`

Jump to content

Official Thread - รีวิว demon's soul + ภาพประกอบเล็กน้อย

1266 replies to this topic

#61 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 25 February 2009 - 10:47 PM

QUOTE (blackcatx @ Feb 25 2009, 10:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามที่กระทู้ด้านบน บอกว่า รอโซน3 ดีกว่า แบบนี้หมายความว่ายังไงครับ

ถ้าเล่นคนละโซน จะออนไลน์ไม่เจอกันหรอครับ

ขอโทษด้วย ถ้าเป็นคำถามโง่ๆนะครับ

ซื้อมาปีกว่าละ ยังไม่เคยออนไลน์

คิดว่าใช่ครับ และก็โซน3เกมนี้เป็นภาษาEngด้วยอ่านรุ้เรื่องกว่าJapแน่ๆ
โซน2JPเขาเล่นออนไลน์กันไปนานแล้ว แต่โซน3เซิฟบอกว่าจะเปิดพรุ่งนี้ครับ แสดงว่าคงออนไม่เจอกันครับ

ส่วนเรื่องออนไลน์เกมอื่นๆนั้นก็แล้วแต่ครับ แต่ส่วนมากแล้วเกมคนละโซนก็ออนเจอกันได้

#62 nayyou

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 07:54 PM

อยากเล่นเหมือนกัน

ไปหาแถวบ้านแล้วยังไม่มาเลยแผ่น

#63 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 05:12 PM

Mod ครับ ขอเปิด ห้อง Demon'sSoul มั่ง ได้ไหม?ครับ

#64 digitup

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 28 February 2009 - 05:14 PM

พึ่งได้แผ่นมาสนุกมากและยากมากชอบครับ

#65 onetwoshow

Party Party

Posted 28 February 2009 - 08:27 PM

คือ ต้องเล่นออนไลใช่ไหมครับ ถึงจะชวนวิญญาณมาได้ ใช่ไหมครับ

แล้วเกมส์นี้เล่นคนเดียวไหวไหมครับ ผมปราบ ชุดเกราะตาแดงไม่ได้เสียที ยังเป็นวิณญาณอยู่เลย -*- ที่หอเน็ตเล่นไม่ได้ด้วย เซ็งวุ้ย

#66 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 28 February 2009 - 11:53 PM

มีคำถามอะไรเกี่ยวกับเกมส์นี้

พวกเรามาถามกันนี้เถอะครับ

เดี๋ยวจะ...............

อ้อขอถามหน่อย

ไอ้กองเลือดบนพื้นนะครับ

พอเราไปยืนแล้วกด มันจะมีวิญญาณออกมาวิ่งๆๆ

มันมีประโยชอะไรครับ

ผมสงสัยจัง yoyo_71.gif

Edited by Indyhell, 28 February 2009 - 11:54 PM.

#67 luckyboy

• Interests:Game & Wacth

Posted 01 March 2009 - 12:16 AM

QUOTE (Indyhell @ Feb 28 2009, 11:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีคำถามอะไรเกี่ยวกับเกมส์นี้

พวกเรามาถามกันนี้เถอะครับ

เดี๋ยวจะ...............

พอเราไปยืนแล้วกด มันจะมีวิญญาณออกมาวิ่งๆๆ

+1 ครับ yoyo_04.gif

#68 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 March 2009 - 01:41 AM

QUOTE (Indyhell @ Feb 28 2009, 11:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เช่นนะครับ ตรงที่มีคนเขียนไว้บอกว่าตรงนี้อันตราย แต่ ถ้าข้างๆ มีกองเลือดให้เรากดดู
เพราะว่า มันจะแสดงคร่าวๆว่าคน ที่มาก่อนเราตาย ตรงนี้ได้อย่างไร

เช่นบางคนสู้ๆ แล้วตกเหว บางคนกดกับดัก แ้ล้วพื้นพัง เราจะได้ไม่ไปทำตามครับ

#69 Maniac13

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 March 2009 - 02:06 AM

ปราบไอ่ตาแดงยังไงอ่า 2หอกเน่าคับพี่น้อง T T

#70 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 March 2009 - 02:32 AM

QUOTE (Maniac13 @ Mar 1 2009, 02:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปราบไอ่ตาแดงยังไงอ่า 2หอกเน่าคับพี่น้อง T T

แนะนำนิดนึงคับ ของผมใช้เคาเตอร์กับคับ ใช้โล่กันตลอดให้มันโจมตีเข้ามาจากนั้นส่วนกลับเลยคับ

