`

Jump to content

Official Thread - รีวิว demon's soul + ภาพประกอบเล็กน้อย

1266 replies to this topic

#1 donutpla2

ヌルヌル大好き

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2009 - 12:14 PM

คำเตือน มีสปอยล์นิดๆ

คาดว่าหลายคนคงสงสัยอยู่ว่าไอ้เกมdemon's soulนี่มันยังไงกันแน่เพราะเท่าที่ดูจากคะแนนฟามิซือดันได้น้อยโคตร
แต่หลังจากที่ได้สัมผัสเกมนี้แล้วบอกได้เลยครับว่าถ้าฟามิซือได้เล่นอีกครั้งคะแนนต้
องเปลี่ยนแน่นอน เพราะอะไรเดี๋ยวจะบอก yoyo_67.gif

เกมนี้เรารับบทเป็นผู้กล้าไปกอบกู้อาณาจักรที่โดนหมอกมารปกคลุม มีปีศาจน่ากลัวออกมาเพ่นพ่านแย่งsoulของผู้คนไปเป็นของตัวเอง
โดยเริ่มแรกเกมจะให้เราเลือกอาชีพกับแต่งหน้าแต่งตาตัวละครซะก่อน ซึ่งค่อนข้างละเอียดใช้ได้เลย มีอาชีพกับออปชั่นใบหน้าให้เลือกจุกจิกมากมาย

หลังจากแต่งหน้าเสร็จแล้วก็จะเข้าสู่ฉากเทรนนิ่ง ซึ่งก็เหมือนฉากธรรมดานี่แหละแต่จะสอนวิธีกดปุ่มให้เราคือ
อนาลอกซ้าย เดินวิ่ง
อนาลอกขวา มุมมอง
L1 โจมตี
L2 โจมตีแรง
R1 ป้องกัน
R2 ปัดการโจมตีของศัตรู(แบบsoulcalibur) ถ้าปัดได้กดR1ต่อเนื่องได้เป็นคอมโบ
R3 ลอคเป้า ถ้าไม่มีศัตรูจะปรับมุมมองไปมองด้านหน้า(เหมือนเกมแอคชั่นอื่นๆ) ระหว่างลอคเป้าโยกอนาลอกขวาเปลี่ยนเป้าได้(ถ้ามี)
ปุ่มทิศทางซ้าย เปลี่ยนโล่
ปุ่มทิศทางขวา เปลี่ยนอาวุธ (เช่นเปลี่ยนเป็นไม้ยิงเวทย์แบบในแฮรี่พอตเตอร์)
ปุ่มทิศทางบน เปลี่ยนเวทย์
ปุ่มทิศทางล่าง เปลี่ยนไอเทม
สามเหลี่ยม เก็บโล่ เวลาป้องกันใช้ดาบป้องกันแทน
สี่เหลี่ยม ใช้ไอเทม เช่นเพิ่มพลัง
กากบาท กดทีเดียวหลบแบบถอยหลัง กดพร้อมอนาลอกซ้ายเป็นกลิ้งหลบตามทิศทางต่างๆ กดค้างพร้อมอนาลอกซ้ายเป็นวิ่งไปตามทิศทางต่างๆ
วงกลม อ่านข้อความบนพื้นหรือแตะรอยเลือด

sixaxis(ตรงนี้มันไม่ได้สอนแต่ขอถือโอกาส)เพิ่มให้ เราสามารถทำท่าทางต่างๆภายในเกมได้โดยการใช้sixaxisด้วยสำหรับตอนออนไลน์โดยกดปุ่มวง
กลมค้างแล้วขยับจอย
ถ้ากดปุ่มวงกลมค้างไว้นานๆมันจะขึ้นรายการมาให้ดูแล้วเลือกเอาจากตรงนั้นได้เลยโดยไม
่ต้องขยับจอย
กวักมือ ขยับขึ้น
ชี้ ขยับลง
เฮ้เฮ้ ขยับขวา
โค้ง ขยับซ้าย
ดีใจ ยื่นด้านขวา
เศร้า ยื่นด้านซ้าย
โบกมือ เขย่าจอย

