`

Jump to content

Winning 2009 กับ Fifa ของXbox360 ระบบเกมส์ไหนสนุกกว่า ช่วยแนะนำหน่อยคับพี่น้อง

45 replies to this topic

#1 job_hypo

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 January 2009 - 05:52 PM

อยากรู้ว่าเกมส์ฟุตบอลระหว่าง Winning 2009 กับ Fifa 09 ในเครื่อง Xbox360 สนุกกว่ากัน เล่นWinning มาโดยตลอด.

#2 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 05 January 2009 - 05:56 PM

แนะนำว่าลองเล่นเองดูก่อนครับ มันมีดีคนละอย่าง ตัวคุณเองเท่านั้นแหละครับที่จะเลือกได้ ต้องลองน้อ

ระบบเกมของแต่ละอันมันต่างกันนะ บางคนชอบวิ่งปรี๊ดปร๊าด บุกตะลุยยิงก็ วินนิ่ง ฟีฟ่ามันจะออกแนวอึดอัดหน่อยแต่สมจริง ไม่มีวิ่งปรี๊ดปร๊าด สรุปแล้วยังไงก็ต้องลองเล่นเองล่ะครับ

ป.ล แต่ผมหันมาเล่นอันหลังตลอดแล้วละ

Edited by ohnut7, 05 January 2009 - 05:58 PM.

#3 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 January 2009 - 05:59 PM

เชียร์ fifa คับ

#4 alfa

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 January 2009 - 06:56 PM

ยังไม่เคยเล่นWinning2009 เล่นแต่FIFA09 เทื่อก่อนเล่นแต่Winningแต่ลองมาเปลี่ยนเล่นFIFA08ดู
เล่นครั้งแรก ทำไมมันบังคับยากจังฟระ เกมส์ก็ช้าวิ่งก็ช้า(เมื่อเทียบกับWinning) แต่เล่นไปสักพักรู้สึกว่ามีความสมจริงในเชิงฟุตบอลดี
AIก็ฉลาดนะ รูปแบบการเข้าทำผมว่าค่อนข้างเหมือนฟุตบอลจริงนะ ตอนนี้ผมไม่เล่นWinningละ
เชียร์FIFAครับ

#5 tussils

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 January 2009 - 07:03 PM

เล่น fifa จนไม่ได้ซื้อวินนิ่งอะคับ

#6 teak007

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 January 2009 - 07:09 PM

ยังไม่ได้ลองภาคใหม่ทั้งสองเกมเลยครับ

ว่าจะต้องหามาเล่นซะแล้ว

#7 Tummy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 January 2009 - 07:17 PM

ส่วนตัวผมชอบเล่น WE ครับ ลองเล่น FIFA ทั้ง 08 และ 09 ก็ยังไม่โดนครับ ก็เลยเล่น WE ต่อเหมือนเดิม

#8 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 January 2009 - 07:42 PM

Fifa 2009 ครับ...

#9 Copy_tc

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 05 January 2009 - 07:58 PM

FIFA ครับ yoyo_24.gif

#10 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 05 January 2009 - 08:17 PM

Winning นี้ความเห็นส่วนตัวคือมันเปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน จาก Ps2 ---> Nextgen

ก็ประมาณเหมือนท่าน เล่น WE3 ---> WE4 นะครับ จะงงๆ จะเล่นแปลกๆ พอขึ้นมา --->PS2 ก็ต้องปรับตัวกันอีกรอบ

พอผมมาลองเล่น Winning ใน Nextgen ผมว่าเกมมันเร็วๆไปอะแล้วก็เวลายิงเหมือนแป๊กๆ ปักๆ ไงไม่รู้ความรู้สึกส่วนตัวอะนะครับ

ก็ลองหันมา FIFA ตอนแรกก็เหมือนทุกท่านแหละ มันแปลกๆ บังคับยากๆ ตอนแรกผมเล่น ยิงไม่ค่อยเข้าอะมันแปลกๆไม่ชิน

ประเภท Winning บุกแล้ว ยิงโดนบล็อคเลี้ยงเข้าไปยิง ชนเสา เลี้ยงเข้าไปยิงอีก เนี้ย แทบไม่ค่อยเห็นใน FIFA

มีแต่โยนมาจากมุม ถ้าโขกไม่ได้ ก็ได้แถว 2 แล้วถ้าไม่ฟลุคก็ได้แค่นั้นจริงๆ เพราะบอลไม่โดนแย่งมันก็ออกไปเลย

สรุป : ก็แล้วแต่คนแหละครับ สำหรับผมก็คือ ถ้าได้ปรับตัวหรือXbox เล่นได้แต่ WE ก็คงเล่นแล้วชอบไปแหละ
แต่ถ้าคุณได้ลองอะไรใหม่ๆอย่าง FIFA แล้วชอบในการที่เหมือนว่าเล่นเหมือนแข่งจริงคือไม่วิ่งแล้วยิงอย่างเดียวมีปาดออกข้างโยนเข้าใน เปิดบอลสวยๆ
ลองเล่น FIFA ดูครับเป็นคำตอบที่ดี แต่ถ้าเป็น WE นี้ผมแนะนำคอ Arcade นิดๆ เล่นกับเพื่อนๆที่มีพื้น WE จาก Ps2 อยู่แล้วก็จะจูนติดไม่อยาก
แล้วก็สนุกได้เหมือนกันครับ ยังไงถ้ามีโอกาสลองหามาเล่นทั้ง 2 เกมนะครับ ร่ายยาวมาแหละ สรุปก็คือ

Just the way it 's <<< เห็นเขาฮิตกันอะน้า yoyo_74.gif

Edited by Moo-Kung, 05 January 2009 - 08:20 PM.

