`

Jump to content

ขอถามไรอีกคำถาม 1 ครับ คุณคิดว่าเครื่อง PS3 คุ้ม ตรงไหนบ้างครับ

83 replies to this topic

#1 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

• Royal Executive Members

Posted 06 January 2009 - 02:03 PM

ขอถามนี้หน่อยครับ ก่อนตัดสินใจ

#2 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2009 - 02:10 PM

ผมว่าถ้าเอามาดูหนัง พวก AVI AVCHD ผมว่าก็คุ้มในระดับหนึ่งนะครับ ภาพคมดี ถ้ามี Remote ด้วยยิ่งสบายเลยครับ แต่เล่นเกมถ้า ชอบ เกมค่าย Sony ซึ่งมีไม่มาก ไม่น้อย ก็คุ้มอะ
ส่วนตัวผมซื้อมันมาเล่นเกม Granturismo เกมโปรด ก็คุ้มหละ แค่เกมเดียวพอ นอกนั้นเกมแถม

ก็แล้วแต่นะครับ ถ้าคุณ เล่นเกมแนวไหนค่ายไหนมากกว่ากมันก็อีกเรื่องนะ ส่วนตัวผม คิดว่าคุ้มตรงที่เล่น GT ได้ครับ

#3 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 06 January 2009 - 02:12 PM

กำลังจะตัดสินใจซื้อ อยากเล่นเหมือนกันครับ Granturismo ตัดใจยากจัง ใจก็อยากจะได้ อีกใจก็เสียดายตังค์

#4 superk559

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 January 2009 - 02:16 PM

1. คุ้มตรงที่ มันไม่เจ๊งง่ายครับ (ไม่ได้ว่ากระทบอีกค่ายนะครับ) เผอิญผมมีเวลาเล่นน้อย บางเกมเล่นจบก็ใช้เวลาสองเดือน ถ้าเครื่องมันไม่ทน นี่ผมคงเล่นได้ประมาณ 2-3 เกม แล้วเจ๊งคงเครียดน่าดู
2. ผมเล่นกล้อง HD อยู่ write ออกมาเป็นแผ่น AVCHD ก็เล่นบน PS3 ได้

แค่นี้ ถ้าเครื่องอยู่ได้ถึง 3 ปี ผมก็พอใจแล้วครับ

#5 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 06 January 2009 - 02:18 PM

เรื่องเกมไม่ต้องห่วง มีให้เล่นเรื่อยๆไม่แพ้อีกเครื่อง และ PS3 เหนือกว่าเยอะในเรื่องการดูหนังฟังเพลง แต่จะคุ้มไม่คุ้มคงต้องลองซื้อมาใช้งานเองดูแหละครับ มาถามคนแถวนี้ก็ต้องบอกว่าคุ้มทั้งนั้น เพราะไม่คุ้มคงไม่ซื้อมาใช้กันหรอก

#6 sunya1

Posted 06 January 2009 - 02:20 PM

พอดีมีเครื่องxbox360 ก้เลยทำให้ลังเล ถ้าซื้อได้ตอนนี้คึงได้แต่เครื่องครับ เครื่องเปล่าไม่มีแผ่นไรเลย กะว่า เหลือสักหน่อยค่อยหาซื้อมือสองในเว็บเอา แต่ คงได้เครื่องมานอนกอด ก็เลยคิดว่าเอาดีหรือเปล่า ก็เลยมาถามพี่ในนี้แหละ

#7 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 06 January 2009 - 02:31 PM

ขีดจำกัดของ PS3 มากมายนะครับขึ้นอยู่กับว่าจะใช้ทำอะไรบ้าง
ถ้ามี 360 แล้วก็คงไม่ต้องคิดอะไรมากกับพวกเกมส์มัลติ
แต่ลองคิดดูนะครับว่าหลังจากที่ซื้อเครื่อง PS3 แล้วเรื่องแผ่นจะเอายังไง
จะกลายเป็นปัญหามั้ยถ้าซื้อมาเล่นเกมส์ Ex อย่างเดียวไม่รู้ว่าจะคุ้มหรือเปล่า

