`

Jump to content

Thailand League Season4 ครับ จบแล้วนะครับ

306 replies to this topic

#41 PaZzyiil

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 March 2009 - 06:29 PM

ผมว่าเอาแบบบังคับเหมือนเดิม

แต่การเลือกทีมให้ใช้ทีมที่ตํ่ากว่า 3 ดาว ดีไหมครับ ผมว่าใช้ทีม 3 ดาวเล่น Speed ในการเล่นมันก็ช้าแล้วครับ

#42 lovewin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 06 March 2009 - 06:44 PM

ในที่สุดก็มีคนเห็นด้วยกะผม
อย่างที่ผมบอกคับว่า ถ้ามีการจัดการแข่งระดับประเทศจิง เค้าคงไม่ใช้all manual control
ผมว่าเล่นเอาหนุกๆอ่ะ แบบว่าall manual เหมือนเล่นด้วยอารมณ์ศิลปิน แต่อยากเล่นแบบธรรมดาก็พอคร้าบ
คุณpazzyill lionel lovewin aunjung flukepom มีแนวร่วมแล้วคร้าบ

แต่ระดับดาวกี่ดาวก็ได้คับ
ปัจจุบันแค่ซ้อมเล่นแบบเดิมก็ไม่ค่อยได้ซ้อมแล้ว แบบใหม่ตายแน่ๆๆๆๆ

#43 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 06 March 2009 - 09:17 PM

สงสัย จะได้แนวประมาณเล่นปรกติ แต่ทีมไม่เกิน3ดาว

สำหรับผมยังไงก็ได้ 17f0f3b0.gif แต่ก็อยากให้ค่อยๆเป็นค่อยๆไป yoyo_66.gif ค่อยๆปรับไปที่ละอย่างสองอย่าง

เหมือนคนขับรถยนต์อยู่ดีดีวันหนึ่งต้องมาเดินเท้าเอง yoyo_49.gif

#44 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 06 March 2009 - 09:53 PM

รอประธานเงิน มาสรุปแล้วกันครับ

แต่ละท่านจะได้แจ้งชื่อทีมได้ เพราะมีลำดับการเลือกทีมอีก ผมจะได้เสนอก่อน yoyo_81.gif

#45 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 March 2009 - 09:58 PM

จริงๆก็อยากทราบเหตุผลในการเล่นแบบ ALL MANUAL จากท่านประธานดูครับ คือถ้าเล่นแล้วทำให้เราพัฒนาขึ้น มันก็สมเหตุสมผลนะครับ
แบบว่า คนที่เล่นแบบ ALL MANUAL จนคล่องเนี้ย จะเก่งงกว่าคนเล่นแบบธรรมดาหรือเปล่า
แต่อย่างนึงที่ผมรู้สึกเองนะ ว่าถ้าเริ่มยิง ได้แบบ MANUAL (แบบไม่ใช่ 1-2 นะแบบเลี้ยงๆเข้าไปยิงอะครับ) พอเล่นแบบธรรมดามันทำให้ยิงง่ายกว่าเดิมอีกครับ
คือประมาณว่าเริ่มรู้แล้วว่าคนที่เค้ายิงกันคมๆ เข้าสามเหลี่ยมเค้ายิงกันยังไง หรือคิดไปเองก็ไม่รู้สิ ท่านประธานมาแถลงไขหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้จริงๆ

#46 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 March 2009 - 10:24 PM

ตอนนี้เริ่มจะมีเสียงแตกชัดเจนแล้ว ว่าจะเอาหรือไม่เอา อย่างที่ผมจั่วหัวไว้ตั้งแต่แรกแล้วจะเล่นหรือล้ม

เพราะที่ใจจริงอยากให้ได้ลองเล่นแบบนี้กันบ้างครับ มันจะได้บรรยากาศใหม่ๆ ทักษะที่เพิ่มขึ้น(น่าจะนะ)

แต่ถ้าส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยากเล่นกันผมก็คงพับโครงการนี้ไปแล้วกันครับ แล้วเดี๋ยวรอให้ท่านอื่นมาจัดต่อแทนแล้วกันครับ

เพราะยังไงเดี๋ยวอีกไม่ถึง2อาทิตย์จะมีโหมดใหม่มาแล้ว บางทีอาจจะมานั่งแลกขายการ์ดกันซะมากกว่าเล่นอีก

ส่วนการเล่นmanualก็อาจจะชวนกันเล่นนอกรอบแล้วกันครับ yoyo_55.gif

#47 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 06 March 2009 - 10:41 PM

