`

Jump to content

Thailand League Season4 ครับ จบแล้วนะครับ

• You cannot reply to this topic
306 replies to this topic

#61 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 March 2009 - 01:23 AM

แนะนำว่าแข่งแบบที่คุณกี้บอดดีก่าครับ คือแข่ง2แมตซ์ นัดแข่งกันเองแล้วแล้วค่อยมาแจ้งผลที่บอร์ด

คุณเงินหรือคุรกี้ค่อยอัพเดทตาราง

ไม่ต้องเพลย์ออฟ ที่.1ของตารางได้แชมป์ไปเลย

#62 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 March 2009 - 08:46 AM

จริงๆ ผมว่าก็ไม่มีอะไรยาก จัดมันสองแบบซะก็ได้ หลายๆ แบบยิ่งดี และถ้าเวลาลงตัว ผมก็จะแจมทุกแบบแน่นอน

สำหรับลีก Manual ผมเห็นว่าเล่นสองแมทช์พอ แมทช์ละซักสิบนาที นัดแข่งกันเอง (เพราะมันเลือกได้ตั้งแต่เริ่มเลย ว่าต้องเป็น Manual เท่านั้น)
ถ้าเล่นทีมดาวต่ำๆ หน่อย เล่นแมทช์ยาวๆ สักนิด ผมว่าจะตัดปัญหาเรื่องสไลด์ข้างหลังได้ด้วยครับ เพราะเวลามันเหลือให้เอาคืนเยอะ แต่อันนี้แล้วแต่คุณเงิน
ผมเคารพกติกาของคนจัดอยู่แล้ว แต่จุดยืนของผม ผมไม่มีปัญหาเรื่องสไลด์ข้างหลังครับ ผมไม่สไลด์ใคร และไม่รังเกียจ ถ้าใครจะสไลด์ผม เพราะผมชอบยิงฟรีคิก ไม่ได้ยิงเก่งนะ แค่ชอบยิง
อีกอย่างนึง เล่นแบบ Manual เนี่ย ทักษะ Manual อย่างพวกเราทุกวันนี้ ปล่อยให้หลุดเดี่ยวไปไม่แน่ยังน่ากลัวน้อยกว่าให้ยิงฟรีคิกอีกครับ yoyo_77.gif

เล่น Manual แล้วจะเก่งขึ้นหรือเปล่า ไม่มีใครกล้าคอนเฟิร์ม เพราะมันแล้วแต่คน
แต่หลายคนในเว็บนอกเค้าบอกว่า ถ้าเล่นคล่องแล้ว จะทำใจกลับมาเล่น Assisted อีกลำบาก เพราะคุมลูกไม่ได้ดั่งใจ
แต่กว่าจะเก่งได้ มันก็ต้องใช้เวลา เหมือนขี่จักรยาน หลังจากเอาล้อที่ช่วยพยุงออก ขี่ใหม่ๆ มันก็ต้องมีล้มลุกคลุกคลานบ้าง
ผมเคยเล่นกับคนที่เก่งๆ มันยิงนอกเขตด้วยทีมธรรมดา เสียบสามเหลี่ยมทุกลูก เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง เพราะลูกมันไม่แรง
บางคนโยนจากปีก โค้งลงหัวยังกะจับวาง นี่คือแรงบันดาลใจให้ผมฝึกน่ะครับ เห็นแล้วมันทนไม่ได้จริงๆ

ผมเสนอว่าให้จัดแบบปกติ เป็นลีกสี่ และเรียกลีกที่คุณเงินจะจัดว่าลีก Manual 1 ดีมั้ยครับ?

มีประเด็นนึง คุณเลิฟพูดขึ้นมาสองรอบแล้ว ว่าอยากให้เล่นแบบเดิม เนื่องจากว่า ถ้า EA Thailand จัดแข่ง เค้าคงเล่นแบบ Assisted แน่ๆ
เท่าที่ผมทราบ อีเอไทยแลนด์ ปิดตัวไปแล้วนี่ครับ ทนพิษเศรษฐกิจไม่ไหว อย่าว่าแต่จัดแข่ง ต่อไปเกมที่มีภาษาไทยบนปก และขายราคาถูกหน่อย ก็อาจจะไม่มีแล้ว
ที่สำคัญ ผมว่า ถ้าจะให้คลับเราเข้มแข็งจริงๆ ผมว่าในคลับต้องมีคนที่เก่งทุกแบบครับ เพราะฉะนั้น ฝึก Manual ไว้ ไม่น่าจะเสียหาย
(ตอนเล่นบอลคัพ หลังจากไม่มีผลใดๆ กับการเข้ารอบของทุกคนในสายตัวเองแล้ว 4 นัดสุดท้าย ที่เล่นกับคุณ Worazathe และ คุณ Lovewin ผมตั้งส่งแบบปกติ แต่ยิงและโยนเป็น Manual นะครับ)

