`

Jump to content

พูดคุย Fallout 3 เชิญทางนี้เลยครับ

500 replies to this topic

#81 hitman47

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 November 2008 - 04:32 PM

QUOTE (vnchemical @ Nov 8 2008, 04:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลามัน overencumber มันจะเดินช้ามากวาร์ปก้ไม่ได้ ทำไงให้ปกติอะครับ นอนก้ช่วยไม่ได้ กินเบียร์ เหล้า ไวน์ โค้ก ช่วยไม่ได้เลยซะอย่าง เดินทางลำบากมาก อืดสุดๆ คับ

ของเกินไงครับ เอาของออกก็หายแล้ว มันมีค่า WG อ่ะ ถ้ามันเกินก็วิ่งไม่ออก วาบไม่ดีเช่นนั้นแล ดูค่า WG ที่แบกได้ในหน้า item ด้านบนเน้อ

#82 vnchemical

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 November 2008 - 07:02 PM

QUOTE (hitman47 @ Nov 8 2008, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของเกินไงครับ เอาของออกก็หายแล้ว มันมีค่า WG อ่ะ ถ้ามันเกินก็วิ่งไม่ออก วาบไม่ดีเช่นนั้นแล ดูค่า WG ที่แบกได้ในหน้า item ด้านบนเน้อ

โอว ขอบคุณครับ

#83 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 November 2008 - 08:02 PM

พอดีผมเพิ่งเล่นถึง Rivet City เล่นนานมากเพราะพยายามเก็บรายละเอียด เลี่ยงเควสหลักแล้วทําเควสย่อยเยอะๆ
ถ้าใครเพิ่งเริ่มเล่นผมแนะนําว่าถ้าอยากปลด AP ที่ต้องปลดล็อค 50 อันทําได้ที่นี่เลยครับ สวรรค์ของสาย lockpick
ช่วงนี้ไม่ต้องห่วง Karma มากครับ ขโมยแหลก ถ้า Karma ติดลบก็ไปบริจาคเงินให้โบสถ์เอา คุ้มกว่าครับ

ส่วนเควส Replicated Man ที่มันให้เราไปหาแอนดรอยด์ เกมจะมาถึงจุดนึงที่เราต้องไปหาหมอศัลยกรรม
มันจะหาทางเข้ายากหน่อยนะครับ ทางเข้ามันจะอยู่ใต้นํ้า ระหว่างช่องขาดของเรือนั่นแหละครับ
แต่ตอนจบเควสผมไม่สปอยล์ละกัน แต่มีโอกาศที่เราจะได้ของรางวัลจากเจ๋งๆ ทั้ง 2 ฝ่ายได้นะครับถ้าทําถูกวิธี

#84 noialb

Posted 08 November 2008 - 08:03 PM

wallpapers สวยๆ

#85 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 November 2008 - 11:24 PM

เก็บ AP ครบพันแต้มแล้วครับ กำลังเล่นตัวที่ 2 ต่อ สาย melee, unarmed, explosive ครับ

#86 แด้

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2008 - 12:57 AM

แล้วเจ้าหมาเนยนี้เอามันมาเลี้ยงได้จากที่ไหนครับเนี้ย ผมเล่นไป จะ 30 ชม แล้วไม่ยักกะเจอมันเลย

หรือยิงตายไปแล้วหว่า

#87 hmashin

Posted 09 November 2008 - 10:26 AM

อยู่ที่ Scrapyard ทางใต้ของ minefield ครับ

#88 noialb

Posted 09 November 2008 - 02:47 PM

เพิ่งเล่น
กำลังเก็บ int ไปปลดระเบิด
ว่าจะเล่นสาย ปืนเล็ก หลังๆจะลำบากมะครับ

#89 hitman47

Posted 09 November 2008 - 06:47 PM

สายปืนเล็กดูจะคุ้มสุดครับ เพราะมีอาวุธมากมายก่ายกอง อาวุธหนักนั้นก็ดี แต่ผมแทบจะไม่ได้ใช้เลย จะได้ใช้ก็พวก behemoth สอย little Nuke 2 ทีเท่านั้นเอง laser นี่ผมอับไว้เอาเท่ ปืนมันเท่ 55+ ชอบครับชอบ

#90 hmashin

Posted 09 November 2008 - 08:45 PM

เล่น small gun จนจบเกมก็ได้ครับ เวลาเจอ behemoth เอา shot gun ยิงแป๊บ ๆ ก็ตายแล้ว

