`

Jump to content

Winning 2009 กับ Fifa ของXbox360 ระบบเกมส์ไหนสนุกกว่า ช่วยแนะนำหน่อยคับพี่น้อง

45 replies to this topic

#21 JIAB Rja

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 January 2009 - 12:45 AM

สมัยก่อนผมก็เล่น วินนิ่งนะ แต่พอได้ลองเล่นฟิฟ่า09แล้วไม่รู้ทำไมผมถึงไม่อยากกลับไปเล่นวินนิ่งอีกเลย

#22 Godsend

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 09 January 2009 - 11:06 AM

FIFA09 อีก 1 เสียง

#23 Mr.T

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 January 2009 - 12:40 PM

ผมว่าคุณลองหามาเล่นเองทั้ง 2 เกมส์เลย น่าจะดีกว่านะครับ
นานจิตตัง อยู่แล้ว

#24 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 January 2009 - 07:48 AM

- เล่ยไปเล่นมา กลับรู้สึกมาชอบ winning 2009 อีกครั้งครับ

- (รู้สึกไม่ชอบ fifa 09... หลายอย่าง) เช่น
- แจก ใบเหลือง ใบแดง พร่ำพรื่อจนน่ารำคาญ (ให้ใบเหลือง แดง ย้อนหลัง ... 5 นาทีกว่าๆ มันยังมาให้เฉยเลย เซ็ง)
- วิ่งชนกันล้มง่ายจนน่ารำคาญ
- พอเกมบุก ทำไมมันต้องยกมือขอบอลตลอด มันน่ารำคาญและลาวววมากๆๆ
- กองหลังฝั่งตรงข้ามวิ่งเร็วกว่ากองหน้าฝ่ายเรา
- โดนเสียบนอกเขตจะเลี้ยงเข้าไปยิงแล้ว มันเป่าฟาล์วอีก ... เซ็ง

- winning 2009 อารมณ์มันกลับมาเหมือนตอนสมัย ps2 เลย (แต่การบังคับด้วยจอย ps ยังไงก็ดีกว่า xbox360) ภาพอาจจะจืดๆ ไม่มีชีวิตสู้ fifa 09 ไม่ได้ รวมทั้ง บาเยิร์น ผมไม่มีให้เล่นเลยยยยยย ... แต่ ภาคนี้ ผมกลับมาชอบอีกครั้ง........ ส่วน fifa 09 ขอเก็บไว้ละกัน ผิดหวังอย่างแรง !!!!! (หลังจากชอบภาค 08 มากๆๆๆๆๆๆๆ)

#25 lop023

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 January 2009 - 11:51 AM

fifa09 ต้องอาศัยการฝึกฝนจนเกิดความเคยชินนะครับ
ไม่งั้นเอาชนะกองหลังไมไ่ด้ง่ายๆหรอก

ส่วนจังหวะได้เปรียบ มันก็เหมือนถ้าเราเล่่นต่อไปได้ กรรมการก็ไม่เป่า
ถ้าเหมือนจะโดนแย่งบอล กรรมการก็จะเป่าเป็นฟาล์วเลย
ผมว่ามันทำได้ดีอยู่แล้วนะครับ

#26 rai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 January 2009 - 02:04 PM

เมื่อก่อนก็เล่นแต่วินนิ่งล่ะ(บน Ps2 นี่เล่นแต่กันวินนิ่งมั้งส่วนใหญ่)
เล่น PES2008 บน PS3 มาแล้วผิดหวังมากโดยเฉพาะระบบอนไลน์
เล่น Fifaครั้งแรกบน Xbox360 ภาค 08(ก่อนนู้นบนคอมภาค 98 yoyo_77.gif )ก็เฉยๆนะรู้สึกว่าเล่นยากมาก
เลี้ยงก็ไม่ผ่าน ยิงก็ไม่เข้า yoyo_71.gif
แต่ผมว่า Fifa09 ผมชอบมากกว่า 08 นะ
ลองเล่นเดโมทั้ง Fifa09 ทั้ง PES2009 แล้วเลยเลือกซื้อ Fifa 09

#27 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 13 January 2009 - 04:32 PM

QUOTE (leung69 @ Jan 7 2009, 11:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อก่อนเดี๊ยนคิดว่าเล่น fifa เพื่อรอ วินนิ่ง นะค่ะแต่ไปๆ มาๆ วินนิ่งออกเล่นไปไม่กี่ครั้งตอนนี้เล่นแต่ fifa อย่างเดียวค่ะ

