`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ขอถามไรอีกคำถาม 1 ครับ คุณคิดว่าเครื่อง P...

y2oh's Photo y2oh 06 Jan 2009

ซื้อเลยครับ ถ้าไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินทอง
เอามาตั้งไว้ ไม่ได้เล่น ก็คุ้มแล้วครับ นั่งมองมัน เครื่องสวย ทำให้มุมดูทีวีที่ห้องผมดูหรูขึ้นมาเยอะเลย yoyo_55.gif

360 มีแล้วไว้เล่นเกม มัลติครับ ส่วนเกม ex ของเพลย์สาม ทำออกมาดี ถึง ดีมาก ทุกเกมครับ
ขนาด เกม Lair ที่โดนสับเละ ผมยังชอบมากๆ เลย ชอบมากกว่า เกมคะแนนเต็มของค่ายอื่นอีก yoyo_67.gif

ait1988's Photo ait1988 06 Jan 2009

อยากได้ก็ซื้อ หุๆ

sunya1's Photo sunya1 06 Jan 2009

รอตอบเมล์จากแนทครับ พอดีโทรไปถามแล้ว เขาให้ส่งรายละเอียดทางเมล์ ส่งไปแล้วตั้งแต่บ่ายสามยังไม่ตอบเลย -_-" คงต่อจอคอม เวลาดูหนังก็ต่อจอทีวีธรรมดาครับผม

poo9's Photo poo9 06 Jan 2009

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jan 6 2009, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
tekken6

ถึงเวลาจะได้กินหมูอีกแล้วเรา..... yoyo_24.gif

Pongko's Photo Pongko 06 Jan 2009

ดูหนังจากดีวีดี เครื่องนี้มันอัพสเกลให้ได้ด้วยครับ

ว่าแต่มี LCD แล้วหรอครับ

sunya1's Photo sunya1 06 Jan 2009

QUOTE (Pongko @ Jan 6 2009, 06:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูหนังจากดีวีดี เครื่องนี้มันอัพสเกลให้ได้ด้วยครับ

ว่าแต่มี LCD แล้วหรอครับ

ไม่มีเงินซื้อครับ LCD ก็แค่ต่อกะจอคอมพิวเตอรืเล่เนกมกะจอทีวีธรรมดา ผม ต้องเลือกระหว่าง LCD กะ PS3 ผมคิดแต่ว่าถ้าซื้อ PS3 คงมีบุญ ได้เล่นต FF13 ไง xbox360 ผมไม่รู้จะอยู่ได้แค่ไหน ครับ ถ้ามันพัง ผมก็ไม่อยากจะซื้อเอ๊กบล๊อกอีก อย่างน้อย เราซื้อคเรื่องเกมก็ต้องรอให้หมดยุคของมันเราถึงซื้อเครื่องใหม่ไง ครับ เลยกะจะเอา PS3 มานอนรอ FF13 คือได้มาก็กะจะเอาหนังเข้าฮาร์ดดิสสี่สิบจิก พวกหนังชุดครับอัดแน่นแล้ว นั่งดุ คิดว่าถ้ามีเงินก็คงซื้อแผ่นมือสองมาเล่นดูก่อน สักเกม พอ FF13 ค่อยซื้อแผ่นแท้ FF13 เกม เดียวครับ แค่นั่นเองคือสิ่งที่ต้องการ ส่วน สตรีด ภาคใหม่ ก็ลง PC ก็คงจะเล่น PC ไบโอ ก็ลงพีซีแน่ๆๆ

QUOTE (poo9 @ Jan 6 2009, 06:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงเวลาจะได้กินหมูอีกแล้วเรา..... yoyo_24.gif

ไหนๆ ก็ไหนๆ เห็นพี่เป็นคนนำข่าวสองบอร์ด พี่ ชอบเครื่องไหนมากกว่ากันระหว่าง xbox360 กะ PS3

ถามผมผมก้ xbox360 ครับ แต่จะให้เครื่อง 1 เครื่อง 2 คงไม่ไหว จริงอยู่ PS3 แผ่นแพง แต่ ซื้อเกมเดียวที่เราชอบ มาเล่น นาน แสนนานก็มีเงินซื้อแผ่นเกมใหม่มาเล่นอีกได้

