`

Jump to content

Far Cry 2 เกมห่วยอย่างไม่คาดฝันมาก่อน

76 replies to this topic

#41 eow1

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 November 2008 - 10:47 PM

ผมชอบ จขกท ตรงที่พิมพ์ภาษาไทยไม่ผิดเลย ชอบมากครับ

#42 davidna

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 November 2008 - 11:07 PM

ผมว่า XIII หนุกกว่าอะเนื้อเรื่องดี รอภาคต่อมานานแล้วไม่ยอมทำสักที

#43 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 11:07 PM

จขกท.เล่นจนจบได้ผมว่าเยี่ยมเลยครับ(แสดงว่าตัวจขกท.เองยังก็คงส์กะตัวเกมนิดๆ)....ถ
้าเป็นผมเกมที่เห็นว่าห่วยเล่นได่นิดเดียวผมก็ไม่แตะแล้วครับ...

#44 zeronet

Posted 23 November 2008 - 11:46 PM

QUOTE (Gezx0 @ Nov 23 2008, 07:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Gameplay เป็น FPS ที่เสียอารมณ์ที่สุด
- การยิงเป็นหัวใจของเกมแนวนี้ แต่ดันมา jam แถมมีพัง แม้จะซื้อมาหรืออัพก็ตาม ใช้ระเบิดดีที่สุด
- เวลาเจ็บหนักพลังเหลือขีดสุดท้าย ต้องมาแงะกระสุน แถมด้วยมาลาเรียอีก มันสนุกตรงไหน
- แผนที่จะห่วยไปถึงไหน ต้องมาเปิดดูเพื่อความสมจริงเลยรึไง มันขัดแย้งกับระบบเกมมาก non-sense

มีแค่ตรงนี้ครับที่ไม่เห็นด้วย

-ปืนมี jam มีพังไม่มีปัญหาอะไรเลย ถ้าคุณไปซื้อปืนใหม่ๆ และเปลี่ยนปืนใหม่มาใช้เสมอ
จะไม่เจอปัญหานี้เลย ยกเว้นคุณชอบเก็บปืนเก่าๆจากศัตรู ผมเล่นมายังไม่เคย jam แม้แต่ครั้งเดียวเปลี่ยนใหม่ตลอด

-เจ็บหนักแงะกระสุนผมว่าแปลกใหม่ดีได้ลุ้นอีกต่างหากอันนี้แหละน่าสนุกครับ มาลาเรียก็ด้วยแปลกประหลาดได้ฟิลไปอีกอย่างนึง

-แผนที่ก็สมจริงดีเหมือนหยิบขึ้นมาดูอันนี้เป็นอีกจุดที่ผมชอบ ทำได้เหมือนจริงดีครับ และไม่ขัดแย้งตรงไหนเลย

ส่วนอื่นๆผมเห็นด้วยกับคุณ จขกท ทุกอันเกมส์เกือบดีมันกว้างเกินจำเป็นแถมเกมส์ยังจืดๆไปหน่อยแค่นั้นแหละคะแนนเฉลี่ย
ๆตกสัก 75% ราวๆนี้

#45 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 12:04 AM

เกมเล่นไม่เป็น ไม่ใช่เกมห่วยเสมอไป

กลับไปเล่น SF หรือ SA เถอะครับ

#46 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 12:24 AM

คุณเล่นเกมนี้ไม่เป็นครับ

#47 shadow99

คนจริง นิ่งไว้ แล้วจะดีเอง

Posted 24 November 2008 - 12:38 AM

ผมคนหนึ่งครับเล่นแล้วมึนผมว่าcallหนุกกว่านะ

#48 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 24 November 2008 - 01:33 AM

กำ กำลังจะเล่นเลย

เด่วขอไปลองก่อนละกันนะครับผม แหะ ๆ

#49 fanta06

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 November 2008 - 02:21 AM

ผมชอบอย่างหนึ่งในกระทู้นี้นะ
เล่นเกมส์นี้ไม่เป็นเลยบอกว่าเกมส์ห่วย yoyo_77.gif
ประโยคนี้มันไม่เสมอไปหรอกครับ ลองมองหลายๆมุมหน่อย
อย่าง เกมส์นี้มันไม่ตรงใจเราอย่างที่หวัง อย่างที่อยากให้เป็น ก็เลยบอกว่าเกมส์มันห่วย ใช่ว่าเล่นเกมส์นี้ไม่เป็น
ผมเองก็ไม่ชอบเลยกับ far cry2 เมื่อเทียบแล้วผมชอบภาคแรกมากกว่ามากๆ
เนื้อเรื่องทั้ง 2 ภาคไม่เกี่ยวกันนะ
ภาค 2 แค่ใช้เชื่อ far cry เฉยๆ

