`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

มีใครรอ Resident evil 5 demo บ้างครับ ตอนนี้

MoDiFy's Photo MoDiFy 01 Feb 2009

ตกลงภาคนี้ ไม่มี ชินจิ มิคามิ ใช่ไหมอ่าครับ?

มันกินบุญเก่าจริงๆนั้นละผมว่า -*-

PS360's Photo PS360 01 Feb 2009

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Feb 1 2009, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดโมมาก้อเล่นเดโมจนเกมออกละครับ เอาชนิดที่ว่าแผ่นแท้ออกเมื่อไหร่ จะเอามีดไปลุยจนเท่าที่เดโมมีให้เล่นเลย หุหุ

ว่าแต่เห็นบอกว่าตอนแรกๆจะมีเรื่องความร้อนของภูมิอากาศทำให้มองรอบๆตัวได้ไม่ชัดนี่
นา ตอนนี้ไม่มีแล้วหรอครับ รู้สึกเทรลเลอที่ปล่อยมาแรกมันมีนี่นา

รู้สึกว่าไอระบบตอนที่พวกชาวบ้านโจมตีมาแล้วเราเราก็จะย่อหลบก็จะหายไปด้วยนะครับเนี
่ย ที่เคยมีในตัวอย่างอันที่สองล่ะมั้ง เล่นๆมายังไม่เจอยเลย

yanpiece's Photo yanpiece 01 Feb 2009

อ๊า ขอแค่เนื้อเรื่องมีหักมุมมาก็ดีใจแล้วล๊ะ

ขอตัวละครเท่ ๆ ในชุดดำออกมาแบบน่าตกใจด้วยเถอะ

ขอบคุณครับ

ruicosta's Photo ruicosta 01 Feb 2009

QUOTE (MoDiFy @ Feb 1 2009, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงภาคนี้ ไม่มี ชินจิ มิคามิ ใช่ไหมอ่าครับ?

มันกินบุญเก่าจริงๆนั้นละผมว่า -*-

เฮียชินจิเคยเอาหัวเป็นประกันว่า BIO4 จะลง GC เครื่องเดียวครับ

พอมันพอร์ท ก็เอวัง yoyo_77.gif

เอาไว้เกมออกก่อนดีกว่าท่าน แล้วค่อยว่ามันกินบุญเก่าหรือเปล่า ตอน Demo BIO5 ออกใหม่ๆผมเห็นแต่ละคนกรี้ดกร้าดกันจะตาย ชมแล้วชมอีก ไม่รู้อยู่ๆจะเอา DS มาเทียบกันทำไม

mtts46's Photo mtts46 01 Feb 2009

รอตัวเต็มไปเลย

bungy's Photo bungy 01 Feb 2009

ยังไงก็เล่นครับ ตามเล่นมาทุกภาคอยุ่แล้ว

ภาคนี้จะได้ซื้อแผ่นเแท้อุดหนุนซะทีหลังจากให้ผมเล่นก๊อปมาทุกภาคเลยครับ yoyo_53.gif

Jedi Weapon Master's Photo Jedi Weapon Master 01 Feb 2009

คงซื้อตามเคย แต่ความเห็นส่วนตัว ภาคนี้ก็แทบไม่ต่างจากภาค 4 เลย ความรู้สึกเหมือนภาค 4.5 มากกว่า แทบไม่มีอะไรใหม่
แล้วก็ผมชอบบรรยากาศแบบ bio 1 มากกว่า ยิ่งไม่ได้เล่นนานมากๆ เป็นปีๆ พอกลับมาเล่นใหม่ (เล่น RE1 remake) ก็ได้ความรู้สึกเก่าๆ สมัยเล่น bio1 PS

LEON.S's Photo LEON.S 01 Feb 2009

QUOTE (MoDiFy @ Feb 1 2009, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่อยู่แล้วจ้า รู้สึกจะไปอยู่กับ เซก้า แล้ว yoyo_11.gif

jokjok's Photo jokjok 01 Feb 2009

รอออยู่เช่นกัน

Tokuro's Photo Tokuro 01 Feb 2009

ยังไม่ได้โหลดเลยครับ แต่อยากเล่นมากๆเลย

แด้'s Photo แด้ 02 Feb 2009

ถ้า psn US วันนี้ไม่น่ามี update นะครับ

เพราะวันนี้มี super bowl คงไม่มีอะไรมา update แน่ๆ

คนอยู่บ้านดูทีวีกันหมด อิอิ

Armedus's Photo Armedus 02 Feb 2009

ผมขอถามแบบคนไม่ทราบจริงๆหนะครับ
พอดีที่หอไม่ได้ต่อเน็ต เลยไม่รู้ว่าจะ Load Demo มาเล่นได้ยังไง

มีวิธีใดบ้างป่าวครับ ที่จะทำให้ผมได้สัมผัส demo ก่อนกะเค้าบ้าง -_-"

kapaothang's Photo kapaothang 02 Feb 2009

นั่งหน้ามึนต่อ PSN ตอนตี 3.31 ปรากฎว่า........ป่าช้าครับ ผียังหลับอยู่เลย 17f0f3b0.gif แบบว่าใจร้อนอยากเล่นขนาด......

