`

Jump to content

มารายงานผลตรวจชิ้นเนื้อที่ปอดครับ

124 replies to this topic

#21 kangpc

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 February 2009 - 02:05 PM

ทำบุญต่อชีวิตด้วยการบริจาคps3ให้ผมเถอะ

#22 Hyuga Masho

ช่างภาพรายการ ง่อยง่อย

• Royal Executive Members

Posted 21 February 2009 - 02:09 PM

สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
ได้เล่น GOW3 แน่นอน ฟันธง!!!
กำลังใจดีๆแบบนี้หายแน่นอนครับ yoyo_53.gif yoyo_53.gif yoyo_53.gif

#23 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2009 - 02:17 PM

ผมเชื่อว่าคุณต้องหายคับ เป็นกำลังใจให้ และ ผมว่าทุกๆท่านใจที่นี้ เป็นกำลังใจให้ อย่าท้อก็พอคับ

#24 silicron

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 February 2009 - 02:17 PM

ทุกสรรพสิ่งมีเกิดดับครับคนเราถ้ายังไม่หลุดพ้นจากกิเลสในใจตนจะยังคงต้องเวียนว่ายต
ายเกิดต่อไปครับ
เป็นกฏของธรรมชาติทุกคนหนีไม่พ้นจะหลุดพ้นต่อเมื่อสามารถนิพานได้ แต่ก่อนเคยเอาตัวเองเป็นบบรรทัดฐาน
และเชื่อว่าไม่มีใครทำได้แต่หลังจากรองฝึกวิปัสสนาแล้วเชื่อครับว่าทุกคนสามารถทำได้
สามารถละกิเลสได้ถ้ามีความเพียร
แต่ก่อนเคยตบยุงตายเพราะโมโหโดยไม่รู้ตัวแต่ตอนนี้พอโดนยุงกัดจะตบใจมันรู้ขึ้นมาแวบ
หนึ่งว่าเป็นบาปเลยแค่ปัดๆออกไปครับ
พยายามถือศีลห้าให้ครบและจะดีเองครับ

สุดท้ายอย่าลืม ศีล สมาธิ และปัญญา ครับ

#25 kutedock

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 February 2009 - 02:20 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเชื่อว่าต้องัรกษาหายแต่ต้องใช้เวลาหน่อย สู้ๆครับ ^^

#26 porplatakom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 February 2009 - 02:26 PM

อย่ายอมแพ้มันก้าบบบ ยังจาต้องอยู่เล่นอีกหลายเกมนะ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้น้า

#27 Balloon99

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 February 2009 - 02:28 PM

สู้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

#28 superk559

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 February 2009 - 02:31 PM

ถ้าท่านอ่านหนังสือของหลวงพ่อจรัล งั้นต้องไป ทำกรรมฐาน นะครับ ท่านบอกว่า สามารถรักษามะเร็งได้(มีโอกาศนะครับ) โรคพวกนี้เกิดจากรรมเก่า ของเราทั้งนั้นแหละครับ กรรมฐานเป็นทางนึงที่จะสามารถแก้กกรรมได้ แต่ถ้าไม่ได้ อย่างน้อยจิตของท่านก็สงบ ซึ่งสามารถนำไปสู่ ภพชาติที่ดีขึ้นหรือสูงขึ้นได้(ไม่ได้แช่งนะครับ)
ตามคำสอนของพระพุทธเจ้าครับ สังขาร ไม่เที่ยง เราทุกคนล้วนเกิด แก่ เจ็บ ตายอยู่ใน วัฏฏะสังสาร ไม่รู้จักจบสิ้น
เจริญกรรมฐานให้ได้สติปัฐฐาน4 เพื่อแก้กรรม ระลึกชาติ และพัฒนาไปสู่ขั้นที่สูงขึ้นเพื่อนิพพานได้ครับ
เวลาที่เหลืออยู่ มันไม่เที่ยง ท่านอาจจะหาย หรือท่านอาจจะไม่หาย แต่ลองใช้เวลาที่เหลือ พัฒนากรรมฐานดูครับ แล้วท่านจะมีความสุขกับชีวิต ไม่ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร

ผมนั่งอยู่ทุกวัน หวังไว้ในชีวิต ว่าวันนึงที่ไม่มีเรื่องต้องรับผิดชอบแล้ว จะไปหาที่ทำกรรมฐาน เลิกยุ่งเกี่ยวกับชีวิตในเมืองที่วุ่นวาย

ปล ขอให้หายนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

#29 Mr.Krajork

นายกระจอก

Posted 21 February 2009 - 02:37 PM

จะต้องหายครับ 1894c7a1.gif c6a3ddb3.gif
สู้ๆครับ

#30 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 21 February 2009 - 02:37 PM

ลองใช้ ชีวจิต เข้าช่วยนะครับ
และ ยาที่ทำจาก เลือดจระเข้ คุณ อา ผมลองใช้แล้วอาการดีขึ้นนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

#31 W-Work

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Banned

Posted 21 February 2009 - 02:38 PM

กำลังใจดีมากเลย ยังหัวเราะได้อยู่..

เอาใจช่วยครับ ให้ร่างกายยังคงอยู่ไปอีกระยะเวลานานๆ

ตอนนี้ควรเริ่ม หมั่นสวดมนต์ภาวนา ทำบุญ และนั่งสมาธิมากๆครับ

#32 Masaru

Posted 21 February 2009 - 02:43 PM

ผมว่าไม่มีกุศลที่จะมากไปกว่าการไถ่ชีวิตครับ
ไถ่ชีวิต โค กระบือ ครับ ทำเท่าที่เราทำได้ครับ

ทานผักผลไม้ครับ น้าผมก็เป็น แต่ตรวจเจอก่อนครับ น้าผมหายนะครับ เพราะน้าผมเค้าเป็นคนชอบทำบุญเหมือน เจ้าของกระทู้

พยายามสู้เค้านะครับ

#33 gnek

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 February 2009 - 02:44 PM

เป็นกำลังใจให้ ขออย่างเดียวอย่าท้อนะครับ กำลังใจสำคัญที่สุด

#34 cabinclear

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 February 2009 - 02:45 PM

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ผ่านไปได้
ผมอ่านข้อความคุณแล้วเกือบจะร้องไห้แน่ะ แงแงแง yoyo_83.gif

#35 Torita

จบซะที

Posted 21 February 2009 - 02:46 PM

เห็นใจครับ
เห็นใจมากอยากให้ทันได้เล่นเกมที่รักก่อน
และกำลังใจเป็นสิ่งที่สำคัญนะครับ ในการต่อสู้กับมะเร็ง

การสูบบุหรี่ทำให้เป็นมะเร็งปอดได้ แต่ทำไมบางคนไม่สูบก็ยังเป็น จริงๆมันก็มีสาเหตุอื่นๆอีกเช่น

การรับบุหรี่ที่คนอื่นสูบ
การทำงานกับที่ที่มีแร่ไยหิน หรือสารกัมมันตภาพรังสี
กรรมพันธุ์นี่เค้าไม่พูดถึงนะครับ คงมีส่วนน้อย
อาหารการกินเช่นของปิ้ง ของย่าง ของไหม้ๆนี่ก็มีส่วน

แนะนำให้ทานผัก ผลไม้ โดยเฉพาะพวกที่มีแคโรทีน เช่น มะละกอ ฟักทอง พวกนี้จะมีฤทธิ์ยับยั้งเซลล์มะเร็งได้บ้าง
ให้ดีกินชีวจิตไปเลยครับ

#36 jumpoojee

Posted 21 February 2009 - 02:49 PM

เป็นกำลังใจให้นะครับ

#37 tape52

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 February 2009 - 02:55 PM

สู้ๆ ครับ อย่าท้อถอย ขอให้มีกำลังใจที่จะสู้นะครับ อย่าห่อเหี่ยว นะครับ

ผมเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

#38 namco_bsd

..... Dol_52. ^_^ ......

Posted 21 February 2009 - 02:57 PM

สู้ๆๆๆๆๆ คร๊าบบ yoyo_17.gif

#39 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 February 2009 - 03:00 PM

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

#40 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 21 February 2009 - 03:06 PM

ในตอนนี้ ยารักษาที่ดีที่สุด คงเป็นให้กำลังใจ

ผมให้ยาคุณอีกหนึ่งเม็ดละกันครับ

สู้ๆนะครับ....