รบกวนคุณเงินสรุป และคอนเฟิร์มกติกาอีกครั้ง ที่สำคัญคือวันปิดรับสมัคร วันเริ่มแข่ง และวันเลิกแข่ง
ขอบคุณมากครับ

ปล. เซี่ยงไฮ้หนาวมาก

#63 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 March 2009 - 09:05 AM

QUOTE (lionel @ Mar 7 2009, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามสักหน่อยครับพี่ๆที่ทำงานแบ่งเวลาเล่นเกมยังไง
ผมกลัวกลับบ้านมาเหนื่อยแล้วก็เพลีย

ผมเล่นเกมเวลาที่เครียดจากงานครับ
บางทีนั่งทำรีพอร์ตอยู่ตอนตีสองตีสาม หงุดหงิด ออนไลน์เข้าไปให้เพื่อนๆ ซัดซะ 3 -4 ลูก มีความสุขดี yoyo_55.gif

QUOTE (lionel @ Mar 7 2009, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอคำปรึกษาอีกนิดครับ
ผมว่าผมจะทำงานเก็บเงินซักระยะหาประสบการณ์ซักหน่อย
แล้วว่าจะหาอะไรทำที่เป็นตัวของตัวเอง(คือมาเป็นเถ้าแก่น้อยเอง55)
ยุคนี้ผมควรทำอะไรดีครับ(ผมไม่มีความเชี่ยวชาญด้านไหนเป็นพิเศษ)
ขอแนวทางจากพี่ๆทุกคนด้วยครับ จะได้ไปพิจารณาศึกษาดู

ผมกลับคิดว่า ปีนี้เป็นปีที่ไม่น่าลงทุนอะไรเลยนะครับ เศรษฐกิจไม่ดี และคนจะไม่ค่อยใช้เงินกัน
ในเมืองไทย ได้ยินว่า หลาย Sector ครึ่งปีหลังจะดีขึ้น แต่น่าจะแปลว่า ดีขึ้นกว่าที่ forecast ไว้เฉยๆ

คุณ Lionel เรียนจบปีนี้เหรอครับ? เหมือนผมเลย ผมจบปริญญาตรีปี 2540 วิกฤติเหมือนกัน
ตอนนั้นผมเรียนโทต่อ แล้วก็บินมาเรียนต่อที่จีน

#64 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 March 2009 - 10:28 AM

ผมขอจองเป็น sporting lisbon นะครับ

ยิงกันไม่ขาดแน่นอนสำหรับการเล่นระบบนี้
ลุ้นระทึกดีครับ ว่าจะหลุดแล้วยิงยังงัยให้เข้า
ถ้าหลุดเดี่ยว มีทางเดียวที่จะเข้าได้ง่ายกว่าวิธีอื่น คือ ซิบข้ามนายประตู
ดันนั้นแล้วไม่ควรเรียกนายประตูออกมาถาฝ่ายตรงข้ามหลุด
เพราะว่าต่อให้ยืนอยู่กลางประตูแล้วยิง ยังยิงเข้ายากเลยครับ
ยังงัยใครคล่องกว่าถือว่าได้เปรียบใน league นี้ครับ

สบับสนุนคุณเงินเช่นเดิมครับ

แล้วบอล CUP ล่ะครับ เงียบไปเลยนะครับ

#65 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 08 March 2009 - 01:08 PM

QUOTE (flukepom @ Mar 8 2009, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วบอล CUP ล่ะครับ เงียบไปเลยนะครับ

บอลคัพ ตามธรรมเนียม เปิดหลังจากบอลลีคเริ่มไปได้สัก 1 อาทิตย์อ่ะครับ อีกอย่างผมรอความชัดเจนของลีค 4 ด้วย

เรื่องกติกาอยากให้คุณเงินสรุปใหม่นะครับเรื่องการนัดแข่ง 2 เกม แจ้งผลในบอร์ด เล่นแบบ Manual + 10 นาที ให้ชัดเจนที่หน้าแรกนะครับ