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 02 Feb 2009

QUOTE (แด้ @ Feb 2 2009, 12:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า psn US วันนี้ไม่น่ามี update นะครับ

เพราะวันนี้มี super bowl คงไม่มีอะไรมา update แน่ๆ

คนอยู่บ้านดูทีวีกันหมด อิอิ

อันนี้ละ รอคอยมากกว่าอะไรซะอีก ขอแบบมันส์ๆละกัน ไม่ใช่ cradinals มาแป็กเอาวันนี้นะ เจ้า fitzgerald ด้วยอย่ามาฟอร์มห่วยวันนี้ละ ฟอร์มสุดยอดมาตลอด yoyo_15.gif ใจอยากให้ cradinals ได้แชมป์
ปล.เชียร์ทีมไหนละครับ yoyo_64.gif

the red's Photo the red 02 Feb 2009

QUOTE (Armedus @ Feb 2 2009, 02:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอถามแบบคนไม่ทราบจริงๆหนะครับ
พอดีที่หอไม่ได้ต่อเน็ต เลยไม่รู้ว่าจะ Load Demo มาเล่นได้ยังไง

มีวิธีใดบ้างป่าวครับ ที่จะทำให้ผมได้สัมผัส demo ก่อนกะเค้าบ้าง -_-"

วิธีแรกก็บินไปซื้อps3ใหม่อีกตัว แล้วขอแผ่นเดโมแผ่นขาวจากที่ร้านเค้ามา
(แหะๆ แต่น่าจะหมดเขตแล้วมั้ง)

หรือไม่ก็

ต้องให้เพื่อนที่มีps3เหมือนกัน โหลดเดโมผ่านทางProxy ซึ่งมันจะเก็บไฟล์ตัวเกมลงที่PCก่อน
เสร็จแล้วตอนจะย้ายลงPs3 ก็เอาเครื่องไปต่อ ถ้าแชร์idกันอยู่ก็สบาย กดเข้าไปให้มันจำไฟล์ไว้ก่อน
แล้วโอนไฟล์ตัวเดิมที่เพื่อนโหลดมาตอนแรกแล้วลงเครื่องเราบ้าง วิธีนี้ผมก็ทำให้เพื่อนอยู่ประจำ

อ๊ะ หรือใครหัวใส เปิดรับลงเดโมเกม เกมต่อครั้งละ99บาทดีมั้ย 555 yoyo_77.gif

Genexix's Photo Genexix 02 Feb 2009

QUOTE (Armedus @ Feb 2 2009, 02:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>

จะเอาจริง ๆ คงต้องยกเครื่องไปต่อร้านเกมที่มี Net น่ะครับแล้วก็ให้เค้าโหลดจาก PSN มาลงให้
ถ้า Net แรง ๆ ก็แป๊ปเดียว ไฟล์ไม่ใหญ่มาก ไม่ถึง 1G yoyo_79.gif

Armedus's Photo Armedus 02 Feb 2009

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ~ผมก็นึกว่าจะพอมีวิธีอื่นๆแบบว่า มีร้านไหน ให้ copy file ได้ หรือจะให้อุ้ม เครื่อง ไปให้ที่ร้านก็ได้ครับ มีที่ไหนให้ทำแบบนั้นหรือเปล่าครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 02 Feb 2009

ตกลงมายังเอ่ย ตะกี้เข้าเชค PSN Japan

ยังไร้วี่แวว(หรือหาไม่ละเอียดเอง)

ของHK ก้ไร้วี่แววเช่นกัน

Pongko's Photo Pongko 02 Feb 2009

สถานการณ์ล่าสุด 2/02/09 9:34 ทั้ง 3 โซน (JP,US,HK) ยังไม่มีนะครับ

coco's Photo coco 02 Feb 2009

น่าจะราวๆ 10โมง-เที่ยง หรือ ไม่ก็เป้นช่วงหัวค่ำเลยเหมือนคราวDMC4
Edited by coco, 02 February 2009 - 09:38 AM.