คุณเงินแสดงจุดยืนแล้วนะครับ ว่าจะเล่นกติกาแบบนี้

ก็เหลือแต่เพื่อนๆแล้วหล่ะว่าจะเล่นกติกานี้หรือเปล่า

เอาเป็นว่า ผมลงชื่อเล่นคนแรกเลยแล้วกันครับ ไม่อยากให้มันล่ม yoyo_70.gif เพราะถ้าล่ม มันจะซวยผม ต้องมาจัดแทนแน่ๆ yoyo_57.gif

แต่ก็อย่างที่ผมเคยบอกไปอ่ะนะ ถ้าผมจัด ท่านจะได้เจอกติกาที่โหดไม่แพ้คุณเงิน ลองไปอ่านหน้าแรกๆแล้วกัน เขียนคร่าวๆไว้แล้ว yoyo_77.gif

Edited by kie_online, 06 March 2009 - 10:44 PM.

#48 virus4985

Posted 07 March 2009 - 12:33 AM

แบบนั้นก้เล่นหมดแหละกัฟ ขอแค่ได้เล่นจริงจังนิด

#49 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 March 2009 - 10:44 AM

ลีคนี้ผมขอคิดดูก่อนแล้วกันนะครับ (แต่อาจจะลง) จองUdineseไว้ก่อน
เพราะติดสอบช่วงนี้ แล้วสอบเสร็จก็คงทำงานต่อเลย
อาจจะไม่มีเวลาเล่นครับ

ขอถามสักหน่อยครับพี่ๆที่ทำงานแบ่งเวลาเล่นเกมยังไง
ผมกลัวกลับบ้านมาเหนื่อยแล้วก็เพลีย

ขอคำปรึกษาอีกนิดครับ
ผมว่าผมจะทำงานเก็บเงินซักระยะหาประสบการณ์ซักหน่อย
แล้วว่าจะหาอะไรทำที่เป็นตัวของตัวเอง(คือมาเป็นเถ้าแก่น้อยเอง55)
ยุคนี้ผมควรทำอะไรดีครับ(ผมไม่มีความเชี่ยวชาญด้านไหนเป็นพิเศษ)
ขอแนวทางจากพี่ๆทุกคนด้วยครับ จะได้ไปพิจารณาศึกษาดู

#50 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 07 March 2009 - 11:03 AM

มีเครื่องแต่ไม่มีแผ่นอ่ะ เศ้รา

#51 kie_online

Posted 07 March 2009 - 12:07 PM

QUOTE (lionel @ Mar 7 2009, 10:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลีคนี้ผมขอคิดดูก่อนแล้วกันนะครับ (แต่อาจจะลง) จองUdineseไว้ก่อน
เพราะติดสอบช่วงนี้ แล้วสอบเสร็จก็คงทำงานต่อเลย
อาจจะไม่มีเวลาเล่นครับ

ขอถามสักหน่อยครับพี่ๆที่ทำงานแบ่งเวลาเล่นเกมยังไง
ผมกลัวกลับบ้านมาเหนื่อยแล้วก็เพลีย

ขอคำปรึกษาอีกนิดครับ
ผมว่าผมจะทำงานเก็บเงินซักระยะหาประสบการณ์ซักหน่อย
แล้วว่าจะหาอะไรทำที่เป็นตัวของตัวเอง(คือมาเป็นเถ้าแก่น้อยเอง55)
ยุคนี้ผมควรทำอะไรดีครับ(ผมไม่มีความเชี่ยวชาญด้านไหนเป็นพิเศษ)
ขอแนวทางจากพี่ๆทุกคนด้วยครับ จะได้ไปพิจารณาศึกษาดู

นอนให้เพียงพอต่อวันครับ ถ้าทำงานเป็นพวกพนักงานออฟฟิค วันไหนจะเล่นเกม ก็เล่นแต่หัวค่ำครับ แบบหลายๆคนในลีค ที่เล่นช่วง 21.00-23.00 น. ครับ แล้วก็นอน เล่นแบบเดิมๆต่อเนื่องข้ามคืน คงทำไม่ได้หรอก

สมัยยังหนุ่มๆนี่ จำได้เลย ทำงานเสร็จไปสังสรรค์กับเพื่อนๆต่อ เมากลับบ้าน ตี2-ตี3 เช้ามา 8 โมงเข้างาน ทำงานปกติ ทำได้เป็นปี yoyo_77.gif

ตอนนี้หรอ ไม่ไหวแล้ว ....