#50 hidew

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 November 2008 - 02:31 AM

โพสตามทัศนคิส่วนตัวแบบกลางๆนะครับ ใครจะติก็ได้ครับไม่ว่า เพราะส่วนตัวยังไม่ได้เล่นเกมส์นี้เพราะไม่มีตัง อิอิ

ตอนอ่านทีแรกผมก้คิดว่า "เกมส์ไรมันจะห่วยขนาดนั้เลยหรอ จะแอนตี้ไปมั้ยเนี่ย" ... แต่พอมาลองคิดดุดีๆ ก็ความชอบส่วนตัวอะนะ .... การวิจารณ์ในทางลบไม่ได้เสียหายครับ น้อยคนครับที่จะกล้ามาแสดงความเห็นแบบด้านลบตรงๆ .... ในเมื่อคนที่ชอบยังตั้งกระทู้ชมได้ ทำไมคนไม่ชอบจะตั้งกระทู้ว่าไม่ได้ ..แฟร์ๆครับ

หนังสือเกมส์ไม่ได้เทพเสมอไปครับ ผมเชื่อว่าในบอร์ดนี้เล่มเกมส์เก่งกว่าในนักวิจารณ์เกมส์เสียอีก (จากที่รู้จักบางท่าน) ... ฉะนั้นผมว่าเราเล่นแค่เอาความสุขเราก็พอครับ อย่าไปวัดค่าของมันด้วยตัวเลขของความคิดคนอื่นเลยครับ เอาเราเองดีกว่าครับ ...

"เราซื้อมันมาเพื่อสร้างความสุขให้เราใช่มั้ยครับ" ^^

ป.ล.แต่ จขกท เก่งจริงๆครับ เล่นจบได้ เป็นผมปิดไปนานแล้ว .. แบบนี้พูดว่าเล่นไม่เป็นคงไม่ได้ ต้องบอกว่าคงไม่ชอบมากกว่า

#51 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 24 November 2008 - 05:32 AM

เกมห่วยแต่ก็ยังเล่นจบนะ- -

Noคอมเม้นเพราะไม่ได้เล่น~

#52 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 24 November 2008 - 06:17 AM

คนไม่มีชื่อเสียง มาวิจารณ์ไก่กาแบบนี้ ไม่มีใครเชื่อหรอกคู้ณ ต้องไปพิสูจน์กันเอง

ก็ว่ากันไปอ่ะนะ

คนเล่น มอนฮัน แล้วบอกไม่หนุกยังมี เกมเทพแท้ๆ ดันเล่นไม่เป็น เฮ้อ

#53 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 24 November 2008 - 09:44 AM

จขกท. หรือใครก็มีสิทธิ์เสนอในมุมมองของตนนี่นา ต้องห้ามด้วยเหรอ

ใครเล่นแล้วเห็นต่างอย่างไรก็โพสแย้งไปสิครับจะได้มีความเห็นที่หลากหลาย คนเรามองผู้หญิงยังต่างกัน ชอบอาหารยังต่างกัน ก็เอามาบอกกล่าวกัน ก็แค่นั้น

ผมเองก็เล่นไปนิดหน่อย ไม่มีอะไรน่าสนใจให้ค้นหา หรือท้าทายให้เอาชนะเท่าไหร่ กะเอาไว้ไม่มีอะไรเล่นค่อยเอามาลองเล่นต่อ

#54 Jojo_Sang

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 24 November 2008 - 09:46 AM

เห็นด้วยกับ จขกท ครับว่าโดยรวมๆแล้วมันไม่ได้ดึงดูดให้เล่นเลยอะ

#55 Gezx0

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 24 November 2008 - 09:55 AM

