`

Jump to content

Official Thread - รีวิว demon's soul + ภาพประกอบเล็กน้อย

1266 replies to this topic

#81 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 01 March 2009 - 11:59 AM

มาบอกที่เก็บโซลให้เหล่าผู้กล้าไปเก็บกันครับ

ได้ครั้งละ4,500โซล

ด่าน2ของShrine of Storm หลังจากฆ่าไอ้อ้วนลิ้นยาวแล้ว

ศัตรูคือยมทูตถือเคียวที่เรียกลูกน้องตัวใสๆออกมาเยอะๆ

วิธีคือรีบวิ่งไปตามทางฝั่งซ้ายพอสุดทางแล้วกระโดดลงมาเลย จะไปจะ๊เอ๋กับมันพอดี d582d79f.gif

ทีนี้ก็ตั้งหลักก่อนถ้ามันยืนเฉยๆกำลังยกมือคือมันจะยิงเวทซึ่งแรงมากๆ โดนทีเดียวอาจดับได้ พยายามหลบให้ได้

หลบได้ปุ๊ปก็ซัดมันเลยครับ จะยิงเวทจะฟันก็แล้วแต่

ชนะปุ๊ปลูกน้องมันจะตายตามกันหมด ได้โซลมารวมกัน4,500นิดๆ ฆ่าเพียงตัวเดียวเท่านั้น 4412144b.gif

ถ้าอยากเก็บต่อก็กลับNexus เพราะจุดArch stoneวาปกลับอยู่ใกล้ๆเลย วิ่งกลับไปนิดเดียว

ใครมีที่ไหนเก็บโซลได้เยอะๆก็ร่วมด้วยช่วยกันได้นะครับ c6a3ddb3.gif

#82 bungy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 01 March 2009 - 12:16 PM

มีใครเล่นแล้วเวียนหัว อ๊วกแตกเหมือนผมมั่งไหมครับ ขนาดปรับความเร็วกล้องเหลือ 0 แล้ว ยังไม่ไหวเลยครับ 0eeeff42.gif

#83 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 01 March 2009 - 12:52 PM

ผมไม่เวียน นะ ปรับ ความเร็ว 5

ถามเรื่องหินหน่อย

ถ้าใช้หินแล้วมันจะหายเลยไหมครับ

ใครก็ได้ครับ บอกทีว่า

ไอเท็มดอกบัว สีชมภู สีฟ้า

ใช้แล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ

#84 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 March 2009 - 01:07 PM

QUOTE (Indyhell @ Mar 1 2009, 12:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่เวียน นะ ปรับ ความเร็ว 5

ถามเรื่องหินหน่อย

ถ้าใช้หินแล้วมันจะหายเลยไหมครับ

ใครก็ได้ครับ บอกทีว่า

ไอเท็มดอกบัว สีชมภู สีฟ้า

ใช้แล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ถ้าหมายถึงหิน online ใช้ได้ตลอดครับ

ไอเท็มดอกบัว สีชมภู สีฟ้า +++> ไม่ทราบเหมือนกันครับ ยัดลงลังเก็บของไปแล้ว

#85 The Frog Prince

Prospekt's March

Posted 01 March 2009 - 01:30 PM

ถามนิดนะครับ เกมนี้ ถ้าไม่ออนไลน์ความยากจะเพิ่มขึ้นไหมครับ

ประมาณว่าด่านที่ต้องร่วมมือกันสู้กับศัตรู หรือด่านที่ต้องช่วยกันหาของนะครับ

คือเนตมันช้านะครับออนทีนี่กระตุกตลอด

#86 blueblood

키스 키스

Posted 01 March 2009 - 01:40 PM

ดอกบัวแก้ พวกอาการผิดปกติ

เช่นเลือดไหล
ติดพิษ

ด่านหลัง ๆ มอน ตี ละเราเลือดไหลไม่หยุด ต้องใช้ดอกบัวคู่ *0*

#87 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 March 2009 - 02:19 PM

QUOTE (The Frog Prince @ Mar 1 2009, 01:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดนะครับ เกมนี้ ถ้าไม่ออนไลน์ความยากจะเพิ่มขึ้นไหมครับ

ประมาณว่าด่านที่ต้องร่วมมือกันสู้กับศัตรู หรือด่านที่ต้องช่วยกันหาของนะครับ

คือเนตมันช้านะครับออนทีนี่กระตุกตลอด

ถ้าออนไลน์ช่วยกันมันจะง่ายอ่ะครับ เพราะมีคนนึงล่อ อีีกคนฟัน

แต่เล่นคนเดียวมันก็พอผ่านนะได้นะ ต้องใจเย็นมากๆครับ yoyo_53.gif

-----

หินที่ใช้ pk นี้หาจากไหนอะ ตกจากมอนหรือป่าว

#88 blueblood

키스 키스

Posted 01 March 2009 - 02:26 PM

ปราบ อัศวินยัก แล้วคับแต่ประตูไม่เปิดไปไหนต่ออะคับ

#89 zample

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 March 2009 - 02:36 PM

เกมส์บ้าอะไรฟระยากโคตรโคตรเล่นไปจะร้องไห้อยู่แล้ว ติดตรงอัศวินยักษ์ฆ่าไม่ได้ซักที กว่าจะไปถึงก็ตายไปเป็นสิบรอบหล่ะคับ