พอส่วนเสร็จเดินออกมาคับรอแทบพลังสีเขียวให้เต็มหรือเกินครึ่งคับแล้วเข้าไปใส่ใหม่ จะเซฟที่สุด

ข้อควรระวังคับ* ถ้ามันทำท่าเดินเข้ามาคือมันตั้งใจจะมาปัดโล่เราคับรอให้มันปัด เราก็เดินถ่อยแล้วเรา

จะส่วนกลับได้คับ แต่ถ้าบังเอิญจริงๆเราเจอมันปัดเข้าจะเราเผงาะออกมา ถ้ามันโจมตีให้กด x มันจะมีดีเล

สามารถหลบการโจมตีได้คับ แต่ต้องดูจังหวะนะคับ *

อีกสูตรนึงอันนี้ผมทำได้เพราะฟลุ๊คนะคับ จะเอาไปลองทำก็ได้ ล่อมันมาตรงเครื่องยิงหินคับ แล้วพยายามวิ้ง

ล่อให้มันอยู่อีกฝังของเครื่องยิง แล้วเราอยู่อีกฝั่งจากนั้นรอมันโจมตีแล้วเราก็ปาระเบิดส่วนคับ ทริคนี้ได้มาฟลุ๊คๆ

ก้ลองไปทำดูคับ เพราะผมลองไปครั้งเดียว

หรือไม่ก็รอปราบบอส สไล แล้วไปอัพ status กลับมาบู๋ใหม่ก็ได้คับ อย่างน้อยเราก็ตีแรงขึ้น ตีมันไม่กี่ทีก็ตาย

ปล.อาจจะโกงไปนิดนะคับแต่ก็โอเคนะคับ ถ้าเกิดตายแล้วขี้เกียจเดินกลับมาจุดเดิมเพื่อเก็บของ เราสามารถ

ใช้ระบบออกได้คับ คือพอตายปุ๊บก็กดออกจากเกมทันที จากนั้นเข้าเกมใหม่แล้วไปโหลดเซฟ ตัวเกมจะเซพตรง

จุดที่เราเก็บไอเทมชิ้นสุดท้าย แต่ถ้าอยากจะเก็บ soul ก็เดินกลับมาจุดเดิมก็ได้คับ จะได้สะสม soul ไปด้วย

เพราะผมเองก็ใช้ และได้ผลดี d16c4689.gif

#71 ~veemail~

Posted 01 March 2009 - 07:58 AM

QUOTE (krt @ Mar 1 2009, 01:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เช่นนะครับ ตรงที่มีคนเขียนไว้บอกว่าตรงนี้อันตราย แต่ ถ้าข้างๆ มีกองเลือดให้เรากดดู
เพราะว่า มันจะแสดงคร่าวๆว่าคน ที่มาก่อนเราตาย ตรงนี้ได้อย่างไร

เช่นบางคนสู้ๆ แล้วตกเหว บางคนกดกับดัก แ้ล้วพื้นพัง เราจะได้ไม่ไปทำตามครับ

อันนี้แหละครับทำให้ผมเกือบตาย ตอนเริ่มที่มีกองไฟอ่ะ ผมไปกดดูเลือดเห็นมีคนวิ่งมาคนนึงแล้วก็ไปย่ำกองไฟ ตายซะงั้น
ผมก็นึกว่าโดนศัตรูฆ่าตาย เลยลองเดินไปตรงที่เขาตาย ปรากฏว่าโดนไฟคลอกเลือดเกือบหมดตัว ดีนะวิ่งออกมาทัน
(ถ้าไ่ม่ไปกดดูเลือดอันนั้นคงไม่ไปย่ำไฟหรอก) yoyo_71.gif

#72 ~veemail~

Posted 01 March 2009 - 08:01 AM

มีคำถามด้วยครับ
ผมเล่นอาชีพ Hunter
สงสัยว่าเลือดทำไมมันมีแค่ครึ่งเดียว อีกครึ่งเหมือนกับต้องรอให้เลเวลขึ้นถึงจะขยายเลือดเพิ่มได้
แบบนั้นใช่ไหมครับ
แล้ว Hunter นี่ไม่มีเวทย์มนต์ใช่ป่ะครับ ตรงช่องปุ่มขึ้นมันเป็นสีดำๆ ไม่มีให้ใส่อะไรเลยอ่ะ

#73 onetwoshow

Party Party

Posted 01 March 2009 - 08:07 AM

QUOTE (~veemail~ @ Mar 1 2009, 08:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยว่าเลือดทำไมมันมีแค่ครึ่งเดียว อีกครึ่งเหมือนกับต้องรอให้เลเวลขึ้นถึงจะขยายเลือดเพิ่มได้
แล้ว Hunter นี่ไม่มีเวทย์มนต์ใช่ป่ะครับ ตรงช่องปุ่มขึ้นมันเป็นสีดำๆ ไม่มีให้ใส่อะไรเลยอ่ะ