เรามีแถบค่าพลังสามแถบคือ หลอดเลือด(HP) หลอดเวทย์(MP) และก็หลอดแอคชั่น(ลดเมื่อโจมตี ป้องกัน หลบ)

โดยวิธีที่สอนเรากดปุ่มคือจะให้เราอ่านข้อความที่ตกอยู่บนพื้นโดยกดวงกลม ซึ่งระบบข้อความนี้มีสิ่งที่พิเศษอยู่ก็คือผู้เล่นสามารถเขียนข้อความได้ด้วย
การเขียนข้อความจะเป็นระบบใช้คำที่กำหนดมาเรียงเป็นประโยค หรือใช้ประโยคกวนๆที่มีมาให้อยู่แล้ว แต่ถึงกระนั้นก็ตาม
เราสามารถเขียนข้อความได้หลากหลายพอที่จะบอกผู้เล่นคนอื่นว่าข้างหน้ามีกับดัก มีศัตรูซึ่งโคตรเก่ง มีไอเทม หรือแม้กระทั่ง"นึกแล้วว่าเมิงต้องอ่าน"

หลังจากจบด่านเทรนนิ่งโดยโดนบอสฆ่าตาย(บังคับตาย) เราจะกลายเป็นโซลซะเองและถูกเรียกมาอยู่ที่วิหารแห่งหนึ่ง
และเนื่องจากเราตายไปแล้วจึงออกจากที่นี่ไม่ได้ แต่ว่าถ้าเราแย่งโซลมาได้เยอะๆสักวันอาจจะแย่งเอาร่างของคนที่ยังมีชีวิตอยู่มาเป็นข
องตัวเิองได้ก็ได้(มั้งนะ?) yoyo_29.gif

ในวิหารแห่งนี้จะมีคนคอยรับใช้เราโดยการเก็บของเหมือนnpcในragและก็มีคนคอยขายของ อัพเกรดดาบ เกราะและสเตตัสให้ด้วย โดยการซื้อของต้องใช้โซลทั้งสิ้น
ส่วนโซลซึ่งเปรียบเสมือนเงินของเกมนี้ก็ได้มาจากการฆ่าศัตรูต่างๆ เกมนี้จะมีด่านต่างๆอยู่หลายด่านยากง่ายต่างๆนาๆ โดยสามารถเข้าไปเล่นได้โดยการแตะที่รูปบนเสาในวิหาร

หลังจากที่ลองเล่นไปหนึ่งด่าน(แต่ตายหลายรอบ)ก็พอจะรู้เหตุผลที่ฟามืซือให้คะแนนน้อย
โดยบอกว่าเกมยากได้เลย
ศัตรูที่เราดูในคลิบอาจจะไม่เห็นว่ามันเก่งตรงไหน แต่ว่าเกมนี้ถ้ามันมามากกว่าหนึ่งเมื่อไหร่แล้วเราถอยไปตั้งหลักไม่ทันก็อาจจบเกมได้
ง่ายๆ
เพราะ 1ศัตรูมีท่าตีแรงอยู่ เผลอโดนแล้วซวยแน่นอน
2ศัตรูมักมีเซอไพรส์หลบตามมุมตึกหรือเขวี้ยงระเบิดขวดใส่เรา
3เกมนี้ถ้าไม่กดลอคเป้าจะเล่นยาก แต่เราลอคเป้าได้ตัวเดียว ถ้ามันมาสองตัวแล้วจะป้องกันลำบากต้องถอยไปตั้งหลัก
แต่ความยากของเกมนี้มันลดลงได้ yoyo_71.gif
อย่างที่บอกไปแล้วว่าเราสามารถเขียนข้อความไว้บนพื้นบอกคนอื่นๆได้ว่าข้างหน้านี้มีอ
ะไร ดังนั้นกับดัก ศัตรู หรืออะไรต่างๆทั้งหมดเรียกได้ว่าแทบจะถูกเขียนทิ้งไว้ให้เราอ่านหมดแล้ว
ซึ่งตรงนี้รับรองได้เลยว่าตอนฟามิซือเล่นไม่มีแน่นอนเพราะมันเล่นก่อนชาวบ้านเขาเลยไ
ม่มีคนเขียนบอกใบ้ให้