#8 1273704

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 January 2009 - 02:37 PM

ดูหนัง AVI AVCHD ภาพคมชัดกว่า DVD มาก

เล่นเกมส์ที่ชอบจริงๆ......ก็คุ้ม...แน่นอนเพราะไม่ต้องกลัวเครื่องพัง yoyo_55.gif

#9 sunya1

Posted 06 January 2009 - 02:41 PM

QUOTE (Machismo @ Jan 6 2009, 02:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขีดจำกัดของ PS3 มากมายนะครับขึ้นอยู่กับว่าจะใช้ทำอะไรบ้าง
ถ้ามี 360 แล้วก็คงไม่ต้องคิดอะไรมากกับพวกเกมส์มัลติ
แต่ลองคิดดูนะครับว่าหลังจากที่ซื้อเครื่อง PS3 แล้วเรื่องแผ่นจะเอายังไง
จะกลายเป็นปัญหามั้ยถ้าซื้อมาเล่นเกมส์ Ex อย่างเดียวไม่รู้ว่าจะคุ้มหรือเปล่า

ส่วนมากเล่นเอ็กบล๊อกจะมีเกมยิงกันส่วนใหญ่ ครับ ผมเล่นแล้วเวียนหัว

ส่วนPS3 เกมรถแข่งก็น่าสนใจครับ เพราะชอบมากในฉบับของ PS2 PS1

อีกสิ่งคือเล่นออนไลฟรี ครับ เพราะน้อง xbox360 ผมโดนแบนไปแล้ว จะซื้อ xbox360 อีกเครื่อง ก็กะไรอยุ่ครับ อีกอย่างเล่นออไลฟรีด้วย ก็เลยน่าจะคงดี

ผมซื้อxbox360 เดือน กรกฎาคม lot813 ผมออนไลไม่เท่าไรเลยครับ แต่ ที่ผิดคือ เกมไหนออกมใหม่เอาเข้าเครื่องก่อน เลยโดนแบนเหตุนนี้มั้งครับ ส่วนเกมผมเล่นไกเดนจบก็ไม่ได้เล่นเกมอื่นเลย อย่างเช่น GOW2 GOW1 เล่นไม่จบครับ เล่นถ้าเกิดข้างทีไร หัวใจมันว๊าบสะทุกที

#10 2007psp2007

It's me Gamer

• Interests:EVERYTHING.

Posted 06 January 2009 - 02:44 PM

มันคุ้มที่เราได้มีPS3นะครับ มันยากบรรยายความรู้สึก

#11 BENZZONE360

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 06 January 2009 - 02:46 PM

ผมก้กำลังตัดสินใจจะซื้อเหมือนกันมาเก็บข้อมูล มี360 อยู่ 3 เครื่องแล้ว อยากลองเพล 3 บ้าง

#12 ziro

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 January 2009 - 02:52 PM

สำหรับผม 1ปีที่ผ่านคุ้มแล้วครับ

#13 at1987

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 January 2009 - 02:53 PM

ถ้าให้ผมจำกัดความมันคือ Blu-Ray Player + Up-Scale DVD Player + Media Player + Internet + Game Console

ที่บ้านผมตอนซื้อมาก็มีปัญหาแย่งเครื่องกัน พ่อผมจะดู 24 แต่ผมจะเล่นเกม d16c4689.gif แค่นี้ผมก็ว่าคุ้มแล้วครับ อีกอย่าง PS3 โหลดแผ่น Blu-Ray เร็วกว่าเครื่องเล่นเฉพาะเยอะครับ

#14 papabas

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 January 2009 - 02:56 PM

ใครผ่านไปผ่านมา ชอบเล่นเกมส คุยเรื่องเกม ผมแนะนำให้ซื้อทุกคนเลย
ผมว่ามันไม่แพงเลยน่ะ...หนัง hi-def AVCHD คมมากมายคุ้มน่ะ (ดูหนังมากกว่าเล่นเกมส์อีก)
เกมก็ตามจริงที่เห็นมันคือราคาแพง...แต่มันมีความสุขมากๆ ที่ซื้อมันไปเล่นอย่างคุ้มค่า...