จริงๆถ้ายังไม่มีไอเดีย ต้องเริ่มหัดไปดูงาน Fair ครับ พวกงาน SME หรือ งานแฟรนชายส์ ครับ เผื่อจะเห็นลู่ทางครับ

แต่โดยมากลู่ทางหากินของ นศ.จบใหม่ที่เรียนดี คือ สอนพิเศษ ครับ

#52 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 March 2009 - 01:47 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 6 2009, 10:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเงินแสดงจุดยืนแล้วนะครับ ว่าจะเล่นกติกาแบบนี้

ก็เหลือแต่เพื่อนๆแล้วหล่ะว่าจะเล่นกติกานี้หรือเปล่า

เอาเป็นว่า ผมลงชื่อเล่นคนแรกเลยแล้วกันครับ ไม่อยากให้มันล่ม yoyo_70.gif เพราะถ้าล่ม มันจะซวยผม ต้องมาจัดแทนแน่ๆ yoyo_57.gif

แต่ก็อย่างที่ผมเคยบอกไปอ่ะนะ ถ้าผมจัด ท่านจะได้เจอกติกาที่โหดไม่แพ้คุณเงิน ลองไปอ่านหน้าแรกๆแล้วกัน เขียนคร่าวๆไว้แล้ว yoyo_77.gif

เอ่า มาช่วยแล้วกันนะ ถ้าผมได้ลงแข่ง ก็ เลือก โรม่า แล้วกัน

คุณ ปิ๊กถามว่าเก่งขึ้นหรือเปล่า ผมบอกได้เลย ว่าเก่งขึ้นแน่นอนครับ ถ้าไม่ปิดกั้นตัวเองและหมดความอดทนต่อการเล่นไปซะก่อน
ทำให้ได้การสร้างจินตนาการเล่นเกมเกมรุกมาก เพราะพลังนักเตะกับการเล่นแบบนี้ มีส่วน ไม่ได้มากเหมือนกับการเล่นแบบธรรมดา

ที่มีออกมามีความเห็นไม่ตรงกันหนะดีแล้ว จะได้ รู้ว่าใครต้องการอะไรกีน ก็ มี อยู่ 2 อย่าง คือ ไม่ชอบก็ ไม่ต้องลงเล่น ชอบก็ สนับสนุนกับ

แต่ กติกาของกี้ ก็ น่าเล่น โหดไม่แพ้กัน ยังไง มีโอกาส ว่้างเล่นก้ จะเล่นหละ ยังไงก็ ได้ ผมง่าย ๆ ไม่เรื่องมาก เพราเล่้นด้วยความสนุกเรื่องการชนะแพ้ไม่สำคัญ

#53 kie_online

Posted 07 March 2009 - 03:25 PM

คุณเงิน อย่าเพิ่งท้อนะครับ yoyo_15.gif

จริงๆแล้ว คนลงแข่งลีคนี้ ถ้าได้สัก 6-8 คน ก็โอ แล้วอ่ะครับ ไม่ต้องเยอะก็ได้ครับ แบบลีคแรกไงครับ คนเล่นไม่เยอะก็สนุกได้ครับ yoyo_53.gif

ถือเป็นลีคชิมลางระบบใหม่ก็ได้ครับ ส่วนใครไม่พร้อมระบบนี้ ก็รอผมจัดบอลคัพก็ได้ครับ หรือรอลีค 5 เลยก็ได้ครับ เลือกลงกิจกรรมที่คิดว่าตัวท่านพร้อมทั้งกายและใจ ดีกว่าครับ yoyo_55.gif ไม่ต้องฝืนใจหากใครไม่พร้อม

เอาเป็นว่า ตามกติกาคุณเงิน ผมเลือกทีมลิเวอร์พูล นะ ถือว่าลงชื่อ ลงทีมแล้วนะ

Edited by kie_online, 07 March 2009 - 03:39 PM.

