่านั้น yoyo_77.gif โดยบังคับเลือกจากลีค ที่ผมกำหนดด้วย ซึ่งลีคที่ผมกำหนดมันจะมี ทีม 3ดาวไม่กี่ทีม นอกนั้นจะเป็น 2ดาว 1ดาว yoyo_30.gif

นับเป็นโชคดีของเพื่อนๆที่คุณเงิน รับเป็นประธานจัดลีค 4 yoyo_55.gif

Edited by kie_online, 03 March 2009 - 11:26 AM.

#13 ngern

Posted 03 March 2009 - 07:41 PM

ที่เรียกผมว่าอาจารย์ก็มีตาเอกคนเดียวละครับ ไม่ได้เก่งกล้าอะไรขนาดนั้น

อย่างที่คุณkasenบอก เล่นแบบmanualนี่มันจะมีการเล่นที่หลากหลายขึ้นเยอะครับ แต่มันออกจะยากไปซักหน่อยสำหรับคนเพิ่งลองเล่นแบบนี้ครับอย่างบอร์ดนอกที่เค้าเล่นกั
นอยู่ที่เค้าตั้งกฏมาแบบนี้มันก็มีเหตุผลของมันเพราะ ใช้ทีมดาวต่ำนั้นจะทำให้นักเตะวิ่งไม่เร็วจนเกินไป จะไม่สามารถใช้ความเร็วไล่บี้ได้ครับ ซึ่งจะทำให้การครองบอลทำได้ง่ายขึ้น มีการบังบอลต่อบอลสวยๆให้เห็นได้ครับ

ส่วนตัวก็เคยได้ไปเล่นกับเต้าบ้างแต่ด้วยเวลาที่ไม่ตรงกัน(อยู่คนละซีกโลกอะนะ) ทำให้ไม่ได้เล่นซักเท่าไหร่ ซึ่งครั้นจะไปเล่นกับคนที่

เล่นassistยังไงมันก็สู้กันไม่ได้อยู่แล้ว เลยเป็นว่าไม่ได้เล่นแบบmanualเลยครับอย่างตอนที่เล่นกันเค้าจะเล่นกันครึ่งละ10นาที เพื่อให้สามารถเล่นได้โดยไม่ต้องรีบบุกใส่กัน สามารถต่อบอล ครองบอลสวยๆได้ครับ แล้วท่าพลิกแพลงนั้นสำหรับคนที่ชำนาญแล้วมันสามารถใช้ได้จริง เพราะจะไม่ถูกนักเตะเทพๆมาบี้กินไปซะก่อนครับ

เคยไปเจอคนเก่งๆเค้าจะมีเทคนิคการครองบอลที่เยี่ยมมากโดยจะใช้ตัวบังบอล และพลิกบอลหลบไปอย่างง่ายๆเลยครับ

ใจจริงแล้วก็อยากเล่นทีมระดับ3ดาวลงมานะครับ แต่กลัวว่าจะมีแต่ทีมที่เราไม่รู้จักความสนุกมันก็จะลดน้อยลงไปครับ

ช่วงนี้เลยอยากจะให้เพื่อนๆได้ลองฝึกเล่นแบบall manualดูก่อนครับ แล้วมีความคิดเห็นยังไงก็มาแชร์กันได้ครับ เพื่อจะได้ปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมครับ

#14 kie_online

Posted 03 March 2009 - 07:48 PM

ถามนิดครับ การปรับเป็นแบบall manual control เนี่ย

ระบบลีค มันไม่สามารถบังคับให้ผู้เล่น ปรับเป็นแบบall manual control ได้นิครับ

ต้องเข้าไปปรับเอง ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเราจะเช็คยังไงครับ ว่าฝั่งตรงข้าม กดปรับเป็นแบบ all manual control หรือยัง?