กระทู้ นี้ ท่านได้ตายก่อนหรือเปล่าครับ ผมก็เลือดเหหลือ ครึ้งเดียวแต่ผมเป็นวิญญาณนะครับ

#74 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 March 2009 - 08:10 AM

QUOTE (~veemail~ @ Mar 1 2009, 08:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ที่มันมีอค่ครี่งหลอดเพราะเรายังเป็น soul อยู่คับยังไม่มีร่างเนื้อ จากที่ผมอ่านๆมานะคับถ้าเราปราบบอสแล้วถึงจะมีร่างเนื้อ

แต่ช่วงเริ่มแรกจะมีไอเทมเพิ่มเลือดฃเป็น 70% จะอยู่ตรงหอข้างๆคับต้องลงไปเอาถึงจะได้ ลองไปหาดูคับมันจะอยู่เส้นทางลง

จากหอด้านซ้ายมือ ถ้าเราเปิดล็อคแล้วจะเจอศพข้างในจะให้แหวนเพิ่มเลือดมาคับ

#75 Mr.Krajork

นายกระจอก

• Executive Members

Posted 01 March 2009 - 08:18 AM

โอยยยยยยยย
เหนื่อยตามร้าน Nadz แล้วค๊าบพี่น้อง
โอนเงินไปตัวแต่วันพฤหัส ยังไม่มีอะไรคือหน้าเลย เมลไปไม่ตอบโทรไปไม่ติด เมื่อไหร่จะได้เล่นกะเค้าค๊าบพี่น้อง
แค่แวะมาบ่น ได้มาเมื่อไหร่จะรีบมาร่วมด้วยนะครับ
ตอนนี้ยังดีที่มี KZ2 กำลังจะจบแล้ว หุๆ

#76 luckyboy

• Interests:Game & Wacth

Posted 01 March 2009 - 08:47 AM

QUOTE (SilentAttendant @ Feb 25 2009, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยากเอาเรื่องครับเกมนี้ มันไม่ใช่เกมภาษาธรรมดา ตีม่อนเก็บของเลยครับ เกมแอคชั่นดีๆนี่เอง แค่ลูกกระจ๊อกผมก็แย่แล้วครับ ต้องวนอ้อมตุ๋ยตลอด ไม่งั้นมันกันได้หมด เจอบอสตัวแรก โดนฟันทีเดียวตายเลยครับ กลายเป็นวิญญาณ HP เหลือครึ่งเดียว

คนที่ต้องการเกม action-RPG ที่ท้าทายมากๆ แนะนําครับ

สุดๆ เลยครับ เกมนี้ คุ้มมากๆ เล่นได้หลายรอบ ( เพราะย๊ากกกกกกกกกก สมบัติ yoyo_65.gif )

#77 blueblood

키스 키스

Posted 01 March 2009 - 11:13 AM

ผมวางหินฟ้าไว้ พอมีคนมารับก็หลุดตลอดเลยอะคับ เป้นที่เน็ตหรือเปล่าคับ

#78 krt

Posted 01 March 2009 - 11:27 AM

boss ตัวเแรก ของ shire strom นี่ฆ่ายังไงเหรอ ครับ

ห้องมันมืดๆ มองไม่เห็นตัว สักพักก็มีอะไรมาทิ่มๆ 2 ทีตาย

#79 krt

Posted 01 March 2009 - 11:36 AM

QUOTE (krt @ Mar 1 2009, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
boss ตัวเแรก ของ shire strom นี่ฆ่ายังไงเหรอ ครับ

ห้องมันมืดๆ มองไม่เห็นตัว สักพักก็มีอะไรมาทิ่มๆ 2 ทีตาย

ถามเองตอบเองครับ มันเป็นไอ้อ้วนลิ้นยาวอยู่ข้างล่าง มีลิ้นกะปังตอเป็นอาวุธ

หลบซ้าย-หลบขวา แล้ว โจมตี อย่าอยู่กะที่ก็ชนะแล้วครับ หัวใจจะวาย yoyo_89.gif

#80 Torita

จบซะที

Posted 01 March 2009 - 11:46 AM

พวกข้อความต่างๆที่มีคนเขียนบอก ต้องออนไลน์ตลอดใช่มั้ยครับ ถึงจะเห็นได้
งั้นคนเล่น off line ก็แย่แน่นอนใช่มั้ยครับ