เหมือนนู๋เลยคะ คุณพี่ขา yoyo_53.gif

#28 jungraimanV8

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 15 January 2009 - 02:05 PM

รักทั้งคู่เเหละ เเต่เล่นฟีฟ่า

#29 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 17 January 2009 - 12:39 AM

ผมว่า วินนิ่งก็มีเหมือนกันนะเวลาเราเสียบมันเห็นๆอยู่ว่าโดนบอลดันเป่าฟาล์ว พอมันเสียบเราเห็นๆอยู่ว่าเสียบคนกลับไม่เป่า?? กดแย่งบอลเราก็ว่าเรากดตลอดนะ...แต่ในเมื่อฝ่ายตรงข้ามหยุด ตัวที่เรากดแย่งบอลดันหยุดตามมันอีก??...

#30 Artilaz

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 January 2009 - 01:31 AM

รักทั้งคู่แหละครับ af48944b.gif เพราะถ้าจะให้เลือกก็คงไม่ต่างกับคำถามที่ว่า Xbox360 กับ Ps3 PSP กับ DS อันไหนดีกว่ากัน ต้องลองก่อนแล้วใจเราจะรู้ครับว่า เราชอบอันไหนมากกว่ากัน 04a97f13.gif แต่สำหรับผมชอบทั้ง2อย่างครับ 55318906.gif

#31 coolbanana

Posted 19 January 2009 - 03:05 PM

ตั้งแต่ได้เล่น FIFA ภาค ยูโร
ยังไม่เคยกลับไปแตะวินนิ้งเลยครับทุกท่าน

#32 noi747

Posted 21 January 2009 - 06:17 AM

QUOTE (lop023 @ Jan 10 2009, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
fifa09 ต้องอาศัยการฝึกฝนจนเกิดความเคยชินนะครับ
ไม่งั้นเอาชนะกองหลังไมไ่ด้ง่ายๆหรอก

ส่วนจังหวะได้เปรียบ มันก็เหมือนถ้าเราเล่่นต่อไปได้ กรรมการก็ไม่เป่า
ถ้าเหมือนจะโดนแย่งบอล กรรมการก็จะเป่าเป็นฟาล์วเลย
ผมว่ามันทำได้ดีอยู่แล้วนะครับ

อันนี้ผมเห็นด้วยนะ กองหน้าถึงแม้จะเก่งแต่เลี้ยงโท่งๆ ผ่านกองหลังยากมาก มันต้องใช้การฝึกฝนนิดนึง เรื่องจังหวะไปได้เปรียบผมชอบมาก มันเป็นอะไรที่สมจริงดี

#33 Winning11

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 26 January 2009 - 05:50 PM

ผมเล่น Winning มาโดยตลอด พอลอง fifa09 เเล้วเลิกเล่น Winning เลยคับ ของอย่างงี้ ต้องลอง yoyo_53.gif

#34 itburn

Posted 06 February 2009 - 07:07 PM

ผมชอบยิงฟรีคิกครับ วินนิ่ง ยิง 40 m. เข้าได้ มันมากครับ ใช้ Totti

#35 itburn

Posted 06 February 2009 - 07:15 PM

QUOTE (itburn @ Feb 6 2009, 07:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมชอบยิงฟรีคิกครับ วินนิ่ง ยิง 40 m. เข้าได้ มันมากครับ ใช้ Totti
ฟีฟ่า ชอบท่าดีใจ ครับแปลกดี

#36 Jackzaaa

Posted 08 February 2009 - 06:12 PM

เล่นวินนิ่งมาตั้งแต่สมัย วินนิ่ง3 เล่นเยอรมันใช้เบียร์โฮบ โหม่งเป็นเข้าเกือบตลอด เล่นมาตลอดจนถึง 2009 ก็รู้สึกว่ามันเป็นวินนิ่งอ่ะ มันเปลี่ยนภาพให้สวยขึ้น เพิ่มเทคนิคต่าง ๆ มาให้ใช้

มันสรุปได้ 2 อย่างว่า 1. วินนิ่งเป็นต้นตำหรับที่ไม่เคยเปลี่ยน (เทียบกับฟีฟ้า ถ้าใครเคยเล่นฟีฟ่า 98 มาจนถึงภาพ 09 จะรู้ว่าเปลี่ยนมาคล้ายวินนิ่งเยอะแค่ไหน เรื่องวิธีการบังคับ สำคัญสำหรับคอเกมฟุตบอล)