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 06 Jan 2009

อ่อ ถ้าคิดว่าจะได้เล่นยาวๆ แน่ๆ นี่สงสัยหาข้อมูลมาไม่พอนะ PS3 มีไฟเหลือง เน้อ หนักจนไม่สามารถซ่อมได้เหมือน ไฟแดง 360 ถ้่ายังอยู่ในประกัน แค่1ปีของ sony ก็ยังดีไป แต่ถ้าหมดประกันก็แล้วแต่บุญแต่กรรม แต่โดยรวมโอกาศเกิดน้อยกว่า xbox360 พอสมควร

อ่อ หัวกากก็มีให้เสียวเล่นนะ โชคดียังเปลี่ยนได้ ไม่ได้แพงมากเท่าไร แค่ครั้งละพันกว่าบาท

ถึงเวลาจะได้กินหมูอีกแล้วเรา....

อันนี้รอเกมส์ออก เดี๋ยวรู้กัน yoyo_92.gif

nightdao's Photo nightdao 06 Jan 2009

ดูหนังจาก DVD มันไม่เห้นอัพสเกลให้เลย ก็ 480 เท่าเดิมอะ แง่ง

Sora-K's Photo Sora-K 06 Jan 2009

ตรงที่มันมี metal gear solid , god of war , final versus มั้ง อิอิ

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jan 6 2009, 06:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่อ ถ้าคิดว่าจะได้เล่นยาวๆ แน่ๆ นี่สงสัยหาข้อมูลมาไม่พอนะ PS3 มีไฟเหลือง เน้อ หนักจนไม่สามารถซ่อมได้เหมือน ไฟแดง 360 ถ้่ายังอยู่ในประกัน แค่1ปีของ sony ก็ยังดีไป แต่ถ้าหมดประกันก็แล้วแต่บุญแต่กรรม แต่โดยรวมโอกาศเกิดน้อยกว่า xbox360 พอสมควร

อ่อ หัวกากก็มีให้เสียวเล่นนะ โชคดียังเปลี่ยนได้ ไม่ได้แพงมากเท่าไร แค่ครั้งละพันกว่าบาท

อันนี้รอเกมส์ออก เดี๋ยวรู้กัน yoyo_92.gif

จริงเหรอพี่ไฟเหลือง นั่น พรุ่งนี้กำลังเตรียมตัวพอดี พอดีส่งเมล์ถามร้านแนทแล้วตอนบ่ายสามสงสัยท่าจะตอบพรุ่งนี้ละครับ แต่พี่บอกว่าไฟเหลืองมันยังไบ้งอธิบายให้หน่อยกี่เปอร์เซ็นโอกาสที่เครื่องจะพังเหมื
อน สามหกศูนย์ ครับ

ถ้าเป็นจังซี กะหมดความสิเว้าแล้ว !!!!

QUOTE (Sora-K @ Jan 6 2009, 06:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตรงที่มันมี metal gear solid , god of war , final versus มั้ง อิอิ

ภาคนี้ชอบมากเลยครับ นางเอกสวยมากดูแล้ว ทำ เหมือนภาค ไฟนอล 8 PS1 ตอนนั่นประทับใจมาก เป็นเกมที่ประทับใจมานานแล้ว เห็นภาคนี้ โหย ตัวพระเอกก็ออกแบบได้ สุดยอด
นางเอกก็สุดยอด

ส่วนอีกภาคนางเอกออกไปทางฝรั่งก็น่ารักอีกแบบครับ แต่ผมชอบ ภาค Versus มาก

แล้วอธิบายไฟเหลืองให้ผมด้วยนะครับ จะซื้อพรุ่งนี้แล้วนะครับ สรุปว่า Ps3ใช้ได้ยาวหรือเปล่าครับ อาการหัวอ่านกาก ผมพอรับได้แค่สองพันเอง

winny6969's Photo winny6969 06 Jan 2009

QUOTE (sunya1 @ Jan 6 2009, 04:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มี
PS3: Uncharted เดโมให้โหลดไหมครับ