เห็นบอกว่าอัพ status ได้ด้วยไม่ทราบว่าอัพยังไงหรอครับ ต้องฆ่าsoulตาแดงก่อนหรอคับถึงอัพได้อันนี้งงอะ เล่นมาใช้เวลาร่วม 8 ชม.หล่ะยังไม่ถึงไหนเลย ฮือๆๆ

#90 krt

Posted 01 March 2009 - 02:44 PM

QUOTE (blueblood @ Mar 1 2009, 02:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปราบ อัศวินยัก แล้วคับแต่ประตูไม่เปิดไปไหนต่ออะคับ

เห็นเขาบอกนะครับ

ว่าให้ไป clear บอส ฉาก 3 ของ shine strom จะได้ ของมาเปิดประตูคับ

ปล ผมพึ่งถึง ส่วนที่ 2 เอง ยากโคด

#91 Torita

จบซะที

Posted 01 March 2009 - 02:45 PM

เอ่อ ยังไม่มีใครตอบ ถ้าผมไม่ได้ออนไลน์ จะไม่เห็นคำเตือน คำแนะนำจากคนอื่นใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าออนเป็นช่วงๆ จะเห็นหรือเปล่าครับ ( มันจะเซฟไว้ถึงตอนผมเล่น off line ) มั้ยครับ

#92 krt

Posted 01 March 2009 - 02:46 PM

QUOTE (zample @ Mar 1 2009, 02:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมส์บ้าอะไรฟระยากโคตรโคตรเล่นไปจะร้องไห้อยู่แล้ว ติดตรงอัศวินยักษ์ฆ่าไม่ได้ซักที กว่าจะไปถึงก็ตายไปเป็นสิบรอบหล่ะคับ

เห็นบอกว่าอัพ status ได้ด้วยไม่ทราบว่าอัพยังไงหรอครับ ต้องฆ่าsoulตาแดงก่อนหรอคับถึงอัพได้อันนี้งงอะ เล่นมาใช้เวลาร่วม 8 ชม.หล่ะยังไม่ถึงไหนเลย ฮือๆๆ

ฆ่าแสลมโล่ แล้วกลับมาที่เมือง ไปคุยกะเด็ก ที่นั่งอยู่ข้างบน ที่ยังไม่อดตาย จะเหลืออยู่คนเดียวครับ ที่มีเทียนอยู่ แล้วลงมา คุยกะแม่มด ตาบอด ก็ได้แล้วครับ

#93 krt

Posted 01 March 2009 - 02:58 PM

QUOTE (Torita @ Mar 1 2009, 02:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ ยังไม่มีใครตอบ ถ้าผมไม่ได้ออนไลน์ จะไม่เห็นคำเตือน คำแนะนำจากคนอื่นใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าออนเป็นช่วงๆ จะเห็นหรือเปล่าครับ ( มันจะเซฟไว้ถึงตอนผมเล่น off line ) มั้ยครับ

"ถ้าผมไม่ได้ออนไลน์ จะไม่เห็นคำเตือน คำแนะนำจากคนอื่นใช่มั้ยครับ" = ใช่ครับ

"แล้วถ้าออนเป็นช่วงๆ จะเห็นหรือเปล่าครับ ( มันจะเซฟไว้ถึงตอนผมเล่น off line ) มั้ยครับ" = คาดว่าไม่ครับ มันจะมีมุมๆ กลมๆ ขวา บนแสดง ตอนโหลด ข้อมูลจาก network ตอนเข้าด่านใหม่ หรือ ยืนสักพัก เพื่อดึง word หรือ วิญญานผู้เล่นคนอื่น ตอนนั้น

#94 zample

Posted 01 March 2009 - 02:59 PM

QUOTE (krt @ Mar 1 2009, 02:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ฆ่าแสลมโล่ แล้วกลับมาที่เมือง ไปคุยกะเด็ก ที่นั่งอยู่ข้างบน ที่ยังไม่อดตาย จะเหลืออยู่คนเดียวครับ ที่มีเทียนอยู่ แล้วลงมา คุยกะแม่มด ตาบอด ก็ได้แล้วครับ

ขอบคุณครับได้แล้ว ห้าๆๆ yoyo_53.gif

#95 krt

Posted 01 March 2009 - 03:01 PM

ผมขอถามบ้างนะครับ 2 ข้อ

1. ตอนนี้อยากได้ชุด หรือ เสื้อผ้าใหม่ๆ แล้วครับ ต้องผ่านฉากไหน ถึงจะได้ครับ เพราะที่ drop ไม่เคยเจอ เคยได้แต่ชุด ขอทาน มาแต่ใส่ไม่ได้

2. เวทย์ ของ mage เมื่อไหร่จะมีขายอีกครับ ชุดแรกเรียนหมดแล้ว

ขอบคุณครับ

#96 aodaltis

• Executive Members
  • Interests:BF BAD

Posted 01 March 2009 - 03:11 PM

QUOTE (libertica @ Mar 1 2009, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาบอกที่เก็บโซลให้เหล่าผู้กล้าไปเก็บกันครับ

