`

Jump to content

มารายงานผลตรวจชิ้นเนื้อที่ปอดครับ

124 replies to this topic

#1 j-j-jaded

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 21 February 2009 - 12:35 PM

จากกระทู้ของผม http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=145892

เมื่อวานไปฟังผลมาเรียบร้อย ไปกับคุณแม่กับเพื่อนที่เป็นพยาบาล ชื่อหมวย

ผลออกมาเป็นอย่างที่สังหรณ์ใจไว้ ผมเป็นมะเร็งปอดทั้ง2ข้าง ระยะลุกลาม

ไม่สามารถผ่าตัดได้ รักษาโดยคีโม

จากวันที่เจาะชิ้นเนื้อ วันที่02/02/09 ฟังผลวันที่20/02/09 ช่างเป็นช่วงเวลา

ที่เนิ่นนาน แต่กลับทำให้ผมมีเวลาที่จะทำใจ ได้สวดมนต์,นั่งสมาธิ,เดิน

จงกรมและตักบาตรทุกเช้า หนังสือธรรมมะของหลวงพ่อจรัญและหลวงพ่อ

ปัญญาที่ทำให้ผมเห็นความอนิจจังของสังขาร ผมฟังผลโดยที่ไม่มีอาการ

ตกใจหรือสติแตก ยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นและคิดเสมอว่า เราต้องผ่านมันไป

ให้ได้ สนใจแต่ปัจจุบัน ตอนนี้ผมยังมีแรงที่จะทำงาน,วิ่ง,กินข้าวและที่

สำคัญ ยังสามารถทำบุญกุศลได้ ช่วงเวลาจากนี้ไป จะทำบุญให้ได้มากที่สุด

ขอบคุณ คุณแม่ที่คอยให้กำลังใจมาโดยตลอด ลูกคนนี้จะทำดีกับคุณแม่

ตราบเท่าเวลาที่ยังเหลืออยู่

ขอบคุณธรรมมะ พุทธศาสนา ที่ช่วยทำให้ผมเกิดสติ

ขอบคุณหมวย เพื่อนที่แสนดีที่คอยให้กำลังใจเสมอมา

ขอบคุณคุณฟลุ๊กที่เราได้คุยกันหลังไมค์ ขอบคุณกำลังใจที่ส่งมาถึงผม

สุดท้ายนี้ สิ่งที่พอจะบอกได้คือ โรคมะเร็งไม่ได้เป็นเฉพาะผู้สูงอายุอีกต่อไป

อยากจะฝากเพื่อนๆไว้ เล่นเกมแล้วดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ

และอย่าลืมทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิบ้าง (ความเชื่อส่วนบุคคล)

ผมเชื่อว่ามะเร็งเป็นโรคเวรโรคกรรมนะ ทุกคนก็มีกรรมติดตัวมาตั้งแต่

ชาติปางก่อน ทำบุญกันเยอะๆนะครับ และเช่นเดิม หวังว่าจะได้เล่นff13

กับgod of war3 ทัน เอ...หรือว่าจะส่งกระทู้นี้ไปให้sonyกับsquare enix

อ่านด้วย เผื่อเขาจะเห็นใจ ออกเกมให้เร็วขึ้น อิอิ เนอะ

#2 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 21 February 2009 - 12:41 PM

สู้สู้ครับ

ไม่รู้จะพิมพ์อะไรดี

แต่ยังไงขอให้เข้มแข็งไว้นะครับ

#3 pompoko

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 February 2009 - 01:02 PM

ผมแปลกตรงที่เจ้าของกระทุ้ ไม่สูบบุหรี่ ด้วยนี้สิทำไมถึงเป็นได้
ผมเคยคุยกับเพื่อนที่เป็นหมอเขาบอกว่าบางทีมะเร็งก็แฝงมากับพันธุกรรม
แต่ที่สำคัญที่สุดต้องรักษาร่างกายให้แข็งนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
เพราะมีบางคนที่เป็นในระยะปานกลางแล้วหายได้ก็ยังมี

#4 funsafe

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 February 2009 - 01:02 PM

รักษาแบบ " พลังจักรวาล "
ผมเคยไปอบรมกับคุณย่าเยาวเรศ บุนนาค
อยากให้ไป ช่วยได้ ไม่มากก็น้อย
เอาผลตรวจและฟิลม์ไปด้วย เค้าจะได้รักษาถูกที่
http://www.khunya.in.th/

ไปดูๆเฉยๆ ก็ได้ครับ ไม่ชอบก็กลับ
ไม่มีการเรี่ยไรเก็บเงินซักบาท

อย่ายอมแพ้ครับ !!!