เกมส์ที่คุณอยากเล่นมีให้โหลดเดโม ทั้งหมดเลยครับที่ PSN US คือ Uncharted, Heavenly Swprd และ MGS4 เข้าไปเช็คให้วันนี้หมาดๆ เลย

QUOTE (nightdao @ Jan 6 2009, 06:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูหนังจาก DVD มันไม่เห้นอัพสเกลให้เลย ก็ 480 เท่าเดิมอะ แง่ง

มันต้องไปคลิ๊กในเมนูของเครื่อง PS3 ก่อนนะครับ แล้วจะใช้อัพสเกลมันต้องต่อ HDMI นะคับ

QUOTE (sunya1 @ Jan 6 2009, 06:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงเหรอพี่ไฟเหลือง นั่น พรุ่งนี้กำลังเตรียมตัวพอดี พอดีส่งเมล์ถามร้านแนทแล้วตอนบ่ายสามสงสัยท่าจะตอบพรุ่งนี้ละครับ แต่พี่บอกว่าไฟเหลืองมันยังไบ้งอธิบายให้หน่อยกี่เปอร์เซ็นโอกาสที่เครื่องจะพังเหมื
อน สามหกศูนย์ ครับ

ถ้าเป็นจังซี กะหมดความสิเว้าแล้ว !!!!

ไฟเหลืองนี่ ผมว่าน้อยกว่าหัวอ่านกากเยอะสุดๆ คุณลอง Search คำว่าไฟเหลืองในบอร์ดนี้ดูนะครับ เทียบกับคำว่า ไฟแดงในบอร์ด XBOX360 เทียบกันง่ายๆ เลยคุณจะรู้ว่า มันห่างกันเป็น ร้อยเป็นพันเท่า

XBOX360 มันก็หัวกากได้นะ เพียงแต่เครื่องอาจจะไฟแดงก่อนที่มันจะกาก yoyo_55.gif

jaraba's Photo jaraba 06 Jan 2009

เครื่องดู BD กับ DVD อัพสเกล แถมเล่นเกมได้มาไห้

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 06 Jan 2009

ครับ โอกาสเกิดน้อยไงครับ ถ้ายังเยอะอีกก็แย่แล้วครับ ประกันมีแค่1ปี ทั้งๆที่เล่นแผ่นแท้
อย่าไปเปรียบกับ 360นะครับ ขอเลย เพราะว่าถ้าเล่นแผ่นแท้เหมือนกัน เค้าก็ยังมั่นใจได้แน่ๆว่าเล่นได้ 3ปีครับผม
ส่วนมีโอกาสเกิดเยอะมั้ย ผมไม่รู้อะครับ ผมก็บอกตามที่เจ้าของร้านเกมส์ชื่อดังในเน็ตเค้าบอกมาว่ามีทุกเดือน PS3 ไฟเหลือง

ปล.แล้วผมก็บอกไปแล้วนะว่าโอกาสเกิดน้อยกว่า 360 พอสมควร และผมก็กำลังจะซื้อเร็วๆนี้ yoyo_51.gif
Edited by [[[PEE]]], 06 January 2009 - 07:11 PM.

ผมจะกลัว หนีเสือปะจรเข้ ไงครับ แต่ เอามาคง เปิดดูหนังทั้งวัน ที่เสียดาย จอ LCDTV ไม่มีนิสิ อิอ ก็เลยต้องใช้จอ LCD คอม ก็สวยดีนะครับสำหรับผมต่อกับ xbox360 จอ LCDTv ใหญ่ ราคาแพง อีกอย่าง ครอบครัวจะว่าเราเอา เดียวจะหาว่าเราใช้จ่ายเกินตัว ถ้าซื้อเครื่องเกม เขาก็ไม่รู้ไงครับ ต้องหาข้อมูลไฟเหลืองก่อนดู

ถ้าอยุ่กทมคงดีไปซื้อดู สภาพเครื่องได้เลย มือสอง แต่นี้ต่างจังหวัด มันเลยต้องออกจากร้านใหม่ เลยครับ คิดก็เสียดายนะครับ แต่ว่า เราชอบ อีกอย่าง บ้างคน เข้าเอาเงินหมื่นไปเล่น การพนัน เสียเป็นแสนเป็นร้านไม่เกิดประโยชน์ก็มี

