`

Jump to content

ขอถามไรอีกคำถาม 1 ครับ คุณคิดว่าเครื่อง PS3 คุ้ม ตรงไหนบ้างครับ

83 replies to this topic

#81 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2009 - 10:13 AM

QUOTE (shuad042 @ Jan 7 2009, 08:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อเลยครับ ผมว่าเกมส์ EX ของ PS3 มันส์ แทบทุกเกมส์นะครับ แถมเครื่องอึดด้วย ถึงแม้จะเป็นรอยขนแมวง่ายไปหน่อยก็ตาม yoyo_71.gif

อ่อ ข้อดีอีกอย่าง ทำให้ผมเล่นเกมส์จบ (แทบ) ทุกเกมส์ ที่ซื้อมาครับ (ไม่ว่ามือหนึ่งหรือมือสอง) สมัย PS2 ดอง จนแผ่นเสียไปเป็น โหล ๆ yoyo_77.gif

แล้วแผ่นก็อึดด้วยครับ yoyo_55.gif yoyo_67.gif

แนะนำว่าให้ซื้อสีเทา หรือรุ่นลิมิตเต็ด MGS4 ที่เป็นสีพิเศษ เนื้อบนเครื่อง PS3 จะเป็นแบบด้านๆ เป็นรอยขนแมวยากกว่าเยอะ สีเทามันก็คลาสลิกนะ yoyo_53.gif

#82 ninety-90

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 January 2009 - 02:32 PM

คุ้มดีนะครับ ถ้าคิดว่าเครื่องเสียแล้ว ยังใช้ประโยชน์ไม่ได้ คิดผิดนะครับ อย่างน้อย ก็เป็นที่ทับกระดาษได้นะ yoyo_55.gif

#83 SeaValue

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2009 - 09:33 PM

ดู blu ray, DVD แถมเล่นเกมส์ได้ เกมส์เบื่อแล้วขายได้ราคาก็ไม่ตก เหมือนได้เล่นเกมส์ ฟรี ๆ

#84 thelordofthelinks

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 January 2009 - 11:17 PM

QUOTE (sunya1 @ Jan 7 2009, 11:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันติดตรงเป็นสิ่งของใหญ่นะสิครับ ซื้อมา ผมโดนด่าอวมแน่ จะลงไปซื้อหลายทีแล้ว แต่ทุกครั้งจะโดนพ่อห้ามไว้ตลอดเลยครับ เพราะที่บ้านมีทีวีเยอะ จริง ส่วนจะเอาไปไว้ในห้องนอน ก็ดีนะ ยังไม่มีแต่ติดตรงที่เขาไม่ให้ซื้อแต่เพลสาม เขาคงไม่รู้หรอกครับเพราะขนาดมีเอ็กบล๊อกเล่นเขาก็ไม่เคยถามสักทีครับ

เข้าใจความรู้สึกของคุณ จขกท
ตอนผมไม่ได้ทำงานก็อึดอัดเเบบนี้เหมือนกัน
แต่อย่าว่าโง้นงี้เลยนะครับ ถ้ามันไม่เหลือบ่าฝ่าเเรง หรือทำร้ายจิตใจกันจนเกินไป
เป็นผมนะ ก็ต้องอธิบายให้พ่อฟังว่า....

- ทีวี LCD เป็นสิ่งจำเป็นเวลาเรามีเครื่องเล่นดีๆอย่าง 360 ถ้าใช้ทีวีธรรมดา ภาพมันจะแสดงผลได้ไม่ถึง 50% ของความสามารถเครื่อง และก็ตอนนี้ราคาบางรุ่นมันก็นิ่งแล้ว (และนี่มันก็เงินที่เราเก็บเองใช่มั้ยครับ) เราก็บอกว่าเราก็ลำบากที่จะได้เงินนี้มาเพื่อซื้อการพักผ่อน ซื้อความสุขของเรา จริงอยู่เรามีทีวีแล้ว ...แต่ว่าอย่างที่บอก ถ้าไม่ใช้ LCD ก็เสียดายศักยภาพของเครื่องเล่นใช่มั้ยละ มันคุ้มกะเงินที่จ่ายแน่นอน

- ผมเชียร์ล้านเปอร์เซ็นต์ และผมเชื่อว่าทุกคนในบอร์ดต้องอยากให้จขกทซื้อ LCD ก่อนแน่นอนที่สุด
พูดตรงๆครับ FFXIII น่าเล่นสุดยอดมากๆๆๆ ผมก็รอใจจดใจจ่อ แต่ทว่าเมื่อ FFXIII แสดงผลภาพออกมา 100% แต่ทีวีคุณสามารถแสดงได้แค่ไม่ถึง 40 - 50% อันนี้มันน่าเสียดายมากๆครับ yoyo_73.gif

- LCD เมื่อดูหนัง DVD9 ภาพเครื่องอัพสเกล ภาพที่ได้ดูชัด สีจัดกว่า ภาพที่แสดงบน CRT อันนี้ผมว่าแน่นอน .... คอนเฟิร์ม (อิอิ คงไม่มีใครมาฟ้องร้องนะ)

- ผมไม่รู้ว่ากว่า FFXIII จะออกจริงๆเมื่อไรนะ จะออกเดือนสามจริงปล่าว และเวอร์ชั่นอังกฤษจะได้ออกปีนี้หรอ???
ซื้อ LCD ก่อนครับ มีเวลาเก็บเงินอีกครั้งยาวๆ จนกว่าวันที่ FFXIII เวอร์ชั่นอังกฤษออก ตอนนั้นคุณน่าจะรวบรวมเงินได้พอซื้อ ps3 และเกมส์อีกจำนวนหนึ่งแล้วนะ

-เข้าเรื่องที่ว่า ps3 คุ้มที่จะซื้อรึเปล่า??? ตอบง่ายมาก คุ้มสุดยอดครับ ถือว่าราคามันถูกกว่า และคุ้มมากกับสิ่งที่ได้รับจากเครื่องนี้
ใครชอบดูหนัง และบ้าเกมส์ (อย่างเช่นผม) มันก็ยิ่งคุ้มไปกันใหญ่ครับท่าน ราคาแผ่นตอนนี้มันแพงมากจริงๆ (มันเสมือนยุคที่ DVD กำลังพัฒนานั่นแหละ) วิกฤตเป็นโอกาสในเมื่อซื้อมาแพง แต่มันถือเป็นของมีค่าเช่นกัน เราก็สามารถปล่อยขายแผ่นได้ค่อยข้างสะดวกเช่นกัน ถ้ายิ่งเป็นเกมส์ที่เรานิยมกัน ....บางทีซื้อมาสัก 1800 แต่เล่นไปสักสามเดือนแล้วเบื่อและจะหาเงินซื้อเกมส์ใหม่ ..ก็อาจจะขายออกได้สัก 1400 -1500.... มันช่วยให้เราซื้อแผ่นใหม่ได้ง่ายขึ้นเหมือนกัน
แต่นี่ก็คือข้อเสียอย่างนึงเเหละ เพราะบางเกมส์เราก็อยากจะเก็บไว้บนหิ้งตลอดไป แต่ถ้าความจนบังคับ + ความอยากได้ของใหม่ ...มันก็ต้องเสียสละ

สุดท้ายขอให้โชคดีจ้า....อืมห์เลือกจังหวะ เวลา ในการคุยกะคุณพ่อดีๆนะครับ ...ถ้าเค้ารู้ว่าเราต้องการจริงๆ เรื่องน่าจะง่ายขึ้น
เป็นกำลังใจจ้า yoyo_79.gif