#54 virus4985

Posted 07 March 2009 - 06:36 PM

ผมขอทีม สเปอร์สได้อ่ะป่าว

#55 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 07 March 2009 - 09:25 PM

ผมแอสตันวิลล่าละกัน ล่มไม่ล่มลงไว้ก่อนครับ
ผมว่าก็สนุกดีไปอีกแบบนะครับ 55
แต่ จะได้หรือไม่ได้ก็คงต้องเรียงตามลำดับ ในลีคที่แล้วอะนะครับ

#56 PaZzyiil

Posted 07 March 2009 - 09:40 PM

QUOTE (visaisak @ Mar 7 2009, 01:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่า มาช่วยแล้วกันนะ ถ้าผมได้ลงแข่ง ก็ เลือก โรม่า แล้วกัน

คุณ ปิ๊กถามว่าเก่งขึ้นหรือเปล่า ผมบอกได้เลย ว่าเก่งขึ้นแน่นอนครับ ถ้าไม่ปิดกั้นตัวเองและหมดความอดทนต่อการเล่นไปซะก่อน
ทำให้ได้การสร้างจินตนาการเล่นเกมเกมรุกมาก เพราะพลังนักเตะกับการเล่นแบบนี้ มีส่วน ไม่ได้มากเหมือนกับการเล่นแบบธรรมดา

ที่มีออกมามีความเห็นไม่ตรงกันหนะดีแล้ว จะได้ รู้ว่าใครต้องการอะไรกีน ก็ มี อยู่ 2 อย่าง คือ ไม่ชอบก็ ไม่ต้องลงเล่น ชอบก็ สนับสนุนกับ

แต่ กติกาของกี้ ก็ น่าเล่น โหดไม่แพ้กัน ยังไง มีโอกาส ว่้างเล่นก้ จะเล่นหละ ยังไงก็ ได้ ผมง่าย ๆ ไม่เรื่องมาก เพราเล่้นด้วยความสนุกเรื่องการชนะแพ้ไม่สำคัญ

555+ ผมถามไรหว่า สงสัยคุณเอกจำผมกับคุณ GOAPOLAR สลับกัน yoyo_77.gif

ปล. ตกลงเอา 3 หรือ 4 ดาวครับ เพราะผมเห้น ทีมในพรีเมียร์ ไม่มี 3 ดาวเลย ท่านเงินระบุมาเลยครับผมได้เลือกทีม

#57 PaZzyiil

Posted 07 March 2009 - 09:44 PM

โทดทีลืมอ่าน กติกา ที่ท่านเงินเขียนไว้หน้าแรกตกลงเอา 4 ดาว

งั้นผม เลือก แมนซิ ครับ

#58 visaisak

Posted 07 March 2009 - 09:46 PM

QUOTE (PaZzyiil @ Mar 7 2009, 09:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555+ ผมถามไรหว่า สงสัยคุณเอกจำผมกับคุณ GOAPOLAR สลับกัน yoyo_77.gif

ปล. ตกลงเอา 3 หรือ 4 ดาวครับ เพราะผมเห้น ทีมในพรีเมียร์ ไม่มี 3 ดาวเลย ท่านเงินระบุมาเลยครับผมได้เลือกทีม

55555+ ดู ชื่อผิดอะครับ คนแก่แล้วอะนะ หูตาไม่ดีสายตาสั้น ไม่ได้จำผิดหรอก จำได้ จำได้ เทพ ๆ อย่าง น้องปิ๊ก ลืมไม่ลง yoyo_53.gif

QUOTE (visaisak @ Mar 7 2009, 09:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
55555+ ดู ชื่อผิดอะครับ คนแก่แล้วอะนะ หูตาไม่ดีสายตาสั้น ไม่ได้จำผิดหรอก จำได้ จำได้ เทพ ๆ อย่าง น้องปิ๊ก ลืมไม่ลง yoyo_53.gif

เพิ่มเติม เริ่ม มีคนมาลงแล้ว จริง

#59 PaZzyiil

Posted 07 March 2009 - 09:49 PM

QUOTE (visaisak @ Mar 7 2009, 09:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เพิ่มเติม เริ่ม มีคนมาลงแล้ว จริง

ไม่เป็นไรครับ 555+ ลุงเอก yoyo_53.gif

#60 visaisak

Posted 07 March 2009 - 09:49 PM

[quote name='visaisak' date='Mar 7 2009, 09:46 PM' post='1493073']

เพิ่มเติม เริ่ม มีคนมาลงแล้ว ดีดี จริง ๆ ได้สัก 7-8 คน เหมือนที่ ท่านกี้บอก ก็ ok ไม่เยอะมาก

คุณ น้องปิ๊กได้ id มาใช้ที่ นี่ ก็ ดีครับ มีอะไรจะได้ คุยกันได้ง่าย ๆ รวมถึงมีเรื่องด้วย yoyo_64.gif