2. วินนิ่งไม่เคยพัฒนา เกมเพลย์เิดิม ๆ เพิ่งมาเปลี่ยนเอาภาค 09 ที่มี become a legend

ผมก็พยายามจะเล่น ฟีฟ่าให้ได้ดีนะ แต่ก็ไม่เคยรุ่งเลย เพราะเพื่อน ๆ มันเล่นวินนิ่งกันหมด เรื่องตัวเกม ฟีฟ่ากินขาดครับนาทีนี้ วินนิ่งยังได้คะแนนจากผู้เล่นกลุ่มเดิมอยู่มาก แต่ในส่วนของเกมเพลย์

วินนิ่งยังคงดีกว่าอยู่นะผมว่า มันหลอกล่อกันได้มันดี อารมณ์เวลาเล่นมันทำให้นึกถึงอดีตด้วยน่ะ ส่วนตัวผมถ้าจะเริ่มเล่นเกมฟุตบอลใหม่ ผมว่าลอง fifa ไปก่อนเลยครับจะได้ชิน เพราะัมันเป็นอนาคต

ถ้าอยากย้อนอดีตก็เล่นวินนิ่ง 555

#37 AMADASUS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 February 2009 - 07:49 AM

Winning ครับเพราะเพื่อนเล่นกันแต่ winning

#38 เอ๋...

เซียนเกม

Posted 11 February 2009 - 03:32 PM

ผมเล่น Winning เพราะเพื่อนมากกว่า มันเล่นง่าย จ่ายทะลุง่าย หลบหลีกสบาย ยิงก็ง่าย A.I.ไม่เก่ง
แต่ระบบ Fifa มันส์สมจริงกว่าครับ ต้องปรับตัวพอสมควร

#39 Jackzaaa

Posted 24 February 2009 - 09:45 PM

หลังจากผมไปพยายามเล่น fifa ให้สนุกที่สุดเท่าที่จะทำได้ สรุปแล้วมันก็ไม่ใช่ครับ เวลายิงหรือเลี้ยงท่านักเตะแต่ละคนไม่เป็นเอกลักษณ์เท่าไหร่เลย

ต่างกับวินนิ่งที่เน้นตรงนี้พอสมควร ยิ่งภาค2009 ของวินนิ่งเนี่ยระบบการเลี้ยงล่อหลอกทำได้ดีขึ้นมาก ไม่ต้องใช้อนาลอคขวาแล้ว สร้างท่าได้จาก D-Pad เลย

แต่ข้อเสียใหญ่ ๆ ของวินนิ่งเลยคือ เล่นออนไลน์ไม่นิ่งเลยครับ ไม่เวิร์คเอาซะเลย ตรงนี้ฟีฟ่ากินขาด ภาพกราฟฟิคฟีฟ่าดีกว่าหน่อย แต่เหมือนเน้นฮาร์ดคอร์ เหอ ๆ ถ้าหน้าเหมือนจริง ๆ วินนิ่งเหมือนกว่าครับ

สุดท้าย ถ้าเล่นกับเพื่อนเครื่องเดียวกันนะ วินนิ่งสุดยอดที่สุดครับ เน้นออนไลน์หัดเ่ล่นฟีฟ่าครับ แต่ถ้าใครเป็นคนดูบอล เล่นบอลแล้วล่ะก็ ผมว่าวินนิ่งดีกว่าในทุกกรณีเลยครับ มันใช่กว่า ฟีฟ่ามันเหมือนทำมาให้เล่นเกม วินนิ่งมันได้อารมณ์กว่าครับ

#40 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 02:21 AM

ถ้ากลัวการเปลี่ยนแปลงให้เลือกเล่น WE ครับ ...ค่อย ๆ พัฒนา หรือจริง ๆ แล้วพัฒนาอะไรไม่ค่อยได้มาก ติดนู้น ติดนี่หลายอย่างอ่ะ
ถ้ารักที่จะเปลี่ยนแปลงให้เลือก Fifa พัฒนามาไกล จากที่ตาม We ตอนนี้ต้องบอกว่าทิ้งกันไม่เห็นฝุ่นแล้ว