`

Jump to content

Winning 2009 กับ Fifa ของXbox360 ระบบเกมส์ไหนสนุกกว่า ช่วยแนะนำหน่อยคับพี่น้อง

45 replies to this topic

#41 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2009 - 01:09 AM

เท่าที่เล่นมาผมชอบทางวินนิ่งมากกว่าครับ แม้ว่าการบังคับยังแข็งๆอยู่บ้าง แต่รายละเอียดเล็กๆน้อยๆในการเล่นยังดีกว่านะ และมันทำให้เข้าถึงได้ง่ายกว่ามากมาย แต่...จอยไม่ค่อยเอื้อเท่าไหร่

ส่วนฟีฟ่า ไม่รู้นะหน้าตาเห็นบอกว่าแจ่มกันผมว่าไม่เหมือนอ่ะ ยิงเข้าทีถ้าไม่เห็นชื่อนี่ไม่รู้ว่าใครยิงนะเนี้ย

ส่วนเรื่องความสูงยังงงๆว่า มันตัวเท่ากันใช่ป่ะ? ไม่เห็นต่างกันเลย คำอธิบายอยู่ไหนหมด? ยิงเข้าแล้วรู้สึกเฉยๆประมาณว่าเข้าแล้วหรอ?
(เสียงไม่สะใจ พากษ์ซ้ำบ่อยโคตรๆ)

ส่วนโหมดเล่นเป็นโปร ตำนาน เนี้ยฟีฟ่าทำได้ดีกว่าเยอะ ตินิดตรงที่ตัดแต้มเราง่ายเหลือเกิน ทั้งๆที่เน้นตำแหน่งเรารับผิดชอบ

บางครั้งตำแหน่งอื่นโดนผ่านบอลได้ เรากลับเสียแต้ม เฮ้อ... เล่นกลางนี่รับทั้งขึ้นทั้งร่อง สรุปว่านานาจิตตังครับ

ส่วนตัวเล่นทั้งสองเกมครับ เพราะแผ่นกุ๊กกู๋ เบื่ออันไหนก็สลับไปเล่นอันนั้น เบื่อเกมบอลมากๆก็เตะจริง เบื่อหมดก็เล่นเกมอื่น ฮาๆ

#42 HOTLINE26

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 April 2009 - 06:18 PM

ต้องหา fifa มาลองซะแล้วละครับ เนี่ย

#43 peap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 18 May 2009 - 04:27 PM

เก็บข้อมูลครับ

#44 babyarch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 May 2009 - 08:22 PM

วันนี้ load patch ของ winning 2009 มาผมว่า มันเล่นดีขึ้นกว่าตอนยังไม่อัพนะครับ ไม่รู้อุปทานหรือเปล่า (เพราะไปนั่งเล่น fifa09 มานาน)

#45 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 23 May 2009 - 09:06 PM

ตอนนี้ผมก็เปลี่ยนใจมาเล่น FIFA 09 แล้วหละครับ
เล่นไปนานๆ จะรู้ว่ามันสมจริงกว่า Wining อีกครับ

#46 Director

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 June 2009 - 03:03 AM

สอบถามนอกเรื่องนิดนึง Fifa นี่ลงร้านเกมไม่ได้ใช่ไหมครับ