แต่ถ้าใครกลัวว่าข้อความมันจะเต็มไปหมดก็ไม่ต้องเป็นห่วงไปเพราะรู้สึกว่าพอเวลาผ่าน
ไปมันจะหายไปเอง

บรรกาศการเล่นเกมนี้ค่อนข้างทึมๆ ที่จริงเปิดเกมมามันจะให้เราปรับความสว่างของหน้าจอด้วย นึกว่าเล่นไซเลนท์ฮิล
เสียงเพลงวังเวง เล่นแล้วได้บรรยากาศกดดันมากๆ ทั้งภาพเสียงและเกมเพลย์ ดังนั้นใครไม่ฮาร์ดคอร์ผมว่าอย่าเลยจะดีกว่า

อีกอย่างนึงที่ค่อนข้างน่าเบื่อหน่ายคือเกมนี้ถ้าเราตายโซลที่เราเก็บสะสมไว้จะหาย (เช่นโดนฆ่าหรือตกเหว)แต่เอาคืนได้โดยไปที่ๆเราตายแล้วแตะรอยเลือด(เกมนี้พอมีคนตายจ
ะมีรอยเลือดให้แตะดูได้ว่าตายยังไง)
พอแตะแล้วจะได้โซลคืน ถ้าไม่อยากให้โซลหายก็ต้องเอาไปซื้อของหรืออัพเกรดซึ่งก็ต้องวาร์ปกลับไปที่วิหารซึ่
งใช้ระบบมาทางไหนก็กลับทางนั้น ดังนั้นตอนเดินกลับก็ไกลหน่อยเพราะเท่าที่เล่นมายังไม่เห็นทางอื่นที่จะวาร์ปกลับที่
ง่ายกว่านี้

คะแนนจากความเห็นส่วนตัว
ภาพ 8.0 สวยดี ถือว่าใช้ได้สำหรับเกมแนวนี้ บรรยากาศดีให้ความรู้สึกกดดัน แต่กราฟฟิกของศัตรูกระจอกทำไม่ค่อยดี
เสียง 9.0 เสียงดี เข้ากับบรรยากาศมาก แต่ยังไม่ได้ลองฟังแบบเซอราวดู
เกมเพลย์ 8.5 ยากจริงแต่ไม่ยากเกิน การบังคับเหมือนๆเกมแนวเดียวกันจำง่าย มีระบบทิ้งข้อความที่น่าสนใจ
การออนไลน์ 7.0 อ่านคำอธิบายด้านล่างๆ
ความประทับใจ 8.5 เพราะชอบบรรยากาศของเกม

ข้อเสีย เล่นแล้วเครียด ไม่ผ่อนคลายเลย

และสุดท้ายคือถ้าไม่รู้ญี่ปุ่นรอเล่นอังกฤษดีกว่า แต่ถ้าอยากฝืนเล่นก็เล่นได้เพราะมันไม่ยุ่งยากขนาดที่จะไม่เข้าใจ

อัพเดตเรื่องระบบออนไลน์
ความจริงผมเองก็ยังไม่ได้ลองระบบออนไลน์เลย ส่วนนึงเพราะว่ากว่าจะออนได้ต้องผ่านด่านบังคับก่อน(ต้องผ่านด่านบังคับถึงจะอัพสเตต
ัส เล่นมัลติ เลือกด่านอื่นที่เหลืออีก4ด่านได้)
และอีกส่วนนึงคือเซิฟปิด yoyo_71.gif
แต่จะขอเล่าเท่าที่อ่านจากคู่มือก็แล้วกัน ที่ต้องรีบเล่าเพราะมันเป็นระบบที่ค่อนข้างประหลาด ไม่เหมือนกับที่พวกเราคาดหวังไว้เท่าไหร่

เกมมัลติแบ่งเป็นสองอย่างคือช่วยโฮสกับฆ่าโฮส ถ้าเราตายอยู่จุดประสงค์หลักๆก็คือถ้าเราทำมิชชั่นสำเร็จเราจะฟื้นกลับมาเป็นคน
แต่ถ้าตอนนั้นเราเป็นโฮสจุดประสงค์ก็คือรวมพลังฆ่าศัตรู