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ สิ่งที่ผมโพสนั้นมันก็มาจากความรู้สึกจริงๆที่ได้สัมผัส
ก่อนจะเล่นเกมนี้ ผมก็ดูวิดีโอรีวิวมาหลายแห่งแล้วจึงตัดสินใจ ผมไม่ได้เล่นเกมเพื่อให้ผ่านๆหรือจบไป ผมพยามจะเล่นให้เต็มร้อย% และเกมนี้ผมก็เล่นมาหลายรอบแล้ว แต่หาจุดเด่นไม่ได้ ตอนแรกก็อาจจะรู้สึกว่ามันแปลกใหม่ ไม่เหมือนใคร
แต่ถ้าเล่นจนรู้ทุกอย่างแล้ว จะรู้ว่ามีหลายสิ่งที่ไม่ควรใส่เข้ามาในเกม จนกลายเป็นความสมจริงที่ดูขัดแย้งกันเอง
โดยเฉพาะระบบ Open world เหมือนจะทำให้ดูยิ่งใหญ่อลังการ แต่กลับไม่สามารถจะเห็นจุดเด่นส่วนนึงหรือทั้ง world ได้
...
สรุปแล้วทุกคนควรเชื่อตัวเอง ลองด้วยตัวเอง 555

#56 Balloon99

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 November 2008 - 10:35 AM

เล่นแล้วก็ดีนะครับ

#57 EM_ME_DE

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 November 2008 - 11:04 AM

ในความคิดส่วนตัวผมนะ ผมว่าภาพสวย แต่ตัวเกมธรรมดาไปหน่อย

#58 *_*

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 November 2008 - 11:08 AM

ผมว่าเกม ยิงๆกันแบบfps ในconsoleเนี่ย มันทำเฟรมเรตสู้ PC ไม่ได้เลยอ่ะ ผมไม่ได้ติดใจเนื้อเรื่องหรือวิธีการเล่นของ far cry 2 เลยนะ มันแปลกใหม่ดี แต่มีความรู้สึกว่าเวลาลากเป้ามันหน่วงๆพวก brothers,battlefield,Halo ก็เป็น ความรู้สึกผมคือเกมยิงๆกันมันต้องลื่นไหลแบบ Call of Duty, bioshock(mode unlock frame rate) ถึงจะมัน สรุปว่าผมไม่เล่น far cry เพราะมันหน่วงๆนี่แหละ-*-(ความชอบส่วนตัวนะครับ)

#59 Acatan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 24 November 2008 - 11:37 AM

QUOTE (คนในเงามืด @ Nov 24 2008, 02:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเองก็ไม่ชอบเลยกับ far cry2 เมื่อเทียบแล้วผมชอบภาคแรกมากกว่ามากๆ
เนื้อเรื่องทั้ง 2 ภาคไม่เกี่ยวกันนะ
ภาค 2 แค่ใช้เชื่อ far cry เฉยๆ

ภาคแรก...ไกลอิ๊บอ๊าย เล่นตั้งนานกว่าจะจบ!!
ภาค 2...ไกลอิ๊บอ๊ายขับรถตั้งนานกว่าจะถึง!! yoyo_55.gif

....................

ส่วนตัวเกม โดยส่วนตัวแล้ว
ระบบปืนมีปัญหาผมชอบนะ ผมมองว่ามันเป็นสีสรรค์ด้วยซ้ำ
แผนที่กว้างๆ ผมก็ชอบ อย่างน้อยมันก็ทำให้ผมมีความสุขกับการใช้ชีวิตสไนเปอร์ได้เต็มที่~
ส่วนเนื้อเรื่องถ้าฟังออกอ่านได้ มันก็จะช่วยให้เราอินได้ในระดับหนึ่งครับ
เช่น มิทชั่นระเบิดรถที่รับมาจากอาเฮียร้านปืน ถึงมันจะระเบิดเหมือนๆ กันแต่เนื้อหาก็ต่างกันออกไปครับ
เช่นอันที่ผมชอบเป็นพิเศษก็เป็น อันที่อาเฮียแกบอกว่า มีพวกโจรแบ่งแยกดินแดนตระเวนออกปล้นชาวบ้าน ( แถวใหนฟะชาวบ้าน ) ให้เราไปช่วยจัดการที~ ฟังแล้วชวนให้รุ้สึกคันขาพิกล ปรกติที่เคยใช้แค่ปืนดักส่องแล้วค่อยใช้ระเบิดมือกับรถ เที่ยวนี้เลยจัดสดระเบิดแสวงเครื่องให้เป็นกรณีพิเศษ yoyo_55.gif พอบูมแล้วสบายใจอย่างบอกไม่ถูก yoyo_55.gif

#60 araleman

Posted 24 November 2008 - 11:52 AM

มันก้อไม่ได้แย่อะไรมากนะ แต่ผมเล่นไป 30 นาที ก้อปิดเครื่องทันทีเหมือนกัน

พอดีช่วงนี้เกมเทพกินไปหมด เลยมองข้ามเกมนี้มากก่า

วางๆเดี๋ยวกลับไปเล่นใหม่