`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

มารายงานผลตรวจชิ้นเนื้อที่ปอดครับ

kangpc's Photo kangpc 21 Feb 2009

ทำบุญต่อชีวิตด้วยการบริจาคps3ให้ผมเถอะ

Hyuga Masho's Photo Hyuga Masho 21 Feb 2009

สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
ได้เล่น GOW3 แน่นอน ฟันธง!!!
กำลังใจดีๆแบบนี้หายแน่นอนครับ yoyo_53.gif yoyo_53.gif yoyo_53.gif

joah's Photo joah 21 Feb 2009

ผมเชื่อว่าคุณต้องหายคับ เป็นกำลังใจให้ และ ผมว่าทุกๆท่านใจที่นี้ เป็นกำลังใจให้ อย่าท้อก็พอคับ

silicron's Photo silicron 21 Feb 2009

ทุกสรรพสิ่งมีเกิดดับครับคนเราถ้ายังไม่หลุดพ้นจากกิเลสในใจตนจะยังคงต้องเวียนว่ายต
ายเกิดต่อไปครับ
เป็นกฏของธรรมชาติทุกคนหนีไม่พ้นจะหลุดพ้นต่อเมื่อสามารถนิพานได้ แต่ก่อนเคยเอาตัวเองเป็นบบรรทัดฐาน
และเชื่อว่าไม่มีใครทำได้แต่หลังจากรองฝึกวิปัสสนาแล้วเชื่อครับว่าทุกคนสามารถทำได้
สามารถละกิเลสได้ถ้ามีความเพียร
แต่ก่อนเคยตบยุงตายเพราะโมโหโดยไม่รู้ตัวแต่ตอนนี้พอโดนยุงกัดจะตบใจมันรู้ขึ้นมาแวบ
หนึ่งว่าเป็นบาปเลยแค่ปัดๆออกไปครับ
พยายามถือศีลห้าให้ครบและจะดีเองครับ

สุดท้ายอย่าลืม ศีล สมาธิ และปัญญา ครับ

kutedock's Photo kutedock 21 Feb 2009

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเชื่อว่าต้องัรกษาหายแต่ต้องใช้เวลาหน่อย สู้ๆครับ ^^

porplatakom's Photo porplatakom 21 Feb 2009

อย่ายอมแพ้มันก้าบบบ ยังจาต้องอยู่เล่นอีกหลายเกมนะ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้น้า

Balloon99's Photo Balloon99 21 Feb 2009

สู้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

superk559's Photo superk559 21 Feb 2009

ถ้าท่านอ่านหนังสือของหลวงพ่อจรัล งั้นต้องไป ทำกรรมฐาน นะครับ ท่านบอกว่า สามารถรักษามะเร็งได้(มีโอกาศนะครับ) โรคพวกนี้เกิดจากรรมเก่า ของเราทั้งนั้นแหละครับ กรรมฐานเป็นทางนึงที่จะสามารถแก้กกรรมได้ แต่ถ้าไม่ได้ อย่างน้อยจิตของท่านก็สงบ ซึ่งสามารถนำไปสู่ ภพชาติที่ดีขึ้นหรือสูงขึ้นได้(ไม่ได้แช่งนะครับ)
ตามคำสอนของพระพุทธเจ้าครับ สังขาร ไม่เที่ยง เราทุกคนล้วนเกิด แก่ เจ็บ ตายอยู่ใน วัฏฏะสังสาร ไม่รู้จักจบสิ้น
เจริญกรรมฐานให้ได้สติปัฐฐาน4 เพื่อแก้กรรม ระลึกชาติ และพัฒนาไปสู่ขั้นที่สูงขึ้นเพื่อนิพพานได้ครับ
เวลาที่เหลืออยู่ มันไม่เที่ยง ท่านอาจจะหาย หรือท่านอาจจะไม่หาย แต่ลองใช้เวลาที่เหลือ พัฒนากรรมฐานดูครับ แล้วท่านจะมีความสุขกับชีวิต ไม่ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร

ผมนั่งอยู่ทุกวัน หวังไว้ในชีวิต ว่าวันนึงที่ไม่มีเรื่องต้องรับผิดชอบแล้ว จะไปหาที่ทำกรรมฐาน เลิกยุ่งเกี่ยวกับชีวิตในเมืองที่วุ่นวาย

ปล ขอให้หายนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 21 Feb 2009

จะต้องหายครับ 1894c7a1.gif c6a3ddb3.gif
สู้ๆครับ

Darkberry's Photo Darkberry 21 Feb 2009

ลองใช้ ชีวจิต เข้าช่วยนะครับ
และ ยาที่ทำจาก เลือดจระเข้ คุณ อา ผมลองใช้แล้วอาการดีขึ้นนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

W-Work's Photo W-Work 21 Feb 2009

กำลังใจดีมากเลย ยังหัวเราะได้อยู่..

เอาใจช่วยครับ ให้ร่างกายยังคงอยู่ไปอีกระยะเวลานานๆ

ตอนนี้ควรเริ่ม หมั่นสวดมนต์ภาวนา ทำบุญ และนั่งสมาธิมากๆครับ

Masaru's Photo Masaru 21 Feb 2009

ผมว่าไม่มีกุศลที่จะมากไปกว่าการไถ่ชีวิตครับ
ไถ่ชีวิต โค กระบือ ครับ ทำเท่าที่เราทำได้ครับ

ทานผักผลไม้ครับ น้าผมก็เป็น แต่ตรวจเจอก่อนครับ น้าผมหายนะครับ เพราะน้าผมเค้าเป็นคนชอบทำบุญเหมือน เจ้าของกระทู้

พยายามสู้เค้านะครับ

gnek's Photo gnek 21 Feb 2009

เป็นกำลังใจให้ ขออย่างเดียวอย่าท้อนะครับ กำลังใจสำคัญที่สุด

cabinclear's Photo cabinclear 21 Feb 2009

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ผ่านไปได้
ผมอ่านข้อความคุณแล้วเกือบจะร้องไห้แน่ะ แงแงแง yoyo_83.gif

Torita's Photo Torita 21 Feb 2009

เห็นใจครับ
เห็นใจมากอยากให้ทันได้เล่นเกมที่รักก่อน
และกำลังใจเป็นสิ่งที่สำคัญนะครับ ในการต่อสู้กับมะเร็ง

การสูบบุหรี่ทำให้เป็นมะเร็งปอดได้ แต่ทำไมบางคนไม่สูบก็ยังเป็น จริงๆมันก็มีสาเหตุอื่นๆอีกเช่น

การรับบุหรี่ที่คนอื่นสูบ
การทำงานกับที่ที่มีแร่ไยหิน หรือสารกัมมันตภาพรังสี
กรรมพันธุ์นี่เค้าไม่พูดถึงนะครับ คงมีส่วนน้อย
อาหารการกินเช่นของปิ้ง ของย่าง ของไหม้ๆนี่ก็มีส่วน

แนะนำให้ทานผัก ผลไม้ โดยเฉพาะพวกที่มีแคโรทีน เช่น มะละกอ ฟักทอง พวกนี้จะมีฤทธิ์ยับยั้งเซลล์มะเร็งได้บ้าง
ให้ดีกินชีวจิตไปเลยครับ

jumpoojee's Photo jumpoojee 21 Feb 2009

เป็นกำลังใจให้นะครับ

tape52's Photo tape52 21 Feb 2009

สู้ๆ ครับ อย่าท้อถอย ขอให้มีกำลังใจที่จะสู้นะครับ อย่าห่อเหี่ยว นะครับ

ผมเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

namco_bsd's Photo namco_bsd 21 Feb 2009

สู้ๆๆๆๆๆ คร๊าบบ yoyo_17.gif

nonamexp9's Photo nonamexp9 21 Feb 2009

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

poo9's Photo poo9 21 Feb 2009

ในตอนนี้ ยารักษาที่ดีที่สุด คงเป็นให้กำลังใจ

ผมให้ยาคุณอีกหนึ่งเม็ดละกันครับ

สู้ๆนะครับ....