#5 โอคุง

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 February 2009 - 01:07 PM

ขอเป็นกำลังใจอย่างสุดซึ้งเลยครับ คงต้องไปตรวจสุขภาพบ้างแล้วผม

เอาใจช่วยนะครับ โรคนี้กำลังใจดีก็ชนะได้ สู้ๆ

#6 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 February 2009 - 01:15 PM

ยังไงก็อย่าท้อแท้นะครับ คนที่เป็นไม่ใช่เราคนเดียวบางคนเค้ายังสู้ไหวเลยครับ เชื่อว่าทุกคนที่ DGO เป็นกำลังใจให้ครับ สำคัญนะ "อย่าท้อ"

#7 wolfgang

Posted 21 February 2009 - 01:28 PM

สู้ๆครับ รับรองได้เล่นอีกหลายเกมไม่แค่GODกับFF

#8 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2009 - 01:28 PM

ส่งเรื่องไปเลยครับเผื่อได้ของขวัญพิเศษอะไรบ้าง บอกเขาไปว่าว่าผมป่วยและเป็นแฟนเกมอยากเล่นเกมของพวกคุณ เป็นกำลังใจให้เช่นเคย yoyo_53.gif

#9 Shadow

Game Developer

• Interests:Game Programming
    Game Development

Posted 21 February 2009 - 01:29 PM

ขอให้เข้มแข็งครับ รักษาหาย แข็งแรงในเร็ววัน

#10 Sir Giggs

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 February 2009 - 01:29 PM

ยังเอาใจช่วยเหมือนเดิมนะครับ

ผมยังจำกระทู้ที่แล้วได้อยู่เลย

เอาไว้เรามาเล่น FF13 กับ God of War III ด้วยกันนะครับ

^ ^

#11 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 21 February 2009 - 01:33 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ

#12 dyomaster

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 February 2009 - 01:33 PM

มาให้กำลังใจอีกครั้งครับ..สู้ๆ

#13 yeekung

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 February 2009 - 01:41 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ผมว่ายังไงคุณต้องได้เล่นเกมส์ที่คุณต้องการแน่นอนครับ

#14 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 21 February 2009 - 01:45 PM

สู้ๆครับ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญจริงๆสำหรับโรคนี้ ถ้าตัวเราสู้คนรอบๆข้างก็จะมีกำลังใจสู้พร้อมๆกับเรา แต่โรคนี้เสียอย่างเดียวใช้เงินเยอะมากถึงมากที่สุด แต่ไงก็สู้ๆนะครับ

#15 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2009 - 01:45 PM

กำลังใจทั้งหมด จากหนึ่งชีวิต

ขอมอบให้กับ "หนึ่งชีวิต"

พยายามให้ถึงที่สุดนะครับ

#16 torress

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 February 2009 - 01:50 PM

เอาใจช่วยครับ เพื่อนผมก็เพิ่งหายจากมะเร็งลำไส้ใหญ่เมื่อปลายปีที่ผ่านมานี้เองครับ

#17 Plakapong

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 February 2009 - 01:50 PM

ขอให้กำลังใจนะครับ สู้ๆครับขอให้ไอ้มะเร็งมันหายไปหมด yoyo_53.gif

#18 G-Gamer™

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 February 2009 - 01:51 PM

ยังไงก็สู้ๆ นะครับ เราต้องยืนหยัดสู้และมีชีวิตบนโลกนี้ต่อไป

เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

#19 chabateams

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 February 2009 - 01:57 PM

สู้ๆครับผม

#20 ziro

Posted 21 February 2009 - 02:02 PM

รักษาด้วยจิตใจครับ คิดบวกไว้ ร่ายกายเรามับซับซ้อนกว่าที่คิคครับ แม่ผมเป็นสองที่ครั้งครั้งแรกรับไม่ได้ ร่างกาย จิตใจแย่มาก พอหายทิ้งช่วงเป็นปีเป็นอีกที่นึง ครั้งนี้ทำใจได้ ก็ผ่านไปด้วยดีนะครับ

สู้ๆ นะครับ