#91 hitman47

Posted 10 November 2008 - 10:39 AM

เล่นเนื้อเรื่องหลักไปยังไม่ถึงไหนเลย เลเวล 20 ล่ะ ทำแต่เควส ยิบย่อย เราก็คิดว่าเราสำรวจโลกมาเยอะล่ะน่ะ พออับ perk explorer เท่านั้นหล่ะ หลอนเลย แม่เจ้า คุ้มจิงๆเกมนี้

#92 noialb

Posted 10 November 2008 - 04:24 PM

กำลังไป เมลเีซี่ยม เทคโนโลยี
ระหว่างทาง จะมีแฮก คอม ช่วยหุ่นยนต์
แล้วจะได้อะไรครับ
หรือว่าจะได้หุ่นมาเลี้ยง

#93 SilentAttendant

Posted 10 November 2008 - 04:45 PM

มันแค่เดินตามเรา ช่วยยิงนิดหน่อยครับ เดี๋ยวมันก็ตาย ตายง่ายมากครับ

#94 noialb

Posted 10 November 2008 - 05:23 PM

QUOTE (SilentAttendant @ Nov 10 2008, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันแค่เดินตามเรา ช่วยยิงนิดหน่อยครับ เดี๋ยวมันก็ตาย ตายง่ายมากครับ

ออ ขอบคุณมากครับท่าน

รู้สึกบางอันตอบไม่ดีเควสไม่ผ่านใช่มั้ยครับ
เรายิ่งเล่นตอนดึกๆด้วยลืมอ่านนี้แย่เลย(เลิกงานตี3 )

#95 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 November 2008 - 08:09 PM

555+ ได้แผ่นมาแล้วครับ แต่ดันได้มาพร้อมกับ Oblivion เลย ไม่รู้จะเล่นอันไหนก่อน ไว้ถ้าติดตรงไหนจะมาถามนะครับ ไม่อยากใช้บทสรุปกลัวเล่นแล้วไม่ได้รสชาติ

สงสัย gow2, cod:ww คงต้องไปเดือนหน้าแน่ๆเลย

#96 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 November 2008 - 09:46 PM

ใช่ครับช่วงนี้เกมดีๆ เยอะจนเล่นไม่ทันแล้วครับ

#97 แด้

Posted 11 November 2008 - 05:40 AM

ไม่ทราบมีใครวิธี เดินไป National Guard Depot มั้ยครับ ผมพยายามเดินไป มันไม่มีทางเชื่อมไปถงเลย

อยากจะไปเอา BubbleHead ของ smallgun เหลือเกิน

#98 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 11 November 2008 - 08:57 AM

Protector (10) Reached Level 8 with Good Karma

Reaver (10) Reached Level 8 with Bad Karma

Mercenary (10) Reached Level 8 with Neutral Karma

หมายความว่ายังไงครับ เรามีทั้ง 3 Karma ได้ในตัวเดียวกันเลยเหรอครับ เพิ่งเล่นน่ะครับเลยสงสัย

#99 hmashin

Posted 11 November 2008 - 09:26 AM

เริ่มจากสถานี farragut west แถว ๆ D.C. ไปโผล่ farragut east ครับ หลังจากนั้นก็ไม่น่าพลาดแล้วล่ะ

#100 SilentAttendant

Posted 11 November 2008 - 10:52 AM

QUOTE (Uzsa @ Nov 11 2008, 08:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Protector (10) Reached Level 8 with Good Karma

Reaver (10) Reached Level 8 with Bad Karma

Mercenary (10) Reached Level 8 with Neutral Karma

หมายความว่ายังไงครับ เรามีทั้ง 3 Karma ได้ในตัวเดียวกันเลยเหรอครับ เพิ่งเล่นน่ะครับเลยสงสัย

คือเราจะปลดล็อค AP อันใดอันหนึ่งตอนเราขึ้นเลเวล 8 ครับ ซึ่งถ้าขณะนั้นค่า Karma เราเป็นแบบไหนก็จะปลดแบบนั้น
ถ้าอยากปลดพร้อมกัน 3 อันก็เซฟที่กลางๆเลเวล 7 ครับ พอปลดแบบคนดีก็ โหลดเซฟไปไล่ฆ่าคนขโมยของจน Karma ลดเป็น Neutral แล้วก็ไปเลเวลอัพ
อันสุดท้ายก็ทําแบบเดียวกันครับ ก็จะปลดทั้ง 3 แบบได้โดยไม่ต้องเล่นใหม่