ผมจะได้เมล์แจ้งสมาชิกอีก 2 ท่าน (ฝรั่ง มีเพิ่มมาอีก 1 ครับรวมเป็น 2 คน ) เรื่องกติกาใหม่ให้เค้าตัดสินใจว่าจะลงเล่นไหม ลีคนี้จะโกอินเตอร์แล้ววุ้ย yoyo_29.gif

ใครอยากจะลองเล่นก็ลอง add ไปชิมลางก่อนได้ครับ PSN Thaicowman กับ bazza_ritchie

ตอบคุณ kasen นะ ผมไม่มีความคิดจะจัดลีคซ้อนนะครับ คาดว่าจะเล่นกันไม่ไหวครับ

QUOTE (kasen @ Mar 8 2009, 09:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Lionel เรียนจบปีนี้เหรอครับ? เหมือนผมเลย ผมจบปริญญาตรีปี 2540 วิกฤติเหมือนกัน
ตอนนั้นผมเรียนโทต่อ แล้วก็บินมาเรียนต่อที่จีน

ปี 40 เนี่ย ผมเพิ่งอยู่ปี 2 เอง yoyo_48.gif คิดว่าในลีคนี้ ตาเอก Q zale จะอาวุโสสุด แล้วผมรองลงมาแล้วซะอีก yoyo_81.gif

Edited by kie_online, 08 March 2009 - 01:16 PM.

#66 virus4985

Posted 08 March 2009 - 02:39 PM

^^ 30+

#67 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 March 2009 - 03:01 PM

อัปเดทกติกาที่หน้าแรกแล้วนะครับ มีเวลาเลือกทีมอี2-3วันนะครับ จะได้เริ่มเร็วหน่อย เดี๋ยวโหมดใหม่มาไม่มีเวลาเล่นครับ yoyo_29.gif

#68 kie_online

Posted 08 March 2009 - 03:55 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 8 2009, 02:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
^^ 30+

ท่าทางคุณเอก ก็มิใช่น้อยนะเนี่ย yoyo_64.gif

QUOTE (ngern @ Mar 8 2009, 03:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อัปเดทกติกาที่หน้าแรกแล้วนะครับ มีเวลาเลือกทีมอี2-3วันนะครับ จะได้เริ่มเร็วหน่อย เดี๋ยวโหมดใหม่มาไม่มีเวลาเล่นครับ yoyo_29.gif

yoyo_67.gif ได้บทสรุปสักที จะได้เล่นแล้ว yoyo_53.gif

สงสัยต้องเพลา SF4 มาฝึก หงส์แดงแล้ว yoyo_81.gif

#69 virus4985

Posted 08 March 2009 - 07:30 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 8 2009, 03:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยต้องเพลา SF4 มาฝึก หงส์แดงแล้ว yoyo_81.gif

จอยใช้ดีมั้ยครับ ของผมรอคิวอยู่เนี่ยไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เล่นหน่อ

#70 virus4985

Posted 08 March 2009 - 07:36 PM

อย่างผมนี่นับว่าเล่นจบหรือเล่นไม่จบอ่าครับ(ครึ่งดาวก็มีค่า)

ปล.ไม่ช่ายอ่าไรหรออยากบังคับทีมสเปอร์สก็เท่านั้น เพราะหลังๆเล่นสเปอร์สบ่อยมากๆ

Edited by virus4985, 08 March 2009 - 07:37 PM.

#71 kie_online

Posted 08 March 2009 - 10:39 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 8 2009, 07:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จอยใช้ดีมั้ยครับ ของผมรอคิวอยู่เนี่ยไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เล่นหน่อ

ใช้ดีมากเลยครับ เล่นแล้วมันส์มือเลยครับ ขนาดฐานจอยก็ใหญ่แบบว่าวางบนตักเล่นได้เลย ไม่ต้องหาโต๊ะมาวางครับ

เรื่องปุ่มกะคันโยกนี่ คุณป๊อปรับประกัน ความทนทาน กดกระแทกไปเลยไม่ต้องกลัวเจ๊ง

ลองเล่นมา 3-4 วัน พวกตัวสายกดชาจ เข้าที่แล้ว เหลือแต่พวกสายกดควง ยังไม่ถนัดเท่าไหร่