Tokuro's Photo Tokuro 06 Jan 2009

คุ้มแน่นอนครับ

เรื่อง ps3 มือสอง อย่าไปเสี่ยงเลยผมว่า ถ้าหาราคาดีจริงๆไม่ได้นะ

ประกัน เครื่อง 40G เลิกผลิตไปตั้งกะเดือน 6 เท่ากับว่า ซื้อวันนี้ เจอประกันโซนี่เต็มๆ 6 เดือน MAXIMUM ไม่นับเครื่อง ค้าง Stock ผลิตตั้งแต่เดือน 4-5 หรือก่อนหน้านั้น

เห็นเกมนี้แล้ว heavenly sword demo gameplay สนุก เท่ากับนินจาไกเดนหรือเปล่าครับ

newbita's Photo newbita 06 Jan 2009

คุ้มค่าครับ หัวกาก ไฟเหลือง ผมไม่เคยกลัว ใช้มาร่วมจะสองปีแล้ว สบายใจที่สุด

ยิ่งผมเคยผ่านอาการไฟแดงของ 360 มานะ ทำให้รู้สึกต่างกันเรื่องความคงทนอย่างเห็นได้ชัด

แต่แล้วแต่คนนะ ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น ต้องเล่นทีละเกมส์ ps3 เลยเหมาะกับผม

แต่ถ้าอยากเล่นหลายๆเกมส์ทีเดียวเหมือน 360 ละก้อ คงไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีเท่าไหร่มั้งครับ yoyo_64.gif

QUOTE (newbita @ Jan 6 2009, 07:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุ้มค่าครับ หัวกาก ไฟเหลือง ผมไม่เคยกลัว ใช้มาร่วมจะสองปีแล้ว สบายใจที่สุด

ยิ่งผมเคยผ่านอาการไฟแดงของ 360 มานะ ทำให้รู้สึกต่างกันเรื่องความคงทนอย่างเห็นได้ชัด

แต่แล้วแต่คนนะ ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น ต้องเล่นทีละเกมส์ ps3 เลยเหมาะกับผม

แต่ถ้าอยากเล่นหลายๆเกมส์ทีเดียวเหมือน 360 ละก้อ คงไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีเท่าไหร่มั้งครับ yoyo_64.gif

ไม่ทราบมีเอ็มเป่าครับ ผมอยากเอ็มถาม

แล้วถามพี่ที่ในบอร์ด PS3 เล่นเกม Heavenly Sword แนวเกมคล้าย กับนินจาไกเดนหรือเปล่าครับ ฆ่า ฟัน ฆ่ามาปุกเยอะแล้วมีท่าเด็ด ผมดู youtube ชักจะ ชอบแล้วแหละ

winny6969's Photo winny6969 06 Jan 2009

QUOTE (sunya1 @ Jan 6 2009, 07:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นเกมนี้แล้ว heavenly sword demo gameplay สนุก เท่ากับนินจาไกเดนหรือเปล่าครับ

ปัจจุบันผมมีเกมส์ PS3 ที่คุณอยากเล่นครบทุกเกมส์ Ninja Gaiden Sigma, Uncharted, MGS4 และ Heavenly sword แต่ผมเล่นแล้วติดจัดๆ อยู่เกมส์เดียว คือ Heavenly Sword จบอยู่เกมส์เดียวด้วย คือ เล่นไปนี่ยังกะดูหนังเรื่องสตาวอร์เลย(ในความคิดผมคนเดียวนะ) ท่าคอมโบมันโคตรจะสวย พริ้วสุดๆ ภาพคัทซีนก็แจ่มด้วย

นินจาไกเดนผมว่าการเคลื่อนที่มันไวๆ ไปไงไม่รู้ผมชอบ Heavenly Sword มากกว่าเยอะเลยคับ

เครื่องใช้ไฟฟ้า อะไรผมว่ามันก็มีโอกาสเสียได้หมดนะครับ ซื้อคอมซีพียู แรมมันก็เดี้ยงได้นะ LCD TV มันก็มีเดธ มีไบร์ท จะซื้อก็อย่ากลัวครับลุยเลยๆๆๆๆ