อาจจะมีข้อผิดพลาด สำหรับบางท่านที่ลืมปรับ แล้วเล่นแบบ Assisted ทั้งเกม มันจะเป็นการเหลื่อมล้ำในรูปเกม

ผมไม่รู้ว่ามีวิธีการเช็คฝั่งตรงข้ามได้หรือเปล่านะครับ เลยอยากจะสอบถามดู

โดยส่วนตัวไม่ใช่คนขี้ลืมอะไรอยู่แล้ว yoyo_55.gif แต่เจอพวกขี้ลืมบ่อยอ่ะครับ yoyo_70.gif ขี้เกียจมาบ่นในบอร์ดทีหลัง yoyo_73.gif

ว่าแต่ โหมด ULTIMATE TEAM คืออะไรอ่ะครับ คุณเงิน เห็นแอบเขียนไว้บรรทัดสุดท้ายของ Rep แรก !!!

Edited by kie_online, 03 March 2009 - 07:51 PM.

#15 ngern

Posted 03 March 2009 - 08:03 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 3 2009, 07:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดครับ การปรับเป็นแบบall manual control เนี่ย

ระบบลีค มันไม่สามารถบังคับให้ผู้เล่น ปรับเป็นแบบall manual control ได้นิครับ

ต้องเข้าไปปรับเอง ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเราจะเช็คยังไงครับ ว่าฝั่งตรงข้าม กดปรับเป็นแบบ all manual control หรือยัง?

อาจจะมีข้อผิดพลาด สำหรับบางท่านที่ลืมปรับ แล้วเล่นแบบ Assisted ทั้งเกม มันจะเป็นการเหลื่อมล้ำในรูปเกม

ผมไม่รู้ว่ามีวิธีการเช็คฝั่งตรงข้ามได้หรือเปล่านะครับ เลยอยากจะสอบถามดู

โดยส่วนตัวไม่ใช่คนขี้ลืมอะไรอยู่แล้ว yoyo_55.gif แต่เจอพวกขี้ลืมบ่อยอ่ะครับ yoyo_70.gif ขี้เกียจมาบ่นในบอร์ดทีหลัง yoyo_73.gif

ว่าแต่ โหมด ULTIMATE TEAM คืออะไรอ่ะครับ คุณเงิน เห็นแอบเขียนไว้บรรทัดสุดท้ายของ Rep แรก !!!

ผมยังไม่ได้เข้าไปดูเหมือนกันครับว่าเซ็ทได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้คงต้องใช้กดชวนเล่นเหมือนcupครับ เพราะตอนจะส่งinviteจะมีให้เซ็ทได้ครับว่าจะเอาแบบassist semi หรือ manualครับ

ส่วนโหมดULTIMATE TEAM จะเป็นการสะสมการ์ดเพื่อสร้างทีมของเราเองครับ การเล่นในโหมดนี้จะเน้นไปที่ออนไลน์ครับ น่าจะเลือกคู่ต่อสู้แบบสุ่ม แล้วจะได้รับcoinเพื่อสะสมไว้เปิดซองการ์ดครับ

ซึ่งการ์จะมีทั้งการ์ดนักเตะ ผู้จัดการทีม สต๊าฟโค้ช สนามแข่งขัน ชุดแข่งขัน และอีกหลายอย่างครับ การ์ดนักเตะแต่ละใบจะบอกจำนวนระยะเวลาสัญญาที่เหลืออยู่(บอกว่ายังใช้การ์ดได้อีกกี่
นัด) ถ้าต้องการเก็บไว้ใช้ ก็ต้องใช้การ์ดต่อสัญญา เพื่อรั้งนักเตะเอาไว้ครับ การจัดทีมจะมีผลต่อ chemistryภายในทีมครับ ถ้าจัดไม่เข้ากันบรรยากาศในทีมอาจดำดิ่งได้ครับ ที่อธิบายอาจจะมีผิดบ้าง ถูกบ้างนะครับ เพราะไปอ่านมาอีกที

ถ้าคนที่เคยเล่นโหมดนี้ในเกมUEFA CHAMPION LEAGUEบนx-boxมาแล้วน่าจะเข้าใจครับ กำหนดเปิดตัวโหมดนี้ลือว่าประมาณ19เดือนนี้ครับ ต้องเสียตังซื้อโหมดนี้ครับ แต่เต็มใจเสียตังครับสำหรับผม yoyo_53.gif