ก่อนอื่นก็ขออธิบายเรื่องตายกับเป็นก่อน
เกมนี้เริ่มมาเราจะเป็นโซล(หลังผ่านเทรนนิ่ง) การที่เราเป็นโซล(ตอนตาย)สามารถดูได้ง่ายๆจากหลอดพลังของเรา(หลอดแดง)จะมีลิมิตไปกั๊
กอยู่แค่ครึงหลอดเท่านั้น
แต่ถ้าเราเป็นคน(ฟื้นมาแล้ว)พลังเราจะเติมได้เต็มหลอด โดยที่การจะเป็นคนมี3วิธี
1 แบบออฟไลน์ คือฆ่าdemon เช่นบอสด่านหนึ่ง จากที่เห็นคือมีลักษณะเป็นตัวประหลาดใหญ่ๆ มีหลอดพลังยาวผิดกับชาวบ้านเขา
2 ใช้ไอเทม
3 เล่นมัลติ (เลือกสองอย่าง 1ฆ่าdemonด้วยกันกับผู้เล่นอื่น 2ฆ่าผู้เล่นอื่น)

การเล่นมัลติเกมนี้หากจะวาดฝันไว้ว่าจะเหมือนมอนเตอร์ฮันเตอร์ก็คงจะผิดหวังซะหน่อยเ
พราะเท่าที่ดูมันไม่ใช่ เหมือนเอาคนที่ออนไลน์อยู่มาช่วยกันมากกว่า เท่าที่ดูยังไม่เห็นมีบอกว่าจะเรียกเพื่อนจากลิสมาช่วยตีได้

การเล่นมัลติแบ่งเป็นสองอย่างคือช่วยโฮส หรือ ฆ่าโฮส ซึ่งไม่ว่าแบบไหนก็ตามมีข้อแม้อยู่ว่าโฮสต้องเป็นคนและคนที่มาช่วยหรือมาฆ่าต้องเป็น
โซล

การเล่นแบบช่วยมีจุดประสงค์คือฆ่าdemon โดยที่โฮสจะมองหาโซลที่ตั้งป้ายรับจ๊อบแล้วเรียกมาช่วยงาน เรียกมาได้สูงสุดสองคน
ส่วนการเล่นแบบฆ่าโฮสคือเซิชหาโฮสที่จะไปฆ่าแบบแรนดอม พอเจอจะเข้าไปจอยกันเองแล้วก็ขัดขวางไป

ดังนั้นการที่เกมนี้บอกว่าออนไลน์ได้สูงสุดสี่คนก็หมายความว่ามี
1โฮสหนึ่งคน
2โซลที่มาช่วยโฮสสองคน
3โซลที่มาฆ่าโฮสหนึ่งคน

โดยที่ถ้าทีมโฮสเข้าไปหาdemonได้หรือว่าโซลที่มาฆ่าโฮสโดนฆ่าซะเองแล้วโซลที่มาฆ่าโฮ
สก็ถือว่าmission failไป

ตอบคำถามเรื่องอาชีพ
ถาม: อาชีพต่างๆแตกต่างกันอย่างไร
ตอบ: แต่ละอาชีพแน่นอนว่ามีstatไม่เท่ากันซึ่งเป็นไปตามลักษณะอาชีพ เช่นทหารจะยิงเวทย์ไม่ได้ขณะที่อาชีพอื่นบางอาชีพเรียนเวทย์ได้
บางอาชีพใส่เกราะหนักทำให้กลิ้งหลบแล้วลุกขึ้นช้าขณะที่อาชีพที่ใส่เกราะเบาจะวิ่งได
้เร็ว กลิ้งเร็ว เป็นต้น

ถาม: เวลาโจมตีออกท่าทางเหมือนกันไหม
ตอบ: แล้วแต่อาวุธที่ตัวละครถือ แต่ที่แน่ๆทุกคนใช้อาวุธเป็นหลักทั้งสิ้น แต่ละอาชีพถืออาวุธได้แตกต่างกันตามstatซึ่งสามารถอัพได้