#11 fuize

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 January 2009 - 08:35 PM

คำถามโลกแตกเลยนะเนี่ย

#12 FM_Bayern

:)

Posted 05 January 2009 - 09:14 PM

FIFA ในสายตาผมดีกว่าทุกอย่างเลยครับ

Winning จะเหนือกว่าอยู่แค่เวลาเล่นกะเพื่อนๆ ชวนวินนิ่งกะเพื่อนก็เล่นได้เลย ชินๆกันอยู่ เหอๆ

#13 aodga

Posted 05 January 2009 - 11:19 PM

ฟีฟ่าดูเหมือนจะเหนือกว่า แต่ผมก็ชอบเล่นวินนิ่งกับเพื่อนมากกว่า อิอิ

#14 shafe2u

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 January 2009 - 12:09 AM

FIFA ครับ

#15 DORORO

Posted 06 January 2009 - 02:14 AM

ฟีฟ่า ทิ้งกันไม่เห็นฝุ่นครับ

ผมแฟนวินนิ่งนะ แต่หลังจากเล่น ฟีฟ่า08 มาจน 09 ต้องขอบอกว่า ฟีฟ่า นำวินนิ่งไปไกลเลย

วินนิ่งเล่นแล้วแข็งๆทื่อๆ ลูกฟุตบอลเวลาออกจากเท้า ไม่นุ่มนวลแข็งมากๆ ผมไรท์วินนิ่งมา เล่นครั้งเดียวเลิกเลย

#16 aordy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 January 2009 - 08:11 AM

ในความเห็นผม วินนิ่งภาคนี้เหลือแต่ชื่อแค่นั้นแหละครับ ฟีฟ่าแซงไปแล้ว ทั้งในเรื่องฟิสิกส์ ความสมจริง เทคนิค
ผมเล่นมาทุกภาคตั้งแต่ SFC มา(ทั้งสองจ้าว) รู้สึำกได้ชัดเจนเลยครับว่าฟีฟ่าดีกว่าแล้ว

ภาคนี้ผมลองเล่นโดย พยายามปรับไบแอสใจตัวเองให้เป็นกลางก่อน(จากที่รู้มาตลอดทุกภาคว่าวินนิ่งดีกว่า) แล้วหยิบฟีฟ่ามาเล่นก่อน 2 วัน
วันที่ 3 หยิบวินนิ่งเล่นอีก 1 วัน จากที่คิดว่าจะเล่นให้ครบ 2 วันแบบฟีฟ่า แต่กลายเป็นว่าผมเล่นวินนิ่งไม่สนุกเลย ที่ต่างจากวินนิ่งเดิมน่าจะเป็นภาพดีขึ้นมั๊ง

ช่วงสิ้นปีเล่นกับรุ่นน้องที่เคยเล่นแต่วินนิ่งมาตลอด มันบอกว่าเดี๋ยวจะไปหาฟีฟ่ามันเล่นแทนวินนิ่งแล้ว มันรู้สึกแบบเดียวกับผมเลย(ลองฟีฟ่ากันทั้งคืน)

#17 hoooo

Posted 06 January 2009 - 09:51 AM

ผมยกให้ FIFA ครับ

#18 leung69

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 January 2009 - 11:22 PM

เมื่อก่อนเดี๊ยนคิดว่าเล่น fifa เพื่อรอ วินนิ่ง นะค่ะแต่ไปๆ มาๆ วินนิ่งออกเล่นไปไม่กี่ครั้งตอนนี้เล่นแต่ fifa อย่างเดียวค่ะ

#19 killerattitude

Posted 08 January 2009 - 02:05 AM

ผมเพิ่งได้ลองมาเล่น FIFA09 ตามแรงเชียร์จากลุงยกทั้งหลายในบอร์ด ตอนแรกๆก็อคติอยู่มากเหมือนกัน
แต่พอได้มาสัมผัส และได้ลองให้ลุงๆทั้งหลายที่แนะนำมา ยำยำม่าม่าไวไวผม ตอนนี้ก็ยอมรับครับว่า
FIFA09 เป็นทางเลือกที่ผมที่โดนที่สุด ณ เวลานี้ (แต่ก็อย่างว่านะครับ WE09 ก็ไม่ได้แย่ เพียงแต่
สำหรับผมในตอนนี้ FIFA09 มันโดนกว่าครับ โฮ่ๆ yoyo_37.gif

#20 Take4_82

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 January 2009 - 07:38 PM

ออย่างผมต้อง เล่น Winning Eleven 2009 ครับผม เชียอันนี้ครับ ใช้ความสามารถอย่างเดียวเลยครับ

ออย่างผมต้อง เล่น Winning Eleven 2009 ครับผม เชียอันนี้ครับ ใช้ความสามารถอย่างเดียวเลยครับ