`

Jump to content

มีใครรอ Resident evil 5 demo บ้างครับ ตอนนี้

72 replies to this topic

#41 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 01 February 2009 - 10:12 PM

ตกลงภาคนี้ ไม่มี ชินจิ มิคามิ ใช่ไหมอ่าครับ?

มันกินบุญเก่าจริงๆนั้นละผมว่า -*-

#42 PS360

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 February 2009 - 10:18 PM

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Feb 1 2009, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดโมมาก้อเล่นเดโมจนเกมออกละครับ เอาชนิดที่ว่าแผ่นแท้ออกเมื่อไหร่ จะเอามีดไปลุยจนเท่าที่เดโมมีให้เล่นเลย หุหุ

ว่าแต่เห็นบอกว่าตอนแรกๆจะมีเรื่องความร้อนของภูมิอากาศทำให้มองรอบๆตัวได้ไม่ชัดนี่
นา ตอนนี้ไม่มีแล้วหรอครับ รู้สึกเทรลเลอที่ปล่อยมาแรกมันมีนี่นา

รู้สึกว่าไอระบบตอนที่พวกชาวบ้านโจมตีมาแล้วเราเราก็จะย่อหลบก็จะหายไปด้วยนะครับเนี
่ย ที่เคยมีในตัวอย่างอันที่สองล่ะมั้ง เล่นๆมายังไม่เจอยเลย

#43 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 01 February 2009 - 10:27 PM

อ๊า ขอแค่เนื้อเรื่องมีหักมุมมาก็ดีใจแล้วล๊ะ

ขอตัวละครเท่ ๆ ในชุดดำออกมาแบบน่าตกใจด้วยเถอะ

ขอบคุณครับ

#44 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2009 - 10:28 PM

QUOTE (MoDiFy @ Feb 1 2009, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงภาคนี้ ไม่มี ชินจิ มิคามิ ใช่ไหมอ่าครับ?

มันกินบุญเก่าจริงๆนั้นละผมว่า -*-

เฮียชินจิเคยเอาหัวเป็นประกันว่า BIO4 จะลง GC เครื่องเดียวครับ

พอมันพอร์ท ก็เอวัง yoyo_77.gif

เอาไว้เกมออกก่อนดีกว่าท่าน แล้วค่อยว่ามันกินบุญเก่าหรือเปล่า ตอน Demo BIO5 ออกใหม่ๆผมเห็นแต่ละคนกรี้ดกร้าดกันจะตาย ชมแล้วชมอีก ไม่รู้อยู่ๆจะเอา DS มาเทียบกันทำไม

#45 mtts46

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 February 2009 - 10:31 PM

รอตัวเต็มไปเลย

#46 bungy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 01 February 2009 - 10:40 PM

ยังไงก็เล่นครับ ตามเล่นมาทุกภาคอยุ่แล้ว

ภาคนี้จะได้ซื้อแผ่นเแท้อุดหนุนซะทีหลังจากให้ผมเล่นก๊อปมาทุกภาคเลยครับ yoyo_53.gif

#47 Jedi Weapon Master

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 01 February 2009 - 10:44 PM

คงซื้อตามเคย แต่ความเห็นส่วนตัว ภาคนี้ก็แทบไม่ต่างจากภาค 4 เลย ความรู้สึกเหมือนภาค 4.5 มากกว่า แทบไม่มีอะไรใหม่
แล้วก็ผมชอบบรรยากาศแบบ bio 1 มากกว่า ยิ่งไม่ได้เล่นนานมากๆ เป็นปีๆ พอกลับมาเล่นใหม่ (เล่น RE1 remake) ก็ได้ความรู้สึกเก่าๆ สมัยเล่น bio1 PS

#48 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 February 2009 - 10:48 PM

QUOTE (MoDiFy @ Feb 1 2009, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่อยู่แล้วจ้า รู้สึกจะไปอยู่กับ เซก้า แล้ว yoyo_11.gif

#49 jokjok

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 February 2009 - 10:52 PM

รอออยู่เช่นกัน

#50 Tokuro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 February 2009 - 11:35 PM

ยังไม่ได้โหลดเลยครับ แต่อยากเล่นมากๆเลย

#51 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 February 2009 - 12:47 AM

ถ้า psn US วันนี้ไม่น่ามี update นะครับ

เพราะวันนี้มี super bowl คงไม่มีอะไรมา update แน่ๆ

คนอยู่บ้านดูทีวีกันหมด อิอิ

#52 Armedus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 February 2009 - 02:31 AM

ผมขอถามแบบคนไม่ทราบจริงๆหนะครับ
พอดีที่หอไม่ได้ต่อเน็ต เลยไม่รู้ว่าจะ Load Demo มาเล่นได้ยังไง

มีวิธีใดบ้างป่าวครับ ที่จะทำให้ผมได้สัมผัส demo ก่อนกะเค้าบ้าง -_-"

#53 kapaothang

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 02 February 2009 - 03:34 AM

นั่งหน้ามึนต่อ PSN ตอนตี 3.31 ปรากฎว่า........ป่าช้าครับ ผียังหลับอยู่เลย 17f0f3b0.gif แบบว่าใจร้อนอยากเล่นขนาด......