ได้ครั้งละ4,500โซล

ด่าน2ของShrine of Storm หลังจากฆ่าไอ้อ้วนลิ้นยาวแล้ว

ศัตรูคือยมทูตถือเคียวที่เรียกลูกน้องตัวใสๆออกมาเยอะๆ

วิธีคือรีบวิ่งไปตามทางฝั่งซ้ายพอสุดทางแล้วกระโดดลงมาเลย จะไปจะ๊เอ๋กับมันพอดี d582d79f.gif

ทีนี้ก็ตั้งหลักก่อนถ้ามันยืนเฉยๆกำลังยกมือคือมันจะยิงเวทซึ่งแรงมากๆ โดนทีเดียวอาจดับได้ พยายามหลบให้ได้

หลบได้ปุ๊ปก็ซัดมันเลยครับ จะยิงเวทจะฟันก็แล้วแต่

ชนะปุ๊ปลูกน้องมันจะตายตามกันหมด ได้โซลมารวมกัน4,500นิดๆ ฆ่าเพียงตัวเดียวเท่านั้น 4412144b.gif

ถ้าอยากเก็บต่อก็กลับNexus เพราะจุดArch stoneวาปกลับอยู่ใกล้ๆเลย วิ่งกลับไปนิดเดียว

ใครมีที่ไหนเก็บโซลได้เยอะๆก็ร่วมด้วยช่วยกันได้นะครับ c6a3ddb3.gif

ผมหาไม่เจอแหะ หานานแล้วยังไม่เจอช่วยนับตั้งแต่เราเริ่มจากจุดกลับเมืองเลยได้ไมครับ ไอ้อ้วนลิ้นยาวคือตัวไหนหว้าที่เป็นแมลงหรือเปล่า

lv48แล้วครับเมื่อวานไปฆ่าบอสเล่นลืมไปว่ามีโซลติดตัวอยู่30000กว่า ตายหายเกลี้ยงแถบร้องเลย yoyo_77.gif

#97 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 01 March 2009 - 03:39 PM

ผมยังฆ่าไน้ท์ยัก ยังไม่ได้เลย เศร้า เฟ้ยยยยยยยยยยยยยยยย

ถามผมว่าตอนนี้ท้อไหม

ท้อครับ ไม่รุ้ว่าจะเล่นไปไม 555

ตายโซลหายจะเดินกลับไปเอาโดนฆ่าตายอีก yoyo_71.gif

ท้อมากๆๆ แต่มันส์ yoyo_77.gif

และยังจะไม่เลิกเล่นด้วย yoyo_55.gif

Edited by Indyhell, 01 March 2009 - 03:45 PM.

#98 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 01 March 2009 - 03:53 PM

ด่านแรก ตรงที่มีมังกร 2 ตัว ตัวนึงพ่นไฟ อีกตัวสะบัดหางใส่ ลุยเข้าไปเก็บของยังไงครับ ขอ trick หน่อย

#99 krt

Posted 01 March 2009 - 03:55 PM

QUOTE (Indyhell @ Mar 1 2009, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังฆ่าไน้ท์ยัก ยังไม่ได้เลย เศร้า เฟ้ยยยยยยยยยยยยยยยย

ถามผมว่าตอนนี้ท้อไหม

ท้อครับ ไม่รุ้ว่าจะเล่นไปไม 555

ตายโซลหายจะเดินกลับไปเอาโดนฆ่าตายอีก yoyo_71.gif

ท้อมากๆๆ แต่มันส์ yoyo_77.gif

และยังจะไม่เลิกเล่นด้วย yoyo_55.gif

ลองใช้สูตรตามที่ มีคน ในนี้บอกสิครับ (ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้ครับ เพราะอ่้านมาหลายกระทู้)

พอ เลือดหมด หลอด ปุ๊บ กด ปุ่ม PS แล้ว quit เกมออกไปเลย

พอโหลดเกมกลับมาใหม่ จะอยู่หน้าห้อง boss หรือใกล้ๆ เหมือนเดิม ครับ ของครบทุกอย่าง
จริงๆเกมมันมี check point ของมันน่ะครับ แต่มันทำเนียนไม่ยอมบอกผู้เล่น

ถามว่าทำให้เกม สนุกน้อยลงไหม บอกเลยว่า ไม่ครับ แต่ลด ความเครียดลงได้มากมาย yoyo_52.gif

#100 Indyhell

Posted 01 March 2009 - 04:16 PM

QUOTE (roger @ Mar 1 2009, 03:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่านแรก ตรงที่มีมังกร 2 ตัว ตัวนึงพ่นไฟ อีกตัวสะบัดหางใส่ ลุยเข้าไปเก็บของยังไงครับ ขอ trick หน่อย

เข้าไปก็ตายฟรีครับ ผม ลองวิ่งไปแล้วเก็บได้อันนึงแล้วก็ตาย โดนไฟลนก้นตาย