#16 visaisak

Posted 03 March 2009 - 08:52 PM

QUOTE (ngern @ Mar 3 2009, 08:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังไม่ได้เข้าไปดูเหมือนกันครับว่าเซ็ทได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้คงต้องใช้กดชวนเล่นเหมือนcupครับ เพราะตอนจะส่งinviteจะมีให้เซ็ทได้ครับว่าจะเอาแบบassist semi หรือ manualครับ

ส่วนโหมดULTIMATE TEAM จะเป็นการสะสมการ์ดเพื่อสร้างทีมของเราเองครับ การเล่นในโหมดนี้จะเน้นไปที่ออนไลน์ครับ น่าจะเลือกคู่ต่อสู้แบบสุ่ม แล้วจะได้รับcoinเพื่อสะสมไว้เปิดซองการ์ดครับ

ซึ่งการ์จะมีทั้งการ์ดนักเตะ ผู้จัดการทีม สต๊าฟโค้ช สนามแข่งขัน ชุดแข่งขัน และอีกหลายอย่างครับ การ์ดนักเตะแต่ละใบจะบอกจำนวนระยะเวลาสัญญาที่เหลืออยู่(บอกว่ายังใช้การ์ดได้อีกกี่
นัด) ถ้าต้องการเก็บไว้ใช้ ก็ต้องใช้การ์ดต่อสัญญา เพื่อรั้งนักเตะเอาไว้ครับ การจัดทีมจะมีผลต่อ chemistryภายในทีมครับ ถ้าจัดไม่เข้ากันบรรยากาศในทีมอาจดำดิ่งได้ครับ ที่อธิบายอาจจะมีผิดบ้าง ถูกบ้างนะครับ เพราะไปอ่านมาอีกที

ถ้าคนที่เคยเล่นโหมดนี้ในเกมUEFA CHAMPION LEAGUEบนx-boxมาแล้วน่าจะเข้าใจครับ กำหนดเปิดตัวโหมดนี้ลือว่าประมาณ19เดือนนี้ครับ ต้องเสียตังซื้อโหมดนี้ครับ แต่เต็มใจเสียตังครับสำหรับผม yoyo_53.gif

โหมดนี้ น่าเล่น นะอาจารย์ ออกมาแล้ว ผมไม่เข้าใจยังไง จะ pm ไปถามนะ จะได้ มาเล่นกัน เสียตังค์ อีกแล้ว ตู

#17 silicron

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 March 2009 - 10:06 PM

สนใจเหมือนกัน

#18 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 March 2009 - 11:15 PM

QUOTE (ngern @ Mar 3 2009, 08:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (visaisak @ Mar 3 2009, 08:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหมดนี้ น่าเล่น นะอาจารย์ ออกมาแล้ว ผมไม่เข้าใจยังไง จะ pm ไปถามนะ จะได้ มาเล่นกัน เสียตังค์ อีกแล้ว ตู

เหมือนกับของfifaonline2หรือป่าว พวกเอาการ์ดไปบวกอะไรแบบเนี่ย

#19 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 March 2009 - 11:34 PM

ลืมบอกว่า ผมกลับมาออนปรกติแล้วนะครับ พึ่งได้เครื่องมาตอนเย็นที่ผ่านมา อิอิ

#20 visaisak

Posted 04 March 2009 - 03:07 AM

QUOTE (virus4985 @ Mar 3 2009, 11:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลืมบอกว่า ผมกลับมาออนปรกติแล้วนะครับ พึ่งได้เครื่องมาตอนเย็นที่ผ่านมา อิอิ

ดีดี เมื่อกี๊ เฟิ่งเห็นเอง เลยชวนเล่น

ได้รับคำตอบมาว่า ดู บอล ไอ้เราก็ งง อ่อ ปรากฎว่า เราลืมเอง 5555+ ขอบคุณที่บอกนะ เลยไปดู อาเซนอลดีกว่า