#54 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 02 February 2009 - 03:48 AM

QUOTE (แด้ @ Feb 2 2009, 12:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า psn US วันนี้ไม่น่ามี update นะครับ

เพราะวันนี้มี super bowl คงไม่มีอะไรมา update แน่ๆ

คนอยู่บ้านดูทีวีกันหมด อิอิ

อันนี้ละ รอคอยมากกว่าอะไรซะอีก ขอแบบมันส์ๆละกัน ไม่ใช่ cradinals มาแป็กเอาวันนี้นะ เจ้า fitzgerald ด้วยอย่ามาฟอร์มห่วยวันนี้ละ ฟอร์มสุดยอดมาตลอด yoyo_15.gif ใจอยากให้ cradinals ได้แชมป์
ปล.เชียร์ทีมไหนละครับ yoyo_64.gif

#55 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 02 February 2009 - 05:01 AM

QUOTE (Armedus @ Feb 2 2009, 02:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอถามแบบคนไม่ทราบจริงๆหนะครับ
พอดีที่หอไม่ได้ต่อเน็ต เลยไม่รู้ว่าจะ Load Demo มาเล่นได้ยังไง

มีวิธีใดบ้างป่าวครับ ที่จะทำให้ผมได้สัมผัส demo ก่อนกะเค้าบ้าง -_-"

วิธีแรกก็บินไปซื้อps3ใหม่อีกตัว แล้วขอแผ่นเดโมแผ่นขาวจากที่ร้านเค้ามา
(แหะๆ แต่น่าจะหมดเขตแล้วมั้ง)

หรือไม่ก็

ต้องให้เพื่อนที่มีps3เหมือนกัน โหลดเดโมผ่านทางProxy ซึ่งมันจะเก็บไฟล์ตัวเกมลงที่PCก่อน
เสร็จแล้วตอนจะย้ายลงPs3 ก็เอาเครื่องไปต่อ ถ้าแชร์idกันอยู่ก็สบาย กดเข้าไปให้มันจำไฟล์ไว้ก่อน
แล้วโอนไฟล์ตัวเดิมที่เพื่อนโหลดมาตอนแรกแล้วลงเครื่องเราบ้าง วิธีนี้ผมก็ทำให้เพื่อนอยู่ประจำ

อ๊ะ หรือใครหัวใส เปิดรับลงเดโมเกม เกมต่อครั้งละ99บาทดีมั้ย 555 yoyo_77.gif

#56 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 February 2009 - 08:41 AM

QUOTE (Armedus @ Feb 2 2009, 02:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>

จะเอาจริง ๆ คงต้องยกเครื่องไปต่อร้านเกมที่มี Net น่ะครับแล้วก็ให้เค้าโหลดจาก PSN มาลงให้
ถ้า Net แรง ๆ ก็แป๊ปเดียว ไฟล์ไม่ใหญ่มาก ไม่ถึง 1G yoyo_79.gif

#57 Armedus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 February 2009 - 09:16 AM

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ~ผมก็นึกว่าจะพอมีวิธีอื่นๆแบบว่า มีร้านไหน ให้ copy file ได้ หรือจะให้อุ้ม เครื่อง ไปให้ที่ร้านก็ได้ครับ มีที่ไหนให้ทำแบบนั้นหรือเปล่าครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

#58 The Frog Prince

Prospekt's March

Posted 02 February 2009 - 09:19 AM

ตกลงมายังเอ่ย ตะกี้เข้าเชค PSN Japan

ยังไร้วี่แวว(หรือหาไม่ละเอียดเอง)

ของHK ก้ไร้วี่แววเช่นกัน

#59 Pongko

What!!!!???

Posted 02 February 2009 - 09:34 AM

สถานการณ์ล่าสุด 2/02/09 9:34 ทั้ง 3 โซน (JP,US,HK) ยังไม่มีนะครับ

#60 coco

คู่อริพีคุง

Posted 02 February 2009 - 09:37 AM

น่าจะราวๆ 10โมง-เที่ยง หรือ ไม่ก็เป้นช่วงหัวค่ำเลยเหมือนคราวDMC4

Edited by coco, 02 February 2009 - 09:38 AM.