พวกท่าใหญ่ๆ หรือบางคอมโบ จอยมือที่กดยากๆเจอจอยโยกนี่ขนมเลยครับ yoyo_55.gif ตอนเล่นจอยมือโดยมากจะเล่นท่าเบสิค เพราะกดท่าไม่ต่อเนื่องไม่ค่อยทัน เจอจอยโยกนี่รัวอย่างมันส์

#72 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 March 2009 - 09:13 AM

อิอิ จะเปิดแล้ว ดีใจจัง ว่าแต่ 4 ดาวนี่รวม 4 ดาวครึ่งรึเปล่าครับ เห็นมีคนเลือก จะได้เลือกถูกครับ

#73 kie_online

Posted 09 March 2009 - 10:56 AM

QUOTE (Yabin @ Mar 9 2009, 09:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อิอิ จะเปิดแล้ว ดีใจจัง ว่าแต่ 4 ดาวนี่รวม 4 ดาวครึ่งรึเปล่าครับ เห็นมีคนเลือก จะได้เลือกถูกครับ

อ่านกติกาดีๆครับ ของคุณเป็นผู้เล่นหน้าใหม่ เลือกได้แค่ 4 ดาว ครับ

คุณ Thaicowman ฝากแจ้งทีมที่เลือก ตามนี้ครับ 1) Man City, if not available 2) Everton, or 3) Boca Juniors

คุณ bazza_ritchie เลือกทีม Celtic

Edited by kie_online, 09 March 2009 - 11:02 AM.

#74 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 March 2009 - 07:22 PM

ผม sunderland ครับ

#75 ngern

Posted 10 March 2009 - 12:32 PM

ปิดรับสมัครวันนี้เที่ยงคืนนะครับ ถ้าเลือกทีมหลังเที่ยงคืน ถ้าซ้ำกับใครต้องเปลี่ยนทีมนะครับ แล้วถ้าภายในพรุ่งนี้ยังไม่เลือกทีมผมขอตัดสิทธิ์นะครับ เพราะเริ่มเปิดลีคพรุ่งนี้แล้วครับ

#76 kie_online

Posted 10 March 2009 - 12:37 PM

QUOTE (ngern @ Mar 10 2009, 12:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดรับสมัครวันนี้เที่ยงคืนนะครับ ถ้าเลือกทีมหลังเที่ยงคืน ถ้าซ้ำกับใครต้องเปลี่ยนทีมนะครับ แล้วถ้าภายในพรุ่งนี้ยังไม่เลือกทีมผมขอตัดสิทธิ์นะครับ เพราะเริ่มเปิดลีคพรุ่งนี้แล้วครับ

รบกวนช่วยอัพเดทรายชื่อคนที่ลงเล่น กับทีม ด้วยครับ จะได้ทราบว่าใครเลือกทีมอะไร ไล่อ่านแล้วก็มึนๆอ่ะครับ yoyo_71.gif

ยังไงอัพเดท ไว้ที่หน้าแรกก็ดีครับ

#77 ngern

Posted 10 March 2009 - 09:58 PM

อัปเดททีมที่หน้าแรกแล้วนะครับ หลายท่านต้องเลือกทีมใหม่นะครับ เพราะดาวเกินหรือทีมซ้ำครับ yoyo_56.gif

#78 PaZzyiil

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 March 2009 - 10:02 PM

ผมเปลี่ยนเป็น Wigan ล่ะกันครับ เกินอีกป่าวหว่า

#79 kie_online

Posted 10 March 2009 - 10:17 PM

QUOTE (ngern @ Mar 10 2009, 09:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อัปเดททีมที่หน้าแรกแล้วนะครับ หลายท่านต้องเลือกทีมใหม่นะครับ เพราะดาวเกินหรือทีมซ้ำครับ yoyo_56.gif

ว่าแต่ท่านเลือกทีมอะไรอ่ะ ? สงสัยได้เห็นทีม 2ดาวก็คราวนี้แหละ yoyo_29.gif

#80 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 March 2009 - 11:15 PM

ผมเลือกทีม 4 ดาวไม่ได้เหรอครับ
อูดิ นี้มัน 4 ดาว
หรือต้องเลือก 3 ดาวครึ่ง

ถ้าเลือกใหม่ นาโปลี ครับ ไม่รู้ดาวเกินไหม ไม่ได้เปิดเกมเช็คครับ