ความรู้สึกหลังได้เล่นออนไลน์ดู
....สนุกดีแฮะ แต่ว่าไม่รู้มันใช้บลูทูธได้รึเปล่า การออนไลน์ทำระหว่างเพื่อนได้ลำบากแต่ว่าเข้าใจว่าผู้สร้างก็มีเหตุผลตามเนื้อเรื่อง
ที่จะทำให้มันเป็นแบบที่มันเป็น
การออนไลน์ทำให้เกมนี้เล่นง่ายและรู้สึกสนุกกับเกมไปได้มากกว่าการเล่นคนเดียวมาก ความเครียดลดลง ผ่านตรงไหนไม่ได้เพื่อนจะบอกทางให้เรา รวมถึงบอสที่ไม่รู้วิธีฆ่าก็ให้เพื่อนฆ่าได้(ถ้ามันรู้วิธีนะ)
อย่างไรก็ตามการฆ่าบอสบางครั้งต้องใช้ท่าพิเศษซึ่งบางอาชีพไม่สามารถใช้ได้ด้วย
พูดสั้นๆสรุปว่าเกมนี้ต้องการให้เราออนไลน์กับคนที่ไม่ได้อยู่ในลิสนั่นเอง

ขอแก้ข้อเข้าใจผิดเรื่องดนตรีในเกม

เกมนี้ที่บอกดนตรีวังเวงนี่ผมไม่ได้ฟังให้ดี ที่จริงดนตรีมีเฉพาะฉากวิหาร ส่วนฉสกดันเจี้ยนไม่มีดรตรีนะครับ
เราจะได้ยินเสียงจากสถาพแวดล้อมกับเสียงที่ตัวเราทำเท่านั้น ซึ่งตรงนี้ก็ถือว่าเข้ากับบรรยากาศไปอีกแบบนะ

Edited by donutpla2, 24 February 2009 - 09:57 AM.

#2 Hacter

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 February 2009 - 12:28 PM

ขอบคุณมากครับ ผมเป็นคนนึง ที่ Hype เกมนี้พอดูเหมือนกันน อิอิ อ่านรีวิวนี้แล้วรู้สึกดีจริงๆครับ ^ ^

ปล. ขออนุญาต นำรีวิวนี้ไปแปะที่ Gcon นะจ้า ^ ^

#3 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2009 - 12:28 PM

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล รออังกฤษอย่างเดียว แต่ที่ไม่ชอบก็ตรงที่มันมืดและเสียงเพลงวังเวงนี่แหละ เล่นแล้วเครียด

#4 Plakapong

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2009 - 12:31 PM

เอ่อ ขอถามหน่อยอ่ะครับว่า มาตอนแรกนี่เลือกอาชีพได้เลยป่าวครับ แล้วเวทย์มนต์เกมนี้อลังการมีให้เลือกเยอะมั้ยครับ? อัพสกิลยังไง? เฟรมเรตไหลลื่นดีมั้ยครับ? พอดีชอบเล่นเป็นนักเวทย์เลยอยากรู้อ่ะครับ

แหมซื้อมาเร็วจริงๆเลยนะครับ เสียดายถ้ามี ENG ด้วยนี่ผมรีบไปสะพานเหล็กด่วนเลยนะเนี่ย ถ้า Co-op ได้ 4 คนพร้อมกันโคตรแหล่มเลยครับสำหรับเกมแนวนี้ ขอบคุณสำหรับ Review นะครับ yoyo_53.gif

#5 blackluna

Posted 05 February 2009 - 12:35 PM

ขายต่อแผ่นไหมครับ baa60776.gif baa60776.gif

หรือถ้าไม่ รบกวน PM ร้านที่ท่านซื้อมาให้หน่อยได้ไหมครับ

ตอนแรกผมว่าจะรอ ENG เลยยกเลิกที่จองกับร้านประจำไป แล้วพอดีได้ดู Live การเล่นสดของ Demon's Soul เข้า เลยอดใจไม่ไหวละครับ

#6 NeAx

นักเล่นเกมชั้นครู

• DGO Reporter

Posted 05 February 2009 - 12:38 PM

ขอบคุณครับ

#7 tekkenman

เซียนเกม

Posted 05 February 2009 - 12:44 PM

อ่านแล้วน่าเล่นเลย

#8 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 05 February 2009 - 12:45 PM

เล่นไปไกลๆเจอฉากสวยๆแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาฝากกันมั่งนะครับ อยากเห็นๆ baa60776.gif

#9 joejoetaro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 February 2009 - 01:20 PM

ขอบคุณมากครับ แต่ยังไงคงรอ ENG น่ะครับ
น่าจะเข้าในเนื้อเรื่องได้มากกว่า เกมส์นี้คนไหนชอบคงชอบไปเลย ถ้าไม่ชอบก็คงผ่านไปเลยเช่นกันครับ

#10 dyomaster

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 February 2009 - 01:25 PM

ขอบคุณครับ..ตอนแรกว่าไม่แล้วนะ พอเข้ามาดู อูยยอยากเล่น

#11 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 05 February 2009 - 01:32 PM

น่าลองมากครับ...ขอบคุณครับ

#12 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 05 February 2009 - 01:44 PM

พวกรีวิวฟามิซือมันไม่เคยเล่นKFมาก่อนอ่ะดิ เล่นไม่เป็นเลยให้คะแนนกันน้อย อิอิ

ฟังดูแล้วแสดงว่าเกมปรับภาษาไม่ได้แหงๆ รอเอเชียต่อไป ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

#13 DookDik

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 05 February 2009 - 01:47 PM

จากที่ตัดใจไม่เล่นไปแล้ว มาเจอกระทู้นี้ไป กิเลสกลับมาพวยพุ่งอีกครั้งเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

#14 y2oh

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 February 2009 - 01:48 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ตัวนี้ยังไงคงรอ eng ก่อนดีกว่า yoyo_53.gif

#15 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 05 February 2009 - 01:51 PM

QUOTE (the red @ Feb 5 2009, 01:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พวกรีวิวฟามิซือมันไม่เคยเล่นKFมาก่อนอ่ะดิ เล่นไม่เป็นเลยให้คะแนนกันน้อย อิอิ

ฟังดูแล้วแสดงว่าเกมปรับภาษาไม่ได้แหงๆ รอเอเชียต่อไป ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

มันก็มีคนนึงให้ 9 นา yoyo_55.gif

ผมว่าคะแนนสมเหตุสมผลแล้ว ชอบแนวนี้ก็แจ่มไปเลย ไม่ชอบก็ไม่สนุกเลยสักนิดเหมื่อนกัน แบบผมไม่ชอบ RPG ตะวันตกอย่างแรง ให้มาเล่นเกมนี้ ก็คงไม่ชอบเหมื่อนกัน

#16 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 February 2009 - 02:18 PM

เกมยากๆมาให้เล่นอีกแล้ว

#17 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 05 February 2009 - 02:22 PM

เดี๋ยวยังไงถ้าเล่นต่อแล้วจะถ่ายรูปมาแปะนะครับ ถ้าออนไลน์ได้ก็จะมาเล่าเพิ่ม
แต่ตอนนี้ไม่ว่างน่ะ yoyo_04.gif

#18 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 February 2009 - 02:31 PM

ิอ่านรีวิวแล้วอยากเล่นขึ้นมาเลย ติดว่ามันเป็น Jap พออ่านได้แต่ไม่ถนัดอ่ะ รอ Eng ดีกว่า

แต่ระบบทิ้งข้อความนี่น่าสนุกนะ น่าจะฮาดีถ้่ามีคนเขียนอะไรกวนๆทิ้งไว้

#19 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 05 February 2009 - 03:39 PM

อ่านรีวิวแล้วน่าสนใจมากครับ แต่ยังไงคงต้องรอ ENG แหละ JAP ไม่ไหวจริงๆ

#20 poolz

Posted 05 February 2009 - 03:53 PM

ดู review เกมจาก yotube มาคิดว่าน่าจะเหมือน
monster hunter น่ะครับ มีสัตว์ยักษ์ด้วย
อีกสักพักคงมีการตั้งแก๊งค์ Demon's Soul
น่าเล่นดีครับ แต่ขอรอ eng ก่อน ถ้าไม่ออกภายใน2เดือนนี้น่ะ จะซื้อ jap เลย อิอิ อดไม่ไหวหรอก