#15 sunya1

Posted 06 January 2009 - 02:57 PM

QUOTE (BENZZONE360 @ Jan 6 2009, 02:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก้กำลังตัดสินใจจะซื้อเหมือนกันมาเก็บข้อมูล มี360 อยู่ 3 เครื่องแล้ว อยากลองเพล 3 บ้าง

เอาไปทำไรพี่เยอะแยะจัง 3 เครื่องนะ ใช้ได้ทั้งสามเครื่องหรือเปล่าครับ หรือว่า เดียงสองแล้วครับ โฮย ใจรักจังครับ

#16 thaneth_t

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 January 2009 - 03:03 PM

เล่น Tekken online อย่างเดียวมาปีกว่าละ บอกได้คำเดียวว่าโคตรคุ้ม

จริงๆคุ้มไมคุ้ม ขึเนอยู่กับคนอ่ะครับ ผมเล่น Tekken ก็ว่าคุ้ม คนเล่น Grantourismo ก็ว่าคุ้ม คนซื้อมาดู bluray ก็ว่าคุ้ม

คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่คุณซื้อมาทำอะไรน่ะแหละ อย่าไปถามคนอื่นเลย

#17 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 06 January 2009 - 03:04 PM

ซื้อดิ เอาไว้เล่น EX ของ sony แล้วก็ไว้ดูหนัง บลูเรย์ รอเกมส์ก็ไม่เลวเหมือนกัน

นี่ผมก็กำลังหาเครื่องมารอ Killzone2 อะ อีกอย่างเผื่อไว้สำหรับ tekken6 ด้วย เพราะไม่แน่ 360 มันอาจจแบนอีกรอบก็ได้ ขี้เกียจซื้อใหม่หลายๆเครื่องและ yoyo_67.gif

แต่ผมยังเชียร์ 360 อยู่ตลอดนะ yoyo_51.gif

QUOTE (sunya1 @ Jan 6 2009, 02:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาไปทำไรพี่เยอะแยะจัง 3 เครื่องนะ ใช้ได้ทั้งสามเครื่องหรือเปล่าครับ หรือว่า เดียงสองแล้วครับ โฮย ใจรักจังครับ

ใจไม่ได้รักหรอก น่าจะโดนแบน ไม่ก็แดงแหละ yoyo_16.gif

Edited by [[[PEE]]], 06 January 2009 - 03:07 PM.

#18 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 06 January 2009 - 03:11 PM

ใจรักครับ คุ้มไม่คุ้มไม่สน

#19 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 06 January 2009 - 03:13 PM

QUOTE (Indyhell @ Jan 6 2009, 03:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใจรักครับ คุ้มไม่คุ้มไม่สน
yoyo_53.gif สุดๆเลยลุง

#20 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 06 January 2009 - 03:13 PM

ผมก็ว่าแล้วแต่คนคิดนะครับ เรื่องคุ้มไม่คุ้ม มันอยู่ที่ว่าซื้อมาแล้วคุณจะเล่นฟังก์ชั่นไหนของมันบ้างน่ะครับ คงมีไม่กี่คนที่ใช้ฟังก์ชั่นของ PS3 ครบ

ถ้าถามว่าเกมเยอะไหม ผมว่าไม่ต่างอะไรจากของ XBOX360 นักหรอกครับ เพราะรู้สึกเดี๋ยวนี้จะนิยมออกเกมแบบ FPS มาเหลือเกิน

เรื่องเครื่องพังก็ไม่แพ้กันครับ แต่โอกาสเป็นก็น้อยกว่าพอสมควร และเรื่องแผ่น (อันนี้สำคัญ) เมื่อเป็น PS3 ยังไงซะคุณมีทางเลือกเดียวคือต้องเล่นแผ่นแท้เท่านั้น ผมเห็นคุณบอกว่า

"อีกใจก็รู้สึกเสียดายเงิน" ผมเห็นข้อนี้แล้วผมว่าคุณยังไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ เพราะถ้าซื้อมาแล้วไม่มีกำลังพอที่จะซื้อเกมใหม่ๆเล่น หรือซื้อมาแล้วไม่สนุก (ถึงจะเป็นเกม EX ก็เถอะ)

มันจะยิ่งทำให้มีความรู้สึกเสียดายมากขึ้นไปอีกครับ (เรื่อง Gran Turismo 5 ยังไงซะก็ยังมีเวลาอีกพอสมควรกว่าเกมนี้จะออก รอไปหวดตอนนั้